[Funland] Iran tấn công Israel để trả đũa cho vụ Israel tấn công lãnh sự quán giết chuẩn tướng Iran

Marda49

Xe buýt
Gì đây Anh nói gì mà tùm lum rứa, mấy cái này cứ lên án sao em biết được vụ bôi đen lên án rồi mà. Em có bảo Iran thắc mắc sai đâu, Em chi bảo logic cái này mà, ngay comment đầu của em nhá: Chứ em có nói vụ thắc mắc Iran đâu Anh.
IRAN đã giết 0 người ISRAEL
ISRAEL đã giết 30.000 NGƯỜI Palestine.
Iran giết ngừoi nào của Israel?? Ở đâu, bao nhiêu??
Còn Israel giết 30k ngừơi từ tháng 10/2023 đến nay thì rõ rồi còn hỏi gì nữa

conngua280390

Xe điện
Trên OF các cụ ghét Israel nhiều quá. Các cụ có vẻ rất sung sướng khi được nghe tin đánh nhau, chiến tranh xảy ra... Các cụ đúng là hiếu chiến thật. :D
Em chỉ vào hóng tin xem tình hình ntn thôi mà đọc còm của mấy cụ ủng hộ Iran thấy rất hiếu chiến và hả hê. Trong khi một số ủng hộ Israel thì còm có vẻ nhã nhặn hơn.
Dù gì thì gì thì lãnh đạo nước nào cũng hành động vì lợi ích đất nước, dân tộc họ thôi.
Trời cái này bình thường mà Anh, mình chém gió cho fun thì có ý này có ý kia bình thường. Còn lãnh đạo ta đâu quan tâm, sắp duyệt binh là thấy vũ khí afh, thêm nữa ĐH NL đi qua bên Israel quá trời đó

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Hợp đồng đánh chén của Mọc răng lợi hại gớm.

37NA

Xe tải
Hi vọng Trung Đông không bị leo thang chiến tranh :( Sau dịch Covid , đã khổ lắm rồi. Lại chiến sự ở Châu Âu, Trung đông nữa :(

conngua280390

Xe điện
Iran giết ngừoi nào của Israel?? Ở đâu, bao nhiêu??
Còn Israel giết 30k ngừơi từ tháng 10/2023 đến nay thì rõ rồi còn hỏi gì nữa
Anh có thấy câu bình luận của em ko, em có nói Iran giết người Israel ko?: Nói vậy thì chả đúng nguyên băng Hamas-Hezbola-Jiha vũ khí ở đâu ra... ở đâu ra, gián tiếp trực tiếp thiếu gì!
Thêm cái Bôi đen ủa Anh, em có nói gì cái này đâu?

Marda49

Xe buýt
Ủa giờ lên Án rồi đó, mà ngày từ đầu e đâu có nói về vụ lên Án hay ko, do LHQ chỉ là tấu hài, em chỉ nói Anh đưa Logic chưa chuẩn mà:

Nói vậy thì chả đúng nguyên băng Hamas-Hezbola-Jiha vũ khí ở đâu ra... ở đâu ra, gián tiếp trực tiếp thiếu gì!
Vũ khí chủ yếu của Mỹ chứ đâu ra! Hamas, Jihad là đệ cứng của Israel và Arab Saudi, Hez thì lấy từ chính phủ Leban, rồi nhiều nguồn khác.
Thằng Afghanistan đánh Mỹ toàn xài hàng Mỹ không đấy thôi!
Như đám Hamas xài hết vũ khí Mỹ thì không có nữa chuyển qua xài ống nước không thấy à!

AMATAX

Xe điện
Ít xà ra tay đấm 1 răng trước, thi bị đấm lại để tự vệ chính đáng thôi nhờ.

lta500

Xe buýt
Trời cái này bình thường mà Anh, mình chém gió cho fun thì có ý này có ý kia bình thường. Còn lãnh đạo ta đâu quan tâm, sắp duyệt binh là thấy vũ khí afh, thêm nữa ĐH NL đi qua bên Israel quá trời đó
À vâng, quan điểm của mỗi người thôi, nhưng em thất lượng người ghét israel nhiều, và thể hiện quan điểm kèm theo sự hả hê... như chính họ đang chiến tranh israel ấy. :D

conngua280390

Xe điện
Vũ khí chủ yếu của Mỹ chứ đâu ra! Hamas, Jihad là đệ cứng của Israel và Arab Saudi, Hez thì lấy từ chính phủ Leban, rồi nhiều nguồn khác.
Thằng Afghanistan đánh Mỹ toàn xài hàng Mỹ không đấy thôi!
Như đám Hamas xài hết vũ khí Mỹ thì không có nữa chuyển qua xài ống nước không thấy à!
Đó Anh nói câu bôi đen này thì em còn gì để nói nữa, do ý Anh khác ý em khác.

