[Funland] Im lặng đêm Hà Nội

Ba Ngơ

Xích lô
Em cũng sợ gián với thạch sùng. Đang ngồi mặc nó rơi cái bụp là em hét ầm lên @@
Từ ngày hàng xóm phun thuốc diệt côn trùng, chắc là phụt lén sang bên e. K thấy có con muỗi nào và thạch sùng cũng chết hết sạch, lạ thật. Chả nhẽ nó trèo tường ra ngoài chơi r trúng độc chết cả r? Hàng xóm e mua thuốc diệt gián Nhật thấy bảo là chết tươi nhiều.
Tien Tung Kuu uhm hôm qua e tình cờ v. Thấy su viết là tìm chàng trai dong dỏng mặt hiền và hay mặc sơ mi trắng í á.
Hihi em thấy Kuu có giọng văn giống Pain nhỉ 😁
Chứng tỏ tầu ngầm Nhà Nghỉ giống ai thế nhỉ ;)

Kitcat

Xe container
Chứng tỏ tầu ngầm Nhà Nghỉ giống ai thế nhỉ ;)
Có duyên thôi, tình cờ e vào đọc dc ai đó luộc lợn đen, xào rau ngũ gia bì ngon và su tìm ai đó ^^
Chứ NN còm như chat nh như v em làm sao mà lội nổi hết ah @@

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đấy nha, thôi mà, đừng dỗi. Kỳ chết. Em chuốc rượu rồi đó.b-)

Rồi sau này họ chặt hết trồng hoa mua cho đẹp. Tím lịm hoặc trắng tinh lung linh không có mùi hắc muốn chết:))
Em giận Lý :(

Gianthienly

Xe container

Đã bảo bên môi trường chặt chứ Lý có chặt đâu mà giận.:))

Sau này Trang có baby mà trồng ở nhà 1 cây hoa sữa thì đảm bảo Sói của Trang giận Trang vô bờ.
Cái mùi đã muốn ngất mà cái lông của nó gây dị ứng thôi rồi. Với em bé thì chắc suốt ngày phải đi bác sĩ. So sad.

Trang buồn 1 giây thôi nghen. :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đã bảo bên môi trường chặt chứ Lý có chặt đâu mà giận.:))

Sau này Trang có baby mà trồng ở nhà 1 cây hoa sữa thì đảm bảo Sói của Trang giận Trang vô bờ.
Cái mùi đã muốn ngất mà cái lông của nó gây dị ứng thôi rồi. Với em bé thì chắc suốt ngày phải đi bác sĩ. So sad.

Trang buồn 1 giây thôi nghen. :))
Sau này em mà có cơ hội là em trồng cả vườn chứ 1 cây ăn thua gì. Giờ mỗi lần đến mùa là em toàn phải lượn ra đường mới được thưởng thức hương hoa sữa (lẫn mùi khói xe :().

Gianthienly

Xe container
Sau này em mà có cơ hội là em trồng cả vườn chứ 1 cây ăn thua gì. Giờ mỗi lần đến mùa là em toàn phải lượn ra đường mới được thưởng thức hương hoa sữa (lẫn mùi khói xe :().
Thoai, chịu khó ra đường lượn thì nó chỉ thoảng vèo cái thôi.
Lại còn được xả xì trét, lại được ngắm cuộc sống ồn ào thương nhớ. Lại còn được tựa đầu vào vai người đàn ông vững chãi.

Thoai, ra đường mà ngắm.
Còn trồng thì can. Cây gì vừa xấu, vừa vô tích sự lại còn nồng muốn nồng nàn luôn:))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thoai, chịu khó ra đường lượn thì nó chỉ thoảng vèo cái thôi.
Lại còn được xả xì trét, lại được ngắm cuộc sống ồn ào thương nhớ. Lại còn được tựa đầu vào vai người đàn ông vững chãi.

Thoai, ra đường mà ngắm.
Còn trồng thì can. Cây gì vừa xấu, vừa vô tích sự lại còn nồng muốn nồng nàn luôn:))
Vèo cái đâu, em toàn bắt người ta dừng lại để em hít hà mà vẫn không đã :(.

Thích bài hát nhưng không thích hoa sữa... và rất nhiều cụ. mơ giống e

Ba Ngơ

Xích lô
Có duyên thôi, tình cờ e vào đọc dc ai đó luộc lợn đen, xào rau ngũ gia bì ngon và su tìm ai đó ^^
Chứ NN còm như chat nh như v em làm sao mà lội nổi hết ah @@
Ờ tình cờ, tớ còn biết có người kiểu tình cờ không đăng nhập nick để vào ngó xem có gì không nữa cơ ;))

Ba Ngơ

Xích lô
Nhà tớ nằm giữa một đoạn phố có hơn chục cây hoa sữa cổ thụ, theo các nhà nghiên cứu học mồm thì hàng hoa sữa đấy thuộc dạng cổ nhất miền bắc. Tớ đang tự hỏi, nếu cậu sống từ bé đến lớn dưới gốc cây hoa sữa cổ thụ thì giấc mơ trồng cả vườn có ám ảnh tâm trí cậu không nhỉ ;))
Cái "ác mộng" tỏa ra từ hương hoa, hoa sữa với dân Hà Nội hay một số tỉnh Miền Trung được hưởng, chung quy cũng do mấy ông Hồng Đăng, Trịnh Công Sơn, Phú Quang, Nguyễn Phan Hách… đục đẽo, sáng tác những vần thơ, bài hát về hoa sữa hay quá, tạo hiệu ứng khôn lường khi lao vào trồng nhiều như giờ ;)
Ơ nhưng tuy vậy tớ vẫn thích câu "Hoa sữa vẫn ngọt ngào đầu phố đêm đêm. Có lẽ nào Trang lại quên Ngơ. Có lẽ nào… "