[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

Dr.Teng

Xe buýt
Tuyệt cụ, cảm ơn cụ đã cho em chuyến du lịch qua ảnh tuyệt vời.

taylaihanoi

Xe tăng
Cụ có những trải nghiệm đáng quí thật.
Qua cụ em mới biết là Kenya nó đi bên trái, từ xưa tới giờ em cứ nghĩ giao thông nó giống mình. Thanks cụ nhiều.

Cụ có những trải nghiệm đáng quí thật.
Qua cụ em mới biết là Kenya nó đi bên trái, từ xưa tới giờ em cứ nghĩ giao thông nó giống mình. Thanks cụ nhiều.
Cụ quan sát rất tinh tế. Nhân tiện comment của cụ em muốn nói thêm một chút về Kenya. Kenya trước đây vốn là thuộc địa của Anh, mới độc lập từ năm 1963 nên dấu ấn của văn hoá Anh khá rõ nét trong đời sống xã hội mà xe ô tô sử dụng tay lái ngịch là một ví dụ. Đặc biệt, khả năng nói tiếng Anh của người dân là tuyệt vời, kể cả những bộ lạc ở vùng sâu xa nhất. Trường học ở Kenya đều dạy bằng tiếng Anh, hệ thống văn bản đều sử dụng tiếng Anh. Tất cả những điều đó đã trực tiếp giúp cho ngành du lịch có nền tảng tốt để phát triển

nguoi yeu xe

Xe tăng
các cụ đi đâu cũng hỏi gái , và thử rau cỏ và rác . nhưng đặc biệt châu phi ko có cụ nào hỏi món đó :)) vậy ko có cụ nào hỏi thì em hỏi chủ thớt có thử ko vậy ạ =))

technicvn

Xe buýt
Cụ quan sát rất tinh tế. Nhân tiện comment của cụ em muốn nói thêm một chút về Kenya. Kenya trước đây vốn là thuộc địa của Anh, mới độc lập từ năm 1963 nên dấu ấn của văn hoá Anh khá rõ nét trong đời sống xã hội mà xe ô tô sử dụng tay lái ngịch là một ví dụ. Đặc biệt, khả năng nói tiếng Anh của người dân là tuyệt vời, kể cả những bộ lạc ở vùng sâu xa nhất. Trường học ở Kenya đều dạy bằng tiếng Anh, hệ thống văn bản đều sử dụng tiếng Anh. Tất cả những điều đó đã trực tiếp giúp cho ngành du lịch có nền tảng tốt để phát triển
Định hỏi cụ về ngôn ngữ sử dụng tại Kenya thì cụ đã tỏ ở đây rồi. Hỏi thêm cụ câu nữa vậy: ở đây họ nghèo nhưng có nề nếp và tổ chức không cụ? Ví dụ như đi đường có lượn lách đánh võng nghệ thuật như ta không? Buôn bán ở chợ có hát hay như ta không?

technicvn

Xe buýt
các cụ đi đâu cũng hỏi gái , và thử rau cỏ và rác . nhưng đặc biệt châu phi ko có cụ nào hỏi món đó :)) vậy ko có cụ nào hỏi thì em hỏi chủ thớt có thử ko vậy ạ =))
Nghĩ cảnh tắt đèn mà em nó cười thì cũng hết hồn nhỉ.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác về khúc sừng nhá...miếng này to quá h kiếm đĩa mài cũng mệt lắm đây :D

Định hỏi cụ về ngôn ngữ sử dụng tại Kenya thì cụ đã tỏ ở đây rồi. Hỏi thêm cụ câu nữa vậy: ở đây họ nghèo nhưng có nề nếp và tổ chức không cụ? Ví dụ như đi đường có lượn lách đánh võng nghệ thuật như ta không? Buôn bán ở chợ có hát hay như ta không?
Chắc chán một điều họ ý thức hơn ta rất rất nhiều. Các xe 16 chỗ cũng vừa đi vừa bắt khách nhưng xe nào đi trước thì đón khách trước, ko có chuyện kiểu đua công thức 1 như các xe Hà nội- lạng sơn hay Hà nội - Hải phòng đâu ạ. Buôn bán thì tình trạng nói thách khá là nhức đầu, nhưng chửi khách thì ko.

ductm.fox

Xe tải
Sau chuyến đi Tây Tạng năm ngoái em đã lên kế hoạch đi Kenya. Ban đầu lũ hóng cùng đội thằng nào cũng hăm hở, nói rất to giơ tay biểu quyết rất thẳng. Những càng đến ngày khởi hành thì rơi rụng càng nhiều, và đến ngày xuống tiền chốt vé còn trơ lại.....mình em với đôi giày. Em vẫn quyết đi. Một mình cũng đi. Đời thằng đàn ông ( đã lại còn mất chuynh roài ) còn có cái chó gì để mất nữa đâu mà phải xoắn. Thắt chặt giây giày thẳng tiến thôi.
Hay, em kết đoạn này của cụ chủ đấy

ductm.fox

Xe tải
Sau chuyến bay dài 9 tiếng, em đã hạ cánh xuống sân bay quốc tế Nairobi. Bước ra khỏi cửa máy bay chào đón em là cái lạnh buốt hơn 10 độ C. Má ơi tưởng Châu Phi phải nóng chảy mỡ sao lại lạnh cắt thịt như tiết trời mùa đông gió mùa đông bắc thế này vậy trời?
Cụ chủ kể chuyện kiểu nghìn lẻ một đêm thế này thị ae chịu sao được cụ ơi

zinzin12

Xe tải
.
Em cũng hóng giống cụ, theo chủ quan thì du lịch phải tìm hiểu từ văn hóa, ăn uống đến đánh chén các loại.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Me

Mi muốn tau vô jail hay sao ????~X(
Hí hí...bác vô đó thì lever bác lên rầm rầm còn gì...khéo lại được bạn cùng phòng khuyến mại thêm đôi cánh Eng gồ trước ngực thì hổ báo lắm cơ...các mợ kết lồi hết cả pha ;))

Mà em vẫn chưa thấy ảnh Kenya từ chiếc 5D mark III with 70-200L bác nhể :D

bubu8x

Xe hơi
cụ chủ đẹp choai bị mấy mợ da đen bắt mất rồi à. Up ảnh tiếp cụ ơi, e lót tổ ong hóng ảnh

ductm.fox

Xe tải
Hay qua cụ chủ, tks cụ
[/QUO

Trời oi, các em duyên quá cụ ơi. Các em lễ tân ks nào hả cụ
E thử up cái ảnh xem sao

Cụ chủ chịu khó up ảnh lên host trong gian thôi, e mít to, lót cái dép mà sắp nát r :D
Nếu đề nằm ( nhưng vẫn trên khay )

thì có nghĩa là : tao nhai mỏi mồm rồi, từ từ hẵng tiếp thức ăn