Thảo luận Isuzu MU-X, anh là ai và từ đâu tới ?

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Cần nhờ cao thủ về kỹ thuật car vào cho ý kiến xem có xảy ra TH thứ 4 này không : họ lắp thêm một bộ xử lý khí thải để đạt chuẩn Euro 4 cho những chiếc xe Euro2
Có đấy anh ạ. Cơ mà bộ trung hòa khí xả này hơi bị đắt đấy. Thường thì nhà sản xuất sẽ lắp kèm theo xe và làm hồ sơ đạt chuẩn luôn. Giá bán sẽ tăng so với xe nguyên bản

matiz19

Xe tăng
Cần nhờ cao thủ về kỹ thuật car vào cho ý kiến xem có xảy ra TH thứ 4 này không : họ lắp thêm một bộ xử lý khí thải để đạt chuẩn Euro 4 cho những chiếc xe Euro2
Trường hợp 4 của bác không thể xảy ra. vì để lắp thêm phải có văn bản hướng dẫn, phải có thiết bị kiểm định bộ lắp thêm ấy thế nào. vì đây là bài toán ở đầu ra.
trong khi hiện tại nó mới áp dụng quy định đầu vào. tức là dựa trên chứng chỉ chất lượng của nhà sản xuất. đúng sai chưa bàn, ai chịu trách nhiệm chưa bàn. chứng chỉ kỹ thuật nhỏ hơn euro 4 là cấm nhập cấm bán cấm đăng ký.

Em nghĩ khả năng này cao hơn: Sau 1/1/17 đồng loạt các doanh nghiệp "sản xuất ô tô" có văn bản kiến nghị ra hạn thời hạn áp dụng thêm một thời gian kèm $$$ lốp bi cơ chế. đến tầm tháng 3 những chiếc euro 2 tiếp tục được bán đến hết cuối năm.

Nick123456

Xe hơi
Chả ai cho cụ lắp thêm vào đâu . Nhà sản xuất sẽ lắp cho tất cả các xe và giấy chứng nhận an toàn cho mối trường đạt tiêu chuẩn EURO 4 thì mới bán đươc.

Mà cái việc chỉnh giấy tờ thì nhiêu khê lắm, phải làm trước mấy tháng chứ không như kiểu nước đến chân mới nhảy như các cụ nghĩ.

Hiện tại isuzu VN chưa tiến hành nâng cấp Euro 4 thì chắc sang tháng 1 bên em ngồi chơi rồi, phải không các cụ ?
MU x Euro 4 ở Thái chạy đầy đường cụ ạ, không có chiếc nào Euro 2.

Nick123456

Xe hơi
Mình cũng có tham khảo, việc lắp thiết bị cho Euro 2 thành euro 4 là có thể, nhưng rất phức tạp và tốn kém cụ ạ.

bubu88

Xe tăng
E có khách đang cần. Cụ sâu nào inbox e cái số trao đổi với

Nick123456

Xe hơi
Trường hợp 4 của bác không thể xảy ra. vì để lắp thêm phải có văn bản hướng dẫn, phải có thiết bị kiểm định bộ lắp thêm ấy thế nào. vì đây là bài toán ở đầu ra.
trong khi hiện tại nó mới áp dụng quy định đầu vào. tức là dựa trên chứng chỉ chất lượng của nhà sản xuất. đúng sai chưa bàn, ai chịu trách nhiệm chưa bàn. chứng chỉ kỹ thuật nhỏ hơn euro 4 là cấm nhập cấm bán cấm đăng ký.

Em nghĩ khả năng này cao hơn: Sau 1/1/17 đồng loạt các doanh nghiệp "sản xuất ô tô" có văn bản kiến nghị ra hạn thời hạn áp dụng thêm một thời gian kèm $$$ lốp bi cơ chế. đến tầm tháng 3 những chiếc euro 2 tiếp tục được bán đến hết cuối năm.
Đây là vấn đề liên quan đến việc kí kết với quốc tế cụ ạ, không thể nói Việt nam muốn hoãn là hoãn, nếu hoãn được thì Bộ GTVT đã trình xin tạm hoãn rồi, đằng này trình thủ tướng việc phê duyệt Euro 4, cơ quan tham mưu đã không xin hoãn thì 100% Thủ tướng sẽ phê duyệt theo cơ quan tham mưu (xưa giờ chuyện gì cũng thế, em tin chuyện này cũng vậy).

matiz19

Xe tăng
Đây là vấn đề liên quan đến việc kí kết với quốc tế cụ ạ, không thể nói Việt nam muốn hoãn là hoãn, nếu hoãn được thì Bộ GTVT đã trình xin tạm hoãn rồi, đằng này trình thủ tướng việc phê duyệt Euro 4, cơ quan tham mưu đã không xin hoãn thì 100% Thủ tướng sẽ phê duyệt theo cơ quan tham mưu (xưa giờ chuyện gì cũng thế, em tin chuyện này cũng vậy).
tầm này mà không có động thái gì của bộ công thương, bộ gtvt thì xác cmn định 99,9% áp dụng đúng lộ trình.
nhiều bác nói với em sẽ không thể áp dụng 1/1/17 vì còn nhiều hãng đang áp dụng euro2 không riêng gì Isuzu, cấm bán thì nhiều hãng chết. Xin thưa các bác VN nó thế, trên rải thảm dưới rải đinh là bình thường. nó không dụ các ông vào bẫy là may lắm rồi, đằng này nó cho các ông 5 năm để chuẩn bị, kêu ca gì nữa? Doanh nghiệp Sống hay Đai vốn không phải việc của nhà nước.

