[Funland] Joe Biden thắng áp đảo Trump: 290/214

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Vụ hạ giàn khoan Hải Dương-981 ("HD-981") là sự việc Cộng hòa Nhân dân Trung Hoa (Trung Quốc) đưa giàn khoan Hải Dương 981 vào khu vực Biển Đông gần quần đảo Hoàng Sa vào ngày 1 tháng 5 năm 2014, dẫn tới việc nhà nước Cộng hòa Xã hội chủ nghĩa Việt Nam ra tuyên bố phản đối, đồng thời tàu thuyền của hai quốc gia đã có một số va chạm.[4][5]

Chịu mình ngu dốt chưa ?
Va chạm thế là bị hiếp? Thế nhớ vụ bãi Tư Chính ko :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ có nguyện vọng quỳ lạy thằng nào thì cứ quỳ. Chứ bên này em nhìn thì 1 là không cần phải quỳ; 2 là không có ai muốn quỳ; 3 là thằng nào muốn quỳ thì gối chưa kịp chạm đất đã ăn 1 viên kẹo đồng vào gáy nên sẽ không quỳ nổi đâu.
Em nghĩ là cụ đang nằm mơ đấy ạ! Không quỳ nó cũng bắt quỳ đấy, làm gì nó! :D

Mà kịch bản này cũng nhanh thôi, Biden lên tầm nửa năm là cụ thấy ngay thôi mà! :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

Mandalord

Xe điện
Em nghĩ là cụ đang nằm mơ đấy ạ! Không quỳ nó cũng bắt quỳ đấy, làm gì nó! :D

Mà kịch bản này cũng nhanh thôi, Biden lên tầm nữa năm là cụ thấy ngay thôi mà! :D:D:D
Cũng có những người VN, người ta không cho lên trực thăng cũng cố mà đu lên, không cho nhảy qua hàng rào cũng cố mà nhảy, hô tử thủ nhưng chưa đến 48h (hoặc 24h?) thì biến mất...

Bên này thì chả như thế đâu. 4 TBT, hàng vạn đảng viên hy sinh, số phản bội chỉ đếm đến con số vài chục là căng. Cứ nhìn vào thực tiễn lịch sử thì chả có gì để nói là quỳ. Bắt mà được á?

provtc

Xe container
haiz chỉ nó nó chuyển hướng từ trung đông xuống biển đông, đảng này năm nào chả đi ban phát dc khắp nơi

provtc

Xe container
Trump hay tổng thống Mỹ nào đó đắc cử thì với VN cũng vẫn thế thôi, không có đột biến gì đâu.
Trong nhiệm kỳ vừa qua, chính quyền Trump có những hành động kinh tế cứng rắn với khựa, nhưng đấy là vì lợi ích của nước Mỹ chứ không phải vì lợi ích của quốc gia nào khác.
Trump trừng phạt kinh tế, gây hấn chín chị với TQ vì VN? Không có đâu nhé.

Dân Mỹ nó bầu ai thì kệ cmn thôi, đừng có trông chờ, cay cú thay cho nó làm gì.
Em lại chỉ mong trump lên kiềm chế tàu 4 năm nữa với lợi ích gì cũng được, chứ thằng tàu nó thừa cơm thừa gạo là nó lại gây hấn ngoài biển đông.

• Vodka
Reactions: Kuu

AntiTrump2024

Xe tăng
Chúc mừng ngài Biden, chúc mừng Tổng thống Covid! :)):)):)) (vì ngài thắng là nhờ covid TQ).

AntiTrump2024

Xe tăng
Em lại chỉ mong trump lên kiềm chế tàu 4 năm nữa với lợi ích gì cũng được, chứ thằng tàu nó thừa cơm thừa gạo là nó lại gây hấn ngoài biển đông.
Giờ Tổng thống Covid lên rồi thì trông chờ gì nữa. Chuẩn bị tinh thần tắm biển phải xin visa đi là vừa rồi đó! :D:D:D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Sao nhiều ông sợ Tàu đến hoảng hốt thế nhỉ??Tổng Thống Mỹ nó quan tâm đến quyền lợi nước Mỹ chứ nó quan tâm éo gì đến mấy ông Việt Nam mà nhiều ông ra cái vẻ tỏ ra lo lắng.Mình không lo cho mình được mà sao cứ phải đợi thằng khác nó lo.
Thằng nào làm Tổng Thống Mỹ chả thế
Tôi bày tỏ tin tưởng là ta hoàn toàn lo được cho ta, bác ạ:

Trên dưới một lòng, đồng tâm hiệp lực.
Đoàn kết, dân chủ, văn minh, mọi người đều bình đẳng trước pháp luật.
Tệ nạn tham nhũng à? Ở đâu ấy chứ xứ này tuyệt đối không có, nhé.
Tệ nạn lãng phí à? Một đồng ngân sách đều được 3-4 cơ quan kiểm tra lật lên lật xuống nhé, muốn cũng không thể lãng phí.
Tệ nạn chạy chức chạy quyền à? Đợt vừa rồi, một đồng chí cán bộ hết sức cao cấp tuyên bố: "cơ bản không có nạn này" - trích nguyên văn đấy ạ.
Tệ nạn lợi ích nhóm à? Mấy cậu đó bị kỷ luật hết rồi.

Đất nước còn nghèo, một năm mấy chục cơn bão cỡ 15, chịu sao nổi, cái đó là rủi ro, ráng chịu vậy.

Nguyenhongson26

Xe tăng

Tệ nạn lãng phí à? Một đồng ngân sách đều được 3-4 cơ quan kiểm tra lật lên lật xuống nhé, muốn cũng không thể lãng phí.
Tệ nạn chạy chức chạy quyền à? Đợt vừa rồi, một đồng chí cán bộ hết sức cao cấp tuyên bố: "cơ bản không có nạn này" - trích nguyên văn đấy ạ.

Đất nước còn nghèo, một năm mấy chục cơn bão cỡ 15, chịu sao nổi, cái đó là rủi ro, ráng chịu vậy.
Theo ý kiến của cụ thì thằng nào làm Tổng Thống Mỹ chả vậy.
Mình sợ gì thằng Tàu mà phải lo Tổng Thống Mỹ nó thế nọ thế kia.Nẫu quá.

Nguyenhongson26

Xe tăng
E nghĩ là ko ảo tưởng mà rất thực tế, Mỹ nó bem kinh tế tầu nó yếu đi thì khả năng chèn ép các nước nhỏ hơn cũng giảm. Kẻ thù của kẻ thù là bạn tính chất bắc cầu đó cụ
"Bem kinh tế Tàu" ?? Đúng là suy nghĩ quá ngây thơ,thế này mà cũng xếp chân vòng tròn ngồi thì em đến chịu cụ.
Quật qua quật lại thì các nước nhỏ bị vạ lây chứ hay ho tốt đẹp gì mà cụ nghĩ vậy.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Theo ý kiến của cụ thì thằng nào làm Tổng Thống Mỹ chả vậy.
Mình sợ gì thằng Tàu mà phải lo Tổng Thống Mỹ nó thế nọ thế kia.Nẫu quá.
Thế theo bác, với những ưu thế tuyệt vời nêu trên, với vị thế nước nhà chưa bao giờ cao như thế này, ta lo nổi cái thân ta không bác?

Nguyenhongson26

Xe tăng
Thế theo bác, với những ưu thế tuyệt vời nêu trên, với vị thế nước nhà chưa bao giờ cao như thế này, ta lo nổi cái thân ta không bác?
Cụ chả hiểu gì về "Vị Thế" nên dùng từ lung tung.Thế nên câu hỏi này của cụ nó chả có nghĩa gì.

