[Funland] Kể về một lần nghịch ngu của các cụ đi =)

cardreamer

Xe điện
Em nghịch thuốc nổ hơi nhiều. Nhà ở gần mỏ than, hồi ấy thuốc mìn xin cũng được cả thỏi, loại 2 lạng bọc giấy dầu. Ném cá cũng vui, nhưng phê nhất là đem nổ cho ... vui ngày Tết.
Chỉ cần nửa thỏi tức 1 lạng, gắn kíp vào, xịn thì xin được kíp điện, không thì kíp đốt, tệ hơn thì tự chế kíp đốt homemade bằng thuốc bóc lõi ngòi mìn. Xong treo lên cây, dĩ nhiên ra chỗ nào thật vắng không dân quân bắt bỏ mẹ. Rồi xifxif BÙM
Úi giời cái giống ấy nổ trong không khí nó đanh và to thôi rồi, không có thứ pháo nào địch nổi, chứ không ục rì rì rì như đánh trong lòng đất.
Một vụ khác, hồi ấy không biết đâu ra lắm đạn thế, viên K44 dài thượt, viên CKC đỏ thẫm, viên AK xinh xinh mầu xám. Em bẻ lấy thuốc đốt chơi chán, xong nghĩ ngu thế nào đem đốt cả viên, cắm đầu nhọn xuống đất, chất lá tre cành rào đốt, thế méo nào mãi nó chả nổ, lửa tàn đến định ngó xem sao thì bụp 1 phát mặt đầy tro than...

Alibama

Xe buýt
Bạn ngồi cạnh đứng dậy phát biểu... xong ngồi xuống đúng cái ✏
Sâu chắc đến cả phân.
Hồi lớp 6 cụ có học Nghĩa Tân ko hử? Em ngồi phải cái compa, 4 thằng bàn sau cười sằng sặc ko thằng nào nhận 😡

Qualcomaptx

Xe tăng
Bọn trùm sò lớp em hồi lớp 5 có cái trò bẩn vcl.Lúc đó em ăn bán trú ở trường,chả hiểu sao chúng nó kiếm đc chai xịt nc lau kính còn lại một ít.Chúng nó lấy .... Nc đaif,sữa,nc canh,nc rửa tay,...trộn lại với nhau😌.Chúng nó đem xịt khắp lớp.May mà em ko bị(thơm lắm😋)

Le__petit

Xe đạp
Thêm vài trò nghịch ở trường cho đủ bộ các cụ nhé:
Cấp 2:
Sau nhiều năm tu dưỡng, học tập và rèn luyện thì 3 năm cấp 2 tôi cũng lên làm "lãnh đạo" và cũng để lại một số thành tích nhất định:
Ngày ấy, trường tôi có nhiều thày cô ở HN và HĐ về dạy, vì thế trong các buổi lao động tôi thành "chuyên gia" toàn quyền:
1- Trồng cây "tết trồng cây", mỗi lớp được giao một đoạn đường và vài chục cây con để trồng, các lớp trồng theo pp cũ là đào hố, cho cây vào, đập đất lấp gốc và tưới. Tôi cho lớp rẫy cỏ thành từng vòng tròn, cuốc gãi trong vòng ấy rồi đập đất nhỏ, dùng xà beng chọc một lỗ ở giữa tồi chặt bỏ phần gốc cây, cắm thân cây xuống tồi tưới. Giamr được công đào hố nên làm nhanh gấp nhiều lần mà hàng cây thẳng tắp ngay ngắn.
2- Trồng khoai tây ở vườn trường: quy trình lạc hậu là đập nhỏ đất, lên luống, đánh rãnh, cho phân và khoai giống rồi lấp đất bột tưới đẫm. Tôi cho làm quy trình cải tiến là đắp đất luôn thành luống, đập cho nhỏ xung quanh và bên trên rồi..tưới, phân và khoai giống cho lớp khác (hs tự đem đi góp nên lớp nào cũng thiếu).Khổ thân cô giáo, Hôm nào cũng đôn đốc tưới khoai mà ko lên cây nào!
3- Mỗi lớp trồng một bồn hoa cho đẹp sân trường (ngày ấy lớp học còn tre nứa nên toàn sân đất), lớp tôi làm một bồn hoa đẹp nhất và tôi đem đến một túi hạt hoa...trinh nữ, cô và các bạn thích lắm vì tên hoa đẹp và hoa cũng rất đẹp (tôi tả màu tím mê hồn- mọi người ko ai biết là cây xấu hổ có tên trinh nữ!), Đến khi cây mọc thì tôi bị phạt đến nhổ hết và trồng lại cả bồn hoa- Thật bất công!
Cấp 3
...hẹn các cụ sau!

