[Funland] Karaoke - Chia sẻ những kỷ niệm vui buồn và chuyện quanh lề .!.!.!

cỏ và mây

Xe điện
Chục năm trc e hát trên web gì online mà lâu quá quên tên rồi :))
Sàn nhạc . com ạ :)
Trc bọn em sinh hoạt trên đó rầm rộ lắm. Tối thu âm ở nhà cho yên tĩnh, đi làm sáng mở máy tính đẩy view cho nhau, giờ nghỉ trưa lại đẩy view tiếp. Em nhớ bài hát em đc nhiều cm nhất có đoạn “có chiếc áo dài bay tung tăng trên đường phố, những lúc buồn vui vu vơ nào đó, có ánh mắt hồn nhiên vô tư dễ thương. Á hà” =))
Em bị đồng nghiệp trêu cái từ á hà này suốt ☺☺

phuongmit

Xe cút kít
Trc bọn em sinh hoạt trên đó rầm rộ lắm. Tối thu âm ở nhà cho yên tĩnh, đi làm sáng mở máy tính đẩy view cho nhau, giờ nghỉ trưa lại đẩy view tiếp. Em nhớ bài hát em đc nhiều cm nhất có đoạn “có chiếc áo dài bay tung tăng trên đường phố, những lúc buồn vui vu vơ nào đó, có ánh mắt hồn nhiên vô tư dễ thương. Á hà” =))
Vâng đúng rồi ạ, hồi đó e với nyc cũng hay lượn lên đó hát rồi vào nghe của nhau, nick e cũng tầm Chaien trên đó rồi :))

Binhyennoiay

Xe điện
Bài hát này dễ thương lắm nhá..hình như của nhóm Mắt Ngọc mợ nhỉ

xukthal

Xe lăn
Bài hát này dễ thương lắm nhá..hình như của nhóm Mắt Ngọc mợ nhỉ
Chào 2mc 🤣

DurexXL

Xe lăn
Em mở thớt này để cccm chia sẻ về những kỷ niệm và những chuyện quanh lề với Karaoke, 1 thú vui được rất nhiều người trên TG hào hứng tham gia.
Karaoke đổ bộ vào Việt Nam em nhớ không nhầm là vào khoảng năm 1990-1991 ... Ở HN thời sơ khai là hát phòng chung, 1k/1 bài ...1 hình thức sau đó nhân rộng là "HÁT CHO NHAU NGHE".
Em đưa 2 bài hát đinh thời đó:

Mời cccm vào chém cho vui, hy vọng sẽ có những buổi gặp gỡ với cccm ở những quán KROK lành và mạnh :-bd
Không biết là công nghệ chọn bài hát (đưa khoảng 10 bài vào đứng cho các cụ chọn, không ưng bài nào thì lại 10 bài khác vào đến lúc ưng, mỗi cụ hát 1 đến 2,3 bài tùy sức) là có từ khi nào Lão anh nhể :D

Pumzen

Xe ba gác
Mảng băng video karaoke nhà cháu có làm thêm món này. Hồi 9x nhà cháu kd món âm thanh điện tử hàng bãi trong đó có đầu video Hi-Fi nội địa Nhật. Tận dụng đầu video này để thu băng Hi-Fi. Mới đầu chỉ thu băng ca nhạc hải ngoại thôi, sau đó thị trường văn hoá karaoke phát triển nên chuyển sang mảng này và cày không hết việc. Mỗi ngày 1 chiếc đầu phải xay cỡ 15-16h thậm chí đêm ngủ hẹn giờ để dậy cắm băng vào cho máy hoạt động. Trong nhà giá để băng gốc có gần 200 băng. Giá thu 1 cuốn băng mới đầu là 20k, về sau xuống 15k, giá bát phở hồi 93-94 đâu như 3k thì phải. Ngoài ra nhà cháu còn cho t em làm dịch vụ thu băng theo yêu cầu của khách. Khách tự chọn 1 list bài karaoke giọng nam hay nữ hoặc song ca thì điền vào, sau cậu em recording theo yêu cầu đó. Rổ giá nhạc nhẹ cứ 3k/bài, mỗi bài dài cỡ 4-5' là nó kiếm được bát phở. :D Hồi đó nhiều chương trình có nhiều bài lạ hoắc, 1 chương trình 18-20 bài có khi chỉ hát được 1/2 thậm chí chỉ 1/3, để tích kiệm nên nhiều người chọn phương thức này, làm ông em cày cả ngày không hết việc.

xukthal

Xe lăn
Không biết là công nghệ chọn bài hát (đưa khoảng 10 bài vào đứng cho các cụ chọn, không ưng bài nào thì lại 10 bài khác vào đến lúc ưng, mỗi cụ hát 1 đến 2,3 bài tùy sức) là có từ khi nào Lão anh nhể :D
Bọn nó du nhập từ bên Đông Quản về :-j :-j

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng đúng rồi ạ, hồi đó e với nyc cũng hay lượn lên đó hát rồi vào nghe của nhau, nick e cũng tầm Chaien trên đó rồi :))
GS đã đi cắt tóc gội đầu ở đầu phố Mai Hắc Đế thời 94 chưa nhỉ?

xukthal

Xe lăn
E lấy trên mạng nhé ko cccm lại bảo là e đi
La móoc-đơn ...gạch nhịp :-j :-j

phuongmit

Xe cút kít
GS đã đi cắt tóc gội đầu ở đầu phố Mai Hắc Đế thời 94 chưa nhỉ?
Em chỉ biết tầm năm 2000 bên Thái Phiên chỗ Vincom bây giờ có cắt tóc, bên đối diện hình như số 27 có gội đầu hút bùn thôi nhưng tiền đâu mà chơi :)) MHĐ có gội đầu cả dọc, lấy ráy tai kiểu SG hay sao í

juve99

Xe cút kít
Em bắt đầu sinh hoạt văn nghệ kara chắc từ năm 93, hát quán cóc uống anh đào.. vào quán bấm một sê ri bài rồi bị bạn bè cướp mic đến khi say về không hát được bài nào.. Từ 95 chuyển sang xóm Thái Hà, ga, mấy chỗ quanh quanh hồ Hale nữa thì phải.. hình như cũng chưa hát được bài nào vì bận việc khác.. Đến 2001 chuyển sang đóng đô xóm Liên Trì, quán góc Triệu Việt Vương Nguyễn Du cho tiện việc, hình như cũng chưa hát được bài nào... Có ông bạn, đi với bạn gái thì miệng im như thóc nói năng giật cục, mà đi kara lần nào cũng hát đôi Lời của gió và Vầng trăng khóc với gái nhiệt tình vđ :D
Chắc lâu cụ quên, 93 chưa có bấm bài, hát băng thì phải đợi đến lượt hoặc là tua, tua nhiều chủ hay nhăn mặt

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em chỉ biết tầm năm 2000 bên Thái Phiên chỗ Vincom bây giờ có cắt tóc, bên đối diện hình như số 27 có gội đầu hút bùn thôi nhưng tiền đâu mà chơi :)) MHĐ có gội đầu cả dọc, lấy ráy tai kiểu SG hay sao í
Chuẩn. Đứng bên nọ lấy ráy bên kia pờ rồ lắm ;))