K+ truyền hình

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
www.facebook.com
Thân gửi bác sgb345

Em là người chịu thiệt hại rõ ràng và trông thấy từ khi cái anh K+ xuất hiện, thế đủ hiểu em có yêu thik cái sự độc quyền này của anh K dương tính như bác nói hay ko.

Thứ nữa, bác cũng chưa từng gặp em hay hiểu 1 chút để có thể nói em đủ giàu mà ko muốn cảm thông vs người nghèo.

Một cái băn khoăn of em, em đảm bảo vô khối người trên OF này cũng đang nghĩ như em, chẳng qua có tham gia cái thớt này or nói ra hay ko mà thôi.
Còn cái chn các sâu tranh thủ PR, vậy bác làm ơn nói min/mod đóng giùm các bài PR khi chưa đăng ký nhá.

Việc lựa chọn là của mỗi người, em cũng chả ưa j cái anh độc quyền làm ảnh hưởng đến kinh doanh of em. Và hơn nữa, em ko đá bóng nhưng em hiểu cái niềm đam mê đá bóng trong mỗi con người có thể như thế nào :x

Vậy nên em cũng buồn về cách bác nói em lắm lắm :D

Thân mến gửi mợ Meow,

Xin chia sẻ với mợ về những thiệt hại mợ đã phải gánh chịu. Cũng như bao người khác, mợ cũng là nạn nhân, nên tôi đã không có ý làm mợ buồn thêm. Chân thành mong mợ thứ lỗi nhé.

Tuy nhiên, còn nhiều người khác buồn, thất vọng hơn mợ và tôi nhiều. Nhiều người khác, ở những diễn đàn khác, còn phản ứng với K dương tính mạnh hơn ở diễn đàn của chúng ta.
Ở đây tôi không trích lại các bài viết của họ nữa, chỉ muốn copy lại vài hình ảnh qua đó ta thấy dưới mắt của cộng đồng mạng K dương tính là như thế nào.

Hình ảnh K+ là thế này

Vì họ kinh doanh theo cách này

Nên thái độ của chúng ta đối với K dương tính

Và đây là kết cục cho K dương tính

haivanphe

Xe container
Em thì cám ơn K+ nhiều lắm, hồi trước cuối tuần là hục mặt vào bóng đá, kịa *** vợ kon. Sau này, đua đòi theo các kụ Ofer tảy chay ko lắm K+ thì thấy cuộc sống gia đình khăng khít hẳn lên, đời sống vợ chồng nồng ấm, Gấu em lúc nào trông cũng hây hây chứ không héo hót như ngày trước. Cám ơn K+ nhưng mà vẫn ko dùng K+ đâu nhé.

Website
www.facebook.com
May mà có anh Liết không có nhiều cụ xem bóng đá nhiều quá có khi LIỆT ấy nhỉ, cả em nữa :))
Theo anh Liết, cả chảo thu của anh Liết cũng bị liệt mỗi khi có trời mưa đây này. Ảnh còn nói khi chảo bị Liệt thì đành chịu thôi. (cảm ơn thông tin của kụ, kụ Trungnh nhé)

Đầu thu K+ không thu được tín hiệu khi thới tiết xấu:
Mưa lớn không xem được tivi thì đành… chịu
Tintuconline.com.vn: 05/10/2010 16:53 (GMT +7)

"Đặc điểm của truyền hình kỹ thuật số là bị hấp thụ nhiều trong mưa. Mưa to quá không xem được thì… chịu thật, chẳng có cách nào khắc phục được cả", ông Cao Văn Liết, tổng giám đốc VSTV giải thích về việc không xem được tivi khi trời mưa.

Nhiều ngày qua, những khách hàng của K+ liên tục than phiền về việc cứ mỗi lần trời mưa là đầu thu kênh K+ hoạt động không tốt. Màn hình bị nhiễu, hột mè và có lúc chẳng coi được gì trong khi K+ đang là đơn vị phát sóng giải bóng đá ngoại hạng Anh duy nhất vào ngày chủ nhật. Chúng tôi đã trao đổi với ông Cao Văn Liết, tổng giám đốc công ty TNHH Truyền hình số vệ tinh Việt Nam (VSTV).
- Thưa ông, nhiều khách hàng K+ đã phải ứng về việc phát sóng thiếu ổn định, cụ thể là không xem được khi trời mưa trong khi TP.HCM có đến sáu tháng trời mưa. Ông có thể nói sao về điều này?

- Đặc điểm của truyền hình kỹ thuật số là bị hấp thụ nhiều trong mưa. Chúng tôi đã rất chú trọng chất lượng của đường truyền lên và đường truyền xuống. Thế nhưng, ...

Nhưng phải nói thật rằng sóng truyền hình được chuyền từ vệ tinh Vinasat xuống mất 3.600km. Mưa to quá không xem được thì… chịu thật, chẳng có cách nào khắc phục được cả.
Nhiều ngày qua, những khách hàng của K+ liên tục than phiền về việc cứ mỗi lần trời mưa là đầu thu kênh K+ hoạt động không tốt (Ảnh minh họa)

....