Chỉnh sửa cuối:

Phỗng new

Xe điện
Tin mừng nhất trong ngày là Mỹ đã chỉ đạo đc Israel ko phang Iran nữa. Chúng nó leo thang thì có kịch để hóng, nhưng mà chúng mình ko thể nhịn đói để xem kịch được.

conngua280390

Xe điện
À vâng, quan điểm của mỗi người thôi, nhưng em thất lượng người ghét israel nhiều, và thể hiện quan điểm kèm theo sự hả hê... như chính họ đang chiến tranh israel ấy. :D
Quan tâm gì Anh, fun là được, do mạng mà Anh. Như cá nhân em thấy vụ này Iran chơi vậy là nhẹ, chứ Cha Isarael này tào lao chơi luôn ĐSQ nhà Người ta thì bị ăn vậy là nhẹ!

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Ngang cơ là ngang về dùng vũ khí ( không còn dùng cung, nỏ giáo mác đấu với súng trường, đại bác ).
2020 chả chạy tụt quần. Xa hơn thì 1945 - 1960 chả té hết khỏi thuộc địa Phi - Á - Mỹ la tinh.
Dưới cơ vẫn đánh cho tụt quần chạy níu chân chống trực thăng cụ cần hình ảnh dẫn chứng ko?
Kiến cắn chết voi bình thường trong tự nhiên mà cụ!
Mà cụ coi thường con muỗi vậy. Người bị chết vì muỗi cắn nhiều gấp nhiều lần bị trâu húc đấy.
Nói vớ va vớ vẩn. Chán chả buồn phản biện. Con muỗi đốt con trâu được 1 phát coi như muỗi mạnh hơn trâu???

Chưa kể vũ khí toàn nó phát minh ra, đào tạo quân sự chiến thụt toàn dân Slav đào tạo hoặc Anglo saxon đào tạo để đánh ủy nhiệm. Lại còn đòi ngang cơ vũ khí? Ai phát minh ra thì người đó dùng tự nhiên bắt người ta ngang cơ? Đánh nhau tự nhiên bắt người ta chấp mình 1 chân 1 tay à để công bằng à? =))

Chả qua tộc Slav và Anglo đều mạnh nên nó kìm chế lẫn nhau chứ ko có 1 trong 2 thằng bảo kê tuồn hàng cho đừng mơ thắng bất cứ lần nào.

Thắng thì mừng nhưng ko có nghĩa ảo tưởng sức mạnh nghĩ mình hóa rồng. Rồi cho 3 cụ về nhất. :))

Chỉnh sửa cuối:

Sứa.

Xe điện
Tin mừng nhất trong ngày là Mỹ đã chỉ đạo đc Israel ko phang Iran nữa. Chúng nó leo thang thì có kịch để hóng, nhưng mà chúng mình ko thể nhịn đói để xem kịch được.
Anh 7 đần đang lo vụ bầu cử bcm ý chứ :)) Mà QH Mẽo nó ko thông qua gói viện trợ cho IS và UC thì lấy gì mà bắn tiếp?

Marda49

Xe buýt
Nói vớ va vớ vẩn. Chán chả buồn phản biện. Con muỗi đốt con trâu được 1 phát coi như muỗi mạnh hơn trâu. Chưa kể vũ khí toàn nó phát minh ra, đào tạo quân sự chiến thụt toàn dân Slav đào tạo hoặc Anglo saxon đào tạo để đánh ủy nhiệm. Rồi cho 2 cụ về nhất. :))
Kiến cắn chết voi bình thường trong tự nhiên mà cụ!
Mà cụ coi thường con muỗi vậy. Người bị chết vì muỗi cắn nhiều gấp nhiều lần bị trâu húc đấy.

lta500

Xe buýt
Quan tâm gì Anh, fun là được, do mạng mà Anh. Như cá nhân em thấy vụ này Iran chơi vậy là nhẹ, chứ Cha Isarael này tào lao chơi luôn ĐSQ nhà Người ta thì bị ăn vậy là nhẹ!
Vâng, đứng ở vị trí trung lập thể hiện quan điểm, phân tích như cụ vậy thì có gì đâu. Nó lại văn minh quá.

Sứa.

