[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

beloren2021

Xe buýt
Em ngồi sau xe ai phải có cảm giác an toàn, cẩn thận thì em mới ngồi. Còn ai lái xe kiểu lạng lách đi ẩu, nhất là mới quan biết đang tán tỉnh gì em mà đi ẩu là em cho next luôn. Nhiều khi cứ để ý những thứ nhỏ nhặt như vậy mà lạc mất nhau =))
Mợ định kiến quá, nhưng trẻ ai cũng vậy ;))

Nhimtiu

Xe container
Lạnh như này làm em thèm bát bún riêu nóng hổi quá.
Gần chỗ đó ghé qua C5 ở Tô Hiệu có bún riêu Hoàng Kỳ em thấy ăn khá ổn. Ngay cạnh có bún riêu Bà Téo rộng rãi hơn, mở cửa xuyên giao thừa nhưng ăn không ấn tượng mấy.

PS: Em quote nhầm :)). Cạnh khu NVH nhé :P
Nay lạnh phết mợ nhể, Thộn nhà em nay nghỉ ở nhà cứ loanh quanh vẽ đc mỗi bức bé tí sáng nay:

Forever One Love

Xe container
Ủa em cứ tưởng chocolate hạt xay nhỏ trộn lẫn. Nougat như mợ kể em mới biết chứ mấy năm nay có trào lưu làm kẹo Nougat, em hay được bà chị khéo tay cho mấy túi ăn dịp Tết, ăn rất cuốn.
Hôm nay rét lại nhớ mặt zời, mợ 18 có cái ảnh nào lại post lên cho em ngắm nhá 😘
Qua mưa mới lạnh chứ nay e thấy bình thường mà ;))
Lạnh quá! Các cụ ngồi uống với em 1 tách trà cho ấm nhé ^^

Nhimtiu

Xe container
Rất là thẩm mĩ :D. Thế này mà lạnh cho 1 tuần các vị phụ huynh nghĩ trò cho các bạn chơi cũng mệt phết nhỉ :))
Lạnh này thì thuê cô giáo về dạy f1 vẽ còn phụ huynh ngồi pha trà ngắm f1 mí ngắm cô là hết ngày mợ nhé. :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ định kiến quá, nhưng trẻ ai cũng vậy ;))
Dạ. Chắc e hơi nguyên tắc. E cứ nghĩ nếu ai đó ko trân quý sự an toàn của bản thân họ và chính mình thì mình ko nên mất thời gian của mình với họ lgi. Nếu ra đường cta đi đúng luật mà chẳng may bị tai nạn thì còn bảo tại số đen, rồi dc bảo hiểm đền, kể cả sự chia buồn chân thành của ng khác chứ nếu cta đi ẩu mà chẳng may bị thì cụ biết rồi đó, ai độc miệng ng ta bảo die cũng ko oan đâu nghe đau xót, mà cũng đúng lắm...

Nhimtiu

Xe container
Cụ trả lương như nào để em cân nhắc xin nghỉ phép đi kiếm cái bánh chưng Tết nào ;))
Lương bên Mỹ thì đâu 15-20$/h còn lương ở Việt Nam thì em k rõ mợ ạ, tính bằng 1/2 thì sẽ là 7.5-10$/h chưa tính phụ cấp cf hay trà sữa. Cô Lớp chắc việc nhẹ lương cao quen oy nên có khi cc Ofers tuyển đc hơi khó em dự thía? =))

beloren2021

Xe buýt
Dạ. Chắc e hơi nguyên tắc. E cứ nghĩ nếu ai đó ko trân quý sự an toàn của bản thân họ và chính mình thì mình ko nên mất thời gian của mình với họ lgi. Nếu ra đường cta đi đúng luật mà chẳng may bị tai nạn thì còn bảo tại số đen, rồi dc bảo hiểm đền, kể cả sự chia buồn chân thành của ng khác chứ nếu cta đi ẩu mà chẳng may bị thì cụ biết rồi đó, ai độc miệng ng ta bảo die cũng ko oan đâu nghe đau xót, mà cũng đúng lắm...
Mợ nói cũng không có gì sai cả. Em cũng là người khá nguyên tắc nhưng tuổi trẻ quậy một chút mới vui. Giờ bảo em làm vậy em cũng chịu hihi. Mà em là mợ đấy ;)) , hồi nghịch ngợm thế em cũng chưa có người êu

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ nói cũng không có gì sai cả. Em cũng là người khá nguyên tắc nhưng tuổi trẻ quậy một chút mới vui. Giờ bảo em làm vậy em cũng chịu hihi. Mà em là mợ đấy ;)) , hồi nghịch ngợm thế em cũng chưa có người êu
Em nghịch ngợm kiểu em cũng leo trèo, rồi bắt cóc bắt sâu nhát mấy đứa sợ cóc sợ sâu, bắt cua, hoặc bắt gì đó cho vào quần mấy đứa con trai, hoặc thu quần áo giầy dép. Kiểu kiểu vậy ấy ạ. Chứ đi đường thì em luôn đi cẩn thận lắm.

thichrauxanh

Xe điện
Mợ 18 nhà mình dạy vẽ ạ? Cho em xếp hàng cho con gái em nhé
Ai dạy con e vẽ e xin làm osin ko công nuôn ạ :D
Nay lạnh phết mợ nhể, Thộn nhà em nay nghỉ ở nhà cứ loanh quanh vẽ đc mỗi bức bé tí sáng nay:

Tư duy vẽ tranh của bé Thộn tốt quá, mọi thứ đều sống động nhảy múa.
Lúc con bé nhà e đòi vẽ e nghiêm quá ít giúp, giờ nó về ngoại lại thèm đc dạy nó vẽ :D

thichrauxanh

Xe điện
Em nghịch ngợm kiểu em cũng leo trèo, rồi bắt cóc bắt sâu nhát mấy đứa sợ cóc sợ sâu, bắt cua, hoặc bắt gì đó cho vào quần mấy đứa con trai, hoặc thu quần áo giầy dép. Kiểu kiểu vậy ấy ạ. Chứ đi đường thì em luôn đi cẩn thận lắm.
Đi đg e ko sợ mình đâm ng khác mà chỉ sợ ng khác đâm mình. Cơ bản là ksoat mọi vật và luôn để một khoảng cách dự phòng an toàn.

Forever One Love

Xe container
Lương bên Mỹ thì đâu 15-20$/h còn lương ở Việt Nam thì em k rõ mợ ạ, tính bằng 1/2 thì sẽ là 7.5-10$/h chưa tính phụ cấp cf hay trà sữa. Cô Lớp chắc việc nhẹ lương cao quen oy nên có khi cc Ofers tuyển đc hơi khó em dự thía? =))
Nếu có 1 offer lương như Mỹ + ông chủ chu đáo thì em cũng cân nhắc đấy =))