[Funland] Iran tấn công Israel để trả đũa cho vụ Israel tấn công lãnh sự quán giết chuẩn tướng Iran

Sứa.

Xe điện
Thế vũ khí là do tộc Slav nó tuồn cho cụ hay cụ tự chế ra thế?
Hoặc tụi Anglo cáu lên nó phang vào đầu cụ 10 quả bom nguyên tử xem cụ thắng được ai?

Tộc Slav nó cảnh cáo kìm chế Anglo ko được xài bom nguyên tử nên giờ cụ mới còn ngồi đây mà còm chứ nó được đánh hết tầm thì xác định.

Và đến Ukraina thì Anglo nó kìm Slav ko được dùng bom nguyên tử chứ ko nó giã cho diệt tộc luôn ở đó mà đòi thắng. Mệt :))
Gớm, dùng đc nó đã chả phải thua nhục nhã thế :)) Nó dùng đc thì đội phe kia họ ko dùng chắc, ăn trông nồi ngồi trông hướng tưởng muốn làm gì thì làm đc đâu ;))

conngua280390

Xe điện
Vũ khí thì Israel đc Mỹ bơm bao nhiêu cả mấy chục năm nay, trước tháng 10 năm 2023 nhiều
Sao Anh với Anh kia cứ bàn đi đâu, em có bao giờ phủ nhận hay bảo Israel ko được bơm vũ khí đâu. Được bơm ác ra chứ, đứng đầu mà.
Em chỉ nói cái logic của Anh chưa chuẩn lắm do có gián tiếp/trực tiếp!

duyhung10

Xe buýt
Thế nên thằng Israel mới rén chứ!
Ba Tư nó báo trước ngày đó giờ đó tao sẽ bắn cái căn cứ quân sự của mày đó. Chấp các thể loại bầy đàn nhà mày bay vào đỡ.
Vậy mà vẫn bị nó táng cho hỏng đường băng và nhà chứa máy bay??
Hôm qua có cụ hỏi trước khi Iran táng có 10 con F35 mà sau khi táng thấy không có. Em nghĩ vì Iran báo trước thời gian địa điểm nên Israel đề phòng vạn nhất nên cho F35 di tản trước rồi.
Nó quân tử báo trước như thế mà vẫn bị nó đấm trúng thì Iran không phải đậu vừa rang!
Sau vụ nọt 7 quả tên lừa này cháu dự đã tỉnh ra đến 9 của 10 phần rồi lão nhỉ, trước đang say tiết tưởng vòm sắt với mấy con không trục đỗ bờ biển tưởng to huênh hoang. Giờ sờ đũng vẫn còn ướt ấy chứ, nguyên dàn f33 với lệch trái lệch phải thêm vài quả nữa thì coi như tê liệt

conngua280390

Xe điện
Vâng, đứng ở vị trí trung lập thể hiện quan điểm, phân tích như cụ vậy thì có gì đâu. Nó lại văn minh quá.
Làm gì có Anh, mấy topic này là vậy nên cứ giữ đầu lạnh, hợp thì vào ko thì thôi. Em cứ ai công kích cá nhân em là em report, còn quan điểm của mỗi Người thì em miễn bàn thôi. Có người này có Người nọ ý này ý kia mới gọi là xây dựng cho Diễn đàn đi lên chứ!

con dơi 141

Xe điện
Sao Anh với Anh kia cứ bàn đi đâu, em có bao giờ phủ nhận hay bảo Israel ko được bơm vũ khí đâu. Được bơm ác ra chứ, đứng đầu mà.
Em chỉ nói cái logic của Anh chưa chuẩn lắm do có gián tiếp/trực tiếp!
Em sai rồi mà còn cố cãi.
Em cố gắng quy kết Iran với lý do em bảo là họ gián tiếp hỗ trợ gì đó cho mấy phong trào của Pales.
Thế nên Anh mới lật lại vấn đề là khi Mỹ, Anh hỗ trợ vũ khí để Israel đàn áp sát hại ngừoi Pales từ rất lâu rồi thì sao em không quy kết. Thậm chí Mỹ Anh còn bao che cho Israel ở LHQ, cản trở các nghị quyết lên án.
Nếu bàn về hành động trực tiếp có đầy đủ thông tin, bằng chứng để kết luận thì em có gì để bao biện cho Israel.

