[Funland] Kẻ gian ở khắp nơi. Các cụ nên đề phòng

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Thấy bên Vin lắp khóa đểu gì hay sao mà cư dân suốt ngày í ới mượn sạc nhau cho cửa hết pin, ko mượn được thì lại tạm đổi gió ks nhà nghỉ :P
À ko phải khoá đểu mà do chủ nhà mua nhầm loại pin cụ ạ. Xuống siêu thị thì có 3 loại pin. Pin con thỏ thì 10k/vỉ, pin con mèo thì 25k/vỉ, pin con gì đó thì 60k/vỉ. Thường thì họ sẽ chọn loại rẻ nhất vì ko hiểu. Và cái loại rẻ nhất thì đc 5-7 ngày là hết cụ ạ. Nếu chọn đúng loại thì 1 năm mới thay 1 lần

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Em thấy có bà bán bảo hiểm giật tít " Người ta chết thì được tiền, còn bạn thì sao" đọc xong chỉ muốn táng cho phát chứ mua bán gì nhỉ
Em ưa hữu xạ tự nhiên hương, dị ứng quảng cáo dưới nhiều góc độ
Cụ cày cmt thì siêu rồi. Mới cấp bằng 7/6/2021 mà đã đi đc nhiều thế thì ko biết sắp tới cụ chào món gì ra thị trường đây ;))

Mợ còn xuân

Xe tải
Cụ cày cmt thì siêu rồi. Mới cấp bằng 7/6/2021 mà đã đi đc nhiều thế thì ko biết sắp tới cụ chào món gì ra thị trường đây ;))
Quảng cáo hay không đọc cái biết liền, cụ cứ cuống lên làm gì, nick bán khoá của cụ thì mới từ 2020, trong diễn đàn em gặp nhiều cụ kd mặt hàng này lâu hơn cụ, uy tín và tinh tế: Cụ Dương là một ví dụ

Michael J

Xe điện
Cụ thông minh nên giữ hoà khí, sẽ có lợi cho việc kinh doanh, khách không phải hôm nay có thể là ngày mai, có thể là bạn bè.

Mợ còn xuân

Xe tải
À ko phải khoá đểu mà do chủ nhà mua nhầm loại pin cụ ạ. Xuống siêu thị thì có 3 loại pin. Pin con thỏ thì 10k/vỉ, pin con mèo thì 25k/vỉ, pin con gì đó thì 60k/vỉ. Thường thì họ sẽ chọn loại rẻ nhất vì ko hiểu. Và cái loại rẻ nhất thì đc 5-7 ngày là hết cụ ạ. Nếu chọn đúng loại thì 1 năm mới thay 1 lần
Nguyên việc nói về viên pin này em thấy đã thiếu và nông cạn
Việc tiêu hao pin sẽ nằm ở mấy khâu:
- Mạch điện tử tốt và cách mở bằng mã, thẻ sẽ tiêu hao ít hơn là vân tay và qua apps điện thoại
- Hãng uy tín họ đều nói : pin ( loại gì, ví dụ nhập từ nước ngoài ABC ) ngày đóng mở bao lần thì sẽ dùng được khoảng bao nhiêu tháng
Khoá tốt, mạch tốt, vân tay công nghệ tốt thì sẽ ít tiêu hao pin
Nói như cụ thì trong này các cụ, các mợ phân vân là phải thôi
Kính cụ một ly. Em đọc topic khác đỡ hiểu nhầm

MiTa

Xe lăn

VnUeT

Xe tăng
Mua cái khóa đắt tiền cũng ngang như mất trộm.

QAZ

Xe container
- Mạch điện tử tốt và cách mở bằng mã, thẻ sẽ tiêu hao ít hơn là vân tay và qua apps điện thoại
- Hãng uy tín họ đều nói : pin ( loại gì, ví dụ nhập từ nước ngoài ABC ) ngày đóng mở bao lần thì sẽ dùng được khoảng bao nhiêu tháng

Riêng chuyện pin thì tôi thấy bạn Khóa nói đúng.

