K+ truyền hình

Trạng thái
Thớt đang đóng

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
sau này sẽ giảm giá bằng cách tăng kênh. 1 năm trả xx tiền giờ đc 90 kênh, sau này tăng thêm 20 kênh nữa, chia ra là giảm giá rồi còn giề =))

luot_song

Xe điện
Nhà em ghét K Cộng vì chơi độc quyền kiểu giang hồ ko đẹp em dị ứng

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Bác cứ nóng quá thế nhể?
Thứ 1: Tiền chạy ra khỏi túi mình thì vào túi ai cũng là mất tiền ạ.
Thứ 2: Nếu tư bản làm tốt hơn nhà ta và giá hợp lý thì nên ủng hộ ạ.
VD như cái ngành CN ô tô của nhà ta thì thấy dân ta còn khổ dài các cụ à.
Em xếp gạch ngồi hóp chờ xem lộ trình giảm giá của cụ No nick ạ!
1 - tiền chạy vào túi người trong nước thì nó còn đc tái đầu tư cho lĩnh vực khác còn chạy vào túi tư bản nó đêm về đầu tư cho nước nó
2 - hỏi khí ko phải bác đã biết K+ chưa mà phán tốt xấu , tốt thì đã chả ai phản đối

he he hôm kia lọ mọ lên muare mua được cho ông cậu (ông này tivi chỉ để xem mỗi bóng đá lại có dính tý độ nên không mua không được) cái đầu K+ và 6thang thuê bao gói 70 kênh có 1.5t (của một đồng chí mua LX được khuyến mại ko dùng)

anchibui

Xe điện
có hay đến đâu em cũng cóc thèm xem cái thằng K+
em là em ghét cái kiểu đến nhà người ta cưỡng bức
tại sao VTC cũng thu phí mà ko thấy ai nói gì ,
tiền của rồi lại đổ vào túi tư bản thôi
Bên K+ không cưỡng bức ai bác ạ! Bác thích dùng thì bác lắp, không dùng cũng chả sao, bác có thể lựa chọn hãng khác (Thời xa xôi ngày xưa, các cụ nhà mình có đc xem truyền hình đâu mà vẫn thông minh, xã hội cứ phát triển đó thôi).
Bây giờ ai cũng là Tư Bản hết, nền kinh tế ta đã chuyển kinh tế TB từ 1986 rùi, cứ có "tư hữu" là TB bác à. Chính bác và tất cả các bác đây đều là TB thứ thiệt, nhưng Lý tưởng và "hô hào" là sẽ tiến lên XH... Nhưng theo lý thuyết thì phải có tích lũy đủ TB & đủ sức mạnh thì mới chuyển lên XH... đc.
Bác không thích, thì K+ vẫn phát triển ầm ầm và còn phát triển mạnh.
K+ không thể lẹt đẹt như mấy Ông lớn TH đc, cứ ỷ lại bầu sữa N/sách mà thích làm chương trình gì thì làm, chương trình hay hoặc không hay, xem hay ko xem, ông cứ phát lên sóng ầm ầm, vì đã duyệt chi rùi, phải có chương trình, các ông không xem thì đi ngủ...
Vì đây là TH kinh doanh, không thể ép người dùng là phải lắp đặt, các bác không thích cũng chả sao vì có nhiều sự lựa chọn khác. Nhưng có nhiều người vẫn thích đó. Như kiểu Bác dùng điện thoại Nkia1100 và bác chủ thớt dùng cái Iphone4G, cũng gọi, cũng nghe, sóng tốt, liên lạc bình thường... Nhưng đó là sự lựa chọn cá nhân, bác chủ không thể ép bác dùng IP4G đc.
Em nghĩ mỗi người có sự lựa chọn khác nhau, tùy điều kiện. Nhiều người nói là hay, hấp dẫn và rẻ, 1 số người bảo chán và đắt quá.
P/S: Bắt đầu từ Giải BD Anh năm nay, nếu bên em không mua, và tất cả các Đài khác cũng không mua thì các bác cũng chẳng đc xem miễn phí như các mùa trước đc. VN đã qua thời đc cấp miễn phí cái này rùi (WC, EUR... bị cắt miễn phí từ lâu rùi). Hiện chỉ còn vài nước đc miễn phí ở Châu Á là Miễn điện, Lào, Campot,Apakittang....

