Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

phongthanhauto

Xe buýt
em xin mượn ảnh 1 cụ trên này để hỏi các cụ mấy việc, vì xe em cũng tương tự

1. cái nút trên cùng bên cánh lái của xe em không biết có tác dung gì, hình in trên đó cũng mờ rồi, ấn hay không ấn thì cũng thấy giống nhau (hoặc em không biết khác chỗ nào)

2. Nút trên nút bật/tắt điều hòa thì cũng đang để trống (để lắp thêm các option khác) như của cụ trên. Em không biết có lắp được nút đề nổ start/stop vào đó không vì không thấy cụ nào chế vào đó. Có lẽ sợ là đang chạy mà trẻ con ấn vào đó thì có tắt mất máy không?

3. Nguyên tắc của nút Start/Stop chỉ là ấn thì chạm 2 đầu dây vào nhau thôi đúng không ạ?
1. Cái nút ấy nếu bấm xuống thì cụ sẽ không điều khiển lên xuống kính ở 3 cánh còn lại.
2. Theo em hiểu thì không thể lắp nút Star/Stop vào vị trí đó. (Hôm qua em có chạy thử xe của cụ Golbal Jolie 204, phải đạp phanh chân thì Star/Stop mới có tác dụng => Không sợ trẻ con nghich vào)
3. Mời cụ Golbal Jolie vào trả lời hộ

Doan Thanh Dat

Xe máy
2. Theo em hiểu thì không thể lắp nút Star/Stop vào vị trí đó. (Hôm qua em có chạy thử xe của cụ Golbal Jolie 204, phải đạp phanh chân thì Star/Stop mới có tác dụng => Không sợ trẻ con nghich vào)
vậy thì lắp được tốt chứ cụ, chỉ cần kiếm được cái nút thôi, vì nếu đúng là chỉ cần chạm 2 dây vào nhau thì dễ mà

phongthanhauto

Xe buýt
vậy thì lắp được tốt chứ cụ, chỉ cần kiếm được cái nút thôi, vì nếu đúng là chỉ cần chạm 2 dây vào nhau thì dễ mà
Em xem cái nút đề nổ của cụ Golbal Jolie nó phải to bằng hoặc hơn cái ổ khóa đó. Nếu chế vào đó thì cụ định khoét Táp lô à.
Mà hình như bên trong cái nút Star/Stop đó cũng vẫn phải nhét chìa khóa điện vào đó, cái này thì em không rõ lắm, để cụ Golbal vào trả lời hộ

em xin mượn ảnh 1 cụ trên này để hỏi các cụ mấy việc, vì xe em cũng tương tự

1. cái nút trên cùng bên cánh lái của xe em không biết có tác dung gì, hình in trên đó cũng mờ rồi, ấn hay không ấn thì cũng thấy giống nhau (hoặc em không biết khác chỗ nào)

2. Nút trên nút bật/tắt điều hòa thì cũng đang để trống (để lắp thêm các option khác) như của cụ trên. Em không biết có lắp được nút đề nổ start/stop vào đó không vì không thấy cụ nào chế vào đó. Có lẽ sợ là đang chạy mà trẻ con ấn vào đó thì có tắt mất máy không?

3. Nguyên tắc của nút Start/Stop chỉ là ấn thì chạm 2 đầu dây vào nhau thôi đúng không ạ?
Cái nút trên tapspi đấy là khóa kính 3 cánh đấy cụ! Hôm e lắp cái táp bi này cậu thợ nhà em làm văng cái nút ra giữa đường ,chưa kịp nhặt lại thì xe qua nó bép luôn... e phải ra chợ mua lại cả bộ bấm kính trung tủa 7 lít , về lấy mỗi cái nút đấy thôi ạ!( cụ nào hỏng công tắc tổng đấy em tặng nhé)
Cái nút bịt chờ kia để lắp công tắc 1 số đồ cụ độ thêm thôi ạ( chịu khó tìm thì được đúng công tắc lắp vào chỗ đấy). lắp smatky với jolie thì nên lắp vào đúng ổ khóa là đẹp, nó hình tròn và nhiều chức năng hơn như cụ lên ko đặt được vào đấy như ý cụ đâu.

Doan Thanh Dat

Xe máy
lắp smatky với jolie thì nên lắp vào đúng ổ khóa là đẹp, nó hình tròn và nhiều chức năng hơn như cụ lên ko đặt được vào đấy như ý cụ đâu.
SmartKey trên Jolie làm được những việc gì hả cụ?

Xe at họ lắp vào lệnh đạp phanh mới đề được là ok vì ko bị chết máy khi lưu thông trên đường. MT thỉnh thoảng vẫn bị chết máy nếu ko quen xe, mỗi lần vậy mà phanh lại mới đề được thì cũng hơi bất cập,em thấy Đặt lệnh vào đạp côn là hợp lý nhưng côn lại ko có đèn như phanh để lấy lệnh.

