[Funland] Im lặng đêm Hà Nội

Kuu

Xe lăn
Em nhớ em có đọc ở đâu đó là đàn ông cật lực kiếm tiền để khẳng định mình và sau họ có một đoàn tàu phải lo toan, còn phụ nữ cật lực kiếm tiền bởi họ không có chỗ nào dựa dẫm.
Lẽ dĩ nhiên là bất cứ ai không có chỗ dựa thì đều phải tự xoay sở rồi MM :)

He he... không phải vậy đâu. Phụ nữ có tự trọng tiêu những đồng tiền mình làm ra một cách thoải mái nhất chứ không phải họ không có chỗ dựa dẫm. :)
Cũng khó hiểu hết nhẽ nhỉ 😁
Từ xưa đã có câu "...Của chồng công vợ..." rồi mà Bông. Vợ chồng thật sự yêu thương gắn bó thì đồng tiền ai làm ra cũng là của chung, hơn nữa là người vợ còn mất thời gian và sức khỏe để làm nhiệm vụ thiên chức nên việc kiếm tiền là nhiệm vụ chính của đàn ông. Người vợ Không có gì là thiếu tự trọng, không có gì là không thoải mái khi tiêu những đồng tiền chung cả :D

Em lại ngược lại Kuu ạ.
Lúc con gái chả phải lo lắng gì về tiền, nhưng từ lúc có thêm người đàn ông của đời mình thì lại tự nhiên có trách nhiệm kiếm tiền mới chết chứ. :(

Phương HF

Xe máy
sống ở HN cũng được 7 năm , ở đâu quen đấy, xa đâu cũng nhớ

Em thích bài Hà Nội ngày trở về một cách ghê gớm, sáng nào cũng ngân nga không kể đông hay hè, tự cho mình quyền được thung thướng. Còn khi Hà Nội chuyển mùa thu sang đông, em thích bài Nỗi nhớ mùa đông ạ. Có cụ mợ nào giống em không?

Euro561986

Xe máy
Hà nội có nhiều bài hát hay, nhất là nghe bài hát đúng theo thời điểm thì cảm xúc càng khó diễn tả

Mợ Liễn

Xe container
Em ko nói về nhà Kuu, nhg em thấy khá nhiều người đàn ông ko nghĩ như vậy. Muốn vợ ở nhà nội trợ chăm con hoặc người vợ ít có khả năng kiếm tiền, tự nguyện lùi phía sau lo cho gđ, thì dè bỉu, bỉ bôi. Tiêu 1 đồng thì bảo là ko kiếm ra tiền nên ko biết quý trọng #:-s. Tất nhiên sướng khổ trước tiên là do mình, nhg nhiều khi gặp người ko tốt, cũng khổ tâm lắm. Chỉ mong các anh đàn ông thấu hiểu và thương yêu ce pn hơn :D

Từ xưa đã có câu "...Của chồng công vợ..." rồi mà Bông. Vợ chồng thật sự yêu thương gắn bó thì đồng tiền ai làm ra cũng là của chung, hơn nữa là người vợ còn mất thời gian và sức khỏe để làm nhiệm vụ thiên chức nên việc kiếm tiền là nhiệm vụ chính của đàn ông. Người vợ Không có gì là thiếu tự trọng, không có gì là không thoải mái khi tiêu những đồng tiền chung cả :D
Còn em đồng tình với chị Bông và mợ MM là phụ nữ nên chủ động trong việc kiếm tiền, tự chủ tài chính. Dù là vì lý do j thì việc đó cũng khiến các ce chủ động cs của mình hơn. Chẳng j bằng độc lập - tự do - hạnh phúc :P
Em nhớ em có đọc ở đâu đó là đàn ông cật lực kiếm tiền để khẳng định mình và sau họ có một đoàn tàu phải lo toan, còn phụ nữ cật lực kiếm tiền bởi họ không có chỗ nào dựa dẫm.
Em lại ngược lại Kuu ạ.
Lúc con gái chả phải lo lắng gì về tiền, nhưng từ lúc có thêm người đàn ông của đời mình thì lại tự nhiên có trách nhiệm kiếm tiền mới chết chứ. :(