f1_hn

Xe container
Bên K+ không cưỡng bức ai bác ạ! Bác thích dùng thì bác lắp, không dùng cũng chả sao, bác có thể lựa chọn hãng khác (Thời xa xôi ngày xưa, các cụ nhà mình có đc xem truyền hình đâu mà vẫn thông minh, xã hội cứ phát triển đó thôi).
Bây giờ ai cũng là Tư Bản hết, nền kinh tế ta đã chuyển kinh tế TB từ 1986 rùi, cứ có "tư hữu" là TB bác à. Chính bác và tất cả các bác đây đều là TB thứ thiệt, nhưng Lý tưởng và "hô hào" là sẽ tiến lên XH... Nhưng theo lý thuyết thì phải có tích lũy đủ TB & đủ sức mạnh thì mới chuyển lên XH... đc.
K+ không thể lẹt đẹt như mấy Ông lớn TH đc, cứ ỷ lại bầu sữa N/sách mà thích làm chương trình gì thì làm, chương trình hay hoặc không hay, xem hay ko xem, ông cứ phát lên sóng ầm ầm, vì đã duyệt chi rùi, phải có chương trình, các ông không xem thì đi ngủ...
Vì đây là TH kinh doanh, không thể ép người dùng là phải lắp đặt, các bác không thích cũng chả sao vì có nhiều sự lựa chọn khác. Nhưng có nhiều người vẫn thích đó. Như kiểu Bác dùng điện thoại Nkia1100 và bác chủ thớt dùng cái Iphone4G, cũng gọi, cũng nghe, sóng tốt, liên lạc bình thường... Nhưng đó là sự lựa chọn cá nhân, bác chủ không thể ép bác dùng IP4G đc.
Em nghĩ mỗi người có sự lựa chọn khác nhau, tùy điều kiện. Nhiều người nói là hay, hấp dẫn và rẻ, 1 số người bảo chán và đắt quá.
P/S: Bắt đầu từ Giải BD Anh năm nay, nếu bên em không mua, và tất cả các Đài khác cũng không mua thì các bác cũng chẳng đc xem miễn phí như các mùa trước đc. VN đã qua thời đc cấp miễn phí cái này rùi (WC, EUR... bị cắt miễn phí từ lâu rùi). Hiện chỉ còn vài nước đc miễn phí ở Châu Á là Miễn điện, Lào, Campot,Apakittang....
Neu cty của bác 100% vốn TB thì miễn bàn rồi, chẳng ai có quyền kêu dù chỉ 1 từ đâu ah. Vấn đề mọi người than phiền là cty của bác có cổ phần của VTV mà nguồn vốn của VTV từ đâu ra thì chắc bác tự suy luận đc ah.

anchibui

Xe điện
Neu cty của bác 100% vốn TB thì miễn bàn rồi, chẳng ai có quyền kêu dù chỉ 1 từ đâu ah. Vấn đề mọi người than phiền là cty của bác có cổ phần của VTV mà nguồn vốn của VTV từ đâu ra thì chắc bác tự suy luận đc ah.
Bác ko trong cuộc nên em khó giãi bày đc.
Thực tế phần góp kia ... chỉ để thành LD thui. Mọi kế hoạch kinh doanh, điều hành, chuyên môn... đều do TB làm. Họ sẽ hưởng lợi tức nếu K+ sinh lời.
Đây em không QC cho ai, khách hàng mới là người đánh giá đc chất lượng.

Vietkid

Xe điện
Em không rõ cái nước Campot ( nghe giống BCS nhỉ ) với nước Apkittang là cái nước nào, dưng mà em ghét K+, em thề, ngày chủ nhật em lượn đi uống bia, thèm bóng đá thì xem sopcast, vật quá nữa vào hàng cà phê chứ nhất quyết không mua K+, mặc dù hôm rồi em cũng hỏi cụ VCTV, lý do tại sao thì các cụ biết.

Okane

Xe container
Nhà e dùng SCTV với cả HCTV thì phải.

Đùng 1 cái, cách đây 2 tháng, nó đòi tăng từ 66k lên 88k/tháng. Với 1 tỷ cái lý do tăng: từ điện, nước, biến động USD, giá lương thực....

Tự dưng chán, k muốn dùng, e muốn quay lại dùng antena cho nó miễn phí :))

Ah, cụ NONICK có chương trình miễn phí cho OF k, hay còn sư suất nào thì ới cho e, e cũng thik chơi K+.

Từ đầu giải ngoại hạng tới giờ, e chưa coi LIVE phát nào :-$

Website
www.facebook.com
Từ trước đến nay tôi thích đọc bài do kụ No Nick viết.

