[Funland] John Sidney McCain III (1936-2018) qua ảnh

Ngo Rung

Xe lăn
Lúc nào ngoan thì sang bắt tay.
Lúc nào nói láo thì người phát ngôn BNG có ý kiến, tự tìm chữu "gook" Kên nói và bị phản ứng ra sao nhé.
Mà các đoàn liên quan ếch gì đến em, em chui hầm trú ẩn rồi thì em ghét cái thằng ném bom (22 lần) vào đầu em.
CỤ thích gông xiềng tư tưởng bởi các đoàn là việc của cụ
Không nên căng thẳng làm gì cụ ei. Cụ Cain cũng là người lính, phải thực hiện theo lệnh thôi mà. Bản thân cụ ấy cũng muốn sửa chữa phần nào nhưng việc cụ ấy đã làm trước đây bằng việc nỗ lực hàn gắn quan hệ với VN đấy thôi. Tất nhiên bát nước đổ đi thì cũng không lấy lại đầy được. Hơn nữa cụ ấy cũng là người thiên cổ rồi, đừng quá căng thẳng làm gì \m/
Còn em cũng không ủng hộ cụ ấy về quan điểm "diều hâu" trong các vụ việc gần đây với các nước khác :D

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
3 người này là những người bạn thực sự của VN, đừng nói với em là không cần họ nhé.

John McCain (cà vạt đỏ) đứng bên Tổng thống Mỹ Bill Clinton khi ông tuyên bố bình thường hóa quan hệ với Việt Nam năm 1995. Ảnh: C-span.
Cụ định gômg xiềng tư tưởng em đấy à.
Chết rồi thì cho ổng đi luôn đi cứ kêu réo hoài.
Mà bạn cụ thì cụ mang về nhà mà thờ, diễn đàn làm ếch có chỗ đặt bát hương ;))

Kuu

Xe lăn
Thôi cụ ơi,hâm vừa thôi, đang luộc mớ rau muống cũng phải trả lời cụ tý:
Như một facebooker đã nói:đừng có mạo danh tôi.
Ý tôi về ông Kên thế nào tôi nói rồi, tất nhiên đối với người đã chết, sau lời nói cũng chả có gì khác, ông nằm im bên đó và đừng nhắc đến ổng trên nơi ổng đã ném bom, vì tư cách ổng sau khi ném nó bất nhất và nặng mùi kỳ thị.
Còn hơi đâu đi bàn cái chuyện vỉ mô đã xảy ra rồi, hầy.
Cụ mới là hâm và là số ít lạc lõng với thời cuộc.
Dừng đây nhé, lần sau mà không đối đáp được thì chống chỉ định quote cmt của em:)>-.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Không nên căng thẳng làm gì cụ ei. Cụ Cain cũng là người lính, phải thực hiện theo lệnh thôi mà. Bản thân cụ ấy cũng muốn sửa chữa phần nào nhưng việc cụ ấy đã làm trước đây bằng việc nỗ lực hàn gắn quan hệ với VN đấy thôi. Tất nhiên bát nước đổ đi thì cũng không lấy lại đầy được. Hơn nữa cụ ấy cũng là người thiên cổ rồi, đừng quá căng thẳng làm gì \m/
Còn em cũng không ủng hộ cụ ấy về quan điểm "diều hâu" trong các vụ việc gần đây với các nước khác :D
Cá nhân em cũng quan tâm gì cái ông Kên đấy, có điều nhiều cụ cứ thấy mùi Mỳ là giật như lên đồng.
Từ hồi Ô ba ma đã thế, rõ là...

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mới là hâm và là số ít lạc lõng với thời cuộc.
Dừng đây nhé, lần sau mà không đối đáp được thì chống chỉ định quote cmt của em:)>-.
Lại chụp mũ rồi, em tưởng ở bển không bán mũ cối ;))

leeagle75

Xe tải
Em thấy có mấy cụ như cụ Bachsima sao cứ phải hằn học thế nhỉ. Còm củ cụ làm gợi nhớ việc đấu tố.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
"Ân nhân, thần tượng" là do chính các Cụ nhét chữ vào mồ.m người khác.
Việc VN coi John McCain là một người bạn tốt theo Cụ có gì là sai, có gì là không hợp đạo lý không?
Kên là bạn bớt xấu, chứ không phải là bạn tốt.
Méo đâu một đám vô lý cấm vận VN rồi có một vài thằng hồi tâm chuyển ý bảo thôi đừng cấm vận nó nữa với điều kiện bắt nó phải làm bla bla....
Mỹ cấm vận VN là vô lý và trái đạo đức. Việc Mỹ bỏ cấm vận VN phải là đương nhiên chứ méo phải đi mang ơn nó.

