[Funland] IMF yêu cầu Việt Nam tính lại GDP một lần nữa

HI_CLASS

Xe điện
Tính lên hay tính xuống thì tuyệt đại đa số dân đen vẫn rách, trẻ em không có thịt mà ăn, vậy thôi.
Cao hay thấp thì cũng vào túi mấy bác trển cả, có gì mà ầm ĩ.
Nói linh tinh kiểu nói cho sướng mồm, ng ta lại cười cho. Thật đấy!

baolac

Xe buýt
Nói linh tinh kiểu nói cho sướng mồm, ng ta lại cười cho. Thật đấy!
Cụ mới đang nói linh tinh, ko ný nuận chứng minh = thực tiễn được thì quay ra chửi, công kích cá nhân cho sướng mồm à.

troc

Xe tăng
Ủng hộ tính lại. Giảm bớt ưu đãi, ỷ lại đi thì mới vững đc.

HI_CLASS

Xe điện
Cụ mới đang nói linh tinh, ko ný nuận chứng minh = thực tiễn được thì quay ra chửi, công kích cá nhân cho sướng mồm à.
Ừ thì cho cái ảnh đại đa số trẻ con ko có thịt, dân đói rách hộ cái

tientung000

Xe điện
VN: Để yên cho em "nghèo"
Em như cụ.
Gái nó hỏi thu nhập xong, nó chê mình nghèo, chả bằng ông nông dân trung bình, thì ế bền vững :(
Đời mình khộ, nhưng đời con còn khộ hơn, nghe đồn thiếu lắm, sắp phải dùng chung!!!

Spencie

Xe tăng
Tính lên hay tính xuống thì tuyệt đại đa số dân đen vẫn rách, trẻ em không có thịt mà ăn, vậy thôi.
Không có thịt mà ăn ????
Chả biết đó là ở đâu chứ nhà tôi bọn trẻ nó chả thèm ăn thịt...

Xế Độp

Xe điện
Ông chê người ta không có ní nuận thì ông thử ní nuận chứng minh cho comt trên xem ông có gì lào ?

ferrari360

Xe buýt
Thằng cu thu họ con bà trà nước đầu ngõ nhà em lương cứng có 5 củ,ấy vậy mà trong túi lúc nào cũng vài chục đến cả trăm củ.

Khộ lắm các bác ạ

Nhà cháu đi ra đến Chương Mỹ là kênh mương đen xì, bọt trắng xóa, rác rến bay đầy đồng.
Việt Nam chỉ hoành tráng ở thành phố thôi.

baolac

Xe buýt
Nhà cháu đi ra đến Chương Mỹ là kênh mương đen xì, bọt trắng xóa, rác rến bay đầy đồng.
Việt Nam chỉ hoành tráng ở thành phố thôi.
Trong tp mấy cái kênh mương Kim Ngưu, Lừ, Sét, trong sạch thơm tho vệ sinh hoành tráng thôi dồi, Chương Mỹ chứ Giời Mỹ cũng xách dép nhé. :D

TNLak

Xe điện
Không thể phủ nhận là mặt bằng chung về đời sống khá lên, khoảng cách giàu nghèo nới rộng nhưng là vì ông giàu giàu lên nhanh, ông nghèo thì đỡ nghèo hoặc lên đủ ăn chậm hơn thôi.
Trước lo có ăn có mặc, xong rồi ăn no mặc ấm đã cơ bản ok, đang trên đường chuyển dịch sang ăn ngon mặc đẹp và ăn sạch sống xanh rồi các cụ mợ ạ.
Thời bây giờ có sức lao động, sức khỏe bình thường mà bảo đói ăn thì không bênh được.
Nếu theo sức mua thì thấy rõ khoảng cách giàu nghèo đúng ko Cụ

Xế Độp

Xe điện
Thôi để báo CP trả nhời hộ nhé.

Báo Điện tử Chính phủ có cuộc trao đổi với bà Rana Flowers, Đại diện UNICEF tại Việt Nam về tình trạng nghèo của trẻ em Việt Nam và những giải pháp chống lại đói nghèo.

Bà đánh giá thế nào về tình trạng nghèo của trẻ em Việt Nam hiện nay, thưa bà?

Rana Flowers: Tình trạng đói nghèo không chỉ gói gọn trong thu nhập, mà còn liên quan đến nhiều dịch vụ công cần thiết cho sự phát triển của trẻ em như giáo dục, y tế, bảo vệ và các lĩnh vực khác. Trẻ em bị đói nghèo, bị tước mất những nhu cầu khác nhau trong cuộc sống bao gồm dinh dưỡng, y tế, nước sạch, giáo dục, bảo vệ và nhà ở. Tuy nhiên, nghèo về thu nhập hay về tiền bạc cũng là vấn đề đáng quan tâm. Mức sống của một gia đình là một trọng những yếu tố quyết định quan trọng liên quan đến những quyền lợi của trẻ không được thực hiện. Ngay cả khi không thực sự bị thiếu thốn một cách tuyệt đối, việc có mức sống thấp hoặc ít có cơ hội được học tập, chăm sóc y tế hoặc dinh dưỡng hơn so với bạn bè cũng sẽ hạn chế những cơ hội mà trẻ có được cho cuộc sống tương lai.

