iPod trên xe

Sha

Đi bộ
Chiều nay em vừa đia mua cái dây Audio/Video của iPod video mất 50K, về tháo cái đầu mp3 ra, cắm vào Aux. Nghe ngon choét, thế là lúc nào cũng có đủ bộ nhạc nhẽo trên xe. khỏi phải CD gì nữa.

M&M

Xe điện
Cụ Zip cho cháu hỏi con Tiida còi nhà cháu có cắm được không ạh *-):102:

SmallRiver

Xe điện
Em đang sử dụng đầu DVD JVC KW-AVX712T. Nếu muốn kết nối với Ipod cần lắp thêm bộ kết nối KS-PD100, cho em hỏi giá và công lắp đặt là bao nhiêu lúa? Em hỏi thêm nữa: nên lắp bộ kết nối Ipod hay bộ kết nối bluetooth các bác nhỉ? vì chỉ có 01 cổng kết nối thôi ạ.

dongnat

Xe điện
Các bác cho em hỏi, xe em lắp màn hình Alpine 202e rồi, giờ em muốn mua ipod và ipod adapter để kết nối với nhau.
Các cụ cho em hỏi là có phát hình được từ ipod lên màn hình Alpine 202 ko ạ, nếu được thì mua loại ipod nào ạ. (hình ảnh trong ipod phải là loại file nào ạ)
Trong trường hợp ko phát được hình thì mua ipod chỉ có tiếng thôi, thì nên mua loại nào ạ
Cám ơn các cụ nhiều (b)(b)(b)

totorauxom

Xe điện
Em dùng Head unit JVC 710 nếu mua cái In phếch adapter thì có xem được hình từ Ipod hay iphone không ạ???
Nếu được mua cái in phếch này ở đâu ạ??? thanks các cụ (b)

now1604

Đi bộ
Em đang sử dụng đầu DVD JVC KW-AVX712T. Nếu muốn kết nối với Ipod cần lắp thêm bộ kết nối KS-PD100, cho em hỏi giá và công lắp đặt là bao nhiêu lúa? Em hỏi thêm nữa: nên lắp bộ kết nối Ipod hay bộ kết nối bluetooth các bác nhỉ? vì chỉ có 01 cổng kết nối thôi ạ.
mình cũng đang xài con này lắp innova 2009 bác nào biết chỉ mình với

Lamford

Đi bộ
:102:Các kụ cho hỏi con ESP nhà cháu đời 2002 có thừa cái cổng cát-xét không dùng đến, có gì hay hay cấy được vào đó không các kụ nhể?

Công Nông

Xe điện
:102:Các kụ cho hỏi con ESP nhà cháu đời 2002 có thừa cái cổng cát-xét không dùng đến, có gì hay hay cấy được vào đó không các kụ nhể?
Cụ mua cái này cắm vào thế là có thêm cổng AUX:

vutrungy2e

Xe hơi
Em có 1 cái Ipod Nano 4th,1 Ipod Classic 80gb.Các cụ nào có kinh nghiệm giúp em gắn với em Yaris Sedan của em với được không ạ?Làm tý music cho máu.đang nghe cái của Tàu mà lởm quá các cụ ơi.:69:

stdt

Xe tải
Các bác cho em hỏi, xe em lắp màn hình Alpine 202e rồi, giờ em muốn mua ipod và ipod adapter để kết nối với nhau.
Các cụ cho em hỏi là có phát hình được từ ipod lên màn hình Alpine 202 ko ạ, nếu được thì mua loại ipod nào ạ. (hình ảnh trong ipod phải là loại file nào ạ)
Trong trường hợp ko phát được hình thì mua ipod chỉ có tiếng thôi, thì nên mua loại nào ạ
Cám ơn các cụ nhiều (b)(b)(b)
E cũng dùng alpine 202 kết nối ipod nhưng đời này chỉ phát được mp3 từ ipod thôi
Muốn kết nối ipod bác chỉ phải mua thêm cáp nối thôi (ko cần adaptor )và bất kỳ Ipod nào .Nhưng tốt nhất là mua ipod đời cũ,trước 2007,vì loại ipod đời mới khi kết nối với 202 cứ sáng đèn mãi

stdt

Xe tải
Gen 2 Ko sao

Snackfish

Xe hơi
Hôm nọ em được đối tác giới thiệu cho 1 hệ thống mới trên xe của họ gọi là Car PC hiểu nôm na ra là Máy tính trên ô tô :D. Có hệ thống này chắc chả cần đến IPOD nữa vì cơ cắm IPOD vào cũng chỉ như USB thôi

Sơ sơ qua như thế này ạ:

2 DIN Integrated Universal XP Car PC (apply to any brand of car )

Cấu hình qua qua của em nó:
PM1.3G Max: 2.0GHz, FSB400MHz
512M (DDR333) memory (up to 1 GB optional)
80G(up to 200G optional)
Display chip: Intel 852GM Extreme Graphics2 engine, Max support 64MByte UMA display memory, VGA output (Support double display)
Forward Microphone&earphone insert & line2 video/line3 sound frequency signal input & Line1 pull back video frequency signal input & USB2.0×2 & pull back video frequency signal input
GPS receiver Built in (36 channels)
Stereo AM/FM Radio(Savable 40 channels, Many kinds of EQ sound choices) & Touched radio, loudspeaker menu.
DVD-ROM+CD-RW
2DIN size, 7" high bright Touch screen(Auto),Touchable OSD menu, Angel 80 screen visual automatic, Adjustment click folded organization, Full function control, Still volume function, Can connect CDC(DVD/CD/MP3/VCD)6/12 pieces disc box, Support Windows XP.
line 4 low sound frequency output

1 số highlight của em nó:
- The first pc with bunisnes and entertainment function to change a new way of living betwee you and your in-car life
-The car pc has all the functions that car DVD has ,like GPS nivigation, bluetooth handfree function,Radio,SD card multimeduim playing
-Auto steering wheel control function,In addition, it also has

Cái câu sau cùng này em chưa hiểu rõ nghĩa lắm nhưng nếu hiểu theo nghĩa của em thì hơi ghê răng nhỉ :D
Thấy các Bác ấy nói giá cũng ko đắt lắm chỉ bằng tiền cái PDA xịn
Không biết đã bác nào ở đây dùng thử cái này chưa nhỉ

homesick

Xe máy
Các bác cho em hỏi về cổng AUX của CRV, em chuẩn bị tậu con này nhưng chẳng hiểu gì cả. Em có hỏi thằng Sale thì nó nói là cổng AUX của xe kết nối được với Ipod. Em đọc một số bài viết là không được. Chẳng hiểu làm sao.
Bác nào tư vấn cho em với? Nếu okie thì làm thế nào?

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Các bác cho em hỏi về cổng AUX của CRV, em chuẩn bị tậu con này nhưng chẳng hiểu gì cả. Em có hỏi thằng Sale thì nó nói là cổng AUX của xe kết nối được với Ipod. Em đọc một số bài viết là không được. Chẳng hiểu làm sao.
Bác nào tư vấn cho em với? Nếu okie thì làm thế nào?
Ngu ý của E là thế này. Cái cổng AUX nó chỉ là cái cổng vào bình thường thôi. Dùng cho cái gì chả được. Xe E cũng đang dùng cho Ipod. Mỗi tội không điều khiển được Ipod thôi. E thề