Và đây là thớt đầu tiên tôi không muốn đọc bài kụ viết.
Cố ép mình đọc xem kụ viết những gì, nhưng cũng đọc được không quá 10 dòng.

Rất thành thật xin lỗi kụ nhé. Giá mà kụ kinh doanh cái khác nhỉ.

Ủng hộ Tẩy chay K dương tính.

anchibui

Xe điện
Em không rõ cái nước Campot ( nghe giống BCS nhỉ ) với nước Apkittang là cái nước nào, dưng mà em ghét K+, em thề, ngày chủ nhật em lượn đi uống bia, thèm bóng đá thì xem sopcast, vật quá nữa vào hàng cà phê chứ nhất quyết không mua K+, mặc dù hôm rồi em cũng hỏi cụ VCTV, lý do tại sao thì các cụ biết.
Cụ nghĩ mình cụ ghét à? Nhiều người nghét lắm.
Mỗi người 1 sở thích riêng, cụ thích bia, cafe.... Em thích ăn uống, dạo phố, mua sắm. Nhưng em ghét người uống bia nhất, chẳng bao giờ em chơi.

f1_hn

Xe container
Bác ko trong cuộc nên em khó giãi bày đc.
Thực tế phần góp kia ... chỉ để thành LD thui. Mọi kế hoạch kinh doanh, điều hành, chuyên môn... đều do TB làm. Họ sẽ hưởng lợi tức nếu K+ sinh lời.
Đây em không QC cho ai, khách hàng mới là người đánh giá đc chất lượng.
Chơi với TB ko đơn giản, chắc bác cũng dân KD nên bác sẽ hiểu rõ hơn e.Rất nhiều bài học đã xảy ra khi chơi với TB theo kiểu như K+ rồi. TB sẽ đc hưởng lợi nếu k+ sinh lời còn nếu thất bát thì sao ah, những ai sẽ pải chịu những khoản này.
Bác có công nhận với e 1 điều: Ở đời chẳng thằng nào cho không thằng nào cái gì? E cũng hy vọng nhưng bác thuộc biên chế VTV làm việc trong K+ là những người tài đức vẹn toàn để mấy năm sau sẽ không pải để người dân hát bài: Ước gì.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
gửi cụ No Nick
Tại sao ở VN hiện nay có hiện tượng tẩy chay K+ mà ko tảy chay VTC hay hãng truyền hình nào khác , bản thân em ko phải cán bộ , công nhân viên đài truyền hình VTC cơ mà em vẫn ko ưa K+ .
tại sao à , tại vì nó gõ cửa nhà em dí vào mặt em cái độc quyền kiểu nhà giầu bán đất . VTC cũng đã từng mua độc quyền NH Anh nhưng họ vẫn share cho cho các đài khác phát sóng , tất nhiên những trận hay họ để phát trên kênh có trả tiền nhưng như vậy là người tiêu dùng ko phải cứ nhất nhất có tiền mới xem đc bóng đá như hiện tại K+ áp dụng .
HIện tại thì VTC có VTC HD nhưng cùng với nó vẫn là các kênh tiêu chuẩn mà ko trả tiền vẫn đc xem . Bác nào thích xem HD thì mua thôi .
Bản thân em cảm nhận đc rằng VTC họ cạnh tranh bằng chất lượng dịch vụ hơn là cách K+ làm hiện tại
thử hỏi cơ sở vật chất K+ có những gì để phục vụ người tiêu dùng , ngay cả mấy giải bóng đá đc độc quyền cũng phải thuê BLV bên VTV sang làm . tức là chả có gì ngoài mang cọc tiền tư bản và tiền thuế của nhân dân đóng góp đi ép lại người đóng thuế .
Đấy là còn chưa nói về giá cả theo kiểu người lao động thu nhập thấp thì đừng mơ xem đc
E tự hỏi 3 năm sau nếu K+ ko mua được bản quyền bóng đá nữa thì sẽ thế nào , hay khi đó ko phát triển đc thuê bao , nước ngoài rút vốn . Phá sản và để lại một đống phế tích cần khắc phục , một bộ phận người dân sẽ phí mất tiền đầu tư mua đầu vì chẳng biết làm gì cả . Mà điều này ko phải ko thể trở thành hiện thực vì VTC , HCTV , HTV ... không dễ đứng yên nhìn K+ .
Cuối cùng điều em muốn nói là K+ hãy phát triển bằng chất lượng dịch vụ chứ đừng chơi cái kiểu nhà giầu bán đất . Mong rằng cụ đủ tầm trong K+ để phản ảnh những lời này đến ông A hay B bên đó .

