[Funland] iHanoi - kênh kết nối, tương tác mới giữa người dân với chính quyền

fun4u

Xe tăng
Phường cụ tên gì ạ?

Em phản ánh về việc họp chợ cóc ngay dưới biển "Cấm họp chợ" ở khu nhà em. 3 hôm sau thì phường phản hồi đã xử lý bla bla kèm theo 1 lô ảnh đường thông hè thoáng kèm theo cái xe 5 tạ của CAP đỗ ở đó (thế thì bố thằng nào dám họp chợ). Tuy nhiên là đuổi ngoài đường thì bà con ùa vào khu dân cư họp chợ tiếp và chỉ 1 ngày sau đó, bà con lại ra đường bán hàng như chưa hề có cuộc chia ly :(

harrynh

Xe container
Em hiểu ý cụ - nhưng nhà em không có thói quen dùng máy người khác, với lại tiện trên này đông các cụ hay di chuyển.
Vậy cụ bảo vk cụ cài và phản ánh còn nhanh hơn các cụ trên này, dù sao cũng là quyền lợi của gia đình cụ mà.

CuKenPis

Xe tăng
Để ý có một số phường trả lời rất...chán. Kiểu " đã chuyển đến xyz" và sẽ có biện pháp xử lý trong thời gian tới. Em cho đây không phải câu trả lời và mình sẽ phản ánh tiếp lần 2-3 cho bao giờ thực sự có kết quả xử lý thì thôi

Vanh234

Xe buýt
Vậy cụ bảo vk cụ cài và phản ánh còn nhanh hơn các cụ trên này, dù sao cũng là quyền lợi của gia đình cụ mà.
Nó là trên đường em đi làm cụ ạ - không phải khu nhà em, vợ em thì chả qua đây bao giờ cả 😀

harrynh

Xe container
Để ý có một số phường trả lời rất...chán. Kiểu " đã chuyển đến xyz" và sẽ có biện pháp xử lý trong thời gian tới. Em cho đây không phải câu trả lời và mình sẽ phản ánh tiếp lần 2-3 cho bao giờ thực sự có kết quả xử lý thì thôi
Cũng tốt mà cụ, họ trả lời vậy mà ko làm gì thì lần 2, lần 3 họ sẽ bị đánh giá nặng hơn, cho chừa thói quan liêu.

isak

Xe tăng
Cũng tốt mà cụ, họ trả lời vậy mà ko làm gì thì lần 2, lần 3 họ sẽ bị đánh giá nặng hơn, cho chừa thói quan liêu.
Có chức năng đánh giá phản hồi của chính quyền mà, họ trả lời như vậy cụ phản hồi lại là chưa thoả đáng. Tình trạng không được giải quyết cụ phản hồi lại, ghi rõ tên Phường, Quận, địa chỉ, và ghi rõ đã phản ánh lần 1 ngày dd, lần 2 ngày ddd.
Em nghĩ mỗi cái phản ánh này nó như một cái đơn tố cáo vi phạm, càng nhiều đơn thì chính quyền không thể làm ngơ được.

polizia

Xe container
Cơ bản những vụ đó nằm ngoài tầm xử lý của phường :))
Hôm em đọc thấy có quả phản ánh đường gom Đại lộ Thăng Long hết mưa mà nc chưa rút :))
Nói thật quả này quá khó luôn, méo ai trả lời đc :))
Nói chung mình cũng nhìn sự việc mà phản ánh thôi. Thường những vụ liên quan đến trật tự đô thị, VSMT thì dễ xử lý và có kết quả ngay.

fun4u

Xe tăng
Cụ đùa, đơn vị chủ quản không giải quyết thì dễ bị giao cho đơn vị khác quản giúp sớm thôi. Ngồi chơi xơi nước nhanh lắm.

Cơ bản những vụ đó nằm ngoài tầm xử lý của phường :))
Hôm em đọc thấy có quả phản ánh đường gom Đại lộ Thăng Long hết mưa mà nc chưa rút :))
Nói thật quả này quá khó luôn, méo ai trả lời đc :))
Nói chung mình cũng nhìn sự việc mà phản ánh thôi. Thường những vụ liên quan đến trật tự đô thị, VSMT thì dễ xử lý và có kết quả ngay.

polizia

Xe container
Cụ đùa, chủ quản không giải quyết thì giao cho đơn vị khác quản ngay. Ngồi chơi xơi nước nhanh lắm.
Cái đường gom đại lộ Thăng Long 20 năm nay mưa to là ngập. Nó là lỗi thiết kế rồi, giờ làm gì có đơn vị nào khắc phục đc :))
Thế nên ko phải nản chí đâu nhưng việc ấy có phản ánh đến ông giời cũng chịu

harrynh

Xe container
Cái đường gom đại lộ Thăng Long 20 năm nay mưa to là ngập. Nó là lỗi thiết kế rồi, giờ làm gì có đơn vị nào khắc phục đc :))
Thế nên ko phải nản chí đâu nhưng việc ấy có phản ánh đến ông giời cũng chịu
Ơ kìa, đến ông giời thì ông ấy bảo thần mưa chọn chỗ khác mà mưa chứ cụ, he he.
Nói chung là việc vừa vừa xử lý đc, to quá thì cũng khoai.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Để lúc nào em cũng phải phản ánh là tăng cường thêm cán bộ đi đuổi chợ ở chỗ em, chứ có ít quá hay sao ý nên thấy cứ đuổi hôm trước thì hôm sau lại họp chợ, xe đỗ tràn ra cả nửa đường làm tắc hết cả.

HeoQuay66

Xe tăng
E phản ảnh xong thì app báo là Phường có phản hồi như sau:
<TRỐNG RỖNG KHÔNG CÓ CHỮ HAY ẢNH GÌ>

Vậy là lỗi app hay do phường bấm cho xong nhỉ các cụ? E thấy nhiều phản ánh bị như vậy lắm.

minhvan

Xe tải
E phản ảnh xong thì app báo là Phường có phản hồi như sau:
<TRỐNG RỖNG KHÔNG CÓ CHỮ HAY ẢNH GÌ>

Vậy là lỗi app hay do phường bấm cho xong nhỉ các cụ? E thấy nhiều phản ánh bị như vậy lắm.
Hay là quá hạn xử lý nên app auto chuyển trạng thái sang đã xử lý để tránh tồn đọng.chứ phường thiếu gì cách trả lời mà phải để trống.

anh kao

Xe tăng
chỗ e phường Đội Cấn, 1 phường củ chuối từ công an đến chính quyền, công an hộ khẩu thì dân gọi không nghe máy, lờ đi sự việc, không chỉ 1 nhà , mà vài nhà gọi đều ì ra, chính quyền thì để sự việc kéo dài, tổ dân phố thì có cho vui, phản ánh thì bảo đã ghi nhận , nhưng mà lại sợ không dám làm gì, phường khốn nạn nhất mà e đã từng thấy và từng ở
Chỗ em kém j chỗ cụ em vừa phản ánh trên app, nó ghi mỗi cái "có kết quả như sau: " để trống chẳng thông tin j khác là xử lý như nào, em lại phản ánh tiếp xem nó như nào

TXM3b

Xe buýt
Chỗ em kém j chỗ cụ em vừa phản ánh trên app, nó ghi mỗi cái "có kết quả như sau: " để trống chẳng thông tin j khác là xử lý như nào, em lại phản ánh tiếp xem nó như nào
chỗ cụ là phường nào, cứ phản ánh lại thôi cụ, giờ bọn phường nó bớt hách dịch nhiều so với 10 năm trước rồi, mà k động đậy , cho cái đơn lên quận

CuKenPis

Xe tăng
chỗ cụ là phường nào, cứ phản ánh lại thôi cụ, giờ bọn phường nó bớt hách dịch nhiều so với 10 năm trước rồi, mà k động đậy , cho cái đơn lên quận
Chuẩn cụ nhì. Đúng là cách đây khoảng 10 năm làm việc với đội này "sợ" phết. Giờ linh tinh em dọa cho phát tái mào ngay