[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

Còn một số ảnh chụp em sẽ up, tất nhiên là nó ko theo thứ tự thời gian của chuyến đi. Nhưng em sẽ cố gắng chú thích để các cụ hiểu về nội dung, địa danh ..

tuewru

Xe buýt
Chuyến đi của cụ tuyệt vời quá
Em vào hóng ạ

Hoang Lam 2012

Xe hơi
em sẽ lưu trú ở đây 3 ngày. Lều của em ngay sát bờ sông, chỉ cách chừng 4m. Khi vừa ra ngắm nghía dòng sông em đã phải giật bắn người và há hốc mồm kinh ngạc: dưới sông đen đặc hà mã và cá sấu. Thế mà khi ở hồ Na vaisha em đã phải chạy ngang chạy dọc mặt hồ để rình chụp lũ hà mã xấu xí và nặng nề

để trải nghiệm thêm thú vị và đúng chất của kẻ liều mạng, e trộm nghĩ cụ nên xuống tắm 1 chút cho mát mẻ :)

comfortable

Xe đạp
Cảm ơn vì bài viết quá tuyệt vời của cậu !

comfortable

Xe đạp
Hy vọng 10 năm nữa cũng được qua Châu Phi (Ai cập, Nam Phi, Kenya ...)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thik gl e có con nài

Sang châu phi, món thịt nướng thì hoành rồi, em ở Mozambique 1 năm nên hiểu Châu phi lắm.
Bên Mozambique món thịt nướng họ chế biến từ thịt vật nuôi hay thú hoang hả cụ? Bên Kenya toàn là gia súc chăn nuôi nên ăn,thịt bở lắm, ko ngon nhất là thịt gà. Hươu nai thì đầy mà ko được ăn.

tauchien

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ, quả đc mở rộng tầm mắt, e chắc chả bao h sang đc bển...

ib-anhvu

Xe tải
Cụ Avalon ơi, em lại tiếp tục theo dõi thớt của cụ ạ. Có một điều mà em xem qua 60 trang của cụ em mới quyết định nói. Khi nào cụ về thì cụ phải xem nâng cao cấp tốc khả năng shooting. Ảnh của cụ bị rung nhiều quá cụ ạ. Với cái nắng của Châu Phi mà rung nhiều thế này là không ổn rồi. Nếu cụ không ngại thì cứ pm cho em. Em chỉ cách khắc phục cho. Muốn rót rượu cho cụ lắm nhưng với cái qui định của forum này thì e còn phải rót mỏi tay nữa mới rót tiếp cho cụ được ạ. Mong cụ thông cảm :P

ib-anhvu

Xe tải
Em đang cân nhắc một cách nghiêm túc chuyện đi Hy lạp và Thổ nhỹ kỳ. Sau sự kiện bi thảm của cậu bé Syri e càng muốn đi sớm. Nhưng nhanh nhất cũng phải sang đầu năm vì năm nay em hết phép rồi, cũng out of money nữa, phải cày cuốc tiếp. Khi đi đâu e sẽ PM cho cụ, ok?
Em vừa đi Hy Lạp tháng 7 vừa rồi. Nhưng khong phải là Althen đâu nhé. Mà là Crete, hòn đảo chắc là to nhất của Hy Lạp. Cụ có thích thì em tiếp luôn một cái thớt. Tuy chưa phải là thủ đô nhưng em cũng có một cái nhìn sơ sơ về dân Hy Lạp. Mà tại sao cái sự kiện cậu bé lại là động lực cho cụ vậy?

