[Funland] iHanoi - kênh kết nối, tương tác mới giữa người dân với chính quyền

TXM3b

Xe buýt
chỗ e phường Đội Cấn, 1 phường củ chuối từ công an đến chính quyền, công an hộ khẩu thì dân gọi không nghe máy, lờ đi sự việc, không chỉ 1 nhà , mà vài nhà gọi đều ì ra, chính quyền thì để sự việc kéo dài, tổ dân phố thì có cho vui, phản ánh thì bảo đã ghi nhận , nhưng mà lại sợ không dám làm gì, phường khốn nạn nhất mà e đã từng thấy và từng ở

isak

Xe tăng
Thực tế đúng là cũng có hiện tượng "bắt cóc bỏ đĩa" nhưng nếu nhân dân cứ phản ánh liên tục thì các bác ấy phải xử lý liên tục là cũng mệt đấy. Sẽ phải có phương án xử lý triệt để
chỗ e phường Đội Cấn, 1 phường củ chuối từ công an đến chính quyền, công an hộ khẩu thì dân gọi không nghe máy, lờ đi sự việc, không chỉ 1 nhà , mà vài nhà gọi đều ì ra, chính quyền thì để sự việc kéo dài, tổ dân phố thì có cho vui, phản ánh thì bảo đã ghi nhận , nhưng mà lại sợ không dám làm gì, phường khốn nạn nhất mà e đã từng thấy và từng ở
Giờ họ tính theo KPI hết, phường nào bị nhiều phản ánh, bị phản ánh mà không giải quyết hoặc giải quyết chậm, nó đều hiện thông số qua app hết. Lãnh đạo cấp trên biết, các quận/phường khác biết, thế nên lòi ra ông nào quản lý tốt, ông nào quản lý kém là rõ ngay. Rồi sẽ dẫn đến thi đua, đến khen thưởng, quy hoạch, thăng chức.... Em nghĩ đây là một cách rất đơn giản để đánh giá chấm điểm bộ máy chính quyền cơ sở. Các cụ thấy họ kém cứ phản ánh thật nhiều cho rõ cái mặt yếu kém đi

phamthoaibk

Xe buýt
Phường Khương Trung chỗ em cũng ko khá hơn là mấy. Ngày xưa em ở Linh Đàm mà các cụ hay chê cái quận Hoàng Mai tệ nhất HN như thế nào em ko biết chứ mấy năm trở lại đây mấy anh CAKV khá ổn, tương tác với dân nhiệt tình. Nhưng từ khi em chuyển đến Khương Trung thì 1 trời 1 vực, CAKV gọi không bao giờ nghe máy, lên gặp thì thái độ hách dịch. Em đánh giá 1/10 điểm.

CuKenPis

Xe tăng
Giờ họ tính theo KPI hết, phường nào bị nhiều phản ánh, bị phản ánh mà không giải quyết hoặc giải quyết chậm, nó đều hiện thông số qua app hết. Lãnh đạo cấp trên biết, các quận/phường khác biết, thế nên lòi ra ông nào quản lý tốt, ông nào quản lý kém là rõ ngay. Rồi sẽ dẫn đến thi đua, đến khen thưởng, quy hoạch, thăng chức.... Em nghĩ đây là một cách rất đơn giản để đánh giá chấm điểm bộ máy chính quyền cơ sở. Các cụ thấy họ kém cứ phản ánh thật nhiều cho rõ cái mặt yếu kém đi
Được như vậy thì ngon thực sự cụ nhì. Đúng là chỉ có 4.0 thì mới có bước nhảy vọt tại HN ngàn năm văn hiến này.
Thôi dù sao cũng vui vì lại được hy vọng :)

TXM3b

Xe buýt
Phường Khương Trung chỗ em cũng ko khá hơn là mấy. Ngày xưa em ở Linh Đàm mà các cụ hay chê cái quận Hoàng Mai tệ nhất HN như thế nào em ko biết chứ mấy năm trở lại đây mấy anh CAKV khá ổn, tương tác với dân nhiệt tình. Nhưng từ khi em chuyển đến Khương Trung thì 1 trời 1 vực, CAKV gọi không bao giờ nghe máy, lên gặp thì thái độ hách dịch. Em đánh giá 1/10 điểm.
thế y hệt thằng cakv chỗ e rồi, nó tạo cái nhóm cư dân thì k cho dân tương tác, chỉ mấy ng được nhắn vào, thế còn gì nữa, cakv có chuyện dân gọi thì 1 là k nghe máy, 2 là ậm ờ, làm cái xác nhận nó còn k chịu làm, bảo về phường giáp ranh làm cho nhanh,...nó do tùy phường, chứ họ hàng nhà e làm cakv thì e thấy dân gọi cái là bỏ cả ăn để đến, e đánh giá 1/10 luôn như cụ, mà công an e chưa biết phản ánh vào đâu cho đúng, chả nhẽ lại đơn lên hẳn GĐCA hay thanh tra, mà lại là từ lãnh đạo CAP đến CSKV, lại chặn tin nhắn zalo dân báo sự việc, khốn nạn ở chỗ đó
phường thì ậm ờ, xử lý chậm, có đống rác dân nó vứt bừa bãi, nó bày cả cụ bê tông hơn 1m ra đường, chặn 1/3 đường đi chung mà k xử lý được, cả 1 phường khốn nạn
lần này có app rồi, e sẽ phản ánh thường xuyên cho nó chết cụ ạ,

yeuca2vo

Xe tải
Hy vọng là không 3*7=21 ngày như cái vụ xe đạp.