anchibui

Xe điện
Chơi với TB ko đơn giản, chắc bác cũng dân KD nên bác sẽ hiểu rõ hơn e.Rất nhiều bài học đã xảy ra khi chơi với TB theo kiểu như K+ rồi. TB sẽ đc hưởng lợi nếu k+ sinh lời còn nếu thất bát thì sao ah, những ai sẽ pải chịu những khoản này.
Bác có công nhận với e 1 điều: Ở đời chẳng thằng nào cho không thằng nào cái gì? E cũng hy vọng nhưng bác thuộc biên chế VTV làm việc trong K+ là những người tài đức vẹn toàn để mấy năm sau sẽ không pải để người dân hát bài: Ước gì.
Không phức tạp, cũng chẳng đơn giản.
Nếu không có TB (đầu tư nước ngoài tại VN), như Toyota, Honda, Yamaha, Shap, Sony, Panasonic,, HD, DW, LG, Samsung, Ford, HP, Compac, intel, piagio... còn nhiều nữa, em không kể hết đc, thì nước mình hiện tại chưa bằng anh Bắc Hàn đâu. Đôi bên cùng có lợi bác à.
Bác cứ thử hình dung, cái 4B, 2B, Mobi, TV, tủ lạnh.... các đồ dùng gia dụng... và hầu hết các thứ bác dùng và quanh chỗ bác ngồi toàn của TB sao.
Vậy TB cũng có mặt hạn chế nhưng mình chơi, làm, hợp tác vẫn có lợi hơn khi mình không bắt tay với nó, thì tội gì ngoảnh mặt.
Hiện tại chúng ta vẫn "Ước gì" đc làm vc với TB. Vì mình chẳng có gì ngoài cái "thị trường trống rỗng", nhu cầu tiêu dùng thì nhiều nhưng chẳng có sản phẩm, nếu có thì toàn SP "ôi"!
Nó có: thiết bị, công nghệ, $, vốn, chất xám đặc biệt là tác phong làm vc.... (bọn nó đặt kế hoạch lv cực chuẩn, khi đã lên KH thì làm cho xong, bất kể ngày, đêm).
Mình có: Ngoài thị trường "rỗng", mặt bằng, mấy anh kỹ sư (họ phải đào tạo lại từ 6-12 tháng), mấy anh quản lý, chỉ đấu đá nội bộ, bè cánh, dè bửu người giỏi, và tìm xem có tí "màu" nào là bằng mọi cách lấy cho bằng đc.
Cái này em thấy người nó khác người mình quá, mấy ông nhà mình hình như ông nào cũng vậy, cơ quan nào cũng thế, bằng mọi cách phải "moi" màu bằng đc, ko ít thì nhiều. Không có thì "chuồn" hết.
Chơi với nó lâu là người mình sẽ đỡ hơn đấy. Em không ở VTV bên đó "môi trường" cạnh tranh khốc liệt lắm!

supra

Xe container
cụ No Nick cho em hỏi ở thời điểm hiện tại thì K+ hơn cable VCTV cái gì ngoài cái đá bóng ngày CN???
Mà sao nó đắt thế ^:)^