Marda49

Xe buýt
Thế vũ khí là do tộc Slav nó tuồn cho cụ hay cụ tự chế ra thế?
Hoặc tụi Anglo cáu lên nó phang vào đầu cụ 10 quả bom nguyên tử xem cụ thắng được ai?

Tộc Slav nó cảnh cáo kìm chế Anglo ko được xài bom nguyên tử nên giờ cụ mới còn ngồi đây mà còm chứ nó được đánh hết tầm thì xác định.

Và đến Ukraina thì Anglo nó kìm Slav ko được dùng bom nguyên tử chứ ko nó giã cho diệt tộc luôn ở đó mà đòi thắng. Mệt :))
Nuke thì giờ đầy tộc làm được mà! Sát cạnh nhà có tộc Hoa Hạ, tộc Hindu, tộc Triều Tiên chế nhiều rồi.
Nói chung oánh nhau mỗi thời mỗi kiểu, tồn tại được không bị diệt vong là đã giỏi rồi.
Xưa hùng bá như tộc Mông Cổ rượt chạy dài Hoa Hạ, Slav, Thổ, Arab, La Mã( khi đó đám Anglo đang bị La Mã đè đầu) mà giờ phải chịu thu mình 1 góc đấy thôi.

Kasparov.

Xe đạp
Trên OF các cụ ghét Israel nhiều quá. Các cụ có vẻ rất sung sướng khi được nghe tin đánh nhau, chiến tranh xảy ra... Các cụ đúng là hiếu chiến thật. :D
Em chỉ vào hóng tin xem tình hình ntn thôi mà đọc còm của mấy cụ ủng hộ Iran thấy rất hiếu chiến và hả hê. Trong khi một số ủng hộ Israel thì còm có vẻ nhã nhặn hơn.
Dù gì thì gì thì lãnh đạo nước nào cũng hành động vì lợi ích đất nước, dân tộc họ thôi.
Cụ để ý sẽ thấy đội 4H trên hầu như thớt nào cũng vào tham gia.

conngua280390

Xe điện
Em sai rồi mà còn cố cãi.
Em cố gắng quy kết Iran với lý do em bảo là họ gián tiếp hỗ trợ gì đó cho mấy phong trào của Pales.
Thế nên Anh mới lật lại vấn đề là khi Mỹ, Anh hỗ trợ vũ khí để Israel đàn áp sát hại ngừoi Pales từ rất lâu rồi thì sao em không quy kết. Thậm chí Mỹ Anh còn bao che cho Israel ở LHQ, cản trở các nghị quyết lên án.
Nếu bàn về hành động trực tiếp có đầy đủ thông tin, bằng chứng để kết luận thì em có gì để bao biện cho Israel.
Nguyên cái đám này Anh có nhét chữ vào miệng em ko, em đâu có nói quy kết hay gì ko hay bao biện cho Israel ko. Em nói thẳng Israel bị Iran đánh đâu có oan, đánh vậy là nhẹ chứ ko là ăn mạnh nữa cũng đúng.
Em chỉ bàn vụ logic nguyên câu này chưa chuẩn lắm hết:
IRAN đã giết 0 người ISRAEL
ISRAEL đã giết 30.000 NGƯỜI Palestine.
Nói vậy thì chả đúng nguyên băng Hamas-Hezbola-Jiha vũ khí ở đâu ra... ở đâu ra, gián tiếp trực tiếp thiếu gì

sivibi

Xe tăng
Quan tâm gì Anh, fun là được, do mạng mà Anh. Như cá nhân em thấy vụ này Iran chơi vậy là nhẹ, chứ Cha Isarael này tào lao chơi luôn ĐSQ nhà Người ta thì bị ăn vậy là nhẹ!
Iran đã coi do thái là kẻ thù thì chơi lớn một trận xóa sổ luôn nhà nước do thái cho đáng mặt anh cả giới hồi giáo. Nhưng mà không có sức chỉ dâm tài trợ cho bọn khủng bố Hezbollah, hamas cắn trộm. Mấy thằng tướng bị giết hôm trước toàn cố vấn quân sự cho khủng bố đấy, không oan ức gì đâu. Israel thì nổi tiếng tàn bạo, mấy chục ngàn dân thường nó còn giết như ngóe mấy thằng cố vấn trốn trong lãnh sự quán thì là gì với nó đâu, tương thẳng tên lửa vào chả nể nang gì. Iran bị tát thẳng vào mặt nhưng không dám đánh lại (hoặc không có sức mà đánh lại) xin LHQ phê bình israel là nó bỏ qua, nhưng mà LHQ do mấy thằng mất dạy không đồng ý buộc iran phải trả đũa không thì đàn em nó khinh. Cân nhắc mãi iran mới bắn đại mấy quả tên lửa chỉ mong không trúng đích để khỏi leo thang, mà cẩn thận hơn trước khi bắn còn báo cho mỹ. Mục tiêu cách xa hơn 1000km qua lãnh thổ 2 nước khác, uav bay mất 2-5h, tên lửa mất 1.5 h, đủ thời gian cho mỹ, anh, saudi, jordan bắn hạn gần hết. Số ít bay tới nơi thì vòm sắt xử nốt. Vài quả lọt qua chả biết có gây thiệt hại gì không nhưng iran đã hô hào dân ăn mừng là mọi mục tiêu đều đã đạt được. Các cụ có thấy vở tuồng này vui không, mà góp vui toàn thằng mất dạy với nhau: từ israel, iran đến mỹ, anh, saudi, jordan, LHQ.
Nhưng đọc thớt này còn thấy cãi nhau như tuồng. Nói chung tính giải trí rất cao

duyhung10

Xe buýt
Đám này đi trước, siêu thanh đi sau. Quả siêu thanh này đáng bàn đấy. Đỉnh cao công nghệ của Mỹ và Phương Tây tới nay vẫn chưa có tên lửa siêu thanh nào trình làng trong khi Nga thì Kinzal Zircon cứ táng ầm ầm, Trung Quốc, Triều tiên thì cũng đã khoe hàng và sản xuất hàng loạt. Ông Iran coi như đã khoe hàng, đã đưa vào thực chiến thành công và phù hợp với thông tin mấy ông dép lê Houthi dọa là cũng có cả tên lửa siêu thanh. Cái này biến đám đánh chặn Patriot, David Sling với Iron dome của Mỹ Israel thành đồ chơi trẻ con hết. Tàu sân bay chắc từ nay ne né mấy cái biển Persian với Biển Đỏ thôi. Ôi còn đâu cái thời Tàu sân bay đi đâu là dọa tới đó, rồi sứ giả chiến tranh Tomahowk đi bắt nạt khắp nơi như xưa. Nói chung tất cả là tại Putin. Các bạn chú ý, cái nhóm Nga Trung Iran Triều này là tương đối trung thành với nhau nên có tên lửa siêu thanh. Ấn độ chơi 2 mang nên giờ cũng chưa có bóng dàng trong đó. Có mỗi con Bramos mới chỉ tên lửa vượt âm thôi. Có lẽ Nga cũng méo tin ông cà ri này lắm.
Quả siêu thanh này với sự thể hiện này có làm thay đổi cuộc chơi ko lão

tuan_nguyen261188

Xe điện
Nguyên cái đám này Anh có nhét chữ vào miệng em ko, em đâu có nói quy kết hay gì ko hay bao biện cho Israel ko. Em nói thẳng Israel bị Iran đánh đâu có oan, đánh vậy là nhẹ chứ ko là ăn mạnh nữa cũng đúng.
Em chỉ bàn vụ logic nguyên câu này chưa chuẩn lắm hết:
IRAN đã giết 0 người ISRAEL
ISRAEL đã giết 30.000 NGƯỜI Palestine.
Nói vậy thì chả đúng nguyên băng Hamas-Hezbola-Jiha vũ khí ở đâu ra... ở đâu ra, gián tiếp trực tiếp thiếu gì
cụ vẫn chỉ cáo buộc ...còn bằng chứng thì không có.
=)) =))

