[Funland] John Sidney McCain III (1936-2018) qua ảnh

Gcar

Xe container
Ngắm bức tượng (phù điêu thì đúng hơn) John Sidney McCain thoáng buồn vì người ta viết sai về ông
1) Tên ông cũng viết sai: John Sney Ma Can
2) Ông là Thiếu tá (không quân) Hải quân chứ không phải Thiếu tá Không quân (Air Force) Hoa Kỳ
Ông rất tự hào về ngành Hải quân mà ông phục vụ
Trong chiến tranh Việt Nam, máy bay của Hải quân Hoa Kỳ tỷ lệ rơi chỉ bằng 1/3 của Không quân Hoa Kỳ

Hình như đã sửa lại rồi:

Andydo

Xe điện
Hay các cụ xem ảnh thôi đừng đọc chữ chi cho nó rách việc.

Kuu

Xe lăn
Đóng góp dư lào chỉ ra xem.
Đọc cái bài Kên nói về tướng Giáp trên WSJ mới thấy bản chất tù què: Cái thằng cả đời binh nghiệp toàn làm hỏng (làm cháy tàu sân bay, làm mất cả máy bay của mình) lại đi nhận xét tài đại tương với giọng khệnh khạng.
Em trả lời hộ Cụ kia:
Ông John McCain sau chiến tranh có thiện cảm với VN nhưng ông ấy không có nghĩa vụ phải tôn sùng một người VN nào đó. Ông ấy có quyền đưa ra quan điểm của cá nhân mình về tướng Giáp. Cụ cần phân định rạch ròi, cái gì ra cái đấy.

P/s: Cá nhân em rất tôn trọng đại tướng VNG nhé.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Em trả lời hộ Cụ kia:
Ông John McCain sau chiến tranh có thiện cảm với VN nhưng ông ấy không có nghĩa vụ phải tôn sùng một người VN nào đó. Ông ấy có quyền đưa ra quan điểm của cá nhân mình về tướng Giáp. Cụ cần phân định rạch ròi, cái gì ra cái đấy.

P/s: Cá nhân em rất tôn trọng đại tướng VNG nhé.
Thế nên!
Thằng nào muốn thần tượng chú Kên và coi như ân nhân thì kệ cụ nó! Nhưng chiều ngược lại ai chửi Kên thì cũng đúng vì đó là quyền người ta.
Tuy nhiên với quan điểm cá nhân mình, thì thật là tởm lợm cho những người xem kẻ đã giao rắc sự chết chóc xuống đàu dân mình là ân nhân, là thần tượng.

Kuu

Xe lăn
Tối rảnh em vào xem ảnh rồi ché.m tiếp...

Lâm Sài

Xe điện
Hơn trăm lính Mỹ thiệt mạng trên tàu có được phong liệt sĩ không nhỉ.

Kuu

Xe lăn
Thế nên!
Thằng nào muốn thần tượng chú Kên và coi như ân nhân thì kệ cụ nó! Nhưng chiều ngược lại ai chửi Kên thì cũng đúng vì đó là quyền người ta.
Tuy nhiên với quan điểm cá nhân mình, thì thật là tởm lợm cho những người xem kẻ đã giao rắc sự chết chóc xuống đàu dân mình là ân nhân, là thần tượng.
"Ân nhân, thần tượng" là do chính các Cụ nhét chữ vào mồ.m người khác.
Việc VN coi John McCain là một người bạn tốt theo Cụ có gì là sai, có gì là không hợp đạo lý không?

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
"Ân nhân, thần tượng" là do chính các Cụ nhét chữ vào mồ.m người khác.
Việc VN coi John McCain là một người bạn tốt theo Cụ có gì là sai, có gì là không hợp đạo lý không?
VN nào coi, rõ rang là anh Kên này gây ra sự chia rẽ trong đánh giá.
Cho nên tốt nhất là ...tiễn vong, khỏi nói nhiều.

Mandalord

Xe điện
Bố, ông nội to thế...theo lẽ khác là cho ông con/cháu quý tử làm khác chứ lại cho ra mặt trận sinh tử thế nhỉ :-??
Nó là gia đình có truyền thống binh nghiệp, giống như vua chúa ngày xưa thì các hoàng tử (như Thoát Hoan là thái tử) ra trận đấy. Còn gia đình không có truyền thống binh nghiệp, như nhà Bush chẳng hạn, thì trốn quân dịch.

butchikim

Xe ba gác
Nó là gia đình có truyền thống binh nghiệp, giống như vua chúa ngày xưa thì các hoàng tử (như Thoát Hoan là thái tử) ra trận đấy. Còn gia đình không có truyền thống binh nghiệp, như nhà Bush chẳng hạn, thì trốn quân dịch.
Ai trong nhà Bush trốn quân dịch vậy cụ?

Kuu

Xe lăn
VN nào coi, rõ rang là anh Kên này gây ra sự chia rẽ trong đánh giá.
Cho nên tốt nhất là ...tiễn vong, khỏi nói nhiều.
Sao vậy cụ Bach!
Việc VN coi John McCain là bạn được phát trên các phương tiện truyền thông chính thống đấy thây.
Các đoàn lãnh đạo cấp cao của VN khi sang Mỹ đều gặp TNS John McCain cả trên cương vị chính trường và cá nhân.
Không lẽ những đoàn đó ng.u hơn các Cụ?
Cụ trả lời em đi.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Sao vậy cụ Bach!
Việc VN coi John McCain là bạn được phát trên các phương tiện truyền thông chính thống đấy thây.
Các đoàn lãnh đạo cấp cao của VN khi sang Mỹ đều gặp TNS John McCain cả trên cương vị chính trường và cá nhân.
Không lẽ những đoàn đó ng.u hơn các Cụ?
Cụ trả lời em đi.
Lúc nào ngoan thì sang bắt tay.
Lúc nào nói láo thì người phát ngôn BNG có ý kiến, tự tìm chữu "gook" Kên nói và bị phản ứng ra sao nhé.
Mà các đoàn liên quan ếch gì đến em, em chui hầm trú ẩn rồi thì em ghét cái thằng ném bom (22 lần) vào đầu em.
CỤ thích gông xiềng tư tưởng bởi các đoàn là việc của cụ

Kuu

Xe lăn
Lúc nào ngoan thì sang bắt tay.
Lúc nào nói láo thì người phát ngôn BNG có ý kiến, tự tìm chữu "gook" Kên nói và bị phản ứng ra sao nhé.
Mà các đoàn liên quan ếch gì đến em, em chui hầm trú ẩn rồi thì em ghét cái thằng ném bom (22 lần) vào đầu em.
CỤ thích gông xiềng tư tưởng bởi các đoàn là việc của cụ
Lãnh đạo quốc gia không phải là phường chèo Cụ nhé, họ biết coi ai là bạn;). Em cũng chưa thấy BNG có ý kiến phản đối John McCain bao giờ cả.

Cứ cái gì hợp lý là em thích, Bạch quote cmt của em, em tôn trọng thì em trả lời thôi. Thớt này em không đồng tình với Bạch và đồng minh của Bạch.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Lãnh đạo quốc gia không phải là phường chèo Cụ nhé, họ biết coi ai là bạn;). Em cũng chưa thấy BNG có ý kiến phản đối John McCain bao giờ cả.

Cứ cái gì hợp lý là em thích, Bạch quote cmt của em, em tôn trọng thì em trả lời thôi. Thớt này em không đồng tình với Bạch và đồng minh của Bạch.
À tức là không biết, thế thôi khỏi nói nhiều, ai cũng có cái chí của mình.
Kên thì được đối đãi như trẻ con hay ăn vạ ý mà, đã làm gì nên hồn đâu.

1.25 ton

Xe điện
Nói gì thì nói ông này với ông Kerry cũng hỗ trợ mình xử lý được vụ MIA, góp phần bình thường hóa quan hệ Vịt Mẽo. Bọn Mẽo xâu bụng nó còn theo thuyết âm mưu mà cho rằng mình chuyển tù binh cho chuyên gia Nga và Cuba khai thác..bla bla.. và lấy đó làm cái cớ duy trì cấm vận . Các cụ trên này thôi thì khép lại quá khứ hướng tơi tương lai ( cho con cháu chúng ta ạ). RIP người đã khuất.

Kuu

Xe lăn
À tức là không biết, thế thôi khỏi nói nhiều, ai cũng có cái chí của mình.
Theo Cụ thì VN có cần Mỹ dỡ bỏ cấm vận không? Yes or No?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lính không quân là lính cậu! Chỉ bay đến mục tiêu, ấn nút thả bom rồi bay về! Cơ bản luôn vậy! Xác suất bị bắn hạ cực thấp. Cơ bản cho đến giờ vẫn vậy
Ừ nhỉ, xướng thật đấy.
Thế những tay lái các loại F22, rồi F35, rồi Mig 31, J20, tụi này đêk biết bấm nút, chắc hẳn phải là lính Cháu Chắt gì đó dồi.

Phỏng ạ?

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ơi,hâm vừa thôi, đang luộc mớ rau muống cũng phải trả lời cụ tý:
Như một facebooker đã nói:đừng có mạo danh tôi.
Ý tôi về ông Kên thế nào tôi nói rồi, tất nhiên đối với người đã chết, sau lời nói cũng chả có gì khác, ông nằm im bên đó và đừng nhắc đến ổng trên nơi ổng đã ném bom, vì tư cách ổng sau khi ném nó bất nhất và nặng mùi kỳ thị.
Còn hơi đâu đi bàn cái chuyện vỉ mô đã xảy ra rồi, hầy.

Kuu

Xe lăn
3 người này là những người bạn thực sự của VN, đừng nói với em là không cần họ nhé.

John McCain (cà vạt đỏ) đứng bên Tổng thống Mỹ Bill Clinton khi ông tuyên bố bình thường hóa quan hệ với Việt Nam năm 1995. Ảnh: C-span.