[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

Mecgi

Xe hơi
Bạn cụ ấy tên Thái, làm Văn Phòng, đi xe như tên cụ chủ :)

sonnq74

Xe tăng
Có lỗi sau xảy ra với yêu cầu của bác:
Úi, sao bác chú ý tới bác sonnq74 nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20người khác rồi mới rót lại cho bác sonnq74 được.
khổ thế đấy cụ ạ. Cụ sinh năm Giáp Dần?
Dạ, em kém cụ 2 niên ạ

boy_spott

Xe điện
Em vẫn phải nhắc lại lần nữa mà ko hề có chút hãnh tiến nào đâu : E đã CỰC KỲ MAY MẮN KHI ĐƯỢC CHỨNG KIẾN BỌN THÚ DI CƯ !!!!! Cuộc di cư năm nằo cũng có nhưng diễn ra vô cùng ngắn ngủi, chỉ từ 10 - 15 ngày mà thôi và nó phụ thuộc hoàn toàn vaò thời tiết, khí hậu của mỗi năm. Có mợ vừa Pm hỏi em về Kenya, e đã trả lời rất rõ, nếu đi nhanh ( giờ là đầu tháng 9 ) thì may ra còn kịp, mùa đông bên Kenya chỉ có 3 tháng từ tháng 6-8 mà thôi và đó là mùa khô, thời điểm những cánh đồng cỏ khô cháy, thời điểm những bầy thú phải lang thang đi tìm thức ăn và đó chính là lúc chúng ta có thể chứng kiến cuộc di cư vĩ đại nhất của thiên nhiên trên hành tinh này.

Vtv vừa phát này cụ

hoangminh3B

Xe tăng
Em phục cụ chủ sát đất ạ,...em hóng

HorsePower

Xe container
Nếu tự AQ một tí thì bọn đó có phải là em và cụ ko? :D. Cụ sang Bali chưa? cho em ít ảnh về Bali nhé, đó cũng là mảnh đất hiền hòa em nhớ lắm.
Em nói đến bọn lấc cấc chả con nhà ai mà ở xh mình đi đâu cũng là bố người khác ấy cụ ạ.
Còn em mới cụ là hội bất hảo, chuyên độc hành tự kỷ thì chấp làm gì hả cụ...kaka....
Em sang Bogor Indo, rất ít người Việt mình tới đây. Từ từ em sẽ có ít ảnh hầu cụ nhé.

DidiLe

Xe container
Bạn cụ tên gì và dòng xe đang chạy ?
Cháu đọc hết 44 tập 1 lần. Cảm ơn về những thông tin cụ cấp, ngưỡng mộ những trải nghiệm của Cụ.

Cháu hỏi riêng tư chút xíu. Không tiện cụ không trả lời. Chi phí cho chuyến đi thế nào ạh?

Cháu đọc hết 44 tập 1 lần. Cảm ơn về những thông tin cụ cấp, ngưỡng mộ những trải nghiệm của Cụ.

Cháu hỏi riêng tư chút xíu. Không tiện cụ không trả lời. Chi phí cho chuyến đi thế nào ạh?
Dạ, có gì đâu cụ. chi phí của em hết khoảng 3000$.

Em nghĩ những cái đó nó cũng khá nhỏ thôi. Có thể họ được khách tặng, cho hay gì lí do nào đó chẳng hạn. Trong số trai tráng cũng có những người được học chứ ko phải tất cả đều đi chăn bò cả cụ ạ. Câu trả lời em chỉ là phỏng đoán chứ ko dám sure là đúng. Lần sau quay lại em sẽ hỏi hộ cụ này. Cám ơn cụ đã quan tâm=D>

Mục tiêu của chuýên vào safari là phải tìm bằng được bọn sư tủ trường thành. Dù buổi sáng e đã gặp bọn sư tử những chỉ là sư tử con nên chưa thỏa mãn. E giục Francis đi tìm chúng nó. Ông ấy nói sư tử là bọn ko chịu được nóng, hôm nay nắng thế này thì chúng nó sẽ ko ở trên đồng cỏ đâu, muốn tìm chúng nó thì phải đến những rặng cây có bóng mát. Nhưng quần thảo mấy tiếng nữa mà ko thấy chúng nó đây. Vẫn chỉ cơ man là linh dương, ngựa vằn, hươu, hoẵng