Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

cuonghuy

Xe hơi
đã phải thay cụ nên thay lốc mới. hôm trước em thay chỗ bác Thắng (231 Nguyễn Xiển) cho con xe của cty, hình như bác ý lắp nhầm máy kem hay sao ý, lạnh tê tái. em thay lốc mới HTC
Vâng cảm ơn cụ, hộ nào em phải qua bác Thắng thay . Cụ cho hỏi hôm trước cụ thay tổng hết bao nhiêu ạ.

khanhwin100

Xe buýt
em cũng không nhớ lắm hình như là 6 củ cho lốc mới thì phải. do em thay cho con ếch nên các phụ kiện khác cũng đặt hơn tổng thiệt hại em không nhớ rõ lắm hình như là 9 củ thì phải
Vâng cảm ơn cụ, hộ nào em phải qua bác Thắng thay . Cụ cho hỏi hôm trước cụ thay tổng hết bao nhiêu ạ.

cuonghuy

Xe hơi
em cũng không nhớ lắm hình như là 6 củ cho lốc mới thì phải. do em thay cho con ếch nên các phụ kiện khác cũng đặt hơn tổng thiệt hại em không nhớ rõ lắm hình như là 9 củ thì phải
Ok cảm ơn cụ nhiều

VMS_01

Xe đạp
Các cụ cho cháu hỏi cái mặt dưỡng jolie ss đời 2002 bán ở đâu ? cụ nào biết cho cháu địa chỉ cụ thể nhé. Cám ơn các cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

SENTA

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, dàn lạnh sau Jolie bị đọng nước thành giọt bên dưới thì phải làm sao ạ?

cuonghuy

Xe hơi
Chào các cụ. Hôm nay con xe của em mới thay thước lái tổng thiệt hại hết 7.500.000đ cả công + thước lái mới và dầu . Không biết có phải do thước mới không mà khi thay vào thấy có vẻ đánh lại nặng hơn thước cũ .

manhdung84

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi khi xem jolie cũ thì cần chú ý đến những điểm gì nhất ạ, ngày mai e xem 1 em 2006 mà còn gà quá, với lại các cụ cho em hỏi keo chỉ của xe là phần nào ạ.em cảm ơn các cụ ạ

i30cw9912

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi khi xem jolie cũ thì cần chú ý đến những điểm gì nhất ạ, ngày mai e xem 1 em 2006 mà còn gà quá, với lại các cụ cho em hỏi keo chỉ của xe là phần nào ạ.em cảm ơn các cụ ạ
Nguồn gốc, khung gầm, máy, điều hòa. Em cũng chỉ biết đi nên không rõ chỉ keo như thế nào nên không tư vấn được. Theo em cụ nên thuê dịch vụ đi check hộ.

manhdung84

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã tư vấn giúp em. Em ở tỉnh không có dvu check xe cụ ạ

cuonghuy

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã tư vấn giúp em. Em ở tỉnh không có dvu check xe cụ ạ
Chào cụ Manhdung84, em đã dùng qua 2 đời jolie riêng em có những nhận xét như sau : Để kiểm tra xe trước hết phải xem toàn bộ hệ thống cánh cửa trong, ngoài, các zoăng cửa, các cửa kính của xe xem đã bị thay thế chưa, sau đó vào ga ra nâng xe lên kiểm tra gầm, chú ý hai bên hông dưới của gầm xem có bị tác động mạnh không? thường thì jolie đời 2006 gầm vẫn tốt, tiện thể kiểm tra thước lái xem có bị ra dầu không, 2 đời xe của tôi 1 cái đời cuối 2004 và cái bây giờ đời 2006 khi công tơ tầm 12 vạn thì có hiện tượng hỏng thước lái . còn về máy móc thì chỉ ra thợ kiểm tra chính xác nhất. Nói chung về máy jolie không đáng ngại lắm tôi thấy đi rất ổn. Cụ nên đi thử vào đường nào có nhiều ổ gà xem xe có bị kêu không . Em có những ý kiến vậy . Chúc cụ mua được chiếc xe như ý .