Bachnguyen98

Xe tải
Có một điều nữa cũng giá trị không kém mà em ko thể không nhắc đến: đó là sự phục vụ của những nhân viên ở đây. Nó còn trên cả tuyệt vời. Họ phục vụ khách không chỉ với một phong cách vô cùng chuyên nghiệp với kỹ năng của nhân viên đạt chuẩn 5 sao mà hơn tất cả họ cư xử với khách bằng cả trái tim chân thành. Khi nhận phòng điều đầu tiên em được dặn dò rất kỹ lưỡng đó là khi vào ban đêm, mỗi khi ra khỏi lều là phải có nhân viên an ninh đi kèm sát để bảo vệ bởi bạn có thể bị thú hoang tấn công bất ngờ. Buổi tối đầu tiên khi đang ăn em quên không cầm máy ảnh đi để chụp nên chạy vội về lều để lấy máy ảnh mà quên mất điều đã được dặn lúc chiều, vừa chạy được mấy bước bỗng thấy 3 nhân viên an ninh cao to nhảy xổ ra kẹp em vào giữa để che chắn xung quanh bởi họ tưởng em có chuyện gì và khuôn mặt họ đầy vẻ lo lắng. E đã phải xin lỗi họ mãi vì sự vô tâm của bản thân đã làm họ lo lắng. Tiền tip với họ rất quan trọng dù chỉ là 1, 2 đô nhưng họ phục vụ bạn không chỉ vì tiền tip mà họ đã coi bạn như những người khách quý, những người anh em chân thành. Nếu đèn trong lều của bạn còn sáng thì họ sẽ kiên nhẫn đứng chờ bên ngoài và thỉnh thoảng sẽ hỏi: sir, are you sure everthing ok? Nếu họ biết bạn thích chụp ảnh thì ngay từ sáng sớm họ đã ra bờ sông quan sát và sẽ khẽ khàng đánh thức bạn dậy để chớp được những khoảnh khắc sẽ khó gặp. Nếu bạn ra khỏi lều chỉ 30 phút thôi thì khi quay lại mọi thứ đã lại sạch sẽ gọn gàng và luôn có những nhành hoa rừng trên gối. Maasai Ma ra ơi, tôi sẽ còn nhớ tới các bạn nhiều lắm. Và tôi sẽ quay lại với các bạn, tôi hứa là vậy.
Cảm ơn Cụ Chủ đã cho em du lịch đến một đất nước còn nghèo nàn nhưng thiên nhiên vô cùnghoang dã và tươi đẹp, con người tuy nghèo nhưng có ý thức hơn hẳn đa số người Việt chúng ta. Những điều Cụ nói ở trên cho thấy những người làm du lịch ở ta còn phải học và nỗ lực rất nhiều để đạt được điều đó.

Cụ Avalon ơi, em lại tiếp tục theo dõi thớt của cụ ạ. Có một điều mà em xem qua 60 trang của cụ em mới quyết định nói. Khi nào cụ về thì cụ phải xem nâng cao cấp tốc khả năng shooting. Ảnh của cụ bị rung nhiều quá cụ ạ. Với cái nắng của Châu Phi mà rung nhiều thế này là không ổn rồi. Nếu cụ không ngại thì cứ pm cho em. Em chỉ cách khắc phục cho. Muốn rót rượu cho cụ lắm nhưng với cái qui định của forum này thì e còn phải rót mỏi tay nữa mới rót tiếp cho cụ được ạ. Mong cụ thông cảm :P
Thầy dạy là đây chứ còn tìm ở đâu. Đúng là ảnh của em bị rung, nhoè rất nhiều vì e tranh thủ chụp phong cảnh khi xe đang chạy nhanh mag đường lại xóc. Nhưng e tin là sẽ có kỹ thuật chụp để hạn chế tối đa những vấn đề đó' chẳng hạn như đặt chế độ chụp như thế nào, phải ko ạ? Vấn đề là e chưa biết thôu. E sẽ rất biết ơn nếu được cụ hướng dẫn đấy. E đang sử dụng Canon 550 D EOS

Em vừa đi Hy Lạp tháng 7 vừa rồi. Nhưng khong phải là Althen đâu nhé. Mà là Crete, hòn đảo chắc là to nhất của Hy Lạp. Cụ có thích thì em tiếp luôn một cái thớt. Tuy chưa phải là thủ đô nhưng em cũng có một cái nhìn sơ sơ về dân Hy Lạp. Mà tại sao cái sự kiện cậu bé lại là động lực cho cụ vậy?
Cụ mở luôn đi. Hy lạp là mảnh đất tuyệt đẹp để khám phá tìm hiểu. Hy lạp đang lâm vào khủng hoảng kinh tế nên đi Hy lạp sẽ rẻ được khá nhiều. Mặt khác Hy lạp cũng làm cho chúng ta phải kính trọng họ. Kinh tế đang khó khăn chồng chất nhưng họ vẫn đón nhận hàng vạn người Syri tị nạn. Nếu giờ được sang đó, ngồi lê la bên vệ đường tâm tình trò chuyện với những người tị nạn Syri để hieur thêm về cuộc nội chiến ở đó về tổng thông Assad là một người đàn ông thép hay là một tên độc tài cũng là một trải nghiệm đáng giá, phải ko cụ?

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Waiting.....