Mặc dù đã đạt được nhiều tiến bộ trong công tác giảm nghèo trong những thập kỷ qua, hiện Việt Nam vẫn còn khoảng 4 triệu trẻ em bị thiếu hụt tiếp cận ít nhất hai dịch vụ xã hội cơ bản bao gồm giáo dục, y tế, dinh dưỡng, nhà ở, nước sạch và vệ sinh, thông tin, hội nhập xã hội và bảo vệ. Các bằng chứng cho thấy, hơn một nửa trẻ em dân tộc thiểu số ở Việt Nam là trẻ em nghèo đa chiều.

Những thách thức ngày càng trở nên phức tạp khi trẻ em Việt Nam hiện đang phải đối mặt với tình trạng dễ bị tổn thương do bối cảnh kinh tế - xã hội thay đổi. Các em bị ảnh hưởng bởi quá trình đô thị hóa nhanh, biến đổi khí hậu và thiên tai. Trẻ em có hoàn cảnh khó khăn nhất cũng chính là những em chịu ảnh hưởng nặng nề nhất, vì bản thân các em đã là những trẻ đặc biệt dễ bị tổn thương và có nguy cơ cao rơi vào cảnh nghèo đói vì suy dinh dưỡng, thiếu nước sạch, điều kiện vệ sinh yếu kém, không được hưởng nền giáo dục có chất lượng và không có cơ hội phát triển kỹ năng. Thêm vào đó, cha mẹ các em thường lại không có công việc ổn định trong khu vực phi chính thức.

Trả lời thẳng câu hỏi ở trên đi,

Xế Độp

Xe điện
Ko biết đọc và suy nghĩ thì next nhé!
baolac nói:
Cao hay thấp thì cũng vào túi mấy bác trển cả, có gì mà ầm ĩ."

Tôi cóp lại cho ông xem, đừng tỏ ra nguy hiểm, ní luận đi xem nào ?

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy hộ giả nghèo ở các tỉnh thì các Cụ kêu ầm lên. Giờ cả nước giả nghèo thì các Cụ lại bênh. Người Việt cũng tiêu chuẩn kép vãi
Số liệu thống kê ở VN quả cũng có vấn đề bất cập mãn tính, VD: căn cứ vào báo cáo công bố tăng trưởng GDP của riêng 63 địa phương thì tổng hợp gộp lại GDP của toàn quốc VN luôn có khác biệt/chênh lệch lớn..?! ;)
P/S: Riêng lượng kiều hối hàng năm (coi như nguồn tiền viện trợ không hoàn lại) khá ổn định (~5-6% GDP), năm Covid 2020 vẫn tăng = gần 18 tỷ$... Thực tế chỉ 1 phần nhỏ kiều hối là lưu trữ (tiền chết) trong dân, còn phần lớn đều tiêu dùng, đầu tư, Sx-KD...= được đưa vào lưu thông trực/gián tiếp trong nền kinh tế ===>>góp phần không nhỏ vào tăng trưởng GDP = số GDP thực của VN chắc phải cao hơn vài % so với công bố?!:-/

Thằng nào chăgnr tiêu chuẩn kếp hả cụ. Càng thằng phát triển, càng Mỹ với Âu càng tiêu chuẩn kép. Cái này thì cụ lạ gì. Nay trắng, mai đen, ngày mai lại trắng. Trên bình diện quốc gia, thằng nào cũng làm vì lợi ích của bản thân nước mình.

baolac

Xe buýt
baolac nói:
Cao hay thấp thì cũng vào túi mấy bác trển cả, có gì mà ầm ĩ."

Tôi cóp lại cho ông xem, đừng tỏ ra nguy hiểm, ní luận đi xem nào ?
Quote vài tin, còn lại tự đi mà tập search + đi thực tế, đừng có ngồi ăn sẵn quen mồm nhá.

Ở các điểm trường vùng cao, trường nào được mạnh thường quân hỗ trợ bữa ăn dinh dưỡng, một tuần, các em được ăn hai bữa có cá, thịt. Ngược lại, các điểm trường không có tài trợ, các em về nhà ăn cơm.ư
https://zingnews.vn/nhung-bua-com-co-thit-cua-34-hoc-sinh-giua-dinh-troi-post1104795.html

12 tỉnh xin hỗ trợ gạo cứu đói Tết Nguyên đán 2017
https://tuoitre.vn/12-tinh-xin-ho-tro-gao-cuu-doi-tet-nguyen-dan-2017-1246435.htm

QUYẾT ĐỊNH
Về việc xuất cấp gạo từ nguồn dự trữ quốc gia hỗ trợ các địa phương
để cứu đói cho nhân dân dịp Tết Nguyên đán Tân Sửu và giáp hạt đầu năm 2021
https://luatvietnam.vn/chinh-sach/quyet-dinh-140-qd-ttg-2021-xuat-cap-gao-ho-tro-cuu-doi-cac-dia-phuong-tet-2021-197924-d1.html

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Kệ mịa bọn IMF, can thiệp thô bạo vào kinh tế một đất nước có chủ quyền.