[Funland] Kể về một lần nghịch ngu của các cụ đi =)

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Hồi bé đi tập thiếu niên, tối đó tập trung tại sân nhà thằng bạn, đợi ra sân nhà văn hóa, cả múa+ trống cỡ 30 người đứng quanh sân. Nhà thằng bạn bố nó làm trông đồng ( dạng như bảo vệ dân phố ), có cái kiếm để ở góc nhà. Sẵn mới xem mấy tập Bao Chửng, xách kiếm ra sân múa tít, lấy thế chém 1 phát lên trời, bỗng lưỡi kiếm tuột khỏi chuôi lao vút lên rồi cắm thẳng đứng ngay cạnh chân mấy nhóc múa. Lưỡi kiếm đi chệch độ 1 gang tay thôi là.. :P
Cũng may!!!

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Cấp 1 3 anh em em lấy rượu nướng mực. Ông anh cả em lớn nhất học lớp 5, rươu Lào Cai thì nổi tiếng có thừa
Lửa sắp hết ông anh em lấy can đổ vào bùng 1 cái cháy nửa tóc em + bỏng hết 1 bên chân. Ông anh em sợ quá bế thằng em vứt luôn vào bể nước
Kết quả là lột luôn 1 mảng da bên chân còn sẹo đến bây h
May ko bị bỏng mặt, vẫn giữ được mặt tiền đi tán gái 😂😂😂

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hồi bé chưa cấm pháo bọn em cắm quả pháo cối (pháo đùng) vào bãi cứt trâu ven đường rồi đốt! Kết quả là cứt trâu văng đầy người cộng thêm 1 trận đòn của bà già 😃😂

ngoctu2109

Xe tăng
Nhiều lắm các thầy ạ
- Chơi khăng (suýt mù mắt)
- Quấn pháo đùng tự chế
- Thi bơi qua sông giữa trưa
- Lấy đà đạp xe qua nhà có chó đẻ, trêu nó đuổi theo rồi co chân lên
- Mùa lụt, đấu điện 220v kích cá ở sân nhà

darthvader

Xe điện
Bé em chả nghịch gì ngu nhưng lớn nghe lời bạn gái bảo anh cứ cho vào trong đi không sao đâu, trốn tiết sinh học đi đánh bi-a nhiều khổ thế đấy

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
1 thằng giữ thang 1 thằng leo lên rồi thả xem đứng được bao lâu, có lần thằng chạy ko kịp thoát em đang đứng thanh đổ vào lưng, đầu thang có cái đinh là nó găm luôn vào lưng thôi.

Lớp 5 thì phải, quần rách cũng đánh đu ma cái máy khâu ông cụ mua bên đức về ra thể hiện, loay hoay thế nào cả cái kim đâm qua ngón út, cầm kìm rút ra thôi. Vài tiếng sau lại đi học bt. :D

ồi nhiều lắm, giờ ngồi nghĩ ra chả ra, có cơn gió lạ ùa về mới nhiều. :D

theanh212

Xe điện
Nhà em nhà gỗ, sàn gỗ, em làm pháo để bán. Túi thuốc pháo để mở ra để nhồi pháo, pháo thành phẩm và bán thành phẩm để đầy xung quanh. Em dùng cây kéo cắt một bó ngòi pháo, nhưng kéo cùn quá, phải day day mấy phát mới đứt. Lúc ngòi đứt cũng là lúc đã bắt lửa, ngòi pháo bắn tóe loe xung quanh chỗ em ngồi, khói mù mịt. Mùi thơm phức còn mặt em thì xám ngoét. Ơn giời, nó ko bắn vào túi thuốc đang để mở ra...và cũng ko cháy nhà.

bo kent

Xe tăng
Nhặt campot (ba con sói) nhai như kẹo cao su con vẹt của Thái lan + thi ai thổi bóng to hơn.