Đồ điện tử, đặc biệt hàng Nhật, rất kén chọn pin.

MEC V6

Xe điện
Trộm cắp nhà mặt đất thì quen rồi. Tuy nhiên các cụ ở chung cư, đặc biệt là chung cư có bảo vệ thường hay chủ quan. Nhưng giờ nhiều kẻ gian lắm các cụ ạ. Chúng nó giả làm nv như trong clip này, hoặc thợ thi công nội thất rồi mở hú hoạ cửa nhà. Nhà nào mà chủ quan ko chốt là nó tìm cách thó đồ như điện thoại, laptop...
Nhà em hồi mới lên chung cư. Nhiều khi cắm nguyên chìa bên ngoài. Nhớ lần nửa đêm thấy có người bấm chuông, 2 vợ chồng thắc mắc là ai đi bấm chuông giờ này. Ra mở cửa thì hoá ra là anh hàng xóm thấy em cắm luôn chìa ngoài cửa nên gọi ra nhắc :))

Trong nhiều group cư dân như Ecohome 3, Ecopark thấy cảnh báo vấn đề này mấy lần rồi
Nên các cụ cẩn thận nhé

Screen Shot 2021-06-16 at 11.35.46 AM.jpg
Screen Shot 2021-06-16 at 11.26.21 AM.jpg
Tuần trước em em mất 2 xe một lúc mới mua được 1 năm

Dân Tổ

Xe container
Thêm bên Westbay ở Ecopark nhé các cụ. Chứ ko nhiều cụ lại bảo chỉ có chung cư, tập thể cũ mới bị. Các khu khác cũng bị đầy nhé

Screen Shot 2021-06-16 at 11.35.46 AM.jpg
Riêng westbay
Ớ....em bên MRA này! Giao lưu phát nhể!
Các cụ nhà em bên đấy luôn rồi, em thỉnh thoảng cuối tuần mới phi sang. Vợ chồng em từ đầu năm về lại bên này để còn đi làm cho tiện :D Cụ vẫn công trình bên đảo chứ ạ? Chú em tháng 8 này hoàn thiện căn đơn lập gần công trình cụ đấy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Riêng westbay

Các cụ nhà em bên đấy luôn rồi, em thỉnh thoảng cuối tuần mới phi sang. Vợ chồng em từ đầu năm về lại bên này để còn đi làm cho tiện :D Cụ vẫn công trình bên đảo chứ ạ? Chú em tháng 8 này hoàn thiện căn đơn lập gần công trình cụ đấy.
Ở đảo mấy cụ? Em thì cả đảo,cả cc,cả MRA,luôn nốt lắc ri vờ....

Dân Tổ

Xe container
Ơ thế toà Westbay ko phải thuộc khu Ecopark hả cụ? Nhưng mà khu liền kề với biệt thự thì cũng có trộm cụ nhé. Em đang nói ở chung cư chứ nhà đất thì đâu chả có
Westbay giai đoạn sau giai đoạn nhà em cụ ạ, và đa phần cho thuê nhiều. Cụ đọc không kĩ nội dung em hỏi bên trên, cụ cứ nhấn mạnh Ecopark như cái Eco gì gì đấy :D Em không hiểu các khu cụ nói họ ra vào đơn giản thế ạ?

Còn phần comment đầu tiên em có so sánh luôn với tập thể cũ, chứ không so sánh chung cư, vì tập thể cũ như em có sở hữu thì cửa giả còn khép kín hơn cái chung cư cụ chia sẻ và an ninh "nhân dân" soi đối tượng lạ còn hơn cả sự phường :D

Dân Tổ

Xe container
Ở đảo mấy cụ? Em thì cả đảo,cả cc,cả MRA,luôn nốt lắc ri vờ....
Em không nhớ rõ, cái này vợ em biết rõ hơn vì cô ấy qua đó nhiều hơn em :) Đợt vừa rồi thấy còn quan tâm cái Haven Park lắm, nhưng sau hình như trao đổi với các cụ xong lại thôi :D Mấy khoản này em kém hơn bà xã :P

