Thảo luận Isuzu MU-X, anh là ai và từ đâu tới ?

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Hết tháng 12 bán được Euro 2 sao sale??? ở đó mà tháng 1 khan xe? Hết tháng 12 tranh thủ bán hàng món...
Chào cụ. Cái dự định sau 1/1/2017.tất cả các xe bán ra phải sử dụng Euro 4 bị lui ngày lại rồi.

Nick123456

Xe hơi
Chào cụ. Cái dự định sau 1/1/2017.tất cả các xe bán ra phải sử dụng Euro 4 bị lui ngày lại rồi.
Cụ dựa vào đâu??? Hiện chỉ có 1 tỉnh duy nhất đề xuất lùi thời hạn áp dụng Euro 4, nhưng văn bản chỉ xin lùi cho xe tải và khách hay gì đó (9 chổ trở xuống chắc chắn k lùi) nhưng chuyện đó vẫn chưa được chấp thuận cụ nhé! Cái chuẩn Euro 4 là VN kí kết với cộng đồng quốc tế, không thể nói lùi là lùi (giờ chỉ có VN còn cho ĐK Euro 2 đến hết tháng 12, các nước khác đã Euro 4 hết rối cụ nhé! Nên Thái buộc lòng bán hàng tồn kho Mu x cho mình)

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Chào cụ. Xe tải vs xe khách cũng dùng động cơ Diesel thì đc lùi còn xe ô tô con dùng động cơ Diesel thì không đc lùi ? Vậy là 1 cây xăng có đến mấy loại dầu diesel dành cho xe tải xe khách riêng. Và 1 loại xe con euro 4 riêng ??? :)

Em có đọc mấy bài báo. Các hãng xe họ đều đề nghị chính phủ lùi thời gian áp dụng Euro 4 tại VN vì nhiên liệu chưa phù hợp. Cái Euro 4 này là lộ trình VN tiến lên cho phù hợp chuẩn quốc tế chứ k phải Cam Kết như cụ nói đâu ạ
Cụ dựa vào đâu??? Hiện chỉ có 1 tỉnh duy nhất đề xuất lùi thời hạn áp dụng Euro 4, nhưng văn bản chỉ xin lùi cho xe tải và khách hay gì đó (9 chổ trở xuống chắc chắn k lùi) nhưng chuyện đó vẫn chưa được chấp thuận cụ nhé! Cái chuẩn Euro 4 là VN kí kết với cộng đồng quốc tế, không thể nói lùi là lùi (giờ chỉ có VN còn cho ĐK Euro 2 đến hết tháng 12, các nước khác đã Euro 4 hết rối cụ nhé! Nên thái buộc lòng bán hàng tồn kho Mu x cho mình)

Nick123456

Xe hơi
Chào cụ. Xe tải vs xe khách cũng dùng động cơ Diesel thì đc lùi còn xe ô tô con dùng động cơ Diesel thì không đc lùi ? Vậy là 1 cây xăng có đến mấy loại dầu diesel dành cho xe tải xe khách riêng. Và 1 loại xe con euro 4 riêng ??? :)

Em có đọc mấy bài báo. Các hãng xe họ đều đề nghị chính phủ lùi thời gian áp dụng Euro 4 tại VN vì nhiên liệu chưa phù hợp. Cái Euro 4 này là lộ trình VN tiến lên cho phù hợp chuẩn quốc tế chứ k phải Cam Kết như cụ nói đâu ạ
Cụ là sale Isuzu nên cụ nói vậy chứ cụ cần mình cho cụ link tham khảo "ông Trần Bá Dương, Chủ tịch Hội đồng quản trị THACO kiến nghị Bộ GTVT nghiên cứu, kiến nghị Thủ tướng Chính phủ điều chỉnh lùi thời điểm áp dụng tiêu chuẩn khí thải 4 với các dòng xe chở người từ 16 chỗ trở lên và các loại xe tải đến 2022." "Nếu các bộ, ngành chưa giới thiệu được nhiên liệu đạt chuẩn mức 4 trong năm 2016 thì đề xuất Chính phủ cân nhắc lùi lộ trình áp dụng tiêu chuẩn Euro 4 đối với xe tải và xe khách”, ông Đặng Việt Hà bày tỏ. rất nhiều bài báo có nói mà cụ, người tiêu dùng giờ thông minh hơn rối!!! xe tải và xe khách 16 người trở lên cụ nhé. link http://m.anninhthudo.vn/moi-truong/xin-hoan-ap-dung-tieu-chuan-khi-thai-4-vi-nhien-lieu-khong-dap-ung/683932.antd