Mợ Liễn

Xe container
Hà nội có nhiều bài hát hay, nhất là nghe bài hát đúng theo thời điểm thì cảm xúc càng khó diễn tả
Cái bài Nỗi nhớ mùa đông đúng là nghe mỗi dịp trời chuyển lạnh từ thu sang đông hay ẩm ương vài đợt lạnh trước khi chuyển sang hè đúng là thấy nao cả lòng ạ :D
Ko biết các cm có để ý ko? Tầm chiều chiều đi làm về, dừng đèn đỏ rất hay được nghe loa phát các bài về HN, nghe thích ghê ^^
Em thích bài Hà Nội ngày trở về một cách ghê gớm, sáng nào cũng ngân nga không kể đông hay hè, tự cho mình quyền được thung thướng. Còn khi Hà Nội chuyển mùa thu sang đông, em thích bài Nỗi nhớ mùa đông ạ. Có cụ mợ nào giống em không?

Mợ Liễn

Xe container

114hangbong

Xe cút kít
Em ko nói về nhà Kuu, nhg em thấy khá nhiều người đàn ông ko nghĩ như vậy. Muốn vợ ở nhà nội trợ chăm con hoặc người vợ ít có khả năng kiếm tiền, tự nguyện lùi phía sau lo cho gđ, thì dè bỉu, bỉ bôi. Tiêu 1 đồng thì bảo là ko kiếm ra tiền nên ko biết quý trọng #:-s. Tất nhiên sướng khổ trước tiên là do mình, nhg nhiều khi gặp người ko tốt, cũng khổ tâm lắm. Chỉ mong các anh đàn ông thấu hiểu và thương yêu ce pn hơn :D

Còn em đồng tình với chị Bông và mợ MM là phụ nữ nên chủ động trong việc kiếm tiền, tự chủ tài chính. Dù là vì lý do j thì việc đó cũng khiến các ce chủ động cs của mình hơn. Chẳng j bằng độc lập - tự do - hạnh phúc :P
Đang lãng mạn tự dưng rơi oạch xuống đất thế nài gái ơi :)

114hangbong

Xe cút kít

Này Kuu ơi, lúc hp thì không sao mà lúc cơm canh bát đĩa nó xô nhau xủng xoảng thì ra vấn đề đấy nhá. Cái này em biết ở nhiều nhà rồi, lúc ấy con có xin tiền học cũng khó ý :)

Caobanlong

Xe tải
Mơ 1 ngày được ra hanoi thăm bác

Đá sỏi

Xe buýt
Thank mợ. Hà Nội trong thi ca ở thể loại nào cũng hay, nhỉ :P Bài hát cũng hay, mỗi câu 'oanh ca bên bờ tường vi' có vẻ hơi sáo. Nhưng không sao. Thế mới là thơ ca. :D
Em chưa thấy bờ tường vi nào..hehe... nhưng xưa nhà em cũng có một hàng rào găng, cao ngang ngực người lớn, lúc nào cũng được xén tỉa gọn gàng. Nhà nàng cũng có một hàng rào găng, cao ngút, rậm rạp. Có lần đi ngang qua, dừng lại, nhìn qua rào găng đợi bóng nàng thấp thoáng bên bàn học đèn vàng, nao nao. Cũng có lần nấp vào nó, nghe nàng đàn guitar, tiếng bật bông chầm chậm, rời rạc mà sao thấy hay thế. Rồi ngày đợi nàng bên rào găng, tự nhiên ngực thắt lại cho cơn đau đột ngột lạ kỳ. Luôn muốn hái tặng nàng một chùm hoa găng tím nhạt có điểm vài quả xanh xanh như hoa cưới ngày thơ vẫn thường chơi vậy... nhưng những hàng rào xưa đã không còn. Lần đi Sơn Tây, mưa trời tầm tã, ghé xe lại hái vội chùm hoa găng muốn đem về tặng nàng nhưng hoa nát vì mưa, vì tay người thô bạo.... như tình em vậy :( Haizz