Thảo luận Isuzu MU-X, anh là ai và từ đâu tới ?

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Chào cụ. Hiện tại Mux 3.0 AT màu Đen và Trắng nhà máy delay lịch giao xe sang tháng 12.Sớm nhất là tháng 11 nên hiện tại các đại lý đang khan xe chứ không phải hết xe cụ ạ.
Hết hảng hả cụ. Tiếc quá. Em đang định đặt mầu trắng AT.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Nhà máy họ dời lịch giao xe thôi cụ. Các đại lý đặt xe trước cả tháng rồi mà

Nick123456

Xe hơi
Có hai vấn đề ở đây cụ nói em xin phép được có ý kiến.

- Máy của MU-X tất cả các dòng từ chuẩn khí thải EURO 2 đến chuẩn EURO 4 đều dùng 1 một loại máy (đối với bản AT 3.0L): 4JJ1-TC với VGS tubo, cùng tỷ số nén 17.3:1. Chỉ khác nhau ở bộ lọc khí thải và bộ phận xúc tác bằng cách thêm vào khí thải loại hoạt tính để khử khí độc từ đó tạo thành loại khí thải ít độc hơn, cho ra đời loại chuẩn khí thải mới, gọi là EURO 4. Vì thế cụ nói tranh thủ bán hết MU-X đời Tống đi..... là sai nhé. Vì cơ bản động cơ ko khác gì nhau.

- Các nước như Philippin hay Indo, Úc vẫn đang dùng động cơ 4JJ1-TC với VGS tubo không khác gì VN cả. Động cơ này ra đời từ năm 2008, liên tục được cải tiến bộ nạp và tubo cho đến nay và dự kiến áp dụng đến hết 2022 khi phiên phản all-new ra thay thế nhé. Như vậy ko như cụ dự đoán nhé. Còn máy 1.9 thì mới ra đời hồi tháng 11 năm 2015 thôi, còn rất mới. Đến nay chưa được 1 năm. Máy 1.9 ra đời mục đích là để giải quyết vấn đề về "né thuế" của nhiều nước trong đó có VN áp mức thuế cao cho các động cơ trên 2.5L. Động cơ này được Hãng đặt cho cái tên Mỹ miều là "blue power" nhưng thưa cụ riêng máy dầu mà chấm nhỏ dùng ko sướng đâu nhé.

Vài lời.....
Em nể cụ thật ak, động cơ không có gì khác??? 1 anh AT 5 cấp từ 2008 đến giờ, 1 anh AT 6 cấp không hề khác gì??? Hi đa số toàn sale với sale. Thua các cụ luôn! Mình cứ thật lòng với nhau dễ chịu hơn là đọc những lời tâng bốc có cánh cụ nhỉ?

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Đang từ động cơ cụ nhảy sang hộp số để tranh luận làm gì thế ạ

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Em nể cụ thật ak, động cơ không có gì khác??? 1 anh AT 5 cấp từ 2008 đến giờ, 1 anh AT 6 cấp không hề khác gì??? Hi đa số toàn sale với sale. Thua các cụ luôn! Mình cứ thật lòng với nhau dễ chịu hơn là đọc những lời tâng bốc có cánh cụ nhỉ?
Cụ khai sáng giúp em đi, xem có gì hay..... ~o)~o)~o)

Nick123456

Xe hơi
Chúc mấy cụ sale tranh thủ bán cho hết Mu x hàng tồn kho từ đời Tống nhe! chỉ thấy sale và sale nổ tung trời! xe 1 tỷ nhìn 4 hốc bánh e như đồ chơi trẻ em, ống xả nhìn là muốn chạy dài, xin lỗi mấy cụ sale nhe em là khách hàng đánh giá theo cãm nhận của e, có gì bỏ qua đừng cho em ăn đấm như cụ sale gì của Isuzu lần trước...hihi

thanh040506

Xe trâu
Chúc mấy cụ sale tranh thủ bán cho hết Mu x hàng tồn kho từ đời Tống nhe! chỉ thấy sale và sale nổ tung trời! xe 1 tỷ nhìn 4 hốc bánh e như đồ chơi trẻ em, ống xả nhìn là muốn chạy dài, xin lỗi mấy cụ sale nhe em là khách hàng đánh giá theo cãm nhận của e, có gì bỏ qua đừng cho em ăn đấm như cụ sale gì của Isuzu lần trước...hihi
Đành phải chờ xe mới thôi cụ ơi.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Có vẻ như cụ vào thớt này chỉ để chê và dìm hàng em nó thôi nhỉ.

Nick123456

Xe hơi
Có vẻ như cụ vào thớt này chỉ để chê và dìm hàng em nó thôi nhỉ.
Nói cảm nhận của khách hàng thôi cụ ạ, cụ có công nhận những gì mình nói là không sai k? Giải quyết cho xong mấy chiếc này truớc tháng 12 mới được!

