[Funland] Kể về một lần nghịch ngu của các cụ đi =)

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Bọn em đi trực trường cấp 3 (ở quê hồi đó còn món các lớp chia tổ đi ngủ buổi tối trực trường) một thằng bạn ngủ như lợn bị mấy thằng còn lại tụt quần mang dấu ra nhà xe, sáng trống tùng tùng cu cậu tồng ngồng phi ra nhà xe đi tìm quần và học sinh lúc đó bắt đầu đến đầy nhà xe:)

9 tuổi em thấy:
- Cắm phích cắm của bóng đèn vào 2 lỗ của ổ điện => đèn sáng
- Cắm phích cắm của quạt vào 2 lỗ của ổ điện => quạt quay
Và vô vàn điều kỳ diệu khác liên quan đển dây kim loại và 2 ổ cắm

Vậy là một sáng nọ, bố me đi làm, anh trai đi học, 2 đứa em gái ra hè đánh chuyền với bọn trẻ hàng xóm, em lấy 1 sợi dây đồng nhỏ như sợi chỉ đã chuẩn bị sẵn cắm mỗi đầu một lỗ của ổ điện xem sao.
Phúc của nhà còn dày, Tổ tiên phù hộ, khi chuẩn bị cắm em chợt dừng lại, lấy tờ giấy lót vào tay rồi mới cắm.

Kết quả một tia lửa tóe lên, sợi dây đồng cháy xám xịt ở đầu và một tiếng nổ tuy nhỏ và nhưng với em là tiếng sét khủng khiếp vì em chợt nhận thức ra điều cực kỳ nguy hiểm vừa xảy ra.
Hậu quả nhà bị cháy cầu chì mất điện, cái ổ cắm bằng sứ cháy xém và thằng bé thằng bé 8 tuổi xanh mặt nhưng vẫn lẳng lặng rút cầu chì tự nối lại bằng một sợi dây đồng nhỏ hơn.

Theo các cụ, nếu em ko dùng mảnh giấy lót vào tay thì sẽ như nào nhỉ :((

Website
www.otofun.net
Em sợ nhổ răng nên buộc dây chỉ vào rồi...đu võng. Mie, mồm đầy máu luôn mà may cái răng sữa nó bay thật =))

Nhớn thêm 1 tí thì nấu cơm dây "mai-so" nó đứt em thò tay nối luôn. Đeng cái là quên rút điện (cũng cắm bằng 2 cái đầu dây đồng chứ làm giè có cái gọi là "phích cắm" =))

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em về quê trèo cây khế, quả nhiên đúng như lời đồn, cành rất giòn.
Kết quả trẹo cổ chân cùng kha khá vết xước, bầm tím khắp người. Nghỉ vận động 3 tháng :(

Simson 2 xẻng

Xe tăng
9 tuổi em thấy:
- Cắm phích cắm của bóng đèn vào 2 lỗ của ổ điện => đèn sáng
- Cắm phích cắm của quạt vào 2 phích cắm => quạt quay
Và vô vàn điều kỳ diệu khác liên quan đển dây kim loại và 2 ổ cắm

Vậy là một sáng nọ, bố me đi làm, anh trai đi học, 2 đứa em gái ra hè đánh chuyền với bọn trẻ hàng xóm, em lấy 1 sợi dây đồng nhỏ như sợi chỉ đã chuẩn bị sẵn cắm mỗi đầu một ổ điện xem sao.
Phúc của nhà còn dày, Tổ tiên phù hộ, khi chuẩn bị cắm em chợt dừng lại, lấy tờ giấy lót vào tay rồi mới cắm.

Kết quả một tia lửa tóe lên, sợi dây đồng cháy xám xịt ở đầu và một tiếng nổ tuy nhỏ và nhưng với em là tiếng sét khủng khiếp vì em chợt nhận thức ra điều cực kỳ nguy hiểm vừa xảy ra.
Hậu quả nhà bị cháy cầu chì mất điện, cái ổ cắm bằng sứ cháy xém và thằng bé thằng bé 8 tuổi xanh mặt nhưng vẫn lẳng lặng rút cầu chì tự nối lại bằng một sợi dây đồng nhỏ hơn.

Theo các cụ, nếu em ko dùng mảnh giấy lót vào tay thì sẽ như nào nhỉ :((
Cụ sẽ bị bỏng hay mất ngón thì do phúc tổ tiên, nhưng không nguy hiểm đến mức mất mạng đâu :))

vieth774

Xe hơi
Những năm 90 em mở vỏ TV (hồi đó TV đen trắng), lấy đồng hồ đo cái điện áp 2 cực con sò dòng (Sò nguồn dải điện mở rộng), loắng ngoắng chạm que đo thế là nổ đụp, nhớ đời. Ôi thôi đi thay 2 con sò !

GamCaoMayLanh

Xe container
Sáng mồng 3 Tết em và ku Tiến "Đỉnh" tổ chức trận địa pháo bắn quả nhị thanh kê trên gạch nửa hướng ra ngã tư Trần Xuân Soạn - Ngô Thì Nhậm. Có thể do công tác trinh sát chưa tốt, cũng có thể do gió hơi mạnh nên quả pháo đã bay thẳng vào mâm cơm cúng tầng 2 nhà bà Liên làm đầu bên kia đường. Hậu quả: bị bà ấy sang tận nhà mắng vốn, bố dần cho 1 trận, mẹ cắt sạch tiền mừng tuổi.

Lishimia

Xe đạp
Hồi bé chế thuốc độc tự tử bằng cách trộn xỉ than + dầu ăn + nước mắm + bột giặt + xà phòng, xong rủ con hàng xóm cùng uống.

Phương

Xe buýt
Hồi lớp 3 em hay lấy cái bơm tiêm cho lợn của nhà ra nghịch, loại bơm bằng inox bóng loáng đường kính ngang quả chuối, mũi kim tiêm cho lợn có cụ nào làm thì biết nó to chứ không bé như tiêm cho người. Lần đó bố mẹ không có nhà em lại bỏ ra nghịch, bơm nước vào rồi phụt ra như súng nước rất khoái, sẵn có anh em đứa bạn vào chơi em liền lấy bơm phun vào mặt con em trêu, ai ngờ mũi tiêm bắn ra cắm thẳng vào cổ con bé, con bé dạo đó tầm 5-6 tuổi còn chưa hiểu chuyện gì xảy ra, một lúc sau bắt đầu khóc thì em chạy tới rút cái mũi tiêm ra khỏi cổ nó, may mà nó rỉ ra tí máu thôi, lau xong không thấy chảy và con bé cũng không khóc nữa chứ không thì em lại nát đ.ít với ông bà bô :))

tienaka

Xe điện
em ngu nhất là có cái bình sơn Toa bằng sắt hết, em bỏ vào dưới đốt củi xong nó có tý khói ở cái miệng thì lấy bật lửa ngó đốt, và kết là cháy xem hết lông mày :(

Hồi bé thích ngồi trong tủ để trốn, xong có hôm cầm bật lửa vào tủ sách bật cho nó sáng, thế là cháy luôn đám tóc trên đầu

Toi88888

Xe điện
Đi học. Chờ đứa ngồi trước đứng lên phát biểu. Lấy cái bút bi dựng ngược dưới giữa 2 mông nó.

hieukon

Xe container
dại nhất của e là đi chơi quên bao :D