iPod trên xe

homesick

Xe máy
Ngu ý của E là thế này. Cái cổng AUX nó chỉ là cái cổng vào bình thường thôi. Dùng cho cái gì chả được. Xe E cũng đang dùng cho Ipod. Mỗi tội không điều khiển được Ipod thôi. E thề
Bác nói vậy tức là cứ cắm Ipod vào là nghe được nhưng mà phải điều khiển từ Ipod ah? Chất lượng âm thanh thế nào? Cảm phiền bác tiếp vậy..

zorro sun

Xe tải
em đi lancer gala liệu có làm được không bác? Em chưa tháo bảng điều khiển nên không hiểu bên trong lắm

tuananh73

Xe hơi
em đi lancer gala liệu có làm được không bác? Em chưa tháo bảng điều khiển nên không hiểu bên trong lắm
Vấn đề là xe bác dùng đầu (head unit) loại gì thì thầy mới phán được chứ bác?? Nếu bác ko cần điều khiển ngay trên đầu thì cắm iPOD vào cổng AUX là được rồi. Còn nếu bác cần tiện nghi hơn thì thay một cái head unit tương thích với iPOD.

Jackal

tuananh73

Xe hơi
Ngu ý của E là thế này. Cái cổng AUX nó chỉ là cái cổng vào bình thường thôi. Dùng cho cái gì chả được. Xe E cũng đang dùng cho Ipod. Mỗi tội không điều khiển được Ipod thôi. E thề
Sao bác không thay cái head unit tương thích iPOD điều khiển ngay trên đầu có hay hơn không? Em thề với bác là thích hơn nhiều khi đi xe cứ phải vê vê ngón cái để tìm bài đấy bác ạ (b)

Jackal

nhimphich

Xe điện
Theo em chỉ nên nghe đĩa CD thôi. Dùng iPod chất lượng âm thanh kém hẳn so với CD, nghe khó chịu lắm.
Em đi Mondeo V6 dùng Creative Zen Vission 30G (cắm vào dàn của xe qua jack Audio 3,5 ly), nhạc MP3 toàn tự nén 192 Kbps trở lên nhưng nói chung chỉ dùng khi nào vật quá mà không có đĩa nào tử tế để nghe thôi ạ.
Bác nói quá đúng, em thấy nghe nhạc iPod chán như con dán. CD nghe là ổn nhất(l)

vutrungy2e

Xe hơi
Cụ nào giúp em với đi nào.em muốn lắp 1 cái Iphone với em Yaris với.:102:

warchild243

Xe hơi
Theo em chỉ nên nghe đĩa CD thôi. Dùng iPod chất lượng âm thanh kém hẳn so với CD, nghe khó chịu lắm.
Em đi Mondeo V6 dùng Creative Zen Vission 30G (cắm vào dàn của xe qua jack Audio 3,5 ly), nhạc MP3 toàn tự nén 192 Kbps trở lên nhưng nói chung chỉ dùng khi nào vật quá mà không có đĩa nào tử tế để nghe thôi ạ.
Câu trả lời cho bác:
- Bác cần biết 1 chút về Rip CD (Sử dụng máy tính để Rip)
- Mua CD về
- Rip với đình dạng Apple lossless
- Bắn vào Ipod
(Ko hiểu e có thể hướng dẫn bác)
That's it!

Bác lưu được hết CD thành file lossless (là file nhạc nén nhưng giữ nguyên chất lượng âm thanh, dung lượng file gần bằng CD). Sau đó giải phóng được cái đống CD to uỵch trên xe bác. Âm thanh vẫn mượt như CD (Có khi còn hơn vì nếu đầu CD kén đĩa thì ko thể hay bằng IPod chơi trực tiếp từ file đc)

akay

Đi bộ
Con SONY XAV-W1 này giá gần 800 thằng Mỹ + thêm cái SONY XA-110IP hơn 100 $ để kết nối với con Ipod 160Gb nghe nhạc chứ ko xem được hình , em thề bác nào làm cho thằng này xem được hình em hầu 1 chầu bia no nê ạ.
Hic hic

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Con SONY XAV-W1 này giá gần 800 thằng Mỹ + thêm cái SONY XA-110IP hơn 100 $ để kết nối với con Ipod 160Gb nghe nhạc chứ ko xem được hình , em thề bác nào làm cho thằng này xem được hình em hầu 1 chầu bia no nê ạ.
Hic hic
Em làm được thì sao:-)):)):)):))
Em không uống bia

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em làm được thì sao:-)):)):)):))
Em không uống bia
Làm cho cái ổ đĩa CD 6 đĩa của anh nghe được Ipod mà không phải thay cái ổ đĩa đi. Anh không mời uống bia mà giới thiệu girl cho. Thích nhé :))

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Hic hic
Cái này y như bộ xe trước của em :21: Em thề luôn với bác là qua XA-110IP không thể nào có hình được.