- Thưa ông, khi khách hàng mua đầu thu có được tư vấn rõ ràng về khả năng sẽ không xem được kênh K+ trong thời tiết mưa to?

...
- Vấn đề này tôi đã trả lời trên một số báo chí rồi đấy chứ (trên những báo nào nhỉ? Ai biết chỉ dùm với). Chúng tôi sẽ chịu trách nhiệm nếu là lỗi của nhà cung cấp. Chuyện trời mưa không xem được là bất khả kháng thôi. Trên thế giới, ai dùng hệ thống đầu thu vệ tinh đều phải chịu cả đấy chứ có phải chỉ riêng Việt Nam mới thế đâu.

Lời bình:
- Người đã mua đầu thu của K dương tính thì phải chịu ... đắng nuốt cay. (Trời mưa đành ngồi uống rựu, khỏi xem gì hết. Lỡ sét đánh còn chết nữa).
- Ngày mưa, người lắp chảo cũng giống người không lắp chảo (mèo trắng như mèo đen, đều không bắt được chụt).
- Bạn đọc thì chịu ... bó tay chấm mắm tôm với câu trả lời kiểu "đầu thu bị liệt là tại trời mưa" của me xừ Liết, nhỉ.

luot_song

Xe điện
Nói ngắn gọn là say NO to K+ các cụ nhể

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Bác ko trong cuộc nên em khó giãi bày đc.
Thực tế phần góp kia ... chỉ để thành LD thui. Mọi kế hoạch kinh doanh, điều hành, chuyên môn... đều do TB làm. Họ sẽ hưởng lợi tức nếu K+ sinh lời.
Đây em không QC cho ai, khách hàng mới là người đánh giá đc chất lượng.
Không có phần góp ... kia, làm gì có cái K+. Cái gì cũng có giá của nó cả.

Mà để TB làm hết thế là ko đc rồi.

anhkthn

Xe hơi
Chưa nói đến cái giá ngất ngưởng, chương trình lại nghèo nàn, chỉ riêng cách độc quyền thôi là đã đ*** muốn chơi với K thổ tả này rồi
Tẩy chay K+

vctv

Xe buýt
Vâng để em ngâm cứu xem sao
Hôm nay K+ đã chính thức ra HD các cụ ạ.

Đây là vỏ hộp: Có 3 loại thiết bị và thuê bao trọn gói: loại 3 tháng giá 4t6, loại 6 tháng giá 5t650, loại 12 tháng giá 7t5 thì được tặng xem thêm 1 tháng, giá này chưa bao gồm công lắp đặt.

Đây là Remote Control:

Dùng điều khiển được cho cả TV Samsung:

Đây là kênh ESPN HD xịn luôn, không phải upscale như VTC:

Discovery HD:

NGC HD:

HBO HD:

STAR Movies HD:

AXN HD:

K+1 HD:

K+ Nhịp sống HD:

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Không phải riêng OF mừ cả Hà nội nè tẩy chay roài, CỤ lắp internet tốc đọ cao và mytv đi, ngon hơn nhìu
Em thấy cụ hơi bị chủ quan đấy ạ, cụ cứ đi dọc phố Hai Bà Trưng đoạn bán hàng điện tử hỏi thì sẽ biết đợt này K+ với VTC loại nào bán được nhiều hơn. Doanh số gói kênh Premium (250k/tháng) của khu vực Hà Nội đang đứng đầu bảng đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Anh_UK

Xe tăng
Giá cũng chát phết cụ Vctv nhỉ, nếu là gói premium mà được free đầu thu nhỉ 8->

vctv

Xe buýt
Giá cũng chát phết cụ Vctv nhỉ, nếu là gói premium mà được free đầu thu nhỉ 8->
Free đầu thu thì hãng chưa có chính sách này, nhưng hỗ trợ 1 phần cho các thuê bao đang sử dụng K+ SD nâng cấp lên HD thì có đấy ạ.

luot_song

Xe điện
K dương tính có bệnh nhân mới.......................

luot_song

Xe điện
1,2,3,4,5,6,7,8,9 Quyết tâm ko để mình thành hàng tôm hàng tép

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Website
www.facebook.com
Một sự trơ trẽn hết sức

Số tiền mua cái K dương tính đó dùng quyên góp giúp người nghèo còn hơn đem nộp cho lũ trơ trẽn bệnh tật đó, các kụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Em ủng hộ tẩy chay K dương tính.

taungam

Xe hơi
Tẩy chay K+, cụ nào ko tẩy chay là ko yêu nc, thương dân. Ủng hộ truyền hình nội, ủng hộ TH Hà Nội...

vctv

Xe buýt
Đắt nhưng xem nó hay và đẹp, tiền nào của đấy mà cụ. Nếu cụ vẫn thích VTC thì em có một số khách hàng đang dùng VTC HD muốn bán để chuyển sang K+HD, cụ có mua không em giới thiệu cho, giá chắc là rẻ hơn lắp mới nhiều đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng