[Funland] iHanoi - kênh kết nối, tương tác mới giữa người dân với chính quyền

VCHDHN

Xe container
Cụ cài rồi thì lên app phản ánh giúp em về tình trạng ô tô đỗ trên đoạn đường cắm biển cấm đỗ ở phố Hàng Bông (đối diện trụ sở xxx phường Hàng Bông) khúc ngã tư Hàng Bông - Quán Sứ đến ngã ba Hàng Bông - Phùng Hưng.
Đoạn này xe nào dám đỗ lâu. Chắc có cái k sạn nên dừng đón khách thôi.

Website
www.facebook.com
Các cụ cho e hỏi,gửi phản ánh trong vòng bao nhiêu ngày thì giải quyết xong,e cảm ơn ạ!
Cụ hỏi chính quyền chỗ cụ phản ánh chứ hỏi trên này sao mà biết được?

tadano

Xe tăng
có gì chứng minh đã xử lý ko cụ nhỉ?
Thì họ đã xuống và lập biên bản có số biên bản đó cụ. hẹn gia chủ sau ngày đó mà không dừng thì sẽ sử lý theo pháp luật.
Cái được ở đây em hy vọng là đã được quận biết đến vấn đề này
Em hy vọng rằng sẽ có chuyển biến tốt

3077

Xe container
Thì họ đã xuống và lập biên bản có số biên bản đó cụ. hẹn gia chủ sau ngày đó mà không dừng thì sẽ sử lý theo pháp luật.
Cái được ở đây em hy vọng là đã được quận biết đến vấn đề này
Em hy vọng rằng sẽ có chuyển biến tốt
Cụ mà chắc ăn gửi thông tin lên TDP cho nhiều người cùng giám sát mốc này, nếu qua ngày thì mấy ông cùng dí phản ánh thì chắn yên tâm đc xử lý tận gốc

poiuy

Xe ba gác
Em gửi phản ánh thấy phường phản hồi đã xử lý theo cách gửi yêu cầu cho công ty quản lý, tuy nhiên hiện trường chưa thấy chuyển biến. Chắc phải vài hôm nữa xem thế nào.

Em gửi phản ánh thấy phường phản hồi đã xử lý theo cách gửi yêu cầu cho công ty quản lý, tuy nhiên hiện trường chưa thấy chuyển biến. Chắc phải vài hôm nữa xem thế nào.
em thấy cái này mang tính "tâm lý" nhiều hơn
vì thực tế những cái mình phản ánh nó đã diễn ra nhiều năm rồi nhưng chưa hề không-chưa xử lý dứt điểm
chỗ em có cái chợ tự phát, cứ 1 tháng CAP lại đi dọn 1 lần rồi 2-3 ngày sau lại tiếp diễn mấy năm nay rồi, em sẽ thử phản ánh xem như nào :))

Lâm Phong

Xe tăng
Em chưa cài nhưng mới được con gái (lớp7) thông báo phụ huynh buộc phải cài app rồi chụp màn hình gửi cô chủ nhiệm .
Các cụ cho em hỏi ai làm cái app này mà dữ vậy? Có trường tồn như Lo tụt không. Em vì nộp học phí cho con bé mà phải cài cái viettelpay giờ chưa biết hủy kiểu gì .

harrynh

Xe container
Em có phản ảnh tình trạng hàng quán lấn chiếm lối đi chung, nhưng được 3 hôm, thì tình trạng lại tái diễn. Em có nên phản ảnh tiếp ko ạ?
Cụ ghi rõ : lần thứ 2, xem có lần 3 ko nhé, cứ thử thôi cụ.

harrynh

Xe container
Em có phản ánh, thấy đang xử lý, thôi thì mấy hôm bão để chính quyền lo chống bão đã, chắc đầu tuần sau có kết quả.

mylam86

Xe tải
Em mới cài iHanoi thấy hay quá các cụ ạ. Một bước tiến lớn, điểm cộng cho Hà Nội
App nhiều cái hay trong đó em thấy mục "phản ánh hiện trường" rất hữu ích. Người dân phản ánh phút mốt là các quan đi xử lý và trả lời. Thấy như có túi rác nhỏ tí mà còn dc giải quyết :D
Ngoài ra có thể xem được camera giao thông toàn thành phố (đang update dần mỗi ngày một nhiều thêm)

Mừng quá lên chia vui cùng các cụ
Nhưng ko biết vấn đề bảo mật thông tin của người phản ánh ntn các cụ nhỉ?!