Jackies

Xe điện
Cá nhân em cũng quan tâm gì cái ông Kên đấy, có điều nhiều cụ cứ thấy mùi Mỳ là giật như lên đồng.
Từ hồi Ô ba ma đã thế, rõ là...
Chứ theo đ/c thì ai sang mới dc quyền ...giật lên đồng=))=))=))
Tập thì xỏ lá, Tin thì chả có mệ gì, hiện chỉ có bọn giãy chết mới đem lại lợi ích thiết thực cho xứ này, VD như vấn đề biển đảo đấy
Đề nghị Đ&NN có văn bản chỉ đạo về việc ...giật giật lên đồng đê đ/c

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Chứ theo đ/c thì ai sang mới dc quyền ...giật lên đồng=))=))=))
Tập thì xỏ lá, Tin thì chả có mệ gì, hiện chỉ có bọn giãy chết mới đem lại lợi ích thiết thực cho xứ này, VD như vấn đề biển đảo đấy
Đề nghị Đ&NN có văn bản chỉ đạo về việc ...giật giật lên đồng đê đ/c
Lên đòng thì về điện mà làm, lại con lên diễn đàn rún rẩy thì...

Jackies

Xe điện
Lên đòng thì về điện mà làm, lại con lên diễn đàn rún rẩy thì...
Run đếch gì, chẳng qua rảnh rang thấy chú chưa ...uống thuốc nên chém gió giải sầu thôi mà=))=))=))
Thôi uống thuốc đê, xem TV đang có thông tin về McCain đấy ...giỏi chém với cái TV đê nhé

HyperSport

Xe buýt
VN nào coi, rõ rang là anh Kên này gây ra sự chia rẽ trong đánh giá.
Cho nên tốt nhất là ...tiễn vong, khỏi nói nhiều.
——
Hình như cụ chưa check với chị Hằng trước khi chém thì phải. Hay cụ đại diên VN :)

——-
Trả lời câu hỏi của phóng viên về việc Thượng nghị sỹ Hoa Kỳ John McCain qua đời, Người phát ngôn Bộ Ngoại giao Việt Nam Lê Thị Thu Hằng cho biết:

Chúng tôi xin gửi lời chia buồn sâu sắc nhất tới gia quyến Thượng nghị sỹ John McCain và Quốc hội Hoa Kỳ. Thượng nghị sỹ John McCain là đại diện tiêu biểu cho thế hệ Nghị sỹ - cựu binh chiến tranh Việt Nam, là người đi đầu và có nhiều đóng góp to lớn trong việc hàn gắn vết thương chiến tranh, bình thường hóa và xác lập quan hệ Đối tác toàn diện Việt Nam – Hoa Kỳ. Chúng tôi trân trọng những nỗ lực của Thượng nghị sỹ John McCain trong việc xây dựng và phát triển quan hệ Việt Nam – Hoa Kỳ trong những thập kỷ qua.”

—-
Tiễn cụ có vẻ hợp lý hơn trong trường hợp này nhỉ?!

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
——
Hình như cụ chưa check với chị Hằng trước khi chém thì phải. Hay cụ đại diên VN :)

——-
Trả lời câu hỏi của phóng viên về việc Thượng nghị sỹ Hoa Kỳ John McCain qua đời, Người phát ngôn Bộ Ngoại giao Việt Nam Lê Thị Thu Hằng cho biết:

Chúng tôi xin gửi lời chia buồn sâu sắc nhất tới gia quyến Thượng nghị sỹ John McCain và Quốc hội Hoa Kỳ. Thượng nghị sỹ John McCain là đại diện tiêu biểu cho thế hệ Nghị sỹ - cựu binh chiến tranh Việt Nam, là người đi đầu và có nhiều đóng góp to lớn trong việc hàn gắn vết thương chiến tranh, bình thường hóa và xác lập quan hệ Đối tác toàn diện Việt Nam – Hoa Kỳ. Chúng tôi trân trọng những nỗ lực của Thượng nghị sỹ John McCain trong việc xây dựng và phát triển quan hệ Việt Nam – Hoa Kỳ trong những thập kỷ qua.”

