[Funland] Im lặng đêm Hà Nội

114hangbong

Xe cút kít
Su tối qua đang tìm Ku trong NN đấy, còn chị Bông thì oách rồi, mỗi tội thỉnh thoảng hay dỗi thôi ;)
Năm dỗi hai lần là mềm tính lắm đấy nhá, định đòi nước mắm hâm nóng hả ? :)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Không, e không chặt. Không bao giờ chặt hết đặc biệt là loài hoa Trang yêu.

Nếu có chặt thì bên môi trường đô thị chặt thoy:))
Nay em đi qua con đường hoa sữa thấy 1 đoạn bị thay bằng cây khác, buồn :((.

Mợ Liễn

Xe container

Mợ Liễn

Xe container
Hồi bé em cũng như cụ, chả biết sợ là j. Nên có lúc em bị đánh đồng như đám con trai :D. Mà rồi khi lớn lại bị nhát đi?! Sợ nhất là côn trùng, đặc biệt là con gián #:-s
Hà Nội của e, đó là những buổi tan học, e và lũ bạn thường leo tường vào Quốc Tử Giám chơi. Bọn e thường nhẩy lên các bia đá và đuổi bắt nhau. Ai chạm đất hay bị chạm vào người là thua cuộc. Hà Nội của e, còn là những ngày e lội xuôi ngược dòng sông Tô Lịch. Ngày đó, sông đã đen, bẩn, hôi nhưng e ko hề thấy kinh, thấy sợ. Những lúc từ dưới sông ngước mắt nhìn lên, cảnh vật cũ quen nhưng cảm giác khác lạ...

Pink Pink

Xe hơi
Em lại ko giống mợ, em ghét HN. E k thích cảnh chen lấn lúc tắc đường, nhìn đám đông người e thấy sợ hãi, HN trong e chỉ có tắc đường và chật chội. Duyên số e lấy chồng HN và chắc sẽ còn gắn bó lâu dài nữa.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hồi bé em cũng như cụ, chả biết sợ là j. Nên có lúc em bị đánh đồng như đám con trai :D. Mà rồi khi lớn lại bị nhát đi?! Sợ nhất là côn trùng, đặc biệt là con gián #:-s
Em cứ gặp con gián nào là đập bẹp con ấy. Có vẻ hơi dã man :D.

Mợ Liễn

Xe container
Như em nói từ còm #1 là HN đầy cái xấu xí! Nhg mà bên cạnh những cái xấu lại có những cái đẹp ko phải nơi nào cũng có :D
Em lại ko giống mợ, em ghét HN. E k thích cảnh chen lấn lúc tắc đường, nhìn đám đông người e thấy sợ hãi, HN trong e chỉ có tắc đường và chật chội. Duyên số e lấy chồng HN và chắc sẽ còn gắn bó lâu dài nữa.

Mợ Liễn

Xe container
Nỗi ám ảnh của em đấy. Đến mức kể cả trong bóng tối, em chỉ nghe tiếng vù 1 cái là em biết ngay. Vội vội vàng vàng bật điện tuyên chiến mí nó, hoặc... đầu hàng nhường nó ở pn, còn em đóng cửa ra nằm pk =))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nỗi ám ảnh của em đấy. Đến mức kể cả trong bóng tối, em chỉ nghe tiếng vù 1 cái là em biết ngay. Vội vội vàng vàng bật điện tuyên chiến mí nó, hoặc... đầu hàng nhường nó ở pn, còn em đóng cửa ra nằm pk =))
Muốn chiếm phòng của Liễn đơn giản thật :))

tranminh83

Xe tải
Hà Nội của e, đó là những buổi tan học, e và lũ bạn thường leo tường vào Quốc Tử Giám chơi. Bọn e thường nhẩy lên các bia đá và đuổi bắt nhau. Ai chạm đất hay bị chạm vào người là thua cuộc. Hà Nội của e, còn là những ngày e lội xuôi ngược dòng sông Tô Lịch. Ngày đó, sông đã đen, bẩn, hôi nhưng e ko hề thấy kinh, thấy sợ. Những lúc từ dưới sông ngước mắt nhìn lên, cảnh vật cũ quen nhưng cảm giác khác lạ...
Ngày nay, Văn Miếu đã dc bảo tồn, dc trùng tu của quốc gia. Dc chạm vào đầu cụ Rùa đá như một biểu tượng của hiếu học và may mắn. E lại bồi hồi nhớ ngày nhảy nhót, ngồi lên bia, lên ... đầu cụ.... Rùa. Và cái dòng sông từng uốn lượn qua nhà e, giờ là cống, trên là đường. E đã may mắn dc sinh ra và lớn lên tại đây, nhưng giờ già, yêu vẫn yêu mà tức vì tắc vì bụi cũng nhiều.

Yan Ming

Xe tải
Hà Nội mùa này em chỉ ước được ngồi mercedes ròng ròng quanh HN thôi :)

Kitcat

Xe container
Em cũng sợ gián với thạch sùng. Đang ngồi mặc nó rơi cái bụp là em hét ầm lên @@
Từ ngày hàng xóm phun thuốc diệt côn trùng, chắc là phụt lén sang bên e. K thấy có con muỗi nào và thạch sùng cũng chết hết sạch, lạ thật. Chả nhẽ nó trèo tường ra ngoài chơi r trúng độc chết cả r? Hàng xóm e mua thuốc diệt gián Nhật thấy bảo là chết tươi nhiều.
Tien Tung Kuu uhm hôm qua e tình cờ v. Thấy su viết là tìm chàng trai dong dỏng mặt hiền và hay mặc sơ mi trắng í á.
Hihi em thấy Kuu có giọng văn giống Pain nhỉ 😁

Kitcat

Xe container
Em toàn nhờ ng xử lý hộ. Giờ có thêm thằng cháu nhỏ để nhờ ngoài bố của nó hehe. Thằng bé galang cực. Mỗi lần nó nghe nhí nhéo là vào hỏi :”làm sao”! Nghe như ông già kể cả, yêu thế k b. Haha nhưng hôm nọ nó bắt đầu bắt chiếc em. Đang ngồi học dưới sàn dùng bàn gấp. Nó chán nó bảo: ôi tớ sợ lắm có con gì cứ bò dưới đất. Tớ lên ngồi v cậu đây. Bảo nó tớ tưởng cậu là e bé dũng cảm? Không, t là em bé yếu đuối, t sợ lắm^^ haha, biết làm trò r.

114hangbong

Xe cút kít
Em cũng sợ gián với thạch sùng. Đang ngồi mặc nó rơi cái bụp là em hét ầm lên @@
Từ ngày hàng xóm phun thuốc diệt côn trùng, chắc là phụt lén sang bên e. K thấy có con muỗi nào và thạch sùng cũng chết hết sạch, lạ thật. Chả nhẽ nó trèo tường ra ngoài chơi r trúng độc chết cả r? Hàng xóm e mua thuốc diệt gián Nhật thấy bảo là chết tươi nhiều.
Tien Tung Kuu uhm hôm qua e tình cờ v. Thấy su viết là tìm chàng trai dong dỏng mặt hiền và hay mặc sơ mi trắng í á.
Hihi em thấy Kuu có giọng văn giống Pain nhỉ 😁
Đừng tin pinsu90 nhé, Su giương đông kích tây đấy. Tìm Kuu mà có thèm ibx cho Kuu đâu mà bảo tìm. :))