manhdung84

Xe đạp
Chào cụ Manhdung84, em đã dùng qua 2 đời jolie riêng em có những nhận xét như sau : Để kiểm tra xe trước hết phải xem toàn bộ hệ thống cánh cửa trong, ngoài, các zoăng cửa, các cửa kính của xe xem đã bị thay thế chưa, sau đó vào ga ra nâng xe lên kiểm tra gầm, chú ý hai bên hông dưới của gầm xem có bị tác động mạnh không? thường thì jolie đời 2006 gầm vẫn tốt, tiện thể kiểm tra thước lái xem có bị ra dầu không, 2 đời xe của tôi 1 cái đời cuối 2004 và cái bây giờ đời 2006 khi công tơ tầm 12 vạn thì có hiện tượng hỏng thước lái . còn về máy móc thì chỉ ra thợ kiểm tra chính xác nhất. Nói chung về máy jolie không đáng ngại lắm tôi thấy đi rất ổn. Cụ nên đi thử vào đường nào có nhiều ổ gà xem xe có bị kêu không . Em có những ý kiến vậy . Chúc cụ mua được chiếc xe như ý .
Thanks cụ cuonghuy đã tư vấn rất chi tiết, em sẽ áp dụng kinh nghiệm của cụ ạ.

manhdung84

Xe đạp
Hôm nay e đi xem xe rồi các cụ ạ, nội ngoại thất ngon lành, máy êm ngồi trong xe e ko biết xe nổ máy hay ko, garanti tầm 500.chỉ có điều khi chạy thử e thấy đuôi xe bồng bềnh nhấp nhô mặc dù đường đẹp(hay e chưa đi xe nhip bao h nên chưa quen), bên phụ sau hơi có tiếng cót két, côn cực nhẹ. Em có nổ máy xong mở nắp đổ dầu máy thì thấy hơi phụt rất mạnh văng cả dầu máy ra nhưng ga to cung ko thấy pô xe có khói mấy hay mùi khét, pô có nước chảy kèm vụn đen như muội bám lâu ngày, như thế có bình thường ko các cụ. Xe sx 2006 dk 2007 chạy được 11 vạn e nghĩ ko tua vì vô lăng ko sờn mấy.giá 300 các cụ thấy sao ạ

i30cw9912

Xe tăng
Jolie dùng nhíp nên hơi bồng bềnh cụ ah, còn việc ngồi trong xe không thấy tiếng máy nổ là bình thường, xe em đời CHK cũng như vậy. Bên phụ sau hơi có tiếng cót két thì cụ kiểm tra xem do nhíp hay giảm sóc, xe em có lúc kêu, lúc không nhất là càng để bẩn càng kêu, rửa sạch sẽ hết ngay :D. Còn việc mở nắp dầu khi đang nổ máy thì em chưa thử nên chưa biết như thế nào (các cụ khác tư vấn giúp cụ ý). Cụ cho ra garage kiểm tra gầm chưa ?. Cụ hỏi kỹ tên cty hay tư nhân nhé. Biết sao thì em "chém" vậy thôi.

manhdung84

Xe đạp
Tên tư nhân cùng tỉnh cụ ạ, e thấy nó bồng bềnh hơn cả con hilux máy dầu e hay đi của cơ quan nên cung đang phân vân chưa muốn vào gara check gầm bệ. Nhà e các cụ say xe sợ đi ko chịu được. Các cụ tư vấn cho e vụ hơi phụt ra ầm ầm khi mở nắp đổ dầu máy lúc xe đang nổ máy với ạ

i30cw9912

Xe tăng
Tên tư nhân cùng tỉnh cụ ạ, e thấy nó bồng bềnh hơn cả con hilux máy dầu e hay đi của cơ quan nên cung đang phân vân chưa muốn vào gara check gầm bệ. Nhà e các cụ say xe sợ đi ko chịu được. Các cụ tư vấn cho e vụ hơi phụt ra ầm ầm khi mở nắp đổ dầu máy lúc xe đang nổ máy với ạ
Cụ lưu ý cả áp suất lốp không đều cũng bị lắc xe nhé. Hôm qua đọc xong vụ bồng bềnh của cụ em kiểm tra xe em, lốp trước bên trái 1.8kg, trước bên phải 1.5kg, lốp sau bên trái 2 kg, sau bên phải 2.5 kg. Ngay lập tức em cho bơm lại cho đều thì đi hết bồng bềnh hẳn.