Jolie Tn

Xe đạp
Xe at họ lắp vào lệnh đạp phanh mới đề được là ok vì ko bị chết máy khi lưu thông trên đường. MT thỉnh thoảng vẫn bị chết máy nếu ko quen xe, mỗi lần vậy mà phanh lại mới đề được thì cũng hơi bất cập,em thấy Đặt lệnh vào đạp côn là hợp lý nhưng côn lại ko có đèn như phanh để lấy lệnh.
Xe em dạo này cư hơi ep số la u kinh khủng ko biết là tai sao nữa cac cu

Maicongthanh

Đi bộ
Xe em jolie 2001, ở số 1,2 khi tăng ga từ từ ở chế độ không tải máy không bốc ngay mà hẫng như bị thiếu xăng 1 giây rồi máy bốc giật mạnh. khi đi nhanh thì không sao. em đã chỉnh bơm tăng tốc hết cỡ. Nhờ các đại ca mách giúp. Xe em mọi thứ đều ổn ngoài bộ chế nghi có vấn đề.

quan_service

Xe buýt
Chào các bác ah, em đang tìm mua giá nóc của con jolie ( hay còn gọi là sân bay ) nhưng hỏi mấy chỗ đều ko có, có bác nào biết chỗ nào bán mách e với ah hoặc bác nào thừa bỏ ko dùng đến để lại cho e ah, e xin cám ơn!!!!

pdkhoajp

Xe điện
Xe em jolie 2001, ở số 1,2 khi tăng ga từ từ ở chế độ không tải máy không bốc ngay mà hẫng như bị thiếu xăng 1 giây rồi máy bốc giật mạnh. khi đi nhanh thì không sao. em đã chỉnh bơm tăng tốc hết cỡ. Nhờ các đại ca mách giúp. Xe em mọi thứ đều ổn ngoài bộ chế nghi có vấn đề.
Bác vệ sinh lại chế hòa khí, kiểm tra lại bộ chia điện + dây + bugi +đầu bọp. Tuy nhiên khả năng nhiều là ở bộ chế hòa khí bị bẩn.

pdkhoajp

Xe điện
Chào các bác ah, em đang tìm mua giá nóc của con jolie ( hay còn gọi là sân bay ) nhưng hỏi mấy chỗ đều ko có, có bác nào biết chỗ nào bán mách e với ah hoặc bác nào thừa bỏ ko dùng đến để lại cho e ah, e xin cám ơn!!!!
Bác thử qua phố Hàng Mắm, đoạn giữa Hàng Tre và Nguyễn Hữu Huân, có 1 cửa hàng chuyên giá nóc, giá loanh quanh 1M thôi.

VMS_01

Xe đạp
Cháu mới tậu được em jolie 2003 MPI, cháu thấy đồng hồ công tơ mét ko có báo vòng tua máy, cháu muốn thay loại có vòng tua máy. Các cụ biết chỗ nào bán và giá cả là bao nhiêu chỉ cho cháu với. Cám ơn các cụ nhiều
Loại cháu muốn mua:

quan_service

Xe buýt
Bác thử qua phố Hàng Mắm, đoạn giữa Hàng Tre và Nguyễn Hữu Huân, có 1 cửa hàng chuyên giá nóc, giá loanh quanh 1M thôi.
Hình như chỗ bác bảo nó là phố hàng chĩnh đấy ah, chỗ này cũng chuyên cản và giá nóc nhưng e hỏi rồi nó bảo là lâu rồi ko ko nhập về vì bán chậm, cửa hàng của họ ở số 4 hàng chĩnh.

Vietdriver

Xe đạp
Cháu mới tậu được em jolie 2003 MPI, cháu thấy đồng hồ công tơ mét ko có báo vòng tua máy, cháu muốn thay loại có vòng tua máy. Các cụ biết chỗ nào bán và giá cả là bao nhiêu chỉ cho cháu với. Cám ơn các cụ nhiều
Loại cháu muốn mua:
cụ gọi cho số 0913661679 trong Sài Gòn ( Mr.Chiến ) còn nhiều đồng hồ như cụ cần , giá 1 củ

Jolie Tn

Xe đạp
Các bác nào biết chỗ bán cổ xả của Jolie 2003 chạy CHK không của em nứt hết hàn lại nứt
Bac den co cau thang o nguyen xien cau ay ay dat cho con xe truoc cua e cung dat cau ay mua ho cho day cung re thoi ma ca cong lap moi co hon 2cu thoi e thay o day may nam roi ko han dc dau trước e cung đi hàn rồi mấy lần ko dc cuoi cùng thay cái mới vao ok luôn đến chu sau đi mấy nam nay rồi van ok

Jolie Tn

Xe đạp
Cảm ơn cụ, em cũng tìm rồi nhưng không có. Giờ em lại thấy không bọc lốp cũng quen rồi.
Bác gọi cho cậu thắng nguyễn xien hỏi xem chac la câu ấy kiếm được đấy lần trước e cũng nhờ cậu ay mua hô đấy cũng rẻ thôi mà