[Thảo luận] i20 mà nghĩ mình là F1

anhtho

Xe ngựa
Chắc tùy xe thôi cụ. Mà trong đó có câu này: The speedometer may not freeze at the crash speed
Điều đó chứng tỏ cũng tùy xe. I20 hay I10 thì cũng loại xe