[Funland] Kẻ gian ở khắp nơi. Các cụ nên đề phòng

QAZ

Xe container
Dùng pin đểu nó chảy nước. Cái này chắc ai ai cũng từng gặp phải. Nó là do công nghệ làm ra viên pin đó. Vậy nên giá tiền nó mới chênh lệch 5-7 lần đấy cụ

Vấn đề là pin rẻ tiền bị sụt pin không hồi phục được, pin đắt tiền giữ năng lượng rất tốt. Tôi hay dùng đồ máy ảnh chạy pin AA, lắp pin rẻ tiền vào chụp được vài phát là ngủm, pin xịn thì chụp xoành xoạch cả ngày luôn.

sakai_yo

Xe lăn
Nhà e cũng hay chủ quan, ỷ thế có bảo vệ sảnh, bv hầm. Thi thoảng ra ngoài vài phút em chỉ cài cửa sắt chứ chả buồn khoá. Đọc thớt này e sẽ quán triệt cả nhà cẩn thận hơn. Ở cc đc cái yên tâm khi đi về quê hay đi đâu dài ngày, cứ đóng cửa cả tháng cũng chả lo.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Vấn đề là pin rẻ tiền bị sụt pin không hồi phục được, pin đắt tiền giữ năng lượng rất tốt. Tôi hay dùng đồ máy ảnh chạy pin AA, lắp pin rẻ tiền vào chụp được vài phát là ngủm, pin xịn thì chụp xoành xoạch cả ngày luôn.
Vâng đúng rồi cụ. Nhét pin con thỏ đố chụp đc kiểu nào. Nó báo pin yếu ngay. Pin xịn lắp vào chụp xoành xoạch. E cũng chơi ảnh mà. Thế nên cái mợ nào phía trên mới là thiếu hiểu biết lại còn tỏ vẻ ta đây

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Nhà e cũng hay chủ quan, ỷ thế có bảo vệ sảnh, bv hầm. Thi thoảng ra ngoài vài phút em chỉ cài cửa sắt chứ chả buồn khoá. Đọc thớt này e sẽ quán triệt cả nhà cẩn thận hơn. Ở cc đc cái yên tâm khi đi về quê hay đi đâu dài ngày, cứ đóng cửa cả tháng cũng chả lo.
Vâng cụ. Em góp ý thật lòng mà nhiều cụ nhìn cái nick của e lại cứ quy chụp e quảng cáo. Đến lúc mất bò mới kêu than đi tìm

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
chả chỗ nào mà ko phải đề phòng trộm cả. Cái khóa cửa vân tay cũng ko giải quyết vde gì :D
Vâng. Ý thức cẩn trọng là cái chính ấy chứ khoá là thứ yếu thôi cụ

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net

alceste

Xe điện
Nhà em là cửa kiểu cũ, 1 bên cánh to 1 bên cánh nhỏ, cánh nhỏ có chốt cố định thôi. Có mấy lần quên ko chốt hoặc chốt mà ko vào, đi làm khoá cửa thì gió bung ra, về nhà thấy cửa mở toang hoang, trên bàn vẫn nguyên 3 cái máy tính, đồ đạc. Còn tối đi ngủ ông chông mải xem đá bóng ngủ quên cửa mở toang thì cũng dăm lần rồi. Nhưng chưa bao h làm sao cả.

Em thì thấy, h trộm đi lên tận nhà chưa thấy thực sự đã diễn ra bao giờ từ những người đã ở chung cư hoặc có mà em chưa biết thì rất ít, vì ti vi tủ lạnh cũng ko bê đi được, thậm chí lò vi sóng bê lên bên xuống Bảo vệ họ còn kiểm tra chính chủ căn hộ họ mới cho bê ra bê vào. Tiền trong nhà thì tìm cả ngày ko thấy, trộm nó vào ko lẽ lấy bát đũa hay quần áo bẩn :)

Trong ngoài thì mấy vòng camera, vào gửi xe BV còn hỏi lên căn nào mới cho gửi. Nói chung là em thấy ở chung cư vô cùng an toàn.

longloan

Xe tăng
Nhà em là cửa kiểu cũ, 1 bên cánh to 1 bên cánh nhỏ, cánh nhỏ có chốt cố định thôi. Có mấy lần quên ko chốt hoặc chốt mà ko vào, đi làm khoá cửa thì gió bung ra, về nhà thấy cửa mở toang hoang, trên bàn vẫn nguyên 3 cái máy tính, đồ đạc. Còn tối đi ngủ ông chông mải xem đá bóng ngủ quên cửa mở toang thì cũng dăm lần rồi. Nhưng chưa bao h làm sao cả.