anchibui

Xe điện
gửi cụ No Nick
Tại sao ở VN hiện nay có hiện tượng tẩy chay K+ mà ko tảy chay VTC hay hãng truyền hình nào khác , bản thân em ko phải cán bộ , công nhân viên đài truyền hình VTC cơ mà em vẫn ko ưa K+ .
tại sao à , tại vì nó gõ cửa nhà em dí vào mặt em cái độc quyền kiểu nhà giầu bán đất . VTC cũng đã từng mua độc quyền NH Anh nhưng họ vẫn share cho cho các đài khác phát sóng , tất nhiên những trận hay họ để phát trên kênh có trả tiền nhưng như vậy là người tiêu dùng ko phải cứ nhất nhất có tiền mới xem đc bóng đá như hiện tại K+ áp dụng .
HIện tại thì VTC có VTC HD nhưng cùng với nó vẫn là các kênh tiêu chuẩn mà ko trả tiền vẫn đc xem . Bác nào thích xem HD thì mua thôi .
Bản thân em cảm nhận đc rằng VTC họ cạnh tranh bằng chất lượng dịch vụ hơn là cách K+ làm hiện tại
thử hỏi cơ sở vật chất K+ có những gì để phục vụ người tiêu dùng , ngay cả mấy giải bóng đá đc độc quyền cũng phải thuê BLV bên VTV sang làm . tức là chả có gì ngoài mang cọc tiền tư bản và tiền thuế của nhân dân đóng góp đi ép lại người đóng thuế .
Đấy là còn chưa nói về giá cả theo kiểu người lao động thu nhập thấp thì đừng mơ xem đc
E tự hỏi 3 năm sau nếu K+ ko mua được bản quyền bóng đá nữa thì sẽ thế nào , hay khi đó ko phát triển đc thuê bao , nước ngoài rút vốn . Phá sản và để lại một đống phế tích cần khắc phục , một bộ phận người dân sẽ phí mất tiền đầu tư mua đầu vì chẳng biết làm gì cả . Mà điều này ko phải ko thể trở thành hiện thực vì VTC , HCTV , HTV ... không dễ đứng yên nhìn K+ .
Cuối cùng điều em muốn nói là K+ hãy phát triển bằng chất lượng dịch vụ chứ đừng chơi cái kiểu nhà giầu bán đất . Mong rằng cụ đủ tầm trong K+ để phản ảnh những lời này đến ông A hay B bên đó .
Như em đã coment trước, khi nó rút (nếu ko làm), mình sẽ đc lợi nhiều lắm, vì ngoài mặt bằng và "thị trường rỗng" ra mình chẳng có gì.
Còn về "nhà giàu bán đất". Bác ko trong cuộc ko biết. Kể từ mùa giải BD này, bất cứ Đài nào như VTC, VTV... mua đc bản quyền cũng không đc share.
Đây là quy định của nhà thầu BD quốc tế chứ không phải bên nào đặt ra, nếu vi phạm họ sẽ cắt vì vi phạm bản quyền.
Cụ có biết mấy mùa WC,ERU trước, mấy ông nhà mình bàn nhau chung $ chơi. Nghĩa là các ông cũng đấu thầu độc lập nhưng "thông" trước với nhau rồi. Bỏ cực rẻ, 1 ông trúng với giá cao nhất trong số "rẻ". Song lại về chia số $ trúng đó = 5 phần, mỗi ông nộp 1/5 số "rẻ" đó và share phát tẹt ga, cái này ko biết làm sao lọt ra ngoài, họ có CV cảnh cáo.

Wakeup

Xe điện

Bác có thể bẩu với em là hiện tại có bao nhiêu thuê bao không mà bác nói cứ như nghị quyết ý.
Nói thật với bác là đúng ăn cây nào rào cây ấy, nhưng đừng máy móc, bảo thủ mà bảo vệ cái kiểu kinh doanh độc quyền của K+ không suy xét gì cả.
Ngay kiểu cách trả lởi người khác theo kiểu áp đặt, độc quyền (toàn chữ in đậm/bold) cũng gây phản cảm cho người đọc rồi.

Chỉnh sửa cuối:

dép lê

Xe tải
Nhà em mới lắp K+ ( Chảo+đầu thu mất 1,5 triệu và có 3 gói cước)
Gói 1: 50.000/1thang em ko nhớ có bao nhiêu kênh
Gói 2: 100.000/1 tháng nhà em đang dùng được có 55 kênh thui.(1,5 triệu + 6thang thuê bao+ Cp lắp đặt 150 ngàn)=2.250.000đ
Gói 3: 250.000/1 tháng xem được 71 kênh trong đó riêng tối Chủ Nhật xem bóng đá
Em có số điện thoại của CTY đây: 19001592 Kụ call để được tư vấn thêm

anchibui

Xe điện
Bác có thể bẩu với em là hiện tại có bao nhiêu thuê bao không mà bác nói cứ như nghị quyết ý.
Nói thật với bác là đúng ăn cây nào rào cây ấy, nhưng đừng máy móc, bảo thủ mà bảo vệ cái kiểu kinh doanh độc quyền của K+ không suy xét gì cả.
Ngay kiểu cách trả lởi người khác theo kiểu áp đặt, độc quyền (toàn chữ in đậm/bold) cũng gây phản cảm cho người đọc rồi.
Cụ ơi! Cụ đã nghét K+ rùi thì chắc là em cụ cũng chẳng yêu quý đc. Như kiểu nghét hàng của Khựa thì nhìn thằng Khựa nào trông cũng đáng nghét. Điều đó là tất nhiên kể cả em là người tốt.
Ở đây em muốn tranh luận thoải mái thui, chứ ko thể áp đặt cái gì. Em ko nói là Hãng này hay, tốt hơn hãng khác, các bác phải dùng cái này, cái nọ.
Vậy mong bác hiểu.

Trạng thái
Thớt đang đóng