[Funland] Kênh đào Phù Nam Campuchia !

deverlex

Xe buýt
Màu xanh không giữ được thì thôi. Cái chỗ màu tím thằng Pháp vẽ lại bản đồ chả có tính kế thừa tí nào cả :))
cái hõm mỏ vịt thì Pháp nó vẽ, còn rút về tận Hà Tiên bây giờ là do Thiệu Trị đó cụ, cụ Trương Minh Giảng thấy thằng vua làm trò đi vào lòng đất nên buồn quá mà chết. Nếu căn cứ theo vùng mà Mạc Thiên Tứ dâng lên cho chúa Nguyễn, Cam không có đường mà đào cái kênh ra biển.

Nếu Minh Mạng khôn hơn, mỗi năm bắt 1 mớ người Cam đưa lên Bắc Bộ, đưa 1 mớ người Việt thế chế chỗ là dần dần ngon rồi. Đây vào đặt người Việt cai trị, xong đòi nó theo phong tục người Việt, ai mà chịu. Xâm lược thô bạo quá.

Tàu nó thịt Tân Cương, hay xa hơn vua Lê thịt Chiêm Thành y bài luôn.

Chỉnh sửa cuối:

traurung2017

Xe hơi

Bữa trước có cụ nào nói nước sông Mekong mùa này trong veo, em gửi hình xác nhận. ngày nào em cũng đi qua sông ba bốn lượt, màu nước sông như thế này đã vài tháng nay rồi!

rachfan

Xe điện

Gato2009

Xe điện
Chuẩn bị cho việc xấu nhất là điều phải làm, chứ không phải là đi kích động thù hằn, làm xấu đi mối quan hệ 2 nước. Nó tới thì mình đánh, còn tự dưng nó chưa đánh mà mình tỏ ra hung hăng, gây ảnh hưởng đến chính đồng bào mình đang làm ăn bên đó, hẳn là thông minh, sáng suốt lắm cụ nhỉ?
Chửi bới chỉ cho sướng cái cái miệng, chứ làm gì có nghĩ tới điều khác. Mà chửi cũng chẳng giúp Cam nó dừng :) đất nó nó làm
Chẳng qua là mình nhỏ yếu so với thằng bảo kê của nó mà thôi, chưs nếu mà mình mạnh hơn thằng bảo kê thì mình cũng chẳng dể yên đâu, mà như thế thì Cam cũng đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên với mình. So sánh thì không đúng lắm nhưng cứ xem Nga với Ucaina đấy.