[Funland] Kể về một lần nghịch ngu của các cụ đi =)

lan806

Xe tăng
Thằng sếp của em tham như choá, nó nhận chức thay thế sếp cũ, em quên không phong bì mừng nó lên chức. Lại còn chở quà chia tay sếp cũ về nhà.

fanmu12345

Xe điện
Và may mắn giờ cụ vẫn ngồi đây :)))
Bây giờ nghĩ lại đúng là siêu ngu và bọn em được tổ tiên phù hộ.

Lúc ấy em khoảng 10 tuổi, cùng 1 thằng cậu họ bằng tuổi, 2 đứa ra đường quốc lộ 1 - đoạn gần ga Thường Tín (Hà Tây cũ) lao ra nằm lăn giữa đường trong khi 1 chiếc Ifa 5 tấn ầm ầm lao đến.

Tài xế phanh kít lại cách 2 đưa khoảng 10m, rồi nhảy xuống chửi bới om xòm. 2 thằng em thích quá cười hihii.

Người làng nhìn thấy, về mách gia đình, gia đình rú ầm lên

Cloudy Lee

Xe hơi
Bây giờ nghĩ lại đúng là siêu ngu và bọn em được tổ tiên phù hộ.

Lúc ấy em khoảng 10 tuổi, cùng 1 thằng cậu họ bằng tuổi, 2 đứa ra đường quốc lộ 1 - đoạn gần ga Thường Tín (Hà Tây cũ) lao ra nằm lăn giữa đường trong khi 1 chiếc Ifa 5 tấn ầm ầm lao đến.

Tài xế phanh kít lại cách 2 đưa khoảng 10m, rồi nhảy xuống chửi bới om xòm. 2 thằng em thích quá cười hihii.

Người làng nhìn thấy, về mách gia đình, gia đình rú ầm lên
Ối lại còn cười nữa 😂😂 pha này các cụ gánh còng lưng luôn á

dpl

Xe lăn
Hồi cấp 2 cho cô giáo bộ môn uống thuốc ngủ ạ =))

Alibama

Xe buýt
Những năm 90 em mở vỏ TV (hồi đó TV đen trắng), lấy đồng hồ đo cái điện áp 2 cực con sò dòng (Sò nguồn dải điện mở rộng), loắng ngoắng chạm que đo thế là nổ đụp, nhớ đời. Ôi thôi đi thay 2 con sò !
Cũng là TV, trước trận MU - BM em tháo TV ra chế cái jack tai nghe để xem đêm đỡ phiền cả nhà. Nào biết cái biến áp xuất âm nó ko cách ly, lúc nhét headphone vào tai nó phang cho tê tái.

coquay

Xe container
Nghịch ngu thì e có nhiều trò lắm.tính theo độ tuổi nhé

1, hồi bé cứ khi hè về là e đc cho về quê chơi cả mùa hè, ở lâu quá hết trò chơi là có lần e đốt đống rơm ở nhà bà nội, sau vụ đấy e chỉ đc về 3 4 ngày mùa hè thôi

2, làm cung tên chơi đánh trận e bắn tí mù mắt thằng bạn

3, hay ra khu vân hồ nhặt bột đá về bôi đầy sàn nhà để chơi lướt có lần quên ko lau rửa lại sàn thì mẹ em đi làm ca về bị quả vồ ếch em thi đc món súp lươn

4, tự cuốn pháo đốt còn làm quả siêu to khổng lồ nhồi lấy nhồi để thuốc pháo :D

5, e đốt cả cái cây chết gốc to đung ở gần nhà máy cơ khí Trần Hưng Đạo

6, e chuyên ra công viên bơi mà kể cả những khi mưa to gió lớn e cũng ra bơi, e toàn bơi ra đảo rồi bơi lại vào bờ ở công viên ngày chục vòng ( hồi đấy mấy đứa hay đi cùng e thì có 1 đứa đuối nước chết sau vụ đấy sợ ko dam bơi 1 tuần sau nhớ quá đi hồ bơi toàn mang theo can nhựa hoặc miếng xốp

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Tầm lớp 5 hay 6 gì đó, em thò tay thử xem điện nó giật như thế nào, may các cụ phù hộ vẫn còn ở đây gõ phím.
Lần 2: lớp 8, em cầm 2 cái đầu dây của cái motor mini đấu thử vào ổ cắm xem nó chạy như thế nào. Kết quả nó bùng lửa, tay đen sì. May mà cuối cùng cũng không sao.

huyhugo

Xe đạp
Học tiểu học, đứng xếp hàng, cô bạn đứng trước mặc áo sơ mi trắng, nắng chiếu qua nên nhìn thấy cái bóng của áo ngực. Đưa tay kéo thử cái áo ngực đó xem thế nào --> bị cô bạn chửi quá trời.