Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

loi_chip

[Tịch thu bằng lái]
hnay em mượn xe của người nhà, đi vào đường làng nhỏ quá nên quệt bên phụ vào cái cột điện. Phần ốp màu trắng trắng ở cửa nó bị xước khá rõ. Các bác cho em hỏi cái phần ấy nó bằng nhựa hay bằng sắt vậy ạ? Nếu muốn khắc phục vết xước này thì làm ở đâu, và giá cả thế nào ạ? Em xin cám ơn trc!

khanhwin100

Xe buýt
Phần ốp đó bằng nhựa, bác qua chỗ nào họ làm sơn làm lại thôi nếu không vỡ thì chắc cũng không hết nhiều

khanhwin100

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xe em năm nay được gần 9 tuổi rồi nhưng lốp dép vẫn còn ngon, không biết có cần thay không em sợ đi mùa nóng này mà lốp già quá có sao không các cụ? nhờ các cụ chỉ giáo

loi_chip

[Tịch thu bằng lái]
Phần ốp đó bằng nhựa, bác qua chỗ nào họ làm sơn làm lại thôi nếu không vỡ thì chắc cũng không hết nhiều
bác cho em hỏi luôn địa chỉ cụ thể của chỗ nào ấy đc ko ạ? hihi, em chưa đi sửa chữa cái gì bao giờ, sợ lại thành gà cho các bác ý chăn nên muốn đến luôn 1 chỗ nào đáng tin cậy

khanhwin100

Xe buýt
cụ ở đâu, cái đó chỗ nào làm về sơn mà chả làm được, ra nó bả tý matit và rồi sơn lại thôi chắc mất vài trăm là cùng. nếu chỉ xước nhẹ thì theo em cứ để nguyển chứ sơn vào sau ỳ rửa xe nhiều lân nó bong ra trong tởm lắm.
em gửi bác địa chỉ em hay qua là chỗ Bác Dương ở Hà Đông số cầm chân của bác ý đây: 01669642463

khanhwin100

Xe buýt
em xin lỗi được đính chính lại vụ sang tên đổi chủ,
em cũng đang có ý định sang tên và xe đời 2003/2004 em hỏi lại là chỉ 30% của giá trị xe em đã nêu ở dưới thôi ah
Chiều nay em vừa hỏi bên Thuế xe Jolie áp mức khá cao đời 2003,2004 là 320x12% còn 2005 trở đi là 360x12%, trước 1999-2002 là 290x12%. cao hon giá trị thực tế

loi_chip

[Tịch thu bằng lái]
cụ ở đâu, cái đó chỗ nào làm về sơn mà chả làm được, ra nó bả tý matit và rồi sơn lại thôi chắc mất vài trăm là cùng. nếu chỉ xước nhẹ thì theo em cứ để nguyển chứ sơn vào sau ỳ rửa xe nhiều lân nó bong ra trong tởm lắm.
em gửi bác địa chỉ em hay qua là chỗ Bác Dương ở Hà Đông số cầm chân của bác ý đây: 01669642463
Em ở gần Yên Phụ ạ, nhưng mà đi sang Hà Đông mà được việc thì cũng đi.
Cái này liệu có thể tháo hẳn ra rồi dán giấy như dán xe máy đc ko hả bác. :D. Khổ ghê, cái bệnh nặng chả nặng, nhẹ chả nhẹ đâm ra chả biết mang đến đâu. Mang đến hàng nhựa thì ko biết họ có biết làm ko, mang ra garage thì sợ họ cóc thèm sửa cái lặt vặt này. Hic hic, để em thử gọi cho bác Dương hỏi xem sao

nxthaihud3

Xe hơi
Em đoán mò rằng: Hình 1: Là máy Zinger còn hình 2 là máy Jolie:))

rfs

Xe điện
loi_chip nói:
Em ở gần Yên Phụ ạ, nhưng mà đi sang Hà Đông mà được việc thì cũng đi.
Cái này liệu có thể tháo hẳn ra rồi dán giấy như dán xe máy đc ko hả bác. :D. Khổ ghê, cái bệnh nặng chả nặng, nhẹ chả nhẹ đâm ra chả biết mang đến đâu. Mang đến hàng nhựa thì ko biết họ có biết làm ko, mang ra garage thì sợ họ cóc thèm sửa cái lặt vặt này. Hic hic, để em thử gọi cho bác Dương hỏi xem sao
Mang sang cụ Vietvoiz ngay cầu Chương Dương

rfs

Xe điện
Số cụ vietvoiz (Tiến) 0942362333

28984

Xe máy
Các cụ hội Jolie nhà mình sinh hoạt ở đâu thế nhỉ, em mới mua một con Jolie 2003 MB MPI chạy khoảng trên 10 vạn giá 270tr, máy móc vẫn ngon chỉ có một số thứ cần mông má từ từ cho nó đẹp và lung linh, hôm nay vừa lấy xong đọc một lèo gần hết 154 trang thấy nhiều điều bổ ích tuy nhiên hôm nào muốn vodka các cụ tận nơi để học hỏi. Tháng 6 này em mới lấy bằng nhưng từ giờ đang chăm chỉ luyện lái cho ngọt ngào để có bằng xong là vi vu với em nó luôn :D hehe.

duc_anh

Xe tải
Chiếc sơ cua của em cho con Jolie 2001 tệ quá rồi, nên em tìm chiếc sơ cua khác ạ!

Bác nào còn dư dùng hay muốn bán thì í ới em ngay nhé.