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Quảng cáo hay không đọc cái biết liền, cụ cứ cuống lên làm gì, nick bán khoá của cụ thì mới từ 2020, trong diễn đàn em gặp nhiều cụ kd mặt hàng này lâu hơn cụ, uy tín và tinh tế: Cụ Dương là một ví dụ
Ừ. E tham gia thị trường này hơi muộn. Và cũng biết tới otofun hơi muộn do tuổi còn trẻ. Mãi khi hoàn thiện nhà với sắm con xe thì mới biết tới otofun để vào tham khảo các cụ
Còn uy tín và tinh tế thì e tự tin ko kém ai hết. Nhưng chắc là cụ thì ko có cơ hội kiểm chứng độ uy tín của e rồi :))

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Dạ thưa. Nếu cụ muốn bàn về pin thì e xin trình bày thêm nhé.
Thứ nhất: Vấn đề mạch và tính năng. Cụ nói đúng

Thứ 2: hãng uy tín họ có tư vấn dùng pin gì. Nhưng đấy là cụ mua trực tiếp và nv lắp đặt khoá có dặn cụ. Nhưng nhiều khu bàn giao sẵn khoá điện tử, dân chỉ biết dùng chứ có đc dặn dò gì đâu mà biết chọn loại pin nào

Thứ 3: Cụ nên tìm hiểu thêm về công nghệ các loại pin. Pin Con Thỏ, Con Ó hay nhiều hãng pin có tiếng khác đều chia ra làm mấy loại pin. Rẻ tiền nhất là pin Zinc Carbon hay còn gọi là pin Kẽm… có dung lượng và dòng xả thấp, hay bị chảy nước. Ko thích hợp dùng cho thiết bị điện tử cần hoạt động trong thời gian dài.
Sử dụng lâu dài thì nên dùng pin Alkaline. Dung lượng cao, dòng xả lớn, ko chảy nước. Chứ khoá tốt, mạch tốt, công nghệ tốt. Cái gì cũng tốt. Như Samsung, Yale đi. Cụ nhét pin con thỏ vào coi dùng đc bao lâu

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Westbay giai đoạn sau giai đoạn nhà em cụ ạ, và đa phần cho thuê nhiều. Cụ đọc không kĩ nội dung em hỏi bên trên, cụ cứ nhấn mạnh Ecopark như cái Eco gì gì đấy :D Em không hiểu các khu cụ nói họ ra vào đơn giản thế ạ?

Còn phần comment đầu tiên em có so sánh luôn với tập thể cũ, chứ không so sánh chung cư, vì tập thể cũ như em có sở hữu thì cửa giả còn khép kín hơn cái chung cư cụ chia sẻ và an ninh "nhân dân" soi đối tượng lạ còn hơn cả sự phường :D
À đúng rồi cụ. E ko đọc kỹ thật. Các khu khác đa phần ra vào dễ lắm. Đặc biệt thời điểm mới bàn giao. Thợ thiếc ra vào liên tục nên bql làm lỏng lẻo hơn.

cairong_2011

Xe container
Eco bên West Bay là khu CC mới có khóa vân tay rồi chứ ko thể mở 1 cách tự do được. Mà em cũng lạ nhiều cụ vào nhà, vất đồ lên bàn rồi đi vào các phòng trong mà cửa nhà cứ toang hoang ? Em chỉ mở cửa to hay hé chỉ khi em ngồi ở PK chứ ko mở toang hoang rồi đi vào trong làm việc khác

Jamebonds

Xe container
lắp khóa vân tay hoặc chốt ngang cho cửa gỗ bên trong

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Mà cụ cứ bảo e quảng cáo. Chứ e thấy cụ cũng hiểu về công nghệ khoá. Nhiều topic về khoá cũng thấy cụ còm. Lại quen biết nhiều cụ làm khoá. Nick thì chưa đc 1 tháng. E đang thắc mắc liệu có phải cụ là nv của cụ nào. Hay âm binh của cụ nào về ngành khoá ko nữa đây ;))