Em thì thấy, h trộm đi lên tận nhà chưa thấy thực sự đã diễn ra bao giờ từ những người đã ở chung cư hoặc có mà em chưa biết thì rất ít, vì ti vi tủ lạnh cũng ko bê đi được, thậm chí lò vi sóng bê lên bên xuống Bảo vệ họ còn kiểm tra chính chủ căn hộ họ mới cho bê ra bê vào. Tiền trong nhà thì tìm cả ngày ko thấy, trộm nó vào ko lẽ lấy bát đũa hay quần áo bẩn :)

Trong ngoài thì mấy vòng camera, vào gửi xe BV còn hỏi lên căn nào mới cho gửi. Nói chung là em thấy ở chung cư vô cùng an toàn.
Chô e để sảng lên nhà ngủ.xuống lấy xe thì bị khoá bánh.

Chembao

Xe container
Chung cư có bảo vệ, camera ở khắp nơi, trộm gan giời mới dám mò vào =P~

Việt Phong

Xe tải
E không Pr cho cụ này mà chỉ nói thực tế:
E vừa lắp đặt khóa thông minh của cụ @Khoacuathongminh cho nhà em (chung cư). Thấy giải quyết được vấn đề đi ra ngoài là cửa auto tự khóa khá là ổn
về dịch vụ thì do cụ đang Khởi Nghiệp cho nên rất nhiệt tình và trách nhiệm. Không biết sau 2 năm nữa mà khởi nghiệp chưa thành công rồi chuyển ngành KD thì bảo hành sẽ là vấn đề

Phỗng new

Xe điện
Thả nào chồng mợ hay đi nhậu :))
Dùng pin đểu nó nhanh hết pin, người ta nói thế là đúng mà mợ làm luôn câu nông cạn ???
Khoacuathongminh tiện việc pin cụ cho hỏi, khó nhận vân tay có phải là dấu hiệu của pin yếu không?

Nguyên việc nói về viên pin này em thấy đã thiếu và nông cạn
Việc tiêu hao pin sẽ nằm ở mấy khâu:
- Mạch điện tử tốt và cách mở bằng mã, thẻ sẽ tiêu hao ít hơn là vân tay và qua apps điện thoại
- Hãng uy tín họ đều nói : pin ( loại gì, ví dụ nhập từ nước ngoài ABC ) ngày đóng mở bao lần thì sẽ dùng được khoảng bao nhiêu tháng
Khoá tốt, mạch tốt, vân tay công nghệ tốt thì sẽ ít tiêu hao pin
Nói như cụ thì trong này các cụ, các mợ phân vân là phải thôi
Kính cụ một ly. Em đọc topic khác đỡ hiểu nhầm

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Đất chật người đông, ra vào không đóng cửa kẻ gian lợi dụng làm điều xấu là đương nhiên. Bán hàng thì ok, cảnh báo thì thừa

Mợ còn xuân

Xe tải
Thả nào chồng mợ hay đi nhậu :))
Dùng pin đểu nó nhanh hết pin, người ta nói thế là đúng mà mợ làm luôn câu nông cạn ???
Khoacuathongminh tiện việc pin cụ cho hỏi, khó nhận vân tay có phải là dấu hiệu của pin yếu không?
Cách nói của em làm mọi người hiểu sai:
- Ý em là riêng món khoá thì ngoài pin tốt thì những món em nhắc tới cũng tốt và đồng bộ thì mới không hao pin và dùng ổn định
Pin tốt và mạch kém, công nghệ vân tay kém,,, thì cũng nhanh sụt pin lắm

Phỗng new

Xe điện
Thì đấy, mợ cứ nói sao cho chồng ko hiểu nhầm là nó bớt nhậu ngay ý mà :))
Cách nói của em làm mọi người hiểu sai:
- Ý em là riêng món khoá thì ngoài pin tốt thì những món em nhắc tới cũng tốt và đồng bộ thì mới không hao pin và dùng ổn định
Pin tốt và mạch kém, công nghệ vân tay kém,,, thì cũng nhanh sụt pin lắm