Số cắp nách em là: 0993976072

Em xin cám ơn ạ!

28984

Xe máy
Các bác cho em hỏi kính kiện con Jolie của em giờ ấn nút chỉnh nó cứ kều ò ò và nằm yên, có phải là chết cái motor điện không ạ, giờ không chỉnh được cả 2 con rồi. các bác biết chỗ nào giải quyết cái vụ này nhắn em một câu.

pdkhoajp

Xe điện
Các bác cho em hỏi kính kiện con Jolie của em giờ ấn nút chỉnh nó cứ kều ò ò và nằm yên, có phải là chết cái motor điện không ạ, giờ không chỉnh được cả 2 con rồi. các bác biết chỗ nào giải quyết cái vụ này nhắn em một câu.
Bác có thể tin tưởng ở 2 nơi sau (là thợ cứng của Mitsu giờ mở gara riêng):

1) Bác Dương - Hà Đông: 0166.964.2463;

2) Bác Thắng - Nguyễn Xiển: 097.393.6275.

Nếu bác tháo ra và thấy là mô tơ chết rồi thì xem có quấn lại được chắc là sẽ rẻ hơn là mua mới.

longtwin99

Xe tải
Hi các cụ, tình hình em vừa mở thử cái đầu Kenwood DPX 3070 theo xe, và đã lấy đũa gắp cặp jack AUX IN ra để cắm dây chuyển sang đầu 3,5mm, giờ nghe iPod các kiểu ngon lành lắm rồi ạ, dây em cho chạy vòng xuống dưới thò ra dưới chân bên phụ, hơi xấu tí nhưng nghe đc là em khoái lắm rồi (tiếc là ko chuyển bài trên đầu đc thôi) :))

Nhân tiện em hỏi các cụ là tuần sau xe em hết hạn đăng kiểm phải đi khám lại mà cái đèn phanh trên đuôi gió của em lại cháy gần hết số bóng, còn lại 1, 2 cái thôi thì có vấn đề gì ko ạ? Hôm trước em hỏi bên chợ OF thì cụ kinh doanh chuyên nghiệp bảo phải thay cả đuôi gió vì ko có đèn bán riêng, các cụ có cách nào thay mỗi mảng đèn đấy ko ạ, vì em thấy phải thay cả đuôi gió nó phí quá, đuôi vẫn đẹp thế cơ mà :(
Cụ bị tư vấn đểu roài. Trong cái đèn đó là một dây bóng led, cụ thích thì thay mới cả dây, khéo tay mà tiết kiệm thì thay từng bóng cũng được nhá.
Em thì tư vấn cụ nên thay cả dây, về khoản giá cả thì cụ coi chừng kẻo hỏi xong lại ngã đập đầu xuống đất.:))

tuantudt

Xe tải
Hi các cụ, tình hình em vừa mở thử cái đầu Kenwood DPX 3070 theo xe, và đã lấy đũa gắp cặp jack AUX IN ra để cắm dây chuyển sang đầu 3,5mm, giờ nghe iPod các kiểu ngon lành lắm rồi ạ, dây em cho chạy vòng xuống dưới thò ra dưới chân bên phụ, hơi xấu tí nhưng nghe đc là em khoái lắm rồi (tiếc là ko chuyển bài trên đầu đc thôi) :))

Nhân tiện em hỏi các cụ là tuần sau xe em hết hạn đăng kiểm phải đi khám lại mà cái đèn phanh trên đuôi gió của em lại cháy gần hết số bóng, còn lại 1, 2 cái thôi thì có vấn đề gì ko ạ? Hôm trước em hỏi bên chợ OF thì cụ kinh doanh chuyên nghiệp bảo phải thay cả đuôi gió vì ko có đèn bán riêng, các cụ có cách nào thay mỗi mảng đèn đấy ko ạ, vì em thấy phải thay cả đuôi gió nó phí quá, đuôi vẫn đẹp thế cơ mà :(
Cái đó theo tôi biết thì rất hay cháy kể cả thay cả cụm mới, cụ thay cả dây đèn led trắng là ok ngay, tôi đã thay rồi cụ ra chợ giời khoảng 50k-60k

EmthemBMW

Xe tải
Các cụ chuyên gia tư vấn giúp em với. Xe em mấy hôm nay trời nồm, bật điều hòa sấy kính thì xe đi bị giật giật, ko êm ái như trước và đồng hồ chỉ nhiệt độ máy lên đến gần giữa( cao hơn bình thường không bật điều hòa).
Hiện tượng như vậy có cần đem đi kiểm tra, sửa chữa không ạ? Nếu đi kiểm tra thì nên yêu cầu kiểm tra điều hòa hay kiểm tra xăng gió(kiểm tra phần máy)? Không biết xe lâu rồi chưa thay lọc xăng ( xe dùng CHK) thì có dẫn đến hiện tượng này không ạ

Cho em hỏi thêm là nếu cứ có khói trắng( hơi nước ) ở cuối ống xả thì có thể yên tâm là xăng gió đã chỉnh chuẩn không ạ( tức là ăn ít xăng)? Hay hai chuyện này là không liên quan? ( em hỏi vì hôm mang đến chỉnh CHK chỗ bác Dương, khi thấy có nước ở ống xả chảy tong tong là bác ý reo ầm lên, ko chỉnh nữa nhưng giờ xe vẫn ăn xăng-chạy đường dài khoảng 14L/100km
Cảm ơn các cụ
Cụ kiểm tra lại cụm Moto bước, em thay ngoài 2tr đấy, Việt Hùng báo 7tr