[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

ductm.fox

Xe tải
Hóa ra cái trạm kiểm soát chỗ bờ sông cũng là trạm biên phòng, thảo nào em thấy ở đó có nhiều lính thế. Và việc được sang Tanzania dù chỉ một thoáng thôi cũng là món quà mà Fran dành tặng em. E biết ông ấy quý em và ông ấy đã liều lĩnh để tặng em một món quá bất ngờ. Cám ơn Fran nhiều lắm !!! Vậy là em có thể khẳng định một cách mạnh mẽ rằng: em đã đi Tanzania rồi, phỏng các cụ !!!! Các cụ thấy câu chuyện này thế nào ạ? Nếu hay cho em xin một tràng pháo tay ạ :-j
Thế là cụ chủ đã 1 chân sang biên giới rồi nhé

Sói Tơ

Xe đạp
Em mua một vé vào đây thăm quan :D

kimi2007

Xe hơi
Hóa ra cái trạm kiểm soát chỗ bờ sông cũng là trạm biên phòng, thảo nào em thấy ở đó có nhiều lính thế. Và việc được sang Tanzania dù chỉ một thoáng thôi cũng là món quà mà Fran dành tặng em. E biết ông ấy quý em và ông ấy đã liều lĩnh để tặng em một món quá bất ngờ. Cám ơn Fran nhiều lắm !!! Vậy là em có thể khẳng định một cách mạnh mẽ rằng: em đã đi Tanzania rồi, phỏng các cụ !!!! Các cụ thấy câu chuyện này thế nào ạ? Nếu hay cho em xin một tràng pháo tay ạ :-j
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Chúc mừng cụ đã thò cờ him sang tận Tanzania

nhatvt

Xe buýt
Cụ sang tanzannia có gửi gắm ghi dấu ấn vào lãnh thổ bên đấy không ợ

Albert

Xe hơi
Hic, e thèm 1 chuyến Châu Phi lâu rồi nhưng chưa dám đi. Đọc xong bài của cụ, tự nhiên thấy mình hơi đuối :(

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Chúc mừng cụ đã thò cờ him sang tận Tanzania
Ha ha, em thò toàn phần mà, có phải thò mỗi cái í sang đâu?=))
Cụ sang tanzannia có gửi gắm ghi dấu ấn vào lãnh thổ bên đấy không ợ
Bố bảo em cũng chả dám. Mà cũng làm gì có cơ hội, cả ngày trời quần thảo trên safari lão già Francis chỉ cho em tiếp đất đúng 2 phút. May là thận em quá ngon đấy:))

Mẹ Mướp

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã cho em những giây phút thú vị, hồi hộp và cả ... lặng người trước khung cảnh châu Phi. Không có lời nào tả xiết đâu ạ! Xin tặng cụ ly rượu nhạt và chúc cụ bình an trên mọi nẻo đường.@};-@};-@};-@};-@};-

zhiqiang

Xe hơi
nhìn thiết kế của loại xe chuyên chạy dã ngoại trong safari này thì các cụ có thể thấy là du khách gần như không có khoảng cách với thú hoang, bởi vậy mọi thứ cảm nhận được sẽ rất thật và sống động. Ta có cảm giác như có thể thò tay ra là chạm được vào chúng nó, điều này khác hẳn khi ta đi xem trong vườn thú

Đi xe không có cửa bảo vệ cụ chủ cảm giác thế nào? Đã có trường hợp du khách ngồi trên xe bị sư tử vồ chết rồi ah.

danviet.vn/.../nu-du-khach-bi-su-tu-vo-toi-chet-trong-cong-vien-nam-ph...