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Vâng.và như em nói ở trên. Cụ nghĩ 1 cây xăng có 2 loại dầu Diesel cho xe con riêng và xe tải +xe 16 chỗ riêng. Vì 2 loại xe này dùng chuẩn Euro khác nhau?

Strathfield

Xe hơi
DO 0.05 đổ vào xe động cơ diesel là chạy được tất cụ sale nhé. Ko nhất thiết phải phân loại như cụ nghĩ đâu. Cứ áp tiêu chuẩn eu4 chứ ko nhất thiết phải chờ nhiên liệu chuẩn.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Không nhất thiết phaỉ chờ nhiên liệu chuẩn thì các hãng người ta đâu kiến nghị lùi hả cụ.
Nhiên liệu không chuẩn gây ra nhiều vấn đề cho động cơ. Như lỗi cá vàng và kim phun trên xe mazda đấy

Strathfield

Xe hơi
Người ta kiến nghị lùi là vì nhiều lý do khác chứ ko phải lý do nhiên liệu chưa chuẩn cụ nhé. Ở VN này nói vậy mà ko phải vậy cụ ko biết à. Nhà còn than tổ ong, tổ dân phố yêu cầu chuyển sang dùng bếp gas thì cũng phải tìm cách đun nốt mấy viên than rồi mới chuyển chứ.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Vâng.lí do gì thì cũng là xin lùi thời gian áp dụng.

Nick123456

Xe hơi
Vâng.lí do gì thì cũng là xin lùi thời gian áp dụng.
Cụ sale phán như thánh! dựa vào đâu mà lùi thì không chỉ ra được? Nói cho cụ rõ, ở Thailand vào bơm dầu cũng có 1 loại dầu thôi cụ nhé! Thailand cũng vừa áp dụng Euro 4 gần đây thôi, xe Euro 2 vẫn dùng chung bình thường cụ nhé! Cụ là sale nhưng cũng cần nói khách quan và trung thực vì người tiêu dùng bây giờ không như xưa. Vào forum thích xem các bác đã dùng nói gì nhưng không thấy, chỉ thấy hơn 80% là các sale quảng cáo trên mây mà thấy nản. Chúc Isuzu bán hết hàng tồn trong tháng 12. Cuối tháng 10 sẽ có Trailblazer xuất hiện em Izusu thế nào.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Cụ cứ chờ Trailbazer T10 xuất hiện đi ạ. Hôm triển lãm họ còn chẳng mang xe đến trưng bày vì k tìm đc cái xe nào có tay lái thuận mang về VN.
Xe đấy T8 năm sau mới bán taị VN cụ nhé.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Cụ thử sang xem box Chevrolet xem có cái thớt nào về Traibazer không? Sắp xuất hiện như cụ phán mà im lìm thế hả cụ

Nick123456

Xe hơi
Cụ thử sang xem box Chevrolet xem có cái thớt nào về Traibazer không? Sắp xuất hiện như cụ phán mà im lìm thế hả cụ
Vấn đề không phải mình đợi nó vì mình chưa đủ tiền mua hehe. Nhưng Euro 4 chắc chắn 01/01/2017 áp dụng cụ nhé!!! Tranh thủ bán hết Mu x đời Tống (nghe nói ở Thái hàng tồn cũng chỉ còn mấy trăm? nên cụ nào muốn mua thì tranh thủ nhe, kẻo khan hàng hiihi), đầu tháng 1 mang anh 1.9 về giá mềm tí chắc cạnh tranh được hihi.