conngua280390

Xe điện
Iran đã coi do thái là kẻ thù thì chơi lớn một trận xóa sổ luôn nhà nước do thái cho đáng mặt anh cả giới hồi giáo. Nhưng mà không có sức chỉ dâm tài trợ cho bọn khủng bố Hezbollah, hamas cắn trộm. Mấy thằng tướng bị giết hôm trước toàn cố vấn quân sự cho khủng bố đấy, không oan ức gì đâu. Israel thì nổi tiếng tàn bạo, mấy chục ngàn dân thường nó còn giết như ngóe mấy thằng cố vấn trốn trong lãnh sự quán thì là gì với nó đâu, tương thẳng tên lửa vào chả nể nang gì. Iran bị tát thẳng vào mặt nhưng không dám đánh lại (hoặc không có sức mà đánh lại) xin LHQ phê bình israel là nó bỏ qua, nhưng mà LHQ do mấy thằng mất dạy không đồng ý buộc iran phải trả đũa không thì đàn em nó khinh. Cân nhắc mãi iran mới bắn đại mấy quả tên lửa chỉ mong không trúng đích để khỏi leo thang, mà cẩn thận hơn trước khi bắn còn báo cho mỹ. Mục tiêu cách xa hơn 1000km qua lãnh thổ 2 nước khác, uav bay mất 2-5h, tên lửa mất 1.5 h, đủ thời gian cho mỹ, anh, saudi, jordan bắn hạn gần hết. Số ít bay tới nơi thì vòm sắt xử nốt. Vài quả lọt qua chả biết có gây thiệt hại gì không nhưng iran đã hô hào dân ăn mừng là mọi mục tiêu đều đã đạt được. Các cụ có thấy vở tuồng này vui không, mà góp vui toàn thằng mất dạy với nhau: từ israel, iran đến mỹ, anh, saudi, jordan, LHQ.
Nhưng đọc thớt này còn thấy cãi nhau như tuồng. Nói chung tính giải trí rất cao
Bôi đen câu này thấy cũng đúng, mà thôi cái này nó buộc phải làm, do Israel/Iran nội lực đang có vấn đề nên toàn kiếm cách Ngoại lực che dấu Nội lực!

conngua280390

Xe điện
cụ vẫn chỉ cáo buộc ...còn bằng chứng thì không có.
=)) =))
Thì báo nói sao thì e biết vậy, chứ giờ Anh muốn em đưa ra bằng chứng như thế nào, giờ e cũng đứng ở xa xa xem chứ sao em có bằng chứng chính xác được:

tuan_nguyen261188

Xe điện
Thì báo nói sao thì e biết vậy, chứ giờ Anh muốn em đưa ra bằng chứng như thế nào, giờ e cũng đứng ở xa xa xem chứ sao em có bằng chứng chính xác được:
Vẫn chỉ là các cáo buộc và nghi ngờ? toàn bài viết kiểu bỏ ngõ...không thấy cái nào gọi là bằng chứng

fundraiser

Xe container
Quả siêu thanh này với sự thể hiện này có làm thay đổi cuộc chơi ko lão
Tôi nghĩ là có chứ. Mọi người cứ soi về giải phóng tên lửa của Iran mà ko để ý tốc độ của nó. Nãy tôi vừa nghe thì tên lửa đạn đạo mới nhất của Iran có tốc độ lên tới Mach 13. 7 quả lọt lưới đánh trúng sân bay kia chắc chắn là cú dằn mặt ghê gớm với israel rồi vì bên cạnh là căn cứ hạt nhân và nơi cất giữ VKHN của Israel như cụ trên có update. Nó thể hiện 2 điều nếu mày mà nghĩ tới việc trả đũa bằng cách đánh bom cơ sở hạt nhân của tao thì cái cơ sở hạt nhân của mày sẽ chịu chung số phận. Cung vậy, tàu sân bay Mỹ trong khu vực thì liệu hồn.

