Innova V - Carens 2.0 AT và gần 300 TRIỆU- TẠI SAO????

livinggreen

Xe hơi
Nói về vụ tiết kiệm xăng, có bác nào đi Innova V thì cho giúp em con số với ah. Bởi em đi Carens 2.0 AT thì chính xác nó thế này: Đường trường: 8.5lit- 9lit/ 100km. Đường thành phố thì tùy, tuy nhien bình quân cả tháng thì cũng vào 14lit/ 100km. Em cũng có đọc vài bài bên box Toyota, thấy các bác ấy cũng kêu về vụ ăn uống đấy ạh.

zace8204

Xe đạp
Bác cho em hỏi bác đi carrens bác thấy máy moc gầm bệ thế nào hả bác bac cho em xin tí kinh nghiệm của bác nhé

em ít tiền nên ngắm em carem trả góp cho nhẹ thân

Orient Sea

Xe điện
Đọc mờ cả mắt để chọn xe 7 chỗ cho vợ cả, thôi cũng phải ủng hộ Carens để đi ngủ thôi... xăng lên giá... Ỉn đỡ tốn hơn... nhưng tiền lãi chênh lệch giá thì có mà thừa... $-)
Tửu lượng của cả hai như nhau thôi cụ ơi!

Tìm mãi, nhà cháu cũng thấy có một điểm nữa mà Cà không thể so sánh với Ỉn được ạ: Ỉn có thể chở tới 8 người lớn + một đồng hành lý to đùng ạ, còn Cà thì ních hết cỡ chỉ được 7 cụ với điều kiện là các cụ ấy không được cầm theo cái gì. Không biết nhà cháu có nhầm không nhỉ???
Cứ tưởng cụ phát hiện ra châu lục mới cơ đấy =P~! Em đã chạy Ỉn và Càrem đủ cả 8 người đường trường rùi. Chỗ để đồ còn lại của Ỉn thì có sâu hơn khoảng 4 cm, để được nhiều hơn chút nhưng chẳng phải là một đống đâu cụ ạ, đi 8 người thì mỗi người chỉ được 1 cái ba lô nho nhỏ thôi. Muốn thoải mái thì hàng ghế thứ 2 và 3 của Ỉn chỉ ngồi hai người thôi. Trong khi hàng ghế thứ 2 của Càrem thì ngồi 3 người thoải mái với đủ tựa đầu. Hàng ghế thứ 3 của Càrem vẫn ngồi được 3 người khi cần, độ "chịu đựng" vẫn như Ỉn. Ỉn có cái hơn là hai giàn lạnh.

Mọi người nói mãi rồi, nếu cụ mua xe để đi chở khách thì mua Ỉn còn ngược lại thì mua Càrem. Bi giờ giá Ỉn cao hơn đến những 300 tr nên mới bàn luận lại thui!

Frech

Xe điện
Nói về vụ tiết kiệm xăng, có bác nào đi Innova V thì cho giúp em con số với ah. Bởi em đi Carens 2.0 AT thì chính xác nó thế này: Đường trường: 8.5lit- 9lit/ 100km. Đường thành phố thì tùy, tuy nhien bình quân cả tháng thì cũng vào 14lit/ 100km. Em cũng có đọc vài bài bên box Toyota, thấy các bác ấy cũng kêu về vụ ăn uống đấy ạh.
Cứ cho là chênh nhau đến 2 lít/ 100 km đi. 300 triệu mà chia ra thì không biết chạy được bao nhiêu các kụ nhể:)).
Nói một cách công bằng thì dân mình vẫn coi In sang hơn Ca vì thế trả thêm tí thuế "thương hiệu" cũng dễ hiểu.

knedi1

Xe tăng
Ông này tính thế nào mà chênh ra gần con kia morning ?

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy Ỉn lành,tốn ít xăng,chở được nhiều và chở nặng ngon,cũng khỏe phết,cái này chắc Caren thua vì Ỉn khung gầm bán tải,xát xi rời,máy dọc cầu sau,gầm cao (Caren máy ngang cầu trước,xát xi liền vỏ,khung gầm dựa trên 1 em sedan nào đấy nên chắc chắn là ko khỏe bằng).Em thì thấy Caren ko đẹp,em này muốn đẹp chắc phải chờ thế hệ sau chứ bản facelif bây giờ chắc ông giám đốc thiết kế của Audi chuyển sang chưa ngó tới.Về nội thất thì Caren hơn Ỉn rồi,về độ bền và giá trị khi bán lại cũng như dịch vụ sau bán hàng thì Kia chắc còn lâu mới địch được nổi Toy.Nhưng nếu mua xe gia đình thì Caren là 1 lựa chọn tốt còn để kinh doanh thì Ỉn hay hơn.