Muốn có hình bác phải dùng dây AV cắm rời (Ra cửa hàng ipod mua dây bảo về cắm vào TV) để kết nối với đường AV- in.

Lúc nào xem video sử dụng chức năng điều khiển trên ipod, trên HU không điều khiển được

Mà W1 còn có cả lỗ cắm micro để hát Karaoke đấy

Chỉnh sửa cuối:

akay

Đi bộ
Em thề bác Zippo mà cho con Ipod Clasic 160Gb của em mà xe được hình thì bia hay j em cũng chiều, cái này trực tiếp bác DuyLinh làm cho em,cái ức chế nhất là ko tận dụng hết 160Gb để xem fim, hic hic.
Em đã mua adapter SONY XA-110IP rồi đấy nhé. hic hic.
Bác làm được cho em cái alo em call trực tiếp, thanks bác:6::6:

pass

Xe buýt
Cái này y như bộ xe trước của em :21: Em thề luôn với bác là qua XA-110IP không thể nào có hình được.

Muốn có hình bác phải dùng dây AV cắm rời (Ra cửa hàng ipod mua dây bảo về cắm vào TV) để kết nối với đường AV- in.

Lúc nào xem video sử dụng chức năng điều khiển trên ipod, trên HU không điều khiển được

Mà W1 còn có cả lỗ cắm micro để hát Karaoke đấy
cái XA-110IP này cũ rồi bây giờ nó có 120IP nhưng em k biết là có xem được k , còn 110IP thì chỉ có tiếng k thôi

stdt

Xe tải
Câu trả lời cho bác:
- Bác cần biết 1 chút về Rip CD (Sử dụng máy tính để Rip)
- Mua CD về
- Rip với đình dạng Apple lossless
- Bắn vào Ipod
(Ko hiểu e có thể hướng dẫn bác)
That's it!

Bác lưu được hết CD thành file lossless (là file nhạc nén nhưng giữ nguyên chất lượng âm thanh, dung lượng file gần bằng CD). Sau đó giải phóng được cái đống CD to uỵch trên xe bác. Âm thanh vẫn mượt như CD (Có khi còn hơn vì nếu đầu CD kén đĩa thì ko thể hay bằng IPod chơi trực tiếp từ file đc)
Làm sao mà có thể nạp file lossless vào ipod được .Chỉ có thể nạp mp3 vào ipod mà thôi .Thế nên chỉ convert nhạc từ cd >mp3 ( nén chuẩn cao vào /320) ròi nạp vào ipod thôi .Nói chung trên xe ko thể phân biệt được đâu là cd,đâu la mp3 ( nén chuẩn 320 )

stdt

Xe tải
Bác nói quá đúng, em thấy nghe nhạc iPod chán như con dán. CD nghe là ổn nhất(l)

Chưa chắc đúng .Nếu bác convert cd > mp3 chuẩn 320b thì em cá luôn với bác là ko phân biệt cái nào hay hơn đâu....

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Làm sao mà có thể nạp file lossless vào ipod được .Chỉ có thể nạp mp3 vào ipod mà thôi .Thế nên chỉ convert nhạc từ cd >mp3 ( nén chuẩn cao vào /320) ròi nạp vào ipod thôi .Nói chung trên xe ko thể phân biệt được đâu là cd,đâu la mp3 ( nén chuẩn 320 )
Bác dùng định dạng ALAC với đuôi file mở rộng là m4a.

Itune hỗ trợ định dạng này, syns với Ipod ngon lành

Bit rate có thể lên tới 500-700Kbps

stdt

Xe tải
Bác dùng phần mềm nào để chuyển cd thành file Alac vậy
E vẫn cứ tưởng Itune chỉ nhận mp3