Cảm ơn cụ chủ đã cho em những giây phút thú vị, hồi hộp và cả ... lặng người trước khung cảnh châu Phi. Không có lời nào tả xiết đâu ạ! Xin tặng cụ ly rượu nhạt và chúc cụ bình an trên mọi nẻo đường.@};-@};-@};-@};-@};-
Gớm nhà cháu mà được mẹ nó động viên thế lày thi còn phải đi tiếp nữa rồi:D

Đi xe không có cửa bảo vệ cụ chủ cảm giác thế nào? Đã có trường hợp du khách ngồi trên xe bị sư tử vồ chết rồi ah.

danviet.vn/.../nu-du-khach-bi-su-tu-vo-toi-chet-trong-cong-vien-nam-ph...
Đi bụi thì phải chấp nhận hên xui, trời kêu ai nấy dạ thôi. :)). Đùa vậy thôi chứ người ta cũng đã tính toán rất kỹ rồi, nhất là hiểu rõ đặc tính của từng loại thú. Nhưng phải nói thật là chỉ đứng cách sư tử có 2m lại ko một tấc sắt trong tay cũng vãi lái đấy cụ ạ. Nhưng điều đó cũng lại mang đến cảm giác rất phans khích.

Son Tran

Xe hơi
em phải tranh thủ kiếm bằng chứng để chứng minh : đã đặt chân đến con sông Ma ra huyền thoại rồi chứ ko phải là chém gió

Xe thì không có lồng bảo vệ, khu bảo tồn thì không chịu trách nhiệm khi xảy ra sự cố, chắc là gấu cụ ở nhà mua bảo hiểm nhân thọ cho cụ với mệnh giá cao phải biết 8->

tuannbb

Xe điện
cụ ơi cái thằng Hà mã và cá sấu chung 1 góc sông mà không chén nhau hả cụ?

Xe thì không có lồng bảo vệ, khu bảo tồn thì không chịu trách nhiệm khi xảy ra sự cố, chắc là gấu cụ ở nhà mua bảo hiểm nhân thọ cho cụ với mệnh giá cao phải biết 8->
Mệnh đề cụ nêu ra e chả biết phải trả lời thế nào cho phải phép nên e xin phép là ko trả lời ạ. Cụ thứ lỗi.

cụ ơi cái thằng Hà mã và cá sấu chung 1 góc sông mà không chén nhau hả cụ?
Cá sấu ăn thịt thì ko đủ sức chiến hà mã vì hà mã toàn nặng cả tấn một con. Hà mã thì chỉ ăn cỏ và chúng nó chỉ tấn công khi có kẻ xâm phạm lãnh địa. Nên chúng nó có thể chung sống hoà bình đươc, em nghĩ vậy.

ductm.fox

Xe tải
Mệnh đề cụ nêu ra e chả biết phải trả lời thế nào cho phải phép nên e xin phép là ko trả lời ạ. Cụ thứ lỗi.
Em có ý kiến xin phép các cụ đặt câu hỏi cho cụ chủ vào các vấn đề chuyên môn của chuyến đi để cụ chủ thảnh thơi post ảnh cho anh chị em thưởng ngoạn, không đặt các câu hỏi lan man nhé phải không cụ chủ

Huongtran9x

Xe đạp
Sau chuyến đi Tây Tạng năm ngoái em đã lên kế hoạch đi Kenya. Ban đầu lũ hóng cùng đội thằng nào cũng hăm hở, nói rất to giơ tay biểu quyết rất thẳng. Những càng đến ngày khởi hành thì rơi rụng càng nhiều, và đến ngày xuống tiền chốt vé còn trơ lại.....mình em với đôi giày. Em vẫn quyết đi. Một mình cũng đi. Đời thằng đàn ông ( đã lại còn mất chuynh roài ) còn có cái chó gì để mất nữa đâu mà phải xoắn. Thắt chặt giây giày thẳng tiến thôi.
Phục cụ quá, cháu cũng hơi bị tò mò về Tây Tạng với cái giống chó Ngao nơi đấy cụ ạ, chắc tại cháu ngâm Mật mã Tây Tạng nhiều quá đây mà :(

Phục cụ quá, cháu cũng hơi bị tò mò về Tây Tạng với cái giống chó Ngao nơi đấy cụ ạ, chắc tại cháu ngâm Mật mã Tây Tạng nhiều quá đây mà :(
Bonus thêm mợ cái ảnh bò Tạng. Tôi sẽ khai quật lại thớt Tây tạng của tôi cho mợ đọc

VinhTranATV

Xe tải
Chuyến đi của cụ độc quá, em đánh dấu theo dõi cái