[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

uran

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ về chuyến đi chân thực, hấp dẫn. Cuộc sống rất cần những đam mê và trải nghiệm như cách cụ đang sống.

patuana76

Xe container
Điều đầu tiên Kevin trao đổi sau màn chào hỏi là dặn em buổi tối tuyệt đối không được ra đượn ng một mình. Nếu có việc cần thiết thì phải có người bản địa đi cùng. Thứ hai là không được tự ý chụp đường phố chính, các tòa nhà công sở, nếu cảnh sát phát hiện chắc chắn sẽ bị tịch thu máy ảnh. E hỏi lí do thì được giải thích hiện ở Kenya đang có nhiều nhóm khủng bố từ Somali sang, chúng nó hay lấy thông tin từ các mạng xã hội để nghiên cứu mục tiêu. Lếu mệ, chả lẽ diễn đàn ô tô phang nổi tiếng đến mức mấy thằng cướp biển Somali cũng biết đến hay sao?8->
Lên xe là đã bắt đầu thấy hình ảnh biểu tượng cho sự tàn khốc của châu Phi : chim kền kền chuyên ăn xác chết . Hình ảnh loài chim xấu xí cùng với những điều Kevin trao đổi làm e có những cảm giác nặng nề
Có vẻ giống con già đẫy hơn

totavietnam

Xe đạp
Website
totavietnam.com
Bác sưu tầm có chất quá, thích lắm bác ạ, bác up nhiều hơn nữa nhé?

letrungthanh17

Xe tăng
Ngồi 2 ngày, lội 65 trang, em thấy thỏa mãn quá, chúc cụ chủ sức khỏe để tiếp tục trải nghiệm những vùng đất mới nhé, để em được du lịch qua đây. Em cũng đang tưởng tượng là cụ chủ và cụ Michael Jo đi cùng nhau thì chắc xôm lắm đây!

boy_spott

Xe điện
Cụ làm chuyến angola đê , thằng cháu em bên đó vừa bị bọn cướp lăm lăm Ak xông vào lột sạch, ra phố thì bị cảnh sát đểu lột tiếp

Cụ làm chuyến angola đê , thằng cháu em bên đó vừa bị bọn cướp lăm lăm Ak xông vào lột sạch, ra phố thì bị cảnh sát đểu lột tiếp
Angola giờ loạn kinh khủng, vô chính phủ luôn. Bên đó chắc em được cho tiền cũng chả dám đi và cũng chả có gì ngắm mà đi.
Nhìn ảnh cụ sao em lại liên tưởng tới con vợ em nhỉ ???
=))=))=))=))

Ngồi 2 ngày, lội 65 trang, em thấy thỏa mãn quá, chúc cụ chủ sức khỏe để tiếp tục trải nghiệm những vùng đất mới nhé, để em được du lịch qua đây. Em cũng đang tưởng tượng là cụ chủ và cụ Michael Jo đi cùng nhau thì chắc xôm lắm đây!
Cụ ấy là quan nhớn, em là thảo dân sao dám. Quá bì phấn với vôi :D

Xechuamua

Xe hơi
Bài của cụ hay quá, em đánh dấu tối về đọc tiếp, vote cụ

VinhTranATV

Xe tải
Văn cụ đọc dễ chịu thật. Như đi thực tế.

letrungthanh17

Xe tăng
Cụ ấy là quan nhớn, em là thảo dân sao dám. Quá bì phấn với vôi :D
Haha, cụ Jo thì chuyên kiểu thành phố, đô thị lớn, cụ Avalon-Bg thì chuyên kiểu thảo nguyên, đồi núi. Kết hợp lại quả là nhiều màu sắc sao cụ?

zinzin12

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã mở mang cho anh em biết và hiểu thêm về con người lục địa đen, niềm đam mê và khả năng viết văn truyền lửa chân thực của cụ chủ sẽ tiếp thêm động lực cho anh em có những chinh phục mới.
(Nói nhỏ cụ bỏ quá cho em, khi đọc những trường đoạn cụ chủ ở bển thấy cụ chủ thăng hoa, giọng văn cực hấp dẫn. Nhưng khi về đến HN thấy thấp thoáng bóng Gấu giọng điệu trầm hẳn ko rõ nguyên nhân).

patuana76

Xe container
Cảm ơn cụ chủ đã mở mang cho anh em biết và hiểu thêm về con người lục địa đen, niềm đam mê và khả năng viết văn truyền lửa chân thực của cụ chủ sẽ tiếp thêm động lực cho anh em có những chinh phục mới.
(Nói nhỏ cụ bỏ quá cho em, khi đọc những trường đoạn cụ chủ ở bển thấy cụ chủ thăng hoa, giọng văn cực hấp dẫn. Nhưng khi về đến HN thấy thấp thoáng bóng Gấu giọng điệu trầm hẳn ko rõ nguyên nhân).
:)) :)):)) Đặt chân xuống Nội bài cái là em đã phải trở lại với thực tại khách quan mà cụ

patuana76

Xe container
Và quan trọng nhât chúng ta phải tuân thủ nghiêm ngặt những quy tắc an toàn đã đề ra ấy là: chụp ảnh thú dữ ko được bật flash, tuyệt đối im lặng ko hò hét kích động chúng, ko mặc quần áo màu sắc quá sặc sỡ.....vv. Những lái xe là những người cực kỳ giàu kinh nghiệm và hiểu tâm sinh lý của thú hoang. Ví dụ thấy voi đực mắt đỏ và chảy nước tức là chúng nó đang động dục và sẽ cực kỳ nguy hiểm phải tránh xa lũ này.
Sư tử em không biết thế nào nhưng hổ thì đọc thần thái ở mắt người rất tốt cụ ạ.
Khi hổ quan sát mình, tuyệt đối không được trừng mắt nhìn lại. Cái này kích động nó còn hơn là tiếng hò hét cơ.