[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

duonglamkhoa

Xe tăng
Có những ngày mệt mỏi như vậy......

Mình nhận ra bản thân chẳng còn được vô tư, vui vẻ như những ngày trước nữa.

Nhìn quanh chẳng có ai để kể, nên cứ thế im lặng nhìn thời gian vội vã qua nhanh.

Đã sang ngày mới, vẫn không sao ngụ được.

Có những ngày, chẳng biết làm gì khi khó ngủ như thế này, cứ nhìn trân trân lên trần nhà mà không biết đặt mắt vào đâu.

Bao nhiêu những chênh vênh mà ban ngày cố lấy công việc, lấy những câu chuyện phiếm để khoả lấp… đêm về giật mình nhận ra dường như còn chênh vênh hơn cũ.

Cccm thường làm gì khi bị mất ngủ? Còn ai thức, ngồi lại đây hàn huyên với em không?

Lúc khó ngủ thì quay sang đối tác gạ “làm điếu”. Em cam đoan xong điếu là ngủ như chó con. =))

Forever One Love

Xe container
Em làm 2 viên này cách đây nửa tiếng mà vẫn chưa sập nguồn được
Chia sẻ với mợ :(
Hôm nào không ngủ được mợ vào đây chơi với em nhé! Có giai đoạn em không chịu ngủ vì ham nhiều thứ, muốn thức khuya để làm nhiều việc, có khi ngày ngủ 2-3h cả tháng. Đến giờ không ngủ được mới thấy tiếc :D

Binhyennoiay

Xe điện
Úi dời.thế thím Giàng A Nhím cứ làm quả chân váy hoa mầu hường kết hợp với quần tất xanh,mix cùng áo khoác đen.có thể búng thêm điểm nhấn là 1 cái 🎀 nho nhỏ nữa.ra suối mà chụp ảnh thì cứ phải là sạch bách lước trấm. :))
Em đang hóng mợ Nhím khoe ảnh hehe

Binhyennoiay

Xe điện
Chia sẻ với mợ :(
Hôm nào không ngủ được mợ vào đây chơi với em nhé! Có giai đoạn em không chịu ngủ vì ham nhiều thứ, muốn thức khuya để làm nhiều việc, có khi ngày ngủ 2-3h cả tháng. Đến giờ không ngủ được mới thấy tiếc :D
Cảm ơn mợ xinh nha. Em hay mất ngủ lắm, mọi khi em cứ xem YT cho tới lúc mắt dip vào rồi ngủ. Nay em lọ mọ vào đây 8 vui đáo để ạ.

LeTai1979

Xe cút kít
Em vào ban ngày xem có kết bạn đc với Mợ nào ko? :))

Forever One Love

Xe container
Thiết kế của Elise mang hơi hướng của Chanel, vì Founder của hãng là tín đồ của đế chế này. Em thấy ngoài sự bay bổng, pha chút lãng mạn, Elise hướng tới sự phá cách ấy chứ. Cũng có những set đồ dành cho những người ưa sự an phận, ngại thay đổi. Nhưng đa số kiểu dáng được đáp các chi tiết khá táo bạo. Rất khó để tìm được một mẫu sơ mi thông thường của dân văn phòng, mà kiểu gì cũng thêm thắt một hoặc hai chi tiết nhấn nhá - tưởng như không chủ đạo lại chiếm spotlight trong tổng thể.

Em thích Elise ở sự trẻ trung, phù hợp với tầm tuổi ít hoặc nhiều hơn em một chút. Thích cái "hơi thở" thời trang không bị lặp lại mà Elise mang đến. Bây giờ Elise đã thuộc về người Nhật, nên có phần tiết chế cái bay bổng đó đi. Giai đoạn chuyển giao giữa người sáng lập và bên kia, Elise dường như bị xáo trộn, nên bộ sưu tập giai đoạn đó không bắt mắt lắm. Nhưng sau một thời gian, dần Elise đã lấy lại được "phong độ". Chị Founder vẫn làm GD hình ảnh, nên chị ấy vẫn truyền được cảm hứng mặc đồ Elise cho em (và những chị em khác,:D).

Thôi thì em là người Việt, ủng hộ hàng Việt. Do vậy em vẫn lựa hãng này khi muốn mua đồ ấy mợ,:D.
Mợ sành về thời trang thế ạ. Thảo nào mà các cụ khen mợ thế :D

Em không đặc biệt thích thời trang của hãng nào, mỗi hãng sẽ có những thiết kế mà em thấy hợp với mình. Với em, quần áo càng đơn giản càng tôn dáng.

Hôm nay em mặc sơmi rực rỡ với cardigan len nhẹ nhàng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Forever One Love

Xe container
Cảm ơn mợ xinh nha. Em hay mất ngủ lắm, mọi khi em cứ xem YT cho tới lúc mắt dip vào rồi ngủ. Nay em lọ mọ vào đây 8 vui đáo để ạ.
Em càng xem càng tỉnh ấy mợ, cứ để máy đó xem, có lúc mắt hơi díp lại mà tâm trí thì vẫn tỉnh như cũ.

