[Funland] Just for fun: North Korea pics!

Bigisbest

Xe container
Cái sướng cái khổ nó cũng là quan niệm sống của mỗi sắc dân nó khác nhau .Ở đây mình chỉ nói về điều kiện sống hiện tại của dân mình so với thời bao cấp thì nó khấm khá hơn dễ chịu hơn thôi .
Câu này thì quá đúng ạ. Ông cụ nhà em thì bữa cơm nào hơi tươi hơn tí là lại phân trần: thế này ngày xưa đến phú nông cũng chả có. Bà mẹ em đế: phú nông làm gì có...bởi ngày xưa, phú nông đâu phải bữa nào cũng có...thịt mà ăn, nhứt là thịt gà 8-|

vudinhtaybannha

Xe container
Câu này thì quá đúng ạ. Ông cụ nhà em thì bữa cơm nào hơi tươi hơn tí là lại phân trần: thế này ngày xưa đến phú nông cũng chả có. Bà mẹ em đế: phú nông làm gì có...bởi ngày xưa, phú nông đâu phải bữa nào cũng có...thịt mà ăn, nhứt là thịt gà 8-|
Nói để so sánh thì nó cũng vô cùng lắm ,địa chủ ngày xưa có vài mẫu ruộng ,có cái nhà gỗ lợp ngói ,vài con trâu + mấy người giúp việc đã ở dạng giầu có rồi .Thời 70 -80 bọn mình sắm đôi dép nhựa Tiền phong đi còn bị ông Cục phó suốt ngày soi ,vì ông ấy toàn đi dép cao su Bình Trị Thiên " không phải dép đúc Tầu " Bọn mình còn phản ứng lại bẩu ông ấy là mỗi thời một khác ,thủ trưởng cứ bắt bọn em diện mãi cao su à ? .

xe lexus

Xe tải
Bãi biển Wonsan

Một cửa hàng bán kem

Nhà tập thể ở Bình Nhưỡng

Đọc báo công cộng

Trên tàu điện ngầm

Đầu bếp nhà hàng ăn Âu: Bánh Pizza

Xã viên Hợp tác xã nông nghiệp Chonsam (thuộc Wonsam-cách Bình Nhưỡng 200km)

chaybo

Xe điện
Em ngày xưa còn ngâm bọt biển vào xăng để vá săm, săm cũ cắt đi, gép mấy mảnh rồi măng xông lại được cái săm mới. Nói chung là thời đấy mình tận dụng được hết mọi thứ nên lao công vệ sinh cũng nhàn, chả có nhiều rác mà dọn.
Há há....
Cụ lại bắt đầu bốc phét roài.... :))
Bọt biển ngâm xăng thành keo dán thì đúng. Nhà cháu cũng chơi món này, chắc cực. Nhưng chỉ dùng để dán những thứ mang tính cố định thôi. Nhà cháu hay cho vào lọ nhựa có cái vòi để dán mô hình.
Keo bọt biển khi khô thường cứng lại, không dẻo như kếp để có thể dùng vá xăm xe đc :))

gocart

Xe cút kít
Dân Bần Hàn đi đâu hết ấy , các cụ nhỉ ? Nhìn như khu nhà hoang . Ở VN , chắc chắn là nhộn nhịp lắm , cụ nào xem các thớt ảnh về VN những năm bao cấp thì rõ .
Cái vỏ trông hoành nhưng ko điện , ko nước thì sống kiểu gì?
Có người ở thì quản áo phơi ê hề ngay.

gocart

Xe cút kít
măng -xông cũng không khó ạ. Cơ bản là phải biết cách lộn hai đầu xăm cho chuẩn. Dụng cụ cần thêm đọan gõi tròn đường kính khoảng 3 cm.
Cái khó của măng xông là khi vá xong thì chu vi săm mới phải bằng săm cũ nếu không sẽ xoắn ruột gà.

gocart

Xe cút kít
Một nhóm người tỵ nạn Bắc Triều trong vai khách du lịch đang chuẩn bị vào ĐSQ Đan mạch tại VN:

bimbim5656

Xe container
Không biết các cụ có còn nhớ , hồi xưa khi mà trong nhà không còn nhựa để vá cái săm xe đạp , toàn phải tạm bợ bằng cách ngâm cao su vào xăng để lấy nhựa ...
Ngâm cao su vào xăng thành keo. Ngày xưa bọn em toàn xin cao su thừa khi làm giày dép ngâm vào dầu hỏa, sau vài hôm nó tan hết thành keo, tha hồ dán các thứ :)

happyhn

Xe container
Nhà tập thể ở Bình Nhưỡng
Bọn TT này dốt, ko biết đường mà cho bồn nước lên nóc cho có áp lực, ăng ten TV để trong nhà thì muỗi bỏ bu, còn éo biết đua chuồng cọp ra mà lấy thêm DT ở cho xướng

bimbim5656

Xe container
Bắc Triều Tiên cũng nghèo nhưng không thê thảm như mình thời bao cấp những năm 76-86 đâu cụ ạ

Ai bảo cụ không thê thảm, ngày xưa mình còn có LX và các nước Đông Âu (phe XHCN) viện trợ nên vẫn có miếng ăn. Bắc Triều thì thì đói dài, đói triền miên, bao nhiêu đồ TQ, HQ viện trợ thì nó cung cấp hết cho Bình Nhưỡng, mà ngoại ô BN cũng đói lắm. Năm nào mà mất mùa thì gần bằng năm 45 của mình.

tuannbb

Xe điện
ảnh độc và lạ quá cụ ơi, em mời cụ 1 ly nhé!

Santa Fee

Xe buýt
Cái khó của măng xông là khi vá xong thì chu vi săm mới phải bằng săm cũ nếu không sẽ xoắn ruột gà.
Với cả hai đoạn săm phải thẳng nhau, lệch chút là cũng xoắn ngay. Có cụ nào đi đường bị thủng săm độn rơm vào đi tiếp để tìm chỗ vá săm chưa ạ?

TVPL

Xe container
Với cả hai đoạn săm phải thẳng nhau, lệch chút là cũng xoắn ngay. Có cụ nào đi đường bị thủng săm độn rơm vào đi tiếp để tìm chỗ vá săm chưa ạ?
Em không biết võ này :) Cơ mà lấy dây cao su quấn đoạn lốp bị chửa hay rách thì em đi suốt.

tuannbb

Xe điện
Vâng, giờ này mà uống rượu của cụ là khỏi làm việc luôn :))