[Funland] In Musk we trust

sonca14

[Tịch thu bằng lái]
Em thán phục anh Musk, thành tựu anh ấy đạt đc sẽ đem lại lợi ích cho toàn nhân loại.
Còn cái loại cắn càn thì kệ đi các cụ, chúng nó sẽ chết theo thời gian thôi.

vo nho

Xe điện
Lắm thằng ngu vãi loz, gào rú chuyện Nasa dùng RD180 là ngon bổ rẻ, quá hợp lý thì chuyện internet hay đồ dân dụng của phương Tây cg ngon bổ rẻ thì cậu dùng, Nga nga cccc...hố hố :))
Cụ nói ra là mà không hiểu gì rõ gì cả...Nasa dùng RD180 cho dòng tên lửa Atlas 3 (chở được hơn 10 tấn hàng hóa vào quỹ đạo địa tĩnh)và Atlas 5( chở được hơn 20 tấn hàng hóa vào quỹ đạo địa tĩnh). Đế giờ vẫn chưa chế ra loại động cơ khác để thay thế...

Còn đưa người đâu cần tên lửa mạnh mẽ như vật đâu... :)) :)) :)) :))

Lucky

Xe tăng
Cái Vibration khi hạ cánh nó sẽ làm lệch đường truyền tới Vệ tinh, bác ạ.
Sau đó (khi đã hạ cánh => Hết Vibration), nó có tín hiệu trở lại.
Còn vụ dùng tàu khác và kết nối hữu tuyến 2 tàu thì bác chuẩn rồi.
Sao cụ cứ phải cố công tìm hiểu để chứng minh làm gì, đến dân Mỹ còn cả đống người tin trái đất hình phẳng cũng như nasa chưa bao giờ lên mặt trăng. Những sự kiện như này dc cả cộng đồng thế giới quan tâm nhất là những cường quốc đua tranh như Nga, Trung sao qua mắt dc họ. Mấy cái ông rồ Nga quá nên mất hết cả lý trí, nghĩ ra đủ lý do củ chuối để phủ nhận, ngay sự kiện lên mặt trăng Liên Xô đang chiến tranh lạnh với Mỹ mà Liên Xô còn thừa nhận ko phản biện lung tung như mấy ô rồ trên này.

kelvin.d

Xe buýt
E chả hiểu thật, nhưng rõ là hội phương Tây thấy ngon bổ rẻ thì dùng, mình cg phải học nó cái tính thực dụng này, chứ nhiều thằng tân tiến nửa mùa lại nói sao ko dùng đồ dân dụng của Nga, e thấy chúng nó nguvl.... :))

Cụ nói ra là mà không hiểu gì rõ gì cả...Nasa dùng RD180 cho dòng tên lửa Atlas 3 (chở được hơn 10 tấn hàng hóa vào quỹ đạo địa tĩnh)và Atlas 5( chở được hơn 20 tấn hàng hóa vào quỹ đạo địa tĩnh). Đế giờ vẫn chưa chế ra loại động cơ khác để thay thế...

Còn đưa người đâu cần tên lửa mạnh mẽ như vật đâu... :)) :)) :)) :))

vo nho

Xe điện
Em thán phục anh Musk, thành tựu anh ấy đạt đc sẽ đem lại lợi ích cho toàn nhân loại.
Còn cái loại cắn càn thì kệ đi các cụ, chúng nó sẽ chết theo thời gian thôi.
thì có ai nói gì đâu... chúc mừng nước Mỹ

Mà lạ là cái cách các anh ủng hộ thì mới thấy lạ thui...Trước Mỹ đã đưa người lên vũ tru mấy chục năm lên cả mặt trăng luôn....sau khi tàu con thoi dừng hoạt động tới giờ nước Mỹ mất hơn 10 năm mới tự đưa người lên lại được.
Làm lại cái điều mà mình đã từng làm.... mà sao cứ như là 1 kỳ tích công nghệ mở ra kỷ nguyên mới...ba la ba la.=> lạ là lạ cái đó...

sonca14

[Tịch thu bằng lái]

Mà lạ là cái cách các anh ủng hộ thì mới thấy lạ thui...Trước Mỹ đã đưa người lên vũ tru mấy chục năm lên cả mặt trăng luôn....sau khi tàu con thoi dừng hoạt động tới giờ nước Mỹ mất hơn 10 năm mới tự đưa người lên lại được.
Làm lại cái điều mà mình đã từng làm.... mà sao cứ như là 1 kỳ tích công nghệ mở ra kỷ nguyên mới...ba la ba la.=> lạ là lạ cái đó...
Vầng cụ, khác nhau là ở chỗ trước là chính phủ Mỹ đưa người lên vũ trụ, còn bây giờ là 1 công ty tư nhân của Mỹ đưa người lên vũ trụ, đó là cái làm em thán phục cụ à. Cụ ko thấy đc sự khác nhau thì e cũng chịu, ko giải thích đc.

vo nho

Xe điện
E chả hiểu thật, nhưng rõ là hội phương Tây thấy ngon bổ rẻ thì dùng, mình cg phải học nó cái tính thực dụng này, chứ nhiều thằng tân tiến nửa mùa lại nói sao ko dùng đồ dân dụng của Nga, e thấy chúng nó nguvl.... :))
tùy thui cụ ơi...Chưa hẳn đã ngon bổ rẻ là đã sài. Nhất đối vời lĩnh vực Vũ trụ.

Lúc quan hệ nồng ấm thì có thể nói ngon bổ rẻ được...nhưng khi quan hệ xấu đi thì lại là 1 chuyện khác. Lĩnh vực này phải tự lực tự túc là việc nên làm với các cường quốc...việc phụ thuộc là rất nguy hiểm vì còn liên quan đến an ninh quốc gia nữa.
Ngoài ra còn nói đến vấn đề kỹ thuật...nước Mỹ chưa chế tạo ra được cái thay thế thì bắt buộc phải sử dụng đến khi chế tạo ra.

gocart

Xe cút kít

À nó giống như anh Lam xây sân bay Vân Đồn ấy.
Trước đây sân bay xây nhiều rồi, do nhà nước xây.
Giờ có ông tư nhân xây thì mang lại cảm xúc hân hoan.

vo nho

Xe điện
Vầng cụ, khác nhau là ở chỗ trước là chính phủ Mỹ đưa người lên vũ trụ, còn bây giờ là 1 công ty tư nhân của Mỹ đưa người lên vũ trụ, đó là cái làm em thán phục cụ à. Cụ ko thấy đc sự khác nhau thì e cũng chịu, ko giải thích đc.
tàu con thoi 1 bên nasa đặt hàng chế tạo và sở hửu con tàu...

Hiện giờ là nasa chỉ chi trả số tiền cho số lần sử dụng ( tiết kiệm ngân sách là ở chỗ này) ...Cty Mỹ không đưa lên mà là nasa trả tiền đề đưa người lên. Nó không phóng free cho chính phủ Mỹ đâu. Đừng đánh tráo khái niệm vậy chứ.

daibo888

Xe tải
Trong video clip này nhìn những gương mặt biểu cảm khi chứng kiến tàu vũ trụ được phóng lên và tầng thứ nhất trở về mặt đất, mới thấy sức mạnh của SpaceX là từ con người, từ tri thức. Bao giờ Việt Nam có được những khoảnh khắc bùng nổ bởi những thành tựu khoa học
Xem clip này rồi ngẫm lại lũ đầy tớ đi lên bằng đầu gối chứ ko phải bằng tri thức mà buồn thêm cụ ạ :(.
Mỹ nó sắp lên Sao Hoả ở rồi mà nước mình vẫn đi xem bói với lễ tạ các thánh...

hai.tranhr

Xe container
Iem nghe bẩu Phi hành gia thường ăn thịt choá + lá mơ lông cho cường tráng hề?

hai.tranhr

Xe container
Xem clip này rồi ngẫm lại lũ đầy tớ đi lên bằng đầu gối chứ ko phải bằng tri thức mà buồn thêm cụ ạ :(.
Mỹ nó sắp lên Sao Hoả ở rồi mà nước mình vẫn đi xem bói với lễ tạ các thánh...
Bọn í nó không gây hại đã nà mừng lắm dzồi. Trông mong gì đội ấy

hai.tranhr

Xe container
Đang thưong thảo với mấy con Ba toa cụ ei. Giá Lon giờ cao quá, em toàn phải dịn.
Iem đang tự hỏi giá LON cao thế, không biết đủ tiền mang theo con nào lên í vỗ béo ăn dần trên trạm vũ trụ không. Thiếu LON là rách việc thật chứ chẳng đùa.