hocsinhe

Xe tải
Đã cụ nào lấy cái bơm xe, nhét vào hậu môn rồi bơm chưa. Sẽ có cái kết rất bất ngờ
Ngày xưa em đã từng thử cho thằng bạn

cuckhoai

Xe tăng
Ngày bé em lấy nhựa đường nhét ổ khóa cả dãy nhà tập thể, bị phát hiện do một thằng nó mách nên bố em tẩn cho trận lằn mông cả tuần không hết. :D :D :D

Le__petit

Xe đạp
Một sê ri cho cụ luôn nhé!
Năm 6 tuổi:
1- 6 tuổi đốt 2 phòng học sơ tán (có con em của đoàn chèo HN học), khi mọi người bận dập lửa thì chạy về đốt đống rơm của nhà!
2- Máy bay bắn nhau trên đầu, mọi người chui xuống hầm thì chạy đến các căn hầm có nắp bằng cánh tên lửa, vác viên gạch nửa (bé nên ko ném được cả viên) ném vào nắp hầm cho mọi người hú hét.
3- Chị cấp dưỡng của các hs sơ tán sợ ma, gần nửa đêm bê bù nhìn rơm ngoài vườn đặt vào trong bếp, sáng sau chị ấy dậy( lẽ gọi cô nhưng vì chị bằng tuổi anh cả còn tôi út!), sợ quá len lén chạy về buồng trùm chăn đến sáng, tất cả hs hôm ấy nhịn!
4-Khi các nhà ăn cơm tối, tôi đem quả pháo đùng "ngậm ngòi"-( bóc hết thuốc ở ngòi rồi vê chặt lại), đốt rồi úp cái bát sắt (nhiều nhà để ngoài sân cho chó ăn)lên rồi chạy mất, khi nổ bắn cái bát lên cao ngang mái nhà.
Cấp 1:
5- Ông chú làm xã đội trưởng nên trong nhà có gần chục khẩu súng và một ba lô đạn, tôi lấy trộm đạn, chọc đầu đạn vào lỗ trên thanh gỗ rồi bẻ, đầu đạn đem bán 1 hào một chiếc, thuốc súng thì nhồi vào vỏ pháo đem đốt (không nổ nhưng khói mù mịt và thối hoắc). sau một năm thì hết ba lô đạn và lấy đạn trong các băng AK.Vì vụ này mà bị quật 3 roi đầu tiên và cũng là cuối cùng trong đời!
6- Các chuyện trộm mít, bưởi như bọn trẻ khác thì cũng có nhưng ít nên cả làng vẫn bảo tôi ngoan và nghịch nhất làng!

Chỉnh sửa cuối:

Gagarose

Xe điện
Em nhớ hồi bé có lần lấy bón đèn pin, đấu dây vào rồi cắm vào ổ điện :D ...... bùm :)) bắt cả người ra, tối om luôn, may là chỉ đứt cầu chì thôi, cũng vãi tè phết :))
Em giống cụ cũng chơi kiểu vậy, may mình không đi theo con đường thợ điện chuyên nghiệp

Vinacaptain

Xe tăng
Mịe, hồi bé xem phim màu truyện chiến đấu của Liên Xô, thấy Di-gan quăng dây hay quá, thế là em lấy dao cắt các đoạn dây võng đay, nối lại, làm cái thòng lọng và nhằm vào quả phích nước trên bàn thực hành. Kết quả phích bị giật khỏi bàn, vỡ phích, tý bỏng và tối hôm đó em phải nằm sấp để ngủ :P.

cairong_2011

Xe container
Em cho 1 thằng trong lớp ngồi trước một nhát bút xuyên vào sau tai khi gọi nó quay lại còn mình để bút mực phía sau

ntarror

Xe máy
E hóng xem ai nghịch dại nhất ;))

Lucky.Cat

Xe buýt
Em thì lấy 1 đoạn dây điện cắm 2 đầu vào ổ cắm, nổ luôn cầu chì mất điện. Bố mẹ đi làm về mắng cho 1 trận tí bị vụt tét mông.