Xe điện
Nói vớ va vớ vẩn. Chán chả buồn phản biện. Con muỗi đốt con trâu được 1 phát coi như muỗi mạnh hơn trâu. Chưa kể vũ khí toàn nó phát minh ra, đào tạo quân sự chiến thụt toàn dân Slav đào tạo hoặc Anglo saxon đào tạo để đánh ủy nhiệm. Thắng thì mừng nhưng ko có nghĩa ảo tưởng sức mạnh nghĩ mình hóa rồng. Rồi cho 2 cụ về nhất. :))
Đốt nhiều phát với cả mấy thằng đứng đầu rồi, bị viêm nhiễm nặng phải đầu hàng với bỏ chạy cả TG phải khâm phục kìa :D B52 là MB hiện đại nhất của Mẽo chưa bh bị bắn rơi ở đâu nhưng ở đó thì bị bắn rơi như sung hơn 3 chục cái đó. Hãy đọc ĐBP và ĐBP trên không thì sẽ rõ nhé.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nói vớ va vớ vẩn. Chán chả buồn phản biện. Con muỗi đốt con trâu được 1 phát coi như muỗi mạnh hơn trâu. Chưa kể vũ khí toàn nó phát minh ra, đào tạo quân sự chiến thụt toàn dân Slav đào tạo hoặc Anglo saxon đào tạo để đánh ủy nhiệm. Thắng thì mừng nhưng ko có nghĩa ảo tưởng sức mạnh nghĩ mình hóa rồng. Rồi cho 2 cụ về nhất. :))
Chả ai bảo nó không phát minh ra vũ khí mà là vì vũ khí của nó vượt trội so với đối phương mới thắng & đi cướp boc được. Slav đào tạo thì sao? Nga đánh Uc đấy, cùng hệ vũ khí , cùng lò đào tạo Nga vũ khí vượt trội mà cũng bị đập nát hạm đội biển Đen.
Ăng Lê cũng thế: trước 1945: mặt trời không bao giờ lặn trên đất nước Anh, giờ thì thế nào? Pháp có thuộc địa khắp Á , Phi giờ thế nào? không chạy tụt quần khỏi thuộc địa à?
Với lợi thế cướp bóc thuộc đia hàng trăm năm thì nó bỏ tiền đào đạo để đánh ủy nhiệm là bình thường. Ngay Mọc răng chả có điều kiện như Ăng Lê mà còn có đệ đánh ủy nhiệm nữa là.
Chỉ có cụ đầu óc bất bình thường mới ảo tưởng sức mạnh, nghĩ mình hóa rồng.

le_petit

Xe tăng
Có vẻ như không liên quan đến thớt nên tôi xin lỗi trước nhé!
Mấy hôm nay buồn buồn nên vào thớt này đọc chút giải trí, chợt hiểu ra một điều mà mấy tháng nay thắc mắc: Tại sao đã bắt vụ tiếp viên hàng không rồi mà kem đánh răng Signal vẫn hiếm, khó mua. Hóa ra vẫn nhiều cụ mua được theo đường dây riêng, dùng thỏa mái quá!

con dơi 141

Xe điện
Ủa giờ lên Án rồi đó, mà ngày từ đầu e đâu có nói về vụ lên Án hay ko, do LHQ chỉ là tấu hài, em chỉ nói Anh đưa Logic chưa chuẩn mà:

Nói vậy thì chả đúng nguyên băng Hamas-Hezbola-Jiha vũ khí ở đâu ra... ở đâu ra, gián tiếp trực tiếp thiếu gì!
Vũ khí thì Israel đc Mỹ bơm bao nhiêu cả mấy chục năm nay, trước tháng 10 năm 2023 nhiều

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Đốt nhiều phát với cả mấy thằng đứng đầu rồi, bị viêm nhiễm nặng phải đầu hàng với bỏ chạy cả TG phải khâm phục kìa :D B52 là MB hiện đại nhất của Mẽo chưa bh bị bắn rơi ở đâu nhưng ở đó thì bị bắn rơi như sung hơn 3 chục cái đó. Hãy đọc ĐBP và ĐBP trên không thì sẽ rõ nhé.
Thế vũ khí là do tộc Slav nó tuồn cho cụ hay cụ tự chế ra thế?
Hoặc tụi Anglo cáu lên nó phang vào đầu cụ 10 quả bom nguyên tử xem cụ thắng được ai?

Tộc Slav nó cảnh cáo kìm chế Anglo ko được xài bom nguyên tử nên giờ cụ mới còn ngồi đây mà còm chứ nó được đánh hết tầm thì xác định.

Và đến Ukraina thì Anglo nó kìm Slav ko được dùng bom nguyên tử chứ ko nó giã cho diệt tộc luôn ở đó mà đòi thắng. Mệt :))