Kokolo

Xe buýt

ducdaide

Xe tải
Nghe nói con máy cắt cỏ này bay được tận 2500km. Biệt danh máy cắt cỏ nổi tiếng vì đợt trước Nga bắn sang Ukraina nó bay chậm kêu rè rè như máy cắt cỏ. Giá xuất khẩu 193k usd, giá nhà dùng nghe đồn 14000-60000 usd. 200 con này mất khoảng 12 triệu USD, giá bằng 2-3 quả tên lửa đánh chặn. Mà đánh chặn 200 con này chắc phải dùng 400 quả tên lửa, khoảng 800tr-1.2 tỷ usd. Nhìn bài toán kinh tế đã thấy chán.

Thì đúng rồi còn gì nữa cụ.... Israel méo mồm vụ này rồi

conngua280390

Xe điện
Vẫn chỉ là các cáo buộc và nghi ngờ? toàn bài viết kiểu bỏ ngõ...không thấy cái nào gọi là bằng chứng
Thì Báo có câu này, nếu câu này mà ko phải bằng chứng thì em chịu, còn tin hay ko thì tùy: Ali Baraka, thủ lĩnh cấp cao của Hamas tại Lebanon, cho hay Hamas đã mất hai năm để chuẩn bị cho cuộc tấn công vào Israel, thêm rằng Iran đã cung cấp "tiền và vũ khí" cho lực lượng này, dù không nói Tehran có liên quan tới vụ tấn công Israel cuối tuần qua hay không.

fundraiser

Xe container
Thì đúng rồi còn gì nữa cụ.... Israel méo mồm vụ này rồi
Bắt đầu rả rích thông báo thiệt hại bằng mồm. Mỗi tội hình ảnh đưa lên cũng chỉ mỗi chỗ đất bị đào sâu 1 hố chứ hình ảnh máy bay, kho chứa, nhà chứa máy bay thì ko công bố. Hay hình ảnh các chỗ còn lại nó nhẹ nhàng quá ko thèm đăng chăng? Mà khoan, 5 tên lửa đánh trúng Nevatim, 4 tên lửa rơi xuống Negev là 9? Hay căn cứ khác hay nhà báo chơi chữ nhỉ? thế nào lại chặn thành công 99% thế 1% là bao nhiêu?

Một quan chức Mỹ giấu tên nói với ABC News rằng, 5 tên lửa đạn đạo Iran đã rơi xuống căn cứ không quân Nevatim của Israel, làm hư hại một máy bay vận tải quân sự C-130, gây hư hại một đường băng và một kho chứa.

Một nhà chứa máy bay cũng bị đánh trúng
nhưng không có máy bay ở đó. 4 tên lửa khác của Iran rơi xuống một căn cứ không quân của Israel ở vùng sa mạc Negev nhưng không gây thiệt hại đáng kể.

Chỉnh sửa cuối:

Opel Astra

Xe điện
Tôi nghĩ là có chứ. Mọi người cứ soi về giải phóng tên lửa của Iran mà ko để ý tốc độ của nó. Nãy tôi vừa nghe thì tên lửa đạn đạo mới nhất của Iran có tốc độ lên tới Mach 13. 7 quả lọt lưới đánh trúng sân bay kia chắc chắn là cú dằn mặt ghê gớm với israel rồi vì bên cạnh là căn cứ hạt nhân và nơi cất giữ VKHN của Israel như cụ trên có update. Nó thể hiện 2 điều nếu mày mà nghĩ tới việc trả đũa bằng cách đánh bom cơ sở hạt nhân của tao thì cái cơ sở hạt nhân của mày sẽ chịu chung số phận. Cung vậy, tàu sân bay Mỹ trong khu vực thì liệu hồn.
Israel là quốc gia đã có đang có và dự kiến sẽ luôn luôn có tình trạng chiến tranh trong vài nhiệm kỳ tới.
Thế nên, việc nó công bố nó có cái cơ sở hạt nhân cũng như nơi đồn trú F35 hay F135 chỗ ấy chỗ nọ, là chuyện giông giống như cái White House nó công bố passcode của The football trong bộ phim Airforce One vậy, bác ạ.

Cái cậu diễn viên Volodimir nào đó biết đường dựng mấy cái xe tăng tên lửa bằng bao cao su bơm khí mời anh Tin hói xơi, tại sao anh Benjamin không làm việc đó nhỉ?