MinhLe153

Xe buýt
Nó có nhiều clip khác tương tự bác ạ, nhưng với nguồn chẳng rõ ở đâu thôi.

Tôi có xem 1 clip khác, thể hiện cái ĐŨA hạ xuống 1 cái Drone ship của họ.
Đúng lúc sắp landing, thì máy mất điện, độ 15sec thôi; đến khi có điện trở lại, thì cái ĐŨA đã nằm chềnh ềnh trên cái Drone ship đó rồi.

Thế nên, quả là khó tin, và tôi thực sự cũng chưa tin.
Nhưng mấy cái clips, thì rất khó phủ nhận.
Chưa kể, nếu bác dùng Kỹ xảo nào đó (tụi pờ rồ kỹ xảo nó bóc ra ngay), lừa từng đó nhân sự của Space X và các VIP's, rất khó giữ.
Clip hạ cánh trên droneship ko mất tín hiệu có trên youtube mà cụ

Ongrungf

Xe điện
Chú chứng minh đi, không lại giống 1 a khi xưa "đừng gáy"
Chú, anh thì cụ về xưng hô với người nhà của cụ nha.
Đây chả có anh em băng đảng hay họ hàng mâu mủ gì với cụ đâu.
Đây xác định cụ là Kẻ dưng. Mà kẻ dưng là không bằng pet của đây đâu !!!
Vậy nha cụ !!!

fireman

Xe tăng
Nó giống như NASA ngày xưa chơi hẳn phi thuyền con thoi cho nó tiết kiệm, nhưng mà sau tính lại thì lấy tốn cả người lẫn của quá thể, bèn thuê quả taxi dù của Ngố cho nó an toàn. Nên em nghĩ cái quả tên lửa tái sử dụng của anh Musk này cũng là đú trend thôi. Ngoài tàu của anh Musk, thì NASA nó còn thuê cả tay to Boeing thiết kế nữa.
Musk tạo ra trend này mà cụ. Sau Musk thì một loạt công ty và quốc gia nhảy vào làm. Ý em là tái sử dụng booster. Tàu con thoi chỉ tái sử dụng được cái tàu thôi còn tên lửa thì bỏ

binbin68

Xe hơi
Thím nói như vậy thì trong con mắt của thím thì mọi người dưng (người xa lạ) trong xã hội đều không bằng pet của thím thì tư duy của thím thật đê tiện và nham nhở thím ạ. Thím giầu hay sang ở đâu không ai hay nhưng nhân cách của thím đúng như thím gõ phím thì thật hạ đẳng ;))

Chú, anh thì cụ về xưng hô với người nhà của cụ nha.
Đây chả có anh em băng đảng hay họ hàng mâu mủ gì với cụ đâu.
Đây xác định cụ là Kẻ dưng. Mà kẻ dưng là không bằng pet của đây đâu !!!
Vậy nha cụ !!!

kieuhungxalo

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ những thiên tài như này thì công cuộc thuộc địa vũ trụ sẽ đến sớm thôi.Lão Musk này như kiểu có niềm tin là làm dc tất cả ấy nhỉ đỉnh cao trí tuệ nhân loại đây chứ đâu

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thớt về khoa học kỹ thuật, tiến bộ của nhân loại mà lắm ông đàn ông chua ngoa cay nghiệt phát gớm.
Mạng ảo mà còn thế này thì ko biết ngoài đời thực các ông còn hãm tới mức nào.
Câu hỏi của cụ hình như trước đây đã có thớt chốt về các cụ ấy rồi ạ, ý đại khái là "đàn bà còn hơn cả đàn bà" =))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tôi có cùng suy nghĩ với bác, ban đầu.
Rồi có cái clip này của CNN.

Thực sự khó giải thích, họ làm như nào để giữ thăng bằng 1 cái ĐŨA như vậy, trong điều kiện không hoàn hảo.
Quả là khó tin.

Ở chiều ngược lại, Elon Musk, dù là Magician to nhất thế giới đi nữa, cũng khó lòng gọi cỡ Trump ra xem live được.
Câu cuối của cụ hay quá, làm em nhớ anh David Copperfield hot hòn họt một thời với chiếu hô biến Vạn Lý Trường Thành :D