• Vodka
Reactions: rfs

Qualcomaptx

Xe tăng
Em nhớ hồi lớp 3,bố em mời khách tới chơi.Bố em rót rượu mời khách,chén rượu để trên bàn thu hút em làm thử.Uống xong...đắng vcl.Từ đó,em đ*o uống rượu nữa

tuanbio89

Xe máy
Lớp 10 ngồi sau con nhỏ đanh đá, nảy ra 1 trò để ghẹo là nắm cái dây vai áo ngực kéo ra sau thật căng và thả. Hậu quả là nó kêu band tẩn em 1 trận 🤣

Phichzin

Xe buýt
Gạ bạn gái: cho anh "để" cạnh thôi, không sao đâu.
Giờ mấy chục năm vẫn chưa hết tội

LuckyCar

Xe container
Hồi lớp 3 em hay lấy cái bơm tiêm cho lợn của nhà ra nghịch, loại bơm bằng inox bóng loáng đường kính ngang quả chuối, mũi kim tiêm cho lợn có cụ nào làm thì biết nó to chứ không bé như tiêm cho người. Lần đó bố mẹ không có nhà em lại bỏ ra nghịch, bơm nước vào rồi phụt ra như súng nước rất khoái, sẵn có anh em đứa bạn vào chơi em liền lấy bơm phun vào mặt con em trêu, ai ngờ mũi tiêm bắn ra cắm thẳng vào cổ con bé, con bé dạo đó tầm 5-6 tuổi còn chưa hiểu chuyện gì xảy ra, một lúc sau bắt đầu khóc thì em chạy tới rút cái mũi tiêm ra khỏi cổ nó, may mà nó rỉ ra tí máu thôi, lau xong không thấy chảy và con bé cũng không khóc nữa chứ không thì em lại nát đ.ít với ông bà bô :))
Cụ quá may, nó mà trúng động mạch thì bác sỹ có khi cũng không kịp làm gì.

tellme

Xe tăng
Hồi bé chưa cấm pháo bọn em cắm quả pháo cối (pháo đùng) vào bãi cứt trâu ven đường rồi đốt! Kết quả là cứt trâu văng đầy người cộng thêm 1 trận đòn của bà già 😃😂
Em cũng thế, nhưng không bị bắn vào người và cũng không bị phát hiện :))
1 trò nữa là thả viên đất đèn vào cái rãnh bùn sệt sệt (tạo hố + nước) úp cái chậu lên, cắm ngòi là 1 sợi ngòi pháo cuốn trong giấy. Nổ như bom, cái chậu bay tít lên cao.
Một trò nữa là đi đốt rơm phơi trên đường. Giữa ban ngày, đi chơi cùng đội bạn cùng lớp, em ngồi sau xe đạp cầm bao diêm, chập 2 que làm 1, bật rồi thả xuống đường rơm. Cháy mấy cây số luôn, xe dừng lại hết, không dám đi :D
Em nhiều trò nghịch ngu lắm, may không có hậu quả nghiêm trọng :D

Chỉnh sửa cuối:

mypleasure

Xe buýt
Mua pháo đốt xong ném lên cho nó nổ banh xác trên trời. Có điều em ném cả băng chửa nổ hết nó lạ hạ cánh nơi sạp hàng. Sạp hàng đủ thứ bánh kẹo đường sữa nát như rừng Trường Sơn bị Mỹ thả B52. Các cụ nhà em ra đền ối 😅

ubisapro

Xe trâu
Bơm lốp xe máy rùi ra hồ bơi và … nổ. Ơn giời e vẫn còn gõ phím trên này :D

mypleasure

Xe buýt
Khu nhà tập thể có cái bể nước chung có 4 ô (bể rất rộng), cứ 2 ô lại có vách ngăn, nhưng thông nhau bằng 1 cái cửa vòm nho nhỏ (để nước giữa các ô thông nhau), nắp bể (cả 4 ngăn) đổ bê tông, mỗi nóc ngăn bể (ở mỗi góc) có ô vuông cỡ 1mx1m gì đấy để lấy nước. Đồng bọn của bọn em giữa trưa trốn ngủ, trốn bố mẹ... nhảy vào bể tắm, thách nhau lặn xuống rồi chui từ ngăn bể này qua ngăn bể khác qua cái cửa năng tò vò ở vách.
Ơn giời! Cả bọn đến bây giờ vẫn... còn nguyên quân số, chưa hụt thằng nào bởi cái trò... không còn gì ngu hơn kia.
Khu nhà tập thể đã chia lô xây nhà ống từ lâu. Lũ... đồng bọn, cơ bản vẩn có nhà (bố, mẹ) ở chốn đó. Thỉnh thoảng lễ tết gặp lại nhau, vẫn mừng vì... còn nguyên quân số. Thằng nào cũng... rùng mình, bảo sao ngày xưa... ngu thế.
Cũng không phải em mà thằng em em và đồng bọn có trò ra giếng công cộng thả chậu xuống và thách nhau xuống vớt lên😀

mypleasure

Xe buýt
Mịe, hồi bé xem phim màu truyện chiến đấu của Liên Xô, thấy Di-gan quăng dây hay quá, thế là em lấy dao cắt các đoạn dây võng đay, nối lại, làm cái thòng lọng và nhằm vào quả phích nước trên bàn thực hành. Kết quả phích bị giật khỏi bàn, vỡ phích, tý bỏng và tối hôm đó em phải nằm sấp để ngủ :P.
Những kẻ báo thù không bao giờ bị bắt?

mypleasure

Xe buýt
Hồi xưa 6-7 tuổi gom túi nilon rồi xiên vào cái que và bật diêm đốt, nó cháy và chảy rớt vút vút xuống như pháo, con giời bị rớt vào chân. Bỏng
Em cũng hay chơi trò này. Thường là thả vào tổ kiến cho nó tèo. Thỉnh thoảng rơi vào tay, chân bó ra phê phết 😀