Inova_G

Xe tải
Em thấy nhiều trường hợp các cụ nghiện inbox, đến khi mở box ra thì cũng là giá niêm yết. Mà mấy cụ sâu cũng hóm hỉnh, chủ đích ko đưa ra điều khoản đặc biệt nào về giá thì đưa toẹt lên đầu thớt cho bà con chiêm ngưỡng chứ inbox làm cái giề :))

thanh040506

Xe trâu
Vẫn câu chuyện 2 hay 4 các cụ nhỉ?

Nick123456

Xe hơi
Em thấy nhiều trường hợp các cụ nghiện inbox, đến khi mở box ra thì cũng là giá niêm yết. Mà mấy cụ sâu cũng hóm hỉnh, chủ đích ko đưa ra điều khoản đặc biệt nào về giá thì đưa toẹt lên đầu thớt cho bà con chiêm ngưỡng chứ inbox làm cái giề :))
Cụ phải hiểu hãng và sâu cùng bắt tay để cắt cổ khách hàng, bán dưới giá nhà sx là bị phạt nặng (dủ bán dưới 8-9% các sâu vẫn sống khỏe), nên ra giá thì cứ là giá niêm yết, còn bớt bao nhiêu thì chỉ nói qua đt thì sâu sẽ cho khuyến mãi chứ cho cái bảng báo giá thấp là hãng phạt nặng. Bản limited giá niêm yết là 990 nhưng bên box bên kia đã có cụ mua hợp đồng ghi bán 961 và sâu bớt thêm 20 triệu kìa (tức đã giảm hơn 50 triệu rồi). Giá sẽ còn giảm tiếp! Mình cũng đang hóng vài chiếc euro 2, giữa tháng 12 là biết ngay!

quangminhhc

Xe tải
Mình cũng có tham khảo, việc lắp thiết bị cho Euro 2 thành euro 4 là có thể, nhưng rất phức tạp và tốn kém cụ ạ.
chắc không tốn đến mức phải cân sắt vụn xe đâu cụ ợ. nên dự là nếu có giảm thì tối đa cũng chỉ 3K đến 5K usd trở về thôi, bên mình giá xe trên trời nên thế chứ với cái giá xe bên đó thì số tiền đó cũng là giảm kịch sàn rồi.

Nick123456

Xe hơi
chắc không tốn đến mức phải cân sắt vụn xe đâu cụ ợ. nên dự là nếu có giảm thì tối đa cũng chỉ 3K đến 5K usd trở về thôi, bên mình giá xe trên trời nên thế chứ với cái giá xe bên đó thì số tiền đó cũng là giảm kịch sàn rồi.
Đến giữa tháng 12 là mọi chuyện sẽ rõ cụ ạ, em cũng đang máu ngắm vài chiếc Euro 2, nhưng ráng cố đến giữa tháng 12 thôi ạ (vì em ít tiền chăn nuôi, trồng trọt cũng không được nhiều), các cụ tiền nhiều thì đừng ném đá em ạ!!! :D:D:D

quangminhhc

Xe tải
Ở cái xứ này không có điều gì là không thể. Đồng nghĩa với việc gì cũng có thể xẩy ra.
thôi thì kệ con mịa nó ông nào bán xe cứ bán ông nào mua cứ mua ông nào chờ cứ chờ.

quangminhhc

Xe tải
Đến giữa tháng 12 là mọi chuyện sẽ rõ cụ ạ, em cũng đang máu ngắm vài chiếc Euro 2, nhưng ráng cố đến giữa tháng 12 thôi ạ (vì em ít tiền chăn nuôi, trồng trọt cũng không được nhiều), các cụ tiền nhiều thì đừng ném đá em ạ!!! :D:D:D
Mong cụ may mắn cưới được vợ hai ưng ý với giá vừa ý .

matiz19

Xe tăng
Bác giống em, em sẽ chờ đến giữa tháng 12 mới xuống tiền. Vẫn có rủi ro khuyến mại giảm nhưng cơ hội giá giảm xâu là cao hơn rất nhiều.
Còn một vấn đề nữa: mua xe xong không đăng ký kịp thì sao? không lẽ em với bác cùng mang lên cân?