PhongFood

Xe điện
em thấy cái này mang tính "tâm lý" nhiều hơn
vì thực tế những cái mình phản ánh nó đã diễn ra nhiều năm rồi nhưng chưa hề không-chưa xử lý dứt điểm
chỗ em có cái chợ tự phát, cứ 1 tháng CAP lại đi dọn 1 lần rồi 2-3 ngày sau lại tiếp diễn mấy năm nay rồi, em sẽ thử phản ánh xem như nào :))
Ơ kìa. Toàn đảng, toàn dân đang vào cuộc nhá cụ :))
Em chưa cài nhưng mới được con gái (lớp7) thông báo phụ huynh buộc phải cài app rồi chụp màn hình gửi cô chủ nhiệm .
Các cụ cho em hỏi ai làm cái app này mà dữ vậy? Có trường tồn như Lo tụt không. Em vì nộp học phí cho con bé mà phải cài cái viettelpay giờ chưa biết hủy kiểu gì .
Em cũng chưa cài. Nhưng vote cài rồi :D

chucbengungon

Xe hơi
Ghi nhận hướng chuyển biến tích cực lên sát mức công nghệ 4.0 của chính quyền. Em cài App, gửi ảnh lên lúc 21h hôm trước, có thể chọn Hiển thị danh tính hoặc không, sáng hôm sau thấy phản hồi trong app kết quả theo hướng tích cực luôn!
Hy vọng kết quả duy trì được lâu dài hoặc chính quyền tiếp tục phản ứng nhanh như hình.
Các cụ tích cực sử dụng để góp một tay làm cho thành phố văn minh hơn theo thời gian đi ạ!

Mimeo

Xe điện
cái gì cũng biến tướng thành chạy chỉ tiêu mệt mỏi thật :)

thằng chủ tịch TP hô hào rồi áp chỉ tiêu xuống quận, quận áp xuống từng ban ngành, từng ban ngành áp xuống phường, phường lại áp từng ban ngành trong phường.
Hiệu trưởng bị ép chỉ tiêu --> ép lại GV --> GV thúc hs và phụ huynh "bắt buộc" cài app đáng lẽ là ai muốn cài thì cài, để cuối năm tổng kết ai cũng có thành thích để xét khen thưởng :)) đúng là cuộc sống khốn nạn
Bên trên có cụ trả lời còm của cụ rồi mà. Toàn Đ.ảng toàn dân vào cuộc. App này bản chất khuyến khích người dân phản ánh những vấn đề bức xúc, để chính quyền họ có cơ sở chấn chỉnh, an ninh trật tự hơn, đô thị xanh sạch đẹp, văn minh hơn. Thay vì phàn nàn, chống đối, cười mỉa về việc ép chỉ tiêu kia, nếu là 1 công dân có ý thức thì nên mở lòng ra, hưởng ứng những cố gắng tích cực của chính quyền. Mình người lớn làm gương, để trước tiên con trẻ trong gia đình nhìn vào đó mà học tập. Em ko có ý gì với cá nhân cụ đâu. Có 1 thực tế nhìn ngoài đường những đứa trẻ thiếu ý thức cộng đồng (như xả rác bừa bãi) cũng hệ lụy từ chính bố mẹ chúng vô ý thức mà ra.

tadano

Xe tăng
Bên trên có cụ trả lời còm của cụ rồi mà. Toàn Đ.ảng toàn dân vào cuộc. App này bản chất khuyến khích người dân phản ánh những vấn đề bức xúc, để chính quyền họ có cơ sở chấn chỉnh, an ninh trật tự hơn, đô thị xanh sạch đẹp, văn minh hơn. Thay vì phàn nàn, chống đối, cười mỉa về việc ép chỉ tiêu kia, nếu là 1 công dân có ý thức thì nên mở lòng ra, hưởng ứng những cố gắng tích cực của chính quyền. Mình người lớn làm gương, để trước tiên con trẻ trong gia đình nhìn vào đó mà học tập. Em ko có ý gì với cá nhân cụ đâu. Có 1 thực tế nhìn ngoài đường những đứa trẻ thiếu ý thức cộng đồng (như xả rác bừa bãi) cũng hệ lụy từ chính bố mẹ chúng vô ý thức mà ra.
Cá nhân em thấy rất tốt và ủng hộ việc này. Nhiều khi vì bệnh thành tích cán bộ lờ đi, còn dân đen thì nhiều khi kêu mãi không ai thấu.