[Funland] Joe Biden thắng áp đảo Trump: 290/214

Chelski

Xe điện
"..Trong mắt của tôi không thấy xanh và đỏ( Dân chủ hay Cộng hòa ) , chúng tôi chỉ thấy đó là công dân Hoa Kỳ ..." Joe Biden. Chúc mừng Tân tổng thống thứ 46 của Hoa Kỳ,

Mandalord

Xe điện
Tàu Hải cảnh TQ được quyền nổ súng rồi kìa cụ. Em cũng ngồi chống mắt lên xem VN đối phó kiểu gì (trừ giải pháp sang quỳ lạy)! :D
Cụ làm như VN đến bây giờ mới phải đối phó với "tàu TQ sẵn sàng nổ súng". Từ xưa đến nay đã phải đối phó với tàu chiến TQ luôn sẵn sàng nổ súng rồi nhé.

Chưa biết lãnh đạo VN làm gì, nhưng em rất chắc chắn là không có chuyện đu càng, mà cũng không có chuyện sang Mỹ hay nước khác kể khổ, đổ lỗi, tố cáo phản bội, bán đứng đồng minh.

Hikaki1986

Xe đạp
Không biết từ bao giờ lại có 1 bộ phận người Việt (và cả Philippin) có kiểu suy nghĩ như thế này nhỉ?
Mỹ nó còn đang lên án VN cải tạo mở rộng đảo kia kìa. Mỹ lên án Tàu 2 thì cũng lên án VN 1 chứ chưa bao giờ có động thái "đứng về phía VN" cả.
Mỹ viện cớ TQ ức hiếp nước nhỏ ở biển đông Mỹ mới điều hạm đôi đến biển đông. Thằng mỹ chưa bao giờ nó đứng về phía Vn. Nhưng mỹ vẫn đồng tình với vn, lên án tq cho quân ra tập trận ở biển đông. Ko có lợi thằng mỹ ko bao giờ nó làm. Thấy rõ ràng có thằng mỹ ở biển đông thì thằng TQ nó ko bành trướng như trước.vn cũng yên ổn phần nào. Nói tóm lại tt biden lên lắm quyền xem ông ấy có những động thái gì về vấn đề tranh chấp biển đông ( quần đảo hoàng sa. tq , đài loan, Vn đều tuyên bố chủ quyền) các quần đảo các nước đông nam á. tây thái bình dương , biên giới ấn độ. E chả muốn tranh cãi gì với các cụ, mỗi người có tầm nhìn và sự hiểu biết khác nhau. Mỹ rút quân thì Việt Nam! Điều quân ra đảo trấn thủ thôi mà. ;))

tranminhhoa

Xe tăng
Thấy bẩu cụ Chum hơn 70 triệu phiếu , cụ Bi được hơn 75 triệu phiếu , tổng dân Mỹ là hơn 330 tr, cụ chia kiểu gì mà tỷ lệ đi bầu dưới 50% vậy , hay cụ tính tất cả dân Mỹ đều được đi bầu nên mới ra con số dưới 50% vậy.
Cụ không trừ đi trẻ em và tội phạm mất quyền công dân à? Có phải 330tr dân mỹ đều có quyền đi bầu cử đâu.

7years

Xe điện
Cụ không trừ đi trẻ em và tội phạm mất quyền công dân à? Có phải 330tr dân mỹ đều có quyền đi bầu cử đâu.
Đúng mà cụ. 330 tr dân số. 80 tr chưa đủ tuổi đi bầu và ít tội phạm. 250 tr là cử tri thì đi bầu 150 tr cho cả 2. Số 100 tr không đi bầu mới là quyết định, nhưng chán chả buồn đi bầu.

VoCan

Xe điện
Tại cụ trên bẩu tỷ lệ đi bầu cử dưới 50% nên em mới nói vậy , cụ hỏi em làm chi

tranminhhoa

Xe tăng
Thấy bẩu cụ Chum hơn 70 triệu phiếu , cụ Bi được hơn 75 triệu phiếu , tổng dân Mỹ là hơn 330 tr, cụ chia kiểu gì mà tỷ lệ đi bầu dưới 50% vậy , hay cụ tính tất cả dân Mỹ đều được đi bầu nên mới ra con số dưới 50% vậy.
Tại cụ trên bẩu tỷ lệ đi bầu cử dưới 50% nên em mới nói vậy , cụ hỏi em làm chi
à, em quất nhầm còm, sorry cụ. :D

buidoimiennui

Xe điện
Với các quốc gia và nhân dân bị ảnh hưởng bởi chiến tranh thì việc không có cuộc chiến nào trong nhiệm kỳ của Trump thì đây là 1 điều tốt. Nhưng nên nhớ chiến tranh là công cụ để Mỹ duy trì ảnh hưởng và kiếm lợi. Không có chiến tranh là ảnh hưởng đến vị thế và kinh tế Mỹ đấy.
Chuẩn rồi. Phải thả bomd nhiều. Phải khiêu chiến nhiều thêm mới vững mạnh