—-
Vong cứ nằm lăn ra đợi khóc là sao ;))
Chánh phủ chia buồn là xong việc đại thể rồi, việc cá nhân là tuỳ hỉ, đây một đống ông chả biết có ơn sâu nghĩa nặng gì với Kên mà cứ bắt người khác khóc theo, thật nà dzô lý quá.
Khóc đâu thì khóc em cứ cười đấy, tự do ngôn luận và đây lại không phải đám mây nhà Mỳ ;)0

Jackies

Xe điện
——

——-

—-
Thôi bỏ đê, đ/c ý chưa uống thuốc nên ...điện áp không ổn định thôi=))=))=))
Uống thuốc xong là ...bình thường ngay

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Run đếch gì, chẳng qua rảnh rang thấy chú chưa ...uống thuốc nên chém gió giải sầu thôi mà=))=))=))
Thôi uống thuốc đê, xem TV đang có thông tin về McCain đấy ...giỏi chém với cái TV đê nhé
Ơ thế ra cụ uống rồi à, thảo nào mồm ngoác ra không ngậm được vào.

vừa đi vừa láii

Xe container
Chánh phủ chia buồn là xong việc đại thể rồi, việc cá nhân là tuỳ hỉ, đây một đống ông chả biết có ơn sâu nghĩa nặng gì với Kên mà cứ bắt người khác khóc theo, thật nà dzô lý quá.
Khóc đâu thì khóc em cứ cười đấy, tự do ngôn luận và đây lại không phải đám mây nhà Mỳ ;)0
Bạn của Chính phủ chứ có phải là nhân dân đâu mà phải chia buồn :)). Những người bạn thực sự giúp đỡ VN như cụ Phiden, Cadaphi.. Khi mất thì nhiều chú nhảy lên mừng rỡ, đến bây giờ lại rỏ mấy giọt nước mắt, khôi hài vãi :))

km18 yenson

Xe buýt
Dân ta bỏ qua thù hận bất chấp nguy hiểm nhảy xuống hồ cứu Kên
Để rồi sau đó nó bảo họ cố tình nhấn tôi xuống nước làm suýt chết. Rồi lu loa bị tra tấn, không được cứu chữa, vết thương gãy chây gãy tay của nó là tự lành
Một thằng gãy cả tay chân mà bị cố tình nhấn xuống cho chết mà sao nó vẫn có thể sống nhăn?
Gãy chân gãy tay lại rơi xuống hồ nếu không được cứu chữa có mà giòi đục xương, còn sống được mấy ngày mà kêu không được cứu chữa, bị tra tấn, buộc tay treo lên? Vậy mà có những con lừa vẫn tin!
Chỗ lol nào cũng thấy la liếm.loãng thớt

HyperSport

Xe buýt
Cụ nói buồn cười quá, em thật! Cụ toàn nhét chữ vào mồm người khác thôi!

Cụ bảo tự do ngôn luận thì kệ người ta khóc hay cười đều có lý do của người ta. Em đọc từ đầu thớt chưa thấy ai bắt cụ phải khóc theo cả. Nãy nghe cụ phản biện quan điểm đại diện hẳn VN mà em hốt cả hền!

Thôi cụ cứ cười đi cho nó lành!

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói buồn cười quá, em thật! Cụ toàn nhét chữ vào mồm người khác thôi!

Cụ bảo tự do ngôn luận thì kệ người ta khóc hay cười đều có lý do của người ta. Em đọc từ đầu thớt chưa thấy ai bắt cụ phải khóc theo cả. Nãy nghe cụ phản biện quan điểm đại diện hẳn VN mà em hốt cả hền!

Thôi cụ cứ cười đi cho nó lành!
Đầy ông bảo thé là hằn học với hận thù, ơ, đã thế phải nói rõ những cái mà Kên đối xử bất nhất với xứ ta chứ.
Chê đại tướng ta, gọi dân ta là gooks thì để chính phunchia buồn là đủ, cá nhân là mềnh cứ chỉ ảnh nêu rõ hành trạng, có sao đâu.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Không, anh bẩu là ở Bắc Việt anh không được cứu chữa gì sất, làm gì có bó bột. Lại còn bị buộc 2 tay treo lên , tay đang gãy cụ nhé. Rồi tay gãy chân gãy là tự lành hết.

Trước đó anh còn bẩu là dân nhảy xuống hồ không phải để cứu anh mà để dìm anh cho chết đấy cụ. Chả hiểu sao cả đống người dìm một thằng gãy cả tay lẫn chân mà không dìm được hở cụ.

Bố tiên sư anh, tráo trở lật lọng vô ơn đến thế là cùng. Cơ mà đáng kinh ngạc là có những con lừa vẫn tin vào việc anh bị tra tấn và vết thương của anh tư lành!
lại gặp đồng chí dlv này...thớt kia sao đ/c không lên tiếng nhỉ :)):)):)):)):))