Inova_G

Xe tải
Như vậy một là còn hàng, hai là hết hàng chứ làm gì có khái niệm khan hàng cụ sale nhỉ. Đây là em đang nói cái dòng tiêu chuẩn thải eur2.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
EURO 4 hay 2 thì quan trọng quái gì hả cụ. Cái quan trọng em để ý là khi áp dụng tiêu chuẩn mới thì máy có thích ứng với nhiên liệu ở VN ko, máy chạy có bền ko thôi? Hay lại báo lỗi tùm lum thì chết em.

Em nghĩ các cụ nên tập trung trao đổi vào vận hành của xe thôi, trao đổi cái EURO 4 làm gì. Kệ CM nó cụ ạk. Em đang nghe đồn MU-X có tay lái bị lệch mà chưa cụ mợ nào confirm xác nhận chính xác cho cái.....

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Vấn đề không phải mình đợi nó vì mình chưa đủ tiền mua hehe. Nhưng Euro 4 chắc chắn 01/01/2017 áp dụng cụ nhé!!! Tranh thủ bán hết Mu x đời Tống (nghe nói ở Thái hàng tồn cũng chỉ còn mấy trăm? nên cụ nào muốn mua thì tranh thủ nhe, kẻo khan hàng hiihi), đầu tháng 1 mang anh 1.9 về giá mềm tí chắc cạnh tranh được hihi.
Có hai vấn đề ở đây cụ nói em xin phép được có ý kiến.

- Máy của MU-X tất cả các dòng từ chuẩn khí thải EURO 2 đến chuẩn EURO 4 đều dùng 1 một loại máy (đối với bản AT 3.0L): 4JJ1-TC với VGS tubo, cùng tỷ số nén 17.3:1. Chỉ khác nhau ở bộ lọc khí thải và bộ phận xúc tác bằng cách thêm vào khí thải loại hoạt tính để khử khí độc từ đó tạo thành loại khí thải ít độc hơn, cho ra đời loại chuẩn khí thải mới, gọi là EURO 4. Vì thế cụ nói tranh thủ bán hết MU-X đời Tống đi..... là sai nhé. Vì cơ bản động cơ ko khác gì nhau.

- Các nước như Philippin hay Indo, Úc vẫn đang dùng động cơ 4JJ1-TC với VGS tubo không khác gì VN cả. Động cơ này ra đời từ năm 2008, liên tục được cải tiến bộ nạp và tubo cho đến nay và dự kiến áp dụng đến hết 2022 khi phiên phản all-new ra thay thế nhé. Như vậy ko như cụ dự đoán nhé. Còn máy 1.9 thì mới ra đời hồi tháng 11 năm 2015 thôi, còn rất mới. Đến nay chưa được 1 năm. Máy 1.9 ra đời mục đích là để giải quyết vấn đề về "né thuế" của nhiều nước trong đó có VN áp mức thuế cao cho các động cơ trên 2.5L. Động cơ này được Hãng đặt cho cái tên Mỹ miều là "blue power" nhưng thưa cụ riêng máy dầu mà chấm nhỏ dùng ko sướng đâu nhé.

Vài lời.....

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Hôm em sang Ssangyong chạy thử con Turismo 9 chỗ bản động cơ Diesel 2.0L. Các cụ sale bên đấy thi nhau khoe chiếc xe này đạt chuẩn khí thải EURO 5 (tất nhiên chuẩn EURO 5 còn cao hơn EURO 4 một bậc) nghe thì hoàng tráng thôi. Chứ chạy chả sướng mấy. Cảm giác máy ko nuột như Isuzu dù cách âm tốt hơn. Tỷ số nén thấp 15.5:1 nên máy ko có tiếng gõ. Nói chung cá nhân em thấy máy dầu Ssangyong chưa sướng lắm.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Như vậy một là còn hàng, hai là hết hàng chứ làm gì có khái niệm khan hàng cụ sale nhỉ. Đây là em đang nói cái dòng tiêu chuẩn thải eur2.
Chào cụ. Hiện tại Mux 3.0 AT màu Đen và Trắng nhà máy delay lịch giao xe sang tháng 12.Sớm nhất là tháng 11 nên hiện tại các đại lý đang khan xe chứ không phải hết xe cụ ạ.