JETSTAR - Chuyện trên trời nhưng liên quan sinh mạng nhiều OFer

M..ị....a. Thế này chỉ chít em rồi.:102:
Lâu nay toàn mua Jetstar cho bà cả đi, đợi mãi nó kg chịu rơi. Bây giờ lộ bem rồi thì làm sao mà ủn mợ ấy lên Jet... được nữa. :)):)):))

bj2010

Xe tải
Chưa chắc cụ ợ, có lần em đi phải cái máy bay cũ nó cũng long xòng xọc làm em rợn hết cả tóc gáy
Khổ em bay sang Bắc Kinh ko chọn Vịt è nai thì chỉ còn mỗi hàng tàu.Em hay bay đường bay nội địa của tàu khựa , chẳng biết nói thế nào chỉ thấy em phải tạ ơn một số người mỗi lần đc đặt chân xuống mặt đất:))

Archer

Xe điện
Trông còn kinh hơn cả mấy cái xe đò hạng bét! Đúng là "người là chó sói với người"!

vietran

Xe ba gác
Nói chung chả biết thế nào, lịch sử thế giới từ trước đến nay cầm súng bắn giết nhau cũng do tin và nghe người khác xúi bẩy mà đi vào chỗ chết. Đằng sau thông tin nào đó cũng có câu chuyện thực vì mục đích nào đó.

sunnyhanoi

Xe điện
Nhìn mấy hình ảnh minh họa trông ghê răng quá, thế mà em đã bay Jet Star mấy lần rồi, chỉ vì cái tham rẻ :102::102::102:

keep walking

Xe tải
Em lại thích đi Jet không phải vì giá rẻ mà vì phi công của bọn Jet, bọn này lái lên xuống nhẹ nhàng và kinh nghiệm hơn mấy ông Vnairlines nhiều. các cụ cứ để ý mà xem đi Vn bao giờ cũng xóc hơn, cất cánh và hạ cánh hay làm khách bị hẫng có lúc như rơi tự do kinh lắm. Nhưng nhìn máy bay thế kia chắc lần sau em cũng phải cân nhắc thôi

ga.quay

Xe tải
vãi quá :77: may mà em chưa đi các bác này lần nào :6:

tiu_tit

Xe tải
Quá khiếp đảm. Nói chung ngành hàng không Việt Nam phải xem xét lại thái độ. Em tin rằng không chỉ Jetstar đâu mà còn những hãng khác nữa. Tính mạng con người mới là quan trọng. Đến bao giờ đất nước ta mới được bạn bè quốc tế tôn trọng nếu bản thân mình còn không tôn trọng mình? Quá buồn.

PHC

Xe buýt
Em lại thích đi Jet không phải vì giá rẻ mà vì phi công của bọn Jet, bọn này lái lên xuống nhẹ nhàng và kinh nghiệm hơn mấy ông Vnairlines nhiều. các cụ cứ để ý mà xem đi Vn bao giờ cũng xóc hơn, cất cánh và hạ cánh hay làm khách bị hẫng có lúc như rơi tự do kinh lắm. Nhưng nhìn máy bay thế kia chắc lần sau em cũng phải cân nhắc thôi
Hựa, tôi lại thấy ngược lại với bác. Hồi nó còn là Pacific Airlines, tôi đi mấy lần, mà lần nào hạ cánh cũng kinh hồn. Còn chuyện xóc là do thời tiết thôi, chẳng phải tại tổ lái.
Nhưng đấy là chuyện ngoài lề, còn vấn đề bác chủ thớt đưa lên đây, trước khi có kết luận chính thức của cơ quan chức năng, tốt nhất là cứ nghe để biết đã, thông tin giờ nhiều chiều, nhằm nhiều mục đích lắm các bác ạ. Nhất là mấy quả ảnh đưa lên, ko biết nó có phải ảnh ở máy bay đang sử dụng vận chuyển hành khách của JPA không nữa.

kochino

Xe tăng
em đi là tìm chuyến 777 của VN cho nó lành , nhớ hổi tháng 7 đi từ ĐN vào SG, 2 em 777 của VN và 1 em jetstar đỗ cạnh nhau , hôm đấy ở ĐN có mưa to , mà em 777 em đi vẫn cất cánh bt , đến SG thì đọc được tin em jetstar để ở sân bay ( có cái ảnh chụp ngay cạnh em 777 em đi ) bị sét đánh 1 chú tiếp viên phải vào viện , may thế hôm đấy em không đi jetstar kô thì chắc delay đến 5 tiếng mất , mà không biết chừng còn bị sét đánh :21:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hôm mùng 3/11 em hạ cánh xuống Quy Nhơn trong mưa bão bằng máy bay của VN Delay, à quên, VN Airline sợ vãi linh kiện, nếu đi bằng Jetstar khéo toi nhỉ:21:

Vâng! Cụ nói đúng, em đã vãi hàng một lần đi con A330 của VNA, con này là tàu thuê nên rách như tổ đỉa, một lần khác em lại bay chuyến 16g30 SG~HN, hỏi ra biết là lại bay con A330 tổ đỉa ấy, em xù luôn, bay chuyến sau.
Tàu này của VN là tàu mới mà bác, hay bác nhầm sang tàu 321 hoặc 320 ạ? :^):^)

Okane

Xe container
Biết đâu là bài của VNA chơi xỏ Jetstar nhể :^) dưng thía này e cũng choáng cái giá rẻ roài :102:

keep walking

Xe tải
Hựa, tôi lại thấy ngược lại với bác. Hồi nó còn là Pacific Airlines, tôi đi mấy lần, mà lần nào hạ cánh cũng kinh hồn. Còn chuyện xóc là do thời tiết thôi, chẳng phải tại tổ lái.
Nhưng đấy là chuyện ngoài lề, còn vấn đề bác chủ thớt đưa lên đây, trước khi có kết luận chính thức của cơ quan chức năng, tốt nhất là cứ nghe để biết đã, thông tin giờ nhiều chiều, nhằm nhiều mục đích lắm các bác ạ. Nhất là mấy quả ảnh đưa lên, ko biết nó có phải ảnh ở máy bay đang sử dụng vận chuyển hành khách của JPA không nữa.
thời Pa là thời vn bác ạ, sau khi nó liên doanh thì gần như 100% là phi công úc nên trình độ lái nó khác, cũng là thời tiết xấu nhưng xử lý của Jet êm hơn nhiều nhiều(em cũng không biết diễn tả là gì vì em ko thuộc chuyên ngành này nhưng nó không nâng lên rồi hạ xuống phình phịch như ông Vn). Em thấy có lựa chọn khác là đi Indochina cũng được vì phi công là người nước ngoài lên xuống nhẹ nhàng lắm, tiếp viên lại dễ chịu.