Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

X1970

Đi bộ
nhờ các sư huynh tư vấn jolie tầm hơn 200tr

Chào bác em là lính mới nhập ngũ ngày đầu. đang muốn cưới vợ hai. tiền ít nên vao diễn đàn tìm thầy học đạo. bác đi trước tư vấn em con jolie bác nhs~o)

scr2011

Xe buýt
Em gửi cụ cái hình cho dễ hình dung.
các cụ giúp em mới ạ.
Nguyên nhân đây

tổng thể nó đây ạ.
Cai nay cua bac k phai hong tapbi cua,ma hong gia op bat cong tac len xuong kinh(cai nay co ma roi)co the thay moi hoac lam chan bat cho chac chan la dc

thmdapro

Xe hơi
Bác đệm cái mút mà mình hay dùng để làm lót sàn nhà vào mùa đông ý.sau đó bác khoan 1 lỗ nhỏ xuyên qua cái tay nắm ý.vặn siết vào là ok.xe e giờ im phắc

it_tien

Xe buýt
Em cảm ơn bác nhé, chiều tối nay em lấy rồi mai e qua chỗ Bác Dương - Ba La kiểm tra lại cái bộ côn xe và nhờ bác ấy lắp cho em luôn. Hôm nào có điều kiện gặp gỡ mấy anh em - em kính bác 1 ly

Vầng, bác qua thì ới trước em vài tiếng nhá. Bác nào đăng ký thì lấy trong tuần này nhé vì em vẫn để trong xe nên bất tiện lắm.
ĐT đây ạ: không chín tám 3 hai hai bẩy 5 tám 7.

khanhwin100

Xe buýt
Cảm ơn cụ Thắng,

Nhân tiện hôm qua em tháo ra để chụp ảnh nhờ cụ, em khoan 2 phát vào 2 chỗ ấy rồi cho tạm 2 con vít vào cho nó đỡ sộc sệch để đi tạm, khi nào kết hợp cả việc khác qua chỗ cụ thỉ em làm một thế.
em có ly vodka mời cụ ạ.
Cai nay cua bac k phai hong tapbi cua,ma hong gia op bat cong tac len xuong kinh(cai nay co ma roi)co the thay moi hoac lam chan bat cho chac chan la dc

bato0otri

Đi bộ
Chào các bác hội jolie chẳng là em mới lấy lại 1 em jolie đời 99 của ông anh .Em nhờ các cụ tư vấn dùm em một số vấn đề sau đây với ah.
1. phao báo xăng hỏng thì mua ở đâu được các cụ nhỉ
2. tay lái hơi nặng khi không đặp ga . Đặp ga thì nhẹ bình thường em nghĩ do dầu trợ lực bẩn lâu ngày không vệ sinh không biết đúng không các cụ nhỉ
3. khi bật điều hòa quạt co tiếng kêu re re em đã mang ra thợ hỏi thợ bảo bị vỡ vòng bi quạt điều hòa
4. bật điều hòa máy xe lịm hết đi chạy thấy cực kỳ yếu . không biết có phải do gangti không em thấy gang ti xe hơi thấp không
Em cám ơn các cụ nhiều nhé
ak khi nào hội jolie of ep gì cho em tham gia với các cụ nhé

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em được biết do cái cục bù ga của cụ có vấn đề, bác vào ga ra chỉnh lại xem. Ga renti bình thường tầm 800 vòng/p là chuẩn cụ ạ

4. bật điều hòa máy xe lịm hết đi chạy thấy cực kỳ yếu . không biết có phải do gangti không em thấy gang ti xe hơi thấp không

Chào các bác hội jolie chẳng là em mới lấy lại 1 em jolie đời 99 của ông anh .Em nhờ các cụ tư vấn dùm em một số vấn đề sau đây với ah.
2. tay lái hơi nặng khi không đặp ga . Đặp ga thì nhẹ bình thường em nghĩ do dầu trợ lực bẩn lâu ngày không vệ sinh không biết đúng không các cụ nhỉ
3. khi bật điều hòa quạt co tiếng kêu re re em đã mang ra thợ hỏi thợ bảo bị vỡ vòng bi quạt điều hòa

scr2011

Xe buýt
1:cụ nên thayphao xăng mới 700n(loại này thương k sửa đc)
2:bơm trợ lực lái mòn,rơ(mất áp)
3:tiếng kêu rè rèn này thường phát ra từ lốc nén(loại nay 2dan nên áp cao)
4:chỉnh lại dù nâng chân ga đh cho hợp lý khi bật đh

Jolie3334

Xe tải
Hôm trước bác Hào đã qua lấy 1 quả, hiện vẫn còn 2 quả. Tuần này không có bác nào lấy bác Thắng cho em gửi xuống gara nhé?

