[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

Huongtran9x

Xe đạp

HSBC

Xe buýt
E đọc thớt của cụ từ Tây Tạng đến châu Phi và em cũng ít comment, chỉ ngắm cảnh và sống cùng cảm xúc của cụ. Có nhiều trường đoạn cụ tả rất hay, lắng đọng nhưng em thấy thích nhất đoạn cụ đến với người Masari, chắc em viết sai tên nhưng cụ vẫn hiểu được. Thích cụ tả về điệu nhảy đặc trưng và nhân sinh quan của họ. Cảm ơn cụ rất nhiều.

E đọc thớt của cụ từ Tây Tạng đến châu Phi và em cũng ít comment, chỉ ngắm cảnh và sống cùng cảm xúc của cụ. Có nhiều trường đoạn cụ tả rất hay, lắng đọng nhưng em thấy thích nhất đoạn cụ đến với người Masari, chắc em viết sai tên nhưng cụ vẫn hiểu được. Thích cụ tả về điệu nhảy đặc trưng và nhân sinh quan của họ. Cảm ơn cụ rất nhiều.
Cám ơn cụ. Cụ làm ở ngân hàng HSBC à? Tôi có quen một bạn làm ở ngân hàng đó trong một chuyến tôi sang Mỹ công tác. Bạn ấy du học ở Úc về, mẹ là phó giáo sư tiến sĩ dạy ở trường đại học KTQD, ko biét là cụ có biết cô bạn đó ko?

Chim Diều (Secretarybird) cụ à...
Cám ơn cụ đã nhắc. E ko nhớ tên loại chim nay. Post sau e sẽ up ảnh loại chim to nhất ko thể bay: đà điểu. Bao nhiêu ngày ở đây e mới gặp đúng một con đà điểu nhưng nhìn nó ngoài tự nhiên đẹp lắm ko xơ xác như ở vườn bách thú

Lubricant

Xe tăng
Để em tìm chuyến Tây Tạng của cụ rùi đi du lịch lun ạ :)

nhinhim2003

Xe buýt
Vậy à cụ. Nói chung thông tin thì nhiều chiều. Truyền thông chính thống thì bảo cái đó là chất sừng như móng tay, chảcó giá trị mẹ gì. Nhưng dân gian lại tôn sùng sừng tê giác như thần dược. E có quen một ông giáo sư và ống í nói ông ấy thoát lưỡi hái tử thần vì uống sừng tê giác ( ông ấy bị ung thư ). Nói chung ko phải tự dưng mà người ta sẵn sàng chấp nhận tù tội để đi buôn lậu cái đó và cũng ko phải tự dưng người ta sẵn sàng bỏ ra cả tiền tỉ để mua mấy cái thứ đó trong khi chả biết thật giả thế nào
Em thấy chỗ đoạn vỉa Cứu thế ở bờ hồ có tấm áp phích: Sừng tê giác không phải là thuốc, sừng tê giác chỉ chứa chất keratin giống tóc và móng tay con người :D

HSBC

Xe buýt
Cảm ơn cụ Avalon-Bg, em chỉ làm xe ôm thôi ạ. Tên nick của em là kỷ niệm về cái sự ngớ ngẩn của em cách đây 13- 14 năm. ~o)~o)~o)

Thảo nguyên mênh mông nhưng thi thoảng vẫn gặp những người có cùng đam mê nhưng so với em họ có một điểm biệt cơ bản: tất cả bọn họ đều là người da trắng, không nhôm nhoam như em :-j

ngoclan72

Đi bộ
Bác Avalon-Bg ơi, em đang mơ Kenya thì tìm được đúng topic của bác, mừng quá bác ạ. Bác tiếp tục chia sẻ bác nhé, nhất là các thông tin về đặt tour và mặc cả nữa.
Mấy tuần nay em search tơi bời chữ Kenya nhưng thấy vẫn mông lung lắm, các công ty du lịch ở Kenya thì nhiều như nấm mà giá cũng cao chót vót (em thấy giá của bọn Gamewatcher đâu tầm 2k cho 5-6 ngày, thế thì cộng cả vé máy bay vào còn đắt hơn đi qua Viettravel).
Em không dám làm loãng topic của bác nữa, cảm ơn bác nhiều!

Bác Avalon-Bg ơi, em đang mơ Kenya thì tìm được đúng topic của bác, mừng quá bác ạ. Bác tiếp tục chia sẻ bác nhé, nhất là các thông tin về đặt tour và mặc cả nữa.
Mấy tuần nay em search tơi bời chữ Kenya nhưng thấy vẫn mông lung lắm, các công ty du lịch ở Kenya thì nhiều như nấm mà giá cũng cao chót vót (em thấy giá của bọn Gamewatcher đâu tầm 2k cho 5-6 ngày, thế thì cộng cả vé máy bay vào còn đắt hơn đi qua Viettravel).
Em không dám làm loãng topic của bác nữa, cảm ơn bác nhiều!
Em xin phép hỏi cụ một câu đầu tiên: cụ là cụ hay mợ ạ? nhìn nick em đoán là mợ @};-. Nếu là mợ thì chắc chắn cần phải có bạn đồng hành, trong đó phải có người nói được tiếng Anh ít nhất ở mức trôi chảy ạ. Từ Vn chưa có tua đi Kenya mà có hướng dẫn viên tiếng Việt, và mợ cũng đừng có tin vào cái mác HDV vì thực sự họ cũng chả có hiểu biết gì hơn mợ cả đâu. Đến địa danh nào em cũng hỏi mọi người ở đó là đã có người VN nào từng đến đây chưa? trên 90% là lắc đầu, số còn lại thì trả lời là chỉ có 1 hay 2 lần có người Việt mà thôi. Khi biết em là người Việt Nam thì câu hỏi luôn giống nhau :VN ở chỗ nào của Châu Á, VN nói ngôn ngữ gì? có giống tiếng Trung ko? Có hiểu được người TQ nói chuyện ko? Vậy đấy mợ ạ.