Em cũng ngồi đây hóng cụ/mợ Nhimtiu post ảnh váy hoa :))

Em không đặc biệt thích thời trang của hãng nào, mỗi hãng sẽ có những thiết kế mà em thấy hợp với mình. Với em, quần áo càng đơn giản càng tôn dáng.

=P~ =P~ =P~

Em viết cho có chữ thôi

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Kiểu "yêu ai yêu cả đường đi lối về"...ấy mợ, :D.

Dành sự ưu ái cho Elise là vì mặc đồ của hãng nhiều năm nay. Tuy nhiên, cũng có nhiều nhãn hàng khác được sáng lập bởi người Việt và cũng rất đẹp ạ. "Đa dạng hoá" phong cách là điều mà em thấy nhiều chị/em thích ứng với xu hướng trong một xã hội năng động như bây giờ. Em vẫn ngó nghiêng và mua đồ của hãng khác, nhưng nhìn chung là một vài năm trở lại đây, mẫu mã của các chị/em dân văn phòng ưa chuộng sự thanh lịch xen chút cổ điển.

Mặc đẹp thì rõ ràng ngoài hiểu biết về thời trang ra còn phải có tiền. Thần thái, khí chất cũng được tôn lên bởi quần áo chứ không dưng mà các hãng có những thiết kế thuộc hàng limited, mợ nhỉ?:D

Nói về cardigan và đồ len nói chung, thì em thấy len rất là dịu dàng, ấm và dễ kết hợp. Không như chất liệu bằng vài tweed. Tweed kén người, chất liệu cũng dễ tố cáo nhược điểm. Nhưng len thì gần như ai cũng có thể mặc được. Em thích len gile khi được mix cùng sơ mi (sơ mi trắng cùng gile len màu kem chẳng hạn); hoặc mặc sơ mi có cổ bên trong và len bên ngoài. Nếu điệu đà thì tròng một chiếc khăn nữa, trông rất là nữ tính.

Áo của mợ làm em nhớ tới màu hoa mai vàng. Tóc dài, lại mặc đồ len thì thật là elegant. Mặc đẹp, không hẳn là để ai đó ngắm nhìn, tự mợ có thấy mình có cảm hứng để làm việc không? :D

Binhyennoiay

Xe điện

Máy nó mắng em ưu ái mợ thế hehe. Trong ngày xám xịt này, áo nàng vàng rực rỡ làm anh muốn về mua hoa cúc ợ.

Binhyennoiay

Xe điện
Kiểu "yêu ai yêu cả đường đi lối về"...ấy mợ, :D.

Dành sự ưu ái cho Elise là vì mặc đồ của hãng nhiều năm nay. Tuy nhiên, cũng có nhiều nhãn hàng khác được sáng lập bởi người Việt và cũng rất đẹp ạ. "Đa dạng hoá" phong cách là điều mà em thấy nhiều chị/em thích ứng với xu hướng trong một xã hội năng động như bây giờ. Em vẫn ngó nghiêng và mua đồ của hãng khác, nhưng nhìn chung là một vài năm trở lại đây, mẫu mã của các chị/em dân văn phòng ưa chuộng sự thanh lịch xen chút cổ điển.

Mặc đẹp thì rõ ràng ngoài hiểu biết về thời trang ra còn phải có tiền. Thần thái, khí chất cũng được tôn lên bởi quần áo chứ không dưng mà các hãng có những thiết kế thuộc hàng limited, mợ nhỉ?:D

Nói về cardigan và đồ len nói chung, thì em thấy len rất là dịu dàng, ấm và dễ kết hợp. Không như chất liệu bằng vài tweed. Tweed kén người, chất liệu cũng dễ tố cáo nhược điểm. Nhưng len thì gần như ai cũng có thể mặc được. Em thích len gile khi được mix cùng sơ mi (sơ mi trắng cùng gile len màu kem chẳng hạn); hoặc mặc sơ mi có cổ bên trong và len bên ngoài. Nếu điệu đà thì tròng một chiếc khăn nữa, trông rất là nữ tính.

Áo của mợ làm em nhớ tới màu hoa mai vàng. Tóc dài, lại mặc đồ len thì thật là elegant. Mặc đẹp, không hẳn là để ai đó ngắm nhìn, tự mợ có thấy mình có cảm hứng để làm việc không? :D
Mợ truyền cho em tý cảm hứng đi, nay em uể oải quá.

Forever One Love

Xe container
Mợ truyền cho em tý cảm hứng đi, nay em uể oải quá.
Máy nó mắng em ưu ái mợ thế hehe. Trong ngày xám xịt này, áo nàng vàng rực rỡ làm anh muốn về mua hoa cúc ợ.
Mợ chạy ào ra chợ mua bó hoa cúc về cắm cho sáng bừng không gian lên đi ạ ☺

Trong nhà có một bài bông hoa cũng khiến cải thiện tâm trạng 1 tí :D

Binhyennoiay

Xe điện
Mợ chạy ào ra chợ mua bó hoa cúc về cắm cho sáng bừng không gian lên đi ạ ☺

Trong nhà có một bài bông hoa cũng khiến cải thiện tâm trạng 1 tí :D
Em nằm bẹp 1 chỗ rồi mợ, hình như bị cô Vy hỏi thăm sau mấy năm xa cách mợ ơi.