Em cảm ơn bác nhé, chiều tối nay em lấy rồi mai e qua chỗ Bác Dương - Ba La kiểm tra lại cái bộ côn xe và nhờ bác ấy lắp cho em luôn. Hôm nào có điều kiện gặp gỡ mấy anh em - em kính bác 1 ly

Jolie3334

Xe tải
EM up cái ảnh lên cho các bác ngía, hôm thay lốp xong em thấy còn ngon qá tiếc nên mới ôm về, heheee

vietptit

Xe tải
Cho mình xin 1 quả, bác cứ vứt qua chỗ Thắng với Bình ở Nguyễn xiển, mình đi làm qua sẽ lấy, cảm ơn cụ nhiều nhiều nhé

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vietptit

Xe tải
Bác đệm cái mút mà mình hay dùng để làm lót sàn nhà vào mùa đông ý.sau đó bác khoan 1 lỗ nhỏ xuyên qua cái tay nắm ý.vặn siết vào là ok.xe e giờ im phắc
bác miêu tả mà em ko hình dung ra, bác cho xin 500 ảnh đi bác

vpb

Xe đạp
he he em chưa có xe em còn hình dung được, ý bác thmdapro là bác tìm miếng mút dép (trong Nam em thường làm dép) ép vào giữa, vít chặt lại để chống rung, khỏi kêu phải không ạ :D

thmdapro

Xe hơi
he he em chưa có xe em còn hình dung được, ý bác thmdapro là bác tìm miếng mút dép (trong Nam em thường làm dép) ép vào giữa, vít chặt lại để chống rung, khỏi kêu phải không ạ :D
Chuẩn cụ à.miếng lót sàn nhà e dùng 230k 4 cái.tha hồ đệm

Jolie3334

Xe tải
Em đọc bài này mà thấy chán ọp quá, hôm trước cũng vì uy tín ọp và cái quả Hunter mà em qua 9 Đào Tấn làm 4 quả Mic đến gần 8củ xu hào
tiền thì không tiếc, nhìn mấy quả máy của bác Dũng hoành tráng là cảm thấy cực kỳ iên tâm rồi
...
nhưng sau sau khi đọc bài này mà em thấy lòng dạ xốn xang quá, chỉ muốn về ngay xem lốp của mình thế nào, em dự chắc date 2006 or 06 là cùng ^:)^
Các bác nhà mình hết sức lưu ý nha

http://www.otofun.net/threads/494211-can-than-voi-mit-phuong-dong/page7
http://www.otofun.net/threads/479470-chu-y-khi-mua-lop-o-michelin-phuong-dong-so-9-dao-tan/page11

khanhwin100

Xe buýt
Báo cáo các cụ,
Hôm nay em làm chuột bạch cho cái loại dung dịch vệ sinh này. bước đầu cảm nhận của em thấy máy đi có thoát và nổ êm hơn thật còn về xăng cộ thì chưa biết thế nào vì em mới đi thử có 50km, em đi một vài hôm nữa xem có thôgn tin gì em sẽ báo các cụ.

Bên mình đã có bác nào làm chuột bạch bằng cái này chưa ạ?
http://www.otofun.net/threads/478671-tu-ve-sinh-dong-co-bang-seafoam?p=13004581#post13004581
cho em xin lời khuyên

khanhwin100

Xe buýt
cụ làm em bị xốn xao. vừa phải chạy ra kiểm tra 4 quả lốp mới thay cuối năm ngoái của em xong. nhưng may quá là toàn 2012 cả.
Em thay chỗ bác Bách ở Hà Đông cơ. tổng thiệt hại 8,8 củ + được tăng 1 bơm của hãng cũng ngon phết
Em đọc bài này mà thấy chán ọp quá, hôm trước cũng vì uy tín ọp và cái quả Hunter mà em qua 9 Đào Tấn làm 4 quả Mic đến gần 8củ xu hào
tiền thì không tiếc, nhìn mấy quả máy của bác Dũng hoành tráng là cảm thấy cực kỳ iên tâm rồi
...
nhưng sau sau khi đọc bài này mà em thấy lòng dạ xốn xang quá, chỉ muốn về ngay xem lốp của mình thế nào, em dự chắc date 2006 or 06 là cùng ^:)^
Các bác nhà mình hết sức lưu ý nha

http://www.otofun.net/threads/494211-can-than-voi-mit-phuong-dong/page7
http://www.otofun.net/threads/479470-chu-y-khi-mua-lop-o-michelin-phuong-dong-so-9-dao-tan/page11