VoCan

Xe điện
"Nước Mỹ là trên hết" Trupm phang cả đồng minh, Nhật, Hàn, Canada, EU... chắc vì chính sách trên Trupm đã ăn đòn hạ bệ. Ko biết được xem Mỹ Trung nữa ko?
Em nghĩ là vẫn còn , nhẹ nhàng hơn nhưng sẽ là đòn hội đồng .

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
4 năm trong nhiệm kỳ của Bi chủ yếu là đập Nga, đánh phá Trung đông, nhường sân Biển đông cho TQ. Về kinh tế không có gì thay đổi (vì không thể thay đổi do đã mất Thượng viện). Tuy nhiên, việc trước tiên của Biden là phải chống cho được covid và phục hồi kinh tế Mỹ trong thời kỳ covid (cái này mới quá cho Biden), còn không thì có thể sẽ bị đứt gánh giữa đường (khả năng rất cao), mợ phó lên thay để nước Mỹ tiếp tục hỗn loạn cho đến hết nhiệm kỳ.

Nhìn chung cái thấy rõ ràng nhất là Biển đông sẽ rất mệt. Các anh ĐNÁ sẽ bị Tàu nó đè ra hiếp dâm từng anh một trong 4 năm Tổng thống của Biden - Harris.
Trước khi Trump lên VN có bị hiếp ko?

transporter3

Xe điện
Rôn bai đừn mà rỡ bỏ lệnh cấm vận với trung quốc, rút quân, tầu sân bay, tầu ngầm, tầu khu trục, khỏi biển đông thì 2 quần đảo của nước ta nguy to. Trung quốc sẽ là cường quốc hùng mạnh nhất tg mất. Mong là tt mỹ già nhưng không lẩm cẩm.
Chắc cụ nhầm. Chính sách hướng Đông là của Obama. Trump chỉ oánh về kinh tế mạnh thôi.

Chưa Có Dép

Xe điện
Chúc mừng tồng chí Bảy Đần :P

fightstinger

Xe tăng
Hôm trước mới xem bài này. Ko biết lão đại sứ theo lệnh ai.

AMATAX

Xe điện
Cây ngay ko sợ chết đứng, cứ làm hết nhẽ đi. Cụ Trump cứ kiện tòa sẽ điều tra xét xử gian lận hay không đã có công lý, thua cũng tâm phục khẩu phục. Chỉ buồn cho 1 tài năng tinh hoa không còn cơ hội thể hiện cống hiến cho nhân loại tiến bộ. chống lại chủ nghĩa giáo điều cổ hủ.

Kuu

Xe lăn
Trump hay tổng thống Mỹ nào đó đắc cử thì với VN cũng vẫn thế thôi, không có đột biến gì đâu.
Trong nhiệm kỳ vừa qua, chính quyền Trump có những hành động kinh tế cứng rắn với khựa, nhưng đấy là vì lợi ích của nước Mỹ chứ không phải vì lợi ích của quốc gia nào khác.
Trump trừng phạt kinh tế, gây hấn chín chị với TQ vì VN? Không có đâu nhé.

Dân Mỹ nó bầu ai thì kệ cmn thôi, đừng có trông chờ, cay cú thay cho nó làm gì.

tieuyeu

Xe buýt
Dốt thì tự đi tìm hiểu đã, có mỗi cái lập luận rẻ rách mà nhai đi nhai lại mãi. Obama thỏa hiệp với Tàu mà tự nhiên lại dỡ bỏ cấm bán vũ khí sát thương cho Việt Nam, thành lập Ttp để bao vây Tàu, ở các hội nghị quốc tế thì tuyên bố thẳng việc Tàu xâm phạm quyền tự do hàng hải, bật đèn xanh để cho Nhật, Hàn và bản thân Mỹ cung cấp tàu hải cảnh cho Việt Nam
kệ đi cụ , lão đấy cứ lải nhải thế mấy chục tầng rồi , cơ mà tiéc cho 100 vì cái miệng mà mất ghế , giờ cáu giận chửi khắp nơi . Vẫn mong cụ Bi sẽ liên kết đồng minh đập Tập như đã hứa !!!