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn

cái hộp số at5 hay 6 cấp thì liên quan gì đến động cơ đâu cụ..

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Qua sự kiện VMS 2016 vừa rồi. Các đối thủ của Isuzu đã lộ mặt hết.
- Fò tủn: giá 1.1- 1.4 tỏi - Tháng 4 mới có xe
- Mít Ps : giá 1.4-1.55 tỏi quá đắt
- Chev Traibarzer T8 năm sau mới bán.
Vậy nên em tự tin là năm nay Mu-X vẫn bán tốt. Không cụ chợ vẫn đông mà.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Nói cảm nhận của khách hàng thôi cụ ạ, cụ có công nhận những gì mình nói là không sai k? Giải quyết cho xong mấy chiếc này truớc tháng 12 mới được!
Những phần cụ nói có cái đúng cái sai nhé.
Thứ 1 hốc bánh xe hở thì ở Fò tủn và Mit Ps cũng có.
Thứ 2 : chê ống bô xấu. Vậy cụ nghía Fò tủn và Mit Ps hiện taị đang bán có khác gì không. Đều tỉ bạc cơ mà.

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
MU-X hiện đang có mức giá hấp dẫn nhất trong phân khúc, cộng thêm điều kiện bảo hành 20V hoặc 5 năm và tiêu hao nhiên liệu như ngửi. Nếu k đòi hỏi quá cao về tiện nghi thì nó là lựa chọn rất hợp lý đối vơi các gia đình và doanh nghiệp. Các bác sâu MU-X cứ yên tâm mà bán hàng. Hôm rồi đi xem VMS xem con pajero sport 4x2 mà tận hơn 1,4 tỏi cơ.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Như em đã nói ở trên. Mux năm nay và cả năm sau vẫn bán tốt cụ ạ.
Giá rẻ nhất phân khúc. Trang bị đầy đủ chả kém cạnh đối thủ.9 người 10 ý. Xe nào chả có điểm mạnh điểm yếu. Phù hợp túi tiền thì các cụ triển thôi. Còn muốn nó nhiều tính năng và hoàn hảo hơn xin mời mua xe của hãng khác giá cao hơn

bachnhat1.8

Xe buýt
Cụ là âm binh hãng khác sao, mấy cái hốc bánh với ống xả như cụ nói thì có ảnh hưởngđến độ an toàn của xe khi lăn bánh không, e là người dùng nhưng em đánh giá cao các tính năng an toàn của MUX so với các phân khúc khác và giá cả thì là tốt nhất rồi

longhahero

Xe máy
mấy cái hốc bánh ông ưng ông độ thêm cao su bỏ vô, có sao đâu, còn hộp số liên quan gì tới động cơ thế, giỏi lắm chạy đến số 4 là cùng, số 5 con mu-x mình chạy thử chắc đi đường cao tốc thôi, chứ bt ai chạy tới, còn ống bô ưng bỏ thêm cái ốp ống bô là sang chảnh ngay thôi, cái mình cần là hiệu năng sử dụng, còn nội thất thì xe này nhìn hơi rẻ tiền thì công nhận, nhưng tầm 1 tỏi máy dầu làm gì có nhiều lựa chọn :|

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Cụ chắc chưa chạy xe nhiều đúng ko? Ở VN mình hay đi đường quãng ngắn, nhất toàn đi trong phố tốc độ dưới 80km/h là cùng, thì đừng cần hộp số nhiều cấp làm gì nhé. Hộp số ít cấp hơn, ở đây là 5 cấp, lại là phù hợp nhất đối với đường xá VN. Lý do là ko mấy khi đi hết số cả. Nếu hộp số nhiều cấp như 7-8 cấp mà cụ chạy cao tốc khoảng dài như cao tốc HN-HP hay Pháp vân - Cầu giẽ thường xuyên thì mới có dịp đi hết số. Còn đi trong phố thì ko bao giờ hết số cả. Như vậy cũng ko tốt đâu.

Nên có cái nhìn toàn diện trước khi phán cụ nhé.

kaparov

Xe đạp
Âm binh của hãng khác đây mà. Hẫy để người tiêu dùng cảm nhận nhá. DS gần 300 sau 2 tháng ra mắt đã nói lên tất cả. Bền và Tiết Kiệm là tiêu chí em nó.
P/S Em cũng là người tiêu dùng và là 1 trong những người mua MU-X đầu tiên.

Nick123456

Xe hơi
hiii bi sale với sale dập quá! Nhưng tóm lại tranh thủ bán cho hết tháng 12 không thì coi như xong hehehe. Cái đó là chuyện chắc chắn nên đừng dối gạt khách hàng. Chúc các cụ sale tranh thủ mà ả hàng cho hết nhe.