Xe2009

Xe tải
Các bác taxi chọn xe theo tiêu chí lợi nhuận-->tiêu chí chọn: giá+mức tiêu xăng+độ bền+giá khi bán lại, các bác ấy chả quan tâm đến an toàn, tiện nghi, kiểu dáng (ABS, vỏ dầy, khung chắc, tiếng ồn, chạy êm, hai dàn lạnh/hai dàn, ngồi rộng, kiểu đẹp...). Taxi bây giờ phần lớn thấy là Matiz, Getz, Click, Viot, Innova nhà cháu chưa trông thấy Taxi Caren. Tùy theo Gấu duyệt kinh phí và tiêu chí gì mà chọn Ỉn hoặc Caren thôi$-)

Chỉnh sửa cuối:

quyetthang

Xe tăng
Taxi Thành công chạy carens nhiều rồi cụ ơi

phieu phong

Đi bộ
Tôi đang tìm 1 em Carens đã qua 1 lần đò để cưới. Các Cụ biết có em nào (màu đen là tốt nhất) thì giới thiệu cho Tui nhé. giá khoảng từ 500k đổ lại. thanks

Frech

Xe điện
Các bác taxi chọn xe theo tiêu chí lợi nhuận-->tiêu chí chọn: giá+mức tiêu xăng+độ bền+giá khi bán lại, các bác ấy chả quan tâm đến an toàn, tiện nghi, kiểu dáng (ABS, vỏ dầy, khung chắc, tiếng ồn, chạy êm, hai dàn lạnh/hai dàn, ngồi rộng, kiểu đẹp...). Taxi bây giờ phần lớn thấy là Matiz, Getz, Click, Viot, Innova nhà cháu chưa trông thấy Taxi Caren. Tùy theo Gấu duyệt kinh phí và tiêu chí gì mà chọn Ỉn hoặc Caren thôi$-)
Có lần đi công tác Hòa Bình, em thấy taxi carens rồi. Thậm chí Fote mới của anh Hải cũng ra nhập đội ngũ "xe chạy tuyến" ngay từ mấy đợt hàng đầu tiên. Nhưng xét lại thì cũng chẳng có gì phải quan tâm cả. Xe nó là thứ phương tiện. Nếu thấy "bất tiện" thì cũng chẳng nên tính toán làm gì nữa.

soida1989

Xe tải
tâm lý đám đông, điều cần phải thay đổi của người tiêu dùng việt,

trungmtv

Xe tải
Taxi carens đang hot đấy cụ ah...ở trên thái nguyên e thấy chạy đầy đường

vietdq

Xe tải
Việt Nam mình toàn đầu tư không đúng chỗ nên mới nghèo rớt mùng tơi thế này , nghèo cũng có nguyên nhân của nghèo :D .

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
livinggreen nói:
Sáng nay, đọc tin thấy Toyota Vietnam thông báo giá xe mới. Em đang chạy Carens 2.0 AT. Thấy giá của Innova V lên 790 triệu, còn rẻ nhất là Innova J cũng 640 triệu. Như vậy là chênh lệch với Carens 2.0 AT gần 300 triệu (nếu tính đến ra biển).

Vậy thực sự tiếng đồn về độ bền, tiết kiệm nhiên liệu, "chạy lành" của Toyota, phụ tùng rẻ có đáng với con số gần 300tr hay là gần= một con xe Kia Morning???

Việt nam ơi tại sao ta nghèo mãi dù rừng vàng biển bạc???
Nước mắm mà đòi sóng sánh với đại dương à ???

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Xe2009 nói:
Cụ vào Miền Trung (Đà Nẵng, Nha Trang, . . . ) taxi Caren hơi bị nhiều đấy.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
RAVA nói:
-Em thấy Ỉn lành,tốn ít xăng,chở được nhiều và chở nặng ngon,cũng khỏe phết,cái này chắc Caren thua vì Ỉn khung gầm bán tải,xát xi rời,máy dọc cầu sau,gầm cao (Caren máy ngang cầu trước,xát xi liền vỏ,khung gầm dựa trên 1 em sedan nào đấy nên chắc chắn là ko khỏe bằng).Em thì thấy Caren ko đẹp,em này muốn đẹp chắc phải chờ thế hệ sau chứ bản facelif bây giờ chắc ông giám đốc thiết kế của Audi chuyển sang chưa ngó tới.Về nội thất thì Caren hơn Ỉn rồi,về độ bền và giá trị khi bán lại cũng như dịch vụ sau bán hàng thì Kia chắc còn lâu mới địch được nổi Toy.Nhưng nếu mua xe gia đình thì Caren là 1 lựa chọn tốt còn để kinh doanh thì Ỉn hay hơn.
Về mức độ tiêu hao nhiên liệu thì khẳng định luôn với cụ là như nhau cả thôi, trăm cây trong phố Ỉn ăn cũng phải 12, 13 lit, xat xi liền vỏ người ta mong ko đc Cụ lại muốn rời.
Nói Ỉn lành thì cũng đúng vì có cái quái gì để mà hỏng đâu.