Chĩm111

Xe điện
Hi vọng có sự thay đổi tích cực
Điều mợ còm chính là tử huyệt của bác Trăm ở kỳ bầu cử này đấy ạ!
Với khẩu hiệu làm cho nước Mỹ vĩ đại trở lại nên 4 năm trước đã thuyết phục được cử tri Mỹ để đưa ông lên vị trí thuyền trưởng. Tuy nhiên, sau 4 năm, sự thất vọng ở nhiều vấn đề, cộng với nhiều việc đã và đang làm nhưng chưa có kết quả cụ thể (và chưa biết đến bao giờ mới có kết quả. Phát động chiến tranh TM với TQ là một ví dụ) nên đã đưa đến một tình thế là Ngư ông đắc lợi đối với cụ Bai đừn. Cá nhân em thấy có nhiều cử tri Mỹ họ đi bầu chỉ bởi thất vọng với cụ Trăm chứ không hẳn bị thuyết phục bởi cụ Bai đừn.
Chúc mừng nước Mỹ đã hoàn thành một việc lớn, chúc mừng tân tổng thống Bai đừn.
Em chỉ hơi buồn, từ thời điểm nhiệm kỳ tới chăc em sẽ ít thấy tin từ nàng thơ Ivanka của em trên Chuýt của nàng mà em đã và đang theo dõi.

0 im lặng

Xe đạp
Việc Biden cam kết khôi phục vai trò của Hoa Kỳ với tư cách là nhà đấu tranh cho dân chủ và nhân quyền trên toàn thế giới cũng có thể làm phức tạp thêm mối quan hệ với các quốc gia Đông Nam Á không nhất thiết phải có hồ sơ tốt về các vấn đề nhân quyền, tại thời điểm mà sự hợp tác với các quốc gia này là quan trọng trong việc chống lại Trung Quốc .

"Nếu chúng ta loại bỏ một quốc gia vì hồ sơ nhân quyền tồi tệ thì nhiều khả năng họ sẽ ngả về Trung Quốc, đến với người Nga. Những vấn đề nhân quyền tồi tệ vẫn cứ tiếp diễn và khả năng ảnh hưởng của chúng ta với họ bị suy giảm đáng kể "

oojimioo

Xe tăng
vẫn chưa ngã ngũ mà cụ

NDTBM

Xe điện
Nhiệm kỳ 4 năm tới TT Biden chủ yếu tập trung giải quyết các vấn đề đối nội (+nội bộ) và chắc cũng chỉ kịp hàn gắn phục hồi phần nào sức mạnh mềm của Mỹ với đồng minh +TG... ==> nói chung Biden/Harris cơ bản phục hồi & cập nhật, tiếp nối chính sách của 'thái thượng hoàng' Obama?!:-?
P/S: Nhà trắng (White House) sẽ phải cải tạo thành viện dưỡng lão siêu cấp dành cho tân TT Biden, rồi sau đó lại chuyển đổi phong cách kiến trúc "âm tính" dành cho nữ TT da màu đầu tiên của Mỹ (nếu TT Biden không thể đảm đương chức nhiệm vì lý do sức khỏe)... :-w

Kuu

Xe lăn
Mỹ nó thực dụng. Khi bất lợi cho nó thì nó kiềm chế thậm chí là thịt, khi có lợi cho nó là nó lại bắt tay, . Nhiều bài học mực vẫn còn chưa khô: Iran; Iraq -Saddam; Taliban...
Rất có thể nếu tái đắc cử, ở nhiệm kỳ tiếp theo Trump lại có nhiều động thái hòa hoãn hợp tác với TQ.
Và cũng rất có thể, Biden còn cứng rắn với TQ hơn cả Trump.

Chín chị cơ mà, mọi chuyện đều có thể xảy ra, khó lường lắm.

AntiTrump2024

Xe tăng
Việc Biden cam kết khôi phục vai trò của Hoa Kỳ với tư cách là nhà đấu tranh cho dân chủ và nhân quyền trên toàn thế giới cũng có thể làm phức tạp thêm mối quan hệ với các quốc gia Đông Nam Á không nhất thiết phải có hồ sơ tốt về các vấn đề nhân quyền, tại thời điểm mà sự hợp tác với các quốc gia này là quan trọng trong việc chống lại Trung Quốc .

"Nếu chúng ta loại bỏ một quốc gia vì hồ sơ nhân quyền tồi tệ thì nhiều khả năng họ sẽ ngả về Trung Quốc, đến với người Nga. Những vấn đề nhân quyền tồi tệ vẫn cứ tiếp diễn và khả năng ảnh hưởng của chúng ta với họ bị suy giảm đáng kể "
Tổng thống Covid nói câu này chuẩn! :D