xedaprach

Xe điện
Sáng nay em mới phản ánh thử 1 vụ về giao thông đợi xem chính quyền hành động thế nào.

hieukon

Xe container
theo hướng dẫn của VOV GT thì các clip vi phạm giao thông, ng dân gửi CA TP HN
em cũng gửi cả fb, cả gmail clip hình ảnh, thông tin cho họ
những xe đi vào làn khẩn cấp vd3
sau đó e chek phạt nguội các xe đó, chả xe nào dính án các cụ ak :D
chán thôi, em bỏ cuộc đóng góp rồi :D

harrynh

Xe container
Em p.ánh rồi, và đã có trả lời xử lý....em đợi thêm mấy ngày nữa xem có tái diễn ko, thì p.ánh tiếp. 1 lần, 2 lần, 7 lần thì các cb đó khéo mất thi đua các kiểu, 1 số cụ hơi tiêu cực chưa làm đã kêu ko đc đâu... chứ việc họ phải làm dù lười hay thế nào đó có ng dân theo dõi, p.ánh thì ko bỏ bê đc.

harrynh

Xe container
Em đợi xem sai rồi phổ biến app này lên nhóm dân cư luôn, có thêm nhiêug ng cùng quan tâm thì môi trg sống của mình sẽ tốt hơn.

CuKenPis

Xe tăng
Em p.ánh rồi, và đã có trả lời xử lý....em đợi thêm mấy ngày nữa xem có tái diễn ko, thì p.ánh tiếp. 1 lần, 2 lần, 7 lần thì các cb đó khéo mất thi đua các kiểu, 1 số cụ hơi tiêu cực chưa làm đã kêu ko đc đâu... chứ việc họ phải làm dù lười hay thế nào đó có ng dân theo dõi, p.ánh thì ko bỏ bê đc.
Em rất thích quan điểm của cụ. Các vấn đề em đã phản ánh thì em cũng sẽ theo dõi và làm đến lần n cho các bên giám sát họ biết dc việc...bắt cóc bỏ đĩa của địa phương ntn

harrynh

Xe container
Em rất thích quan điểm của cụ. Các vấn đề em đã phản ánh thì em cũng sẽ theo dõi và làm đến lần n cho các bên giám sát họ biết dc việc...bắt cóc bỏ đĩa của địa phương ntn
Nếu app đó có thêm mục sau 2-3 lần p.ánh mà ko biến chuyển thì ng dân có quyền o.ánh lên cấp cao hơn thì tốt, vd phường ko xong thì p.ánh lên quận, lên TP

Nick2

Xe máy
Nếu app đó có thêm mục sau 2-3 lần p.ánh mà ko biến chuyển thì ng dân có quyền o.ánh lên cấp cao hơn thì tốt, vd phường ko xong thì p.ánh lên quận, lên TP
Em nghĩ App này là Cụ đã phản ánh lên TP rồi đấy

CuKenPis

Xe tăng
Hình như TP nhận rồi phân về quận, phường xử lý...Nên khả năng kết quả đều được TP đọc hết đó ạ

Em chưa cài nhưng mới được con gái (lớp7) thông báo phụ huynh buộc phải cài app rồi chụp màn hình gửi cô chủ nhiệm .
Các cụ cho em hỏi ai làm cái app này mà dữ vậy? Có trường tồn như Lo tụt không. Em vì nộp học phí cho con bé mà phải cài cái viettelpay giờ chưa biết hủy kiểu gì .
Toàn từ xxx ép xuống đấy cụ. Nghe vô lý nhưng rất thuyết phục :))
F1 nhà em học mẫu giáo, còn bị ép phải đi làm CC này, có hẳn deadline phải đăng ký xong và phải báo lại cho cô giáo, để cô giáo báo cáo lại cho nhà trường 8-}

fun4u

Xe tăng
E hỏi thăm ngoài lề 1 chút: Phường này vẫn còn tên Đống Mác à cụ, đợt có phương án sát nhập với Đồng Nhân rồi bị mất tên vì phường mới tên Đồng Nhân. E có gửi ý kiến kiến nghị cho UBND TP, bẩu cái tên Đống Mác có 800 năm lịch sử, còn cái tên ĐỒng Nhân có 200 năm thôi, nếu hợp nhất thì nên lấy tên kép Đống Mác-Đồng Nhân. Sau đó thì vẫn thấy Sở NV ra 1 cái VB chỉ lấy tên phường mới là Đồng Nhân 🙏

Dỡ luôn khung sắt cơi nới sau đúng 1 ngày phản ánh

taomeomommy

Xe buýt
Em chỉ sợ các cụ phản ánh nhiều quá, không có cán bộ xử lý kịp, vài hôm nữa các bố í lại cho app treo, app lỗi cmnl, khoá mõm luôn cái bọn lắm chuyện, ha ha 😂🤣😂😂.
em cũng mới phản ánh vụ rất nhiều hố ga mất nắp ở khu nhà em gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông, đặc biệt là nó còn nằm ở khu dân cư có nhiều trẻ con, gần trường mầm non chuẩn bị đi vào hoạt động. Mấy hôm rồi chưa thấy động tĩnh gì. Khu này vài chục cái hố ga không có nắp, có sửa chắc phải mất cả tháng.