Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

cuonghuy

Xe hơi
Chào các cụ. Hôm qua em cho con xe đi làm lại toàn bộ phần gầm hết hơn 3 củ , làm xong đi thấy chắc hơn nhwnh chát quá . Thay mất 2 ro tuyen đứng, toàn bộ cao su lót nhíp, 4 cái lót gầm + dán thêm chống ồn cánh cửa + công .

i30cw9912

Xe tăng
Chào các cụ. Hôm qua em cho con xe đi làm lại toàn bộ phần gầm hết hơn 3 củ , làm xong đi thấy chắc hơn nhwnh chát quá . Thay mất 2 ro tuyen đứng, toàn bộ cao su lót nhíp, 4 cái lót gầm + dán thêm chống ồn cánh cửa + công .
Tôi thấy Jolie gầm cao, cách âm tốt mà sao nhiều cụ dán chống ồn làm gì nhỉ ?

tieubi89

Xe máy
các cụ ơi cho cháu hỏi
, làm thế nào mà cửa em nó cứ ọp ẹp ấy. @@. ngoài thay khuy thì còn cách nào ko ạ

trung.pajero

Xe đạp
Màng bơm xăng xe CHK nhà cháu có hiện tượng kém, cháu muốn nâng cấp lên bơm điện. Các cụ tư vấn cho cháu lên thay bơn điện loại nào cho hợp lý ( ngon bổ rẻ). Cám ơn các cụ

i30cw9912

Xe tăng
Màng bơm xăng xe CHK nhà cháu có hiện tượng kém, cháu muốn nâng cấp lên bơm điện. Các cụ tư vấn cho cháu lên thay bơn điện loại nào cho hợp lý ( ngon bổ rẻ). Cám ơn các cụ
Tôi mua xe từ trong Đà Nẵng ra thấy bác chủ cũ đã lắp bơm điện của Mitshubishi. Chạy khá ổn, cụ thử qua Nguyễn Xiển nhờ các cụ ý lấy hộ xem sao

trung.pajero

Xe đạp
Tôi mua xe từ trong Đà Nẵng ra thấy bác chủ cũ đã lắp bơm điện của Mitshubishi. Chạy khá ổn, cụ thử qua Nguyễn Xiển nhờ các cụ ý lấy hộ xem sao
Cụ cho cháu biết xe cụ lắp loại bơm nào ạ
1-

2-
cái này kêu tạch tạch to lắm

i30cw9912

Xe tăng
Em cũng rõ là cái nào, thi thoảng cũng nghe thấy tiếng lạch tạch nhưng chẳng ảnh hưởng gì cả. Lúc mới cũng thấy khó chịu nên mang vào garage Đại Đồng các ý bảo là bơm của Mitshu. Sau đi quen dần và đa phần tiếng lạch tạch chỉ xuất hiện khi bị tắc đường, còn chạy đường trường và tuyến đường như em đi hàng ngày thì gần như không nghe thấy (Từ Hàng Than <--> Phú Thượng).

cuonghuy

Xe hơi
Chào các cụ . Hôm qua em làm một chuyến Tuyên Quang - Nam hà kiểm tra xem tình trạng ăn uống của xe dạo này như thế nào thấy : Trước khi đi em bơm đầy xăng vào bình, bấm cho về 0 km và xuất phát từ TP Tuyên Quang đi đường Sơn Nam trên xe lúc này 8 người lớn và trẻ em + hàng hóa , nói chung là đầy xe, em đưa thằng cháu vào sân bay Nội bài, lên đường cao tốc Hà Nội , Lào cai lớ ngớ nhầm đường, đáng nhẽ rẽ trái, lại rẽ nhầm bên phải, chạy một mạch đến cầu Phong châu thuộc địa phận Phú Thọ mới quay lại được, mất 60km cả đi lẫn về, chạy trên cao tốc mình thấy xe trước chạy 120km/h, mình cũng chạy 120km không biết đường cao tốc có bắn tốc độ không ? thấy xe nào cũng chạy tầm 120, có xe chạy hơn mình thử bán theo một đoạn chạy thấy kim chỉ 140 thì thôi. vòng lại vào sân bay nội bài đưa thằng cháu xong chạy đến Phủ Lý - Nam hà thấy đồng hồ xăng báo còn 1 vạch, ăn cưới xong quay về lúc này còn 5 nguời về chạy về Sơn Tây chơi, loanh quanh một lúc, sau đi đường Sơn Nam về, về đến nhà xem công tơ mét báo 513km đồng hồ xăng báo về nấc cuối cùng , vào bơm xăng đúng cây lúc sáng đổ hết 43 lít đầy bình, không biết bình jolie được bao nhiêu lít hay đồng hồ báo xăng của em bị sai , tính ra bình quân khoảng 8,6lit/100km chạy cả cao tốc lẫn đường hỗn hợp . Nói chung chạy đường trường thì thấy cũng bình thường không ăn nhiều lắm . (Xe của em Jolie SS sản xuất năm 2006 đăng ký lần đầu năm 2007 nói chung hình thức và máy móc còn được).

i30cw9912

Xe tăng
8.6 lít xe MPI phun xăng đa điểm - em nghĩ là quá tiết kiệm rồi, ngang với phun xăng điện tử. Xe I30CW của em cũng 8.5 lít như xe cụ, còn Jolie MB 2002 của em là CHK, MB đường trường 10 lít/100 km. Thành phố 12 lít/100 km, leo đèo Pha Đin 13 lít/100 km. Túm lại Jolie đi càng nhiều người máy càng ngọt, leo khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Jolie nhà em cũng tầm 8,5L/100 km

Chào các cụ . Hôm qua em làm một chuyến Tuyên Quang - Nam hà kiểm tra xem tình trạng ăn uống của xe dạo này như thế nào thấy : Trước khi đi em bơm đầy xăng vào bình, bấm cho về 0 km và xuất phát từ TP Tuyên Quang đi đường Sơn Nam trên xe lúc này 8 người lớn và trẻ em + hàng hóa , nói chung là đầy xe, em đưa thằng cháu vào sân bay Nội bài, lên đường cao tốc Hà Nội , Lào cai lớ ngớ nhầm đường, đáng nhẽ rẽ trái, lại rẽ nhầm bên phải, chạy một mạch đến cầu Phong châu thuộc địa phận Phú Thọ mới quay lại được, mất 60km cả đi lẫn về, chạy trên cao tốc mình thấy xe trước chạy 120km/h, mình cũng chạy 120km không biết đường cao tốc có bắn tốc độ không ? thấy xe nào cũng chạy tầm 120, có xe chạy hơn mình thử bán theo một đoạn chạy thấy kim chỉ 140 thì thôi. vòng lại vào sân bay nội bài đưa thằng cháu xong chạy đến Phủ Lý - Nam hà thấy đồng hồ xăng báo còn 1 vạch, ăn cưới xong quay về lúc này còn 5 nguời về chạy về Sơn Tây chơi, loanh quanh một lúc, sau đi đường Sơn Nam về, về đến nhà xem công tơ mét báo 513km đồng hồ xăng báo về nấc cuối cùng , vào bơm xăng đúng cây lúc sáng đổ hết 43 lít đầy bình, không biết bình jolie được bao nhiêu lít hay đồng hồ báo xăng của em bị sai , tính ra bình quân khoảng 8,6lit/100km chạy cả cao tốc lẫn đường hỗn hợp . Nói chung chạy đường trường thì thấy cũng bình thường không ăn nhiều lắm . (Xe của em Jolie SS sản xuất năm 2006 đăng ký lần đầu năm 2007 nói chung hình thức và máy móc còn được).

IFA W50

Đi bộ
chào cả nhà, cho mình hỏi xe jolie đời 2005 bây giờ giá khoảng bao nhiêu, xe còn đẹp

MitJolieSS

Đi bộ
Xin ý kiến các cụ về tay lái và máy của vợ 2 Jolie ss 2005

Chào các Cụ !

Em là lính mới tò te. vừa cưới vợ 2 được hơn 2 tháng Tên em ấy là Mit Jolie SS - Năm sinh 2005 - da đen gầm cao máy thoáng - thấy các bác bảo vợ 2 em cũng đua đòi vợ 2 chứ vợ 1 em chưa có -

Xin được các bác tư vấn 1 chút - xe em được các bác chủ gara bảo là mọi thứ còn chuẩn - chạy 100 ngàn km rồi - gầm bệ còn chắc chắn và không va quẹt gì - tuy nhiên em thấy có 2 vd xin lãnh hội ý kiến các cụ

1 xe em tay lái rất nhẹ - em chạy quen cũng không thấy gì nhưng thấy các bác lái xe khác bảo nhẹ hơn bình thường - không biết có phải lỗi gì không
2 xe em chỉ cần chạy trong phố - em ở tphcm - mà chạy chậm 1 tí khoảng 40km/h trở xuống thì số 3 và 4 rất ù và rung - không biết có cách nào khắc phục được không ạ
chỉ trên 60 km h thì xe rất êm / nhưng đường thành phố đâu dễ có đoạn đi được 60

các cụ có kinh nghiệm xin cho em ý kiến để em khắc phục ạ

Kính Thư

i30cw9912

Xe tăng
Chào các Cụ !

Em là lính mới tò te. vừa cưới vợ 2 được hơn 2 tháng Tên em ấy là Mit Jolie SS - Năm sinh 2005 - da đen gầm cao máy thoáng - thấy các bác bảo vợ 2 em cũng đua đòi vợ 2 chứ vợ 1 em chưa có -

Xin được các bác tư vấn 1 chút - xe em được các bác chủ gara bảo là mọi thứ còn chuẩn - chạy 100 ngàn km rồi - gầm bệ còn chắc chắn và không va quẹt gì - tuy nhiên em thấy có 2 vd xin lãnh hội ý kiến các cụ

1 xe em tay lái rất nhẹ - em chạy quen cũng không thấy gì nhưng thấy các bác lái xe khác bảo nhẹ hơn bình thường - không biết có phải lỗi gì không
2 xe em chỉ cần chạy trong phố - em ở tphcm - mà chạy chậm 1 tí khoảng 40km/h trở xuống thì số 3 và 4 rất ù và rung - không biết có cách nào khắc phục được không ạ
chỉ trên 60 km h thì xe rất êm / nhưng đường thành phố đâu dễ có đoạn đi được 60

các cụ có kinh nghiệm xin cho em ý kiến để em khắc phục ạ

Kính Thư
1. Tay lái nhẹ là ưu điểm của Jolie cụ ah, đến xe đời CHK còn nhẹ huống chi là đời MPI của cụ ==> không có lỗi gì
2. Xe em chạy trong phố khoảng 40 km thì thường đi số 4 không có hiện tượng ù, giật. Chắc lúc mới chưa quen có thể do chân ga của cụ chưa đều thôi. Xe cụ lợi thế hơn là có thể nhìn đồng hồ vòng tua, xe em thì buộc phải cảm nhận bằng giác quan :)
3. Em thấy Jolie chạy sướng nhất từ 50 --> 100km/h. Càng đủ tải thì càng tốt

MitJolieSS

Đi bộ
Học kinh nghiệm " Dạy vợ Jolie từ thưở bơ vơ mới về "

Kính cảm ơn cụ i30cw9912

Em có vài điều thưa với các cụ

1 - Nếu có thể cụ cho em xin 1 2 điểm chuyên khám và chữa bệnh cho vợ em mà uy tín và hiểu vợ em (dĩ nhiên không phải nhà bố mẹ đẻ hoặc họ hàng bên nhà vợ "Hãng Mitsu") Em ở quận 12 ngay An Sương ạ
2 - Em cũng xin được biết lịch và địa điểm off iếc của các cụ để cầm tập vở ra nghe và ghi về học thuộc lòng mà " Dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về"
3 - Em thưa với cụ i30cw9912 là cụ nói quá chính xác - xe chạy từ 50 - 100 thì quá ngon và êm lắm - chống ồn của Jolie thì thuộc dạng tốt trong các xe đồng hạng - nghe nhạc nhỏ hoặc chạy trên đường thì không nghe tiếng vỏ vọng lên hoặc ít nghe tiếng ồn ngoài xe cũng như tiếng máy êm lắm
4 - Em cũng thưa với cụ cảm giác của em ( cũng rất có thể là chân ga em chưa đều ) là nếu từ tốc độ 40 mà đạp ga nhiều và hơi thốc 1 chút tại số 4 vòng tua máy dưới 1.5 thì nó có ù "dĩ nhiên số 3 thì không bị" - Nhưng em có chạy Innova và Zace và đi taxi thì cảm giác nó ít ù hơn không biết đúng không ạ
5 - Xe em chạy đường trường bình thường thì rất êm nhưng khi qua mấy gờ giảm xóc cao em qua rất chậm nhưng khi nhún xuống thì không nhưng khi bung lên thì em nghe kêu cót két tại bánh trước - không biết có phải giảm xóc khô dầu không bác nhỉ - và phải thay hay là có thể phục hồi thế nào
6 - Khi bánh trước Xe gặp 1 vài cái ổ gà nhỏ khi đi khoảng 3 - 40 km/h thì có lúc nghe lạch cạch bên tay lái - không biết có phải do bị rotuyn trụ bánh trước không ạ

Vài câu hỏi mong các cụ chẩn đoán hộ em bệnh nhé - Em kính thư Ạ

i30cw9912

Xe tăng
Thằng e e vừa bị thợ thuốc 215 jolie 05 đk 06, hức...
Gặp thợ thì phải chấp nhận thôi cụ ah, vì Jolie tuy lành nhưng hay bị người mua kén chọn. Thợ họ mua vào, kiểu gì cũng phải "trang điểm", "ôm ấp" một thời gian. Nói chung làm nghề mua của người cần bán để bán cho người cần mua thì càng đao giá mua rẻ được bao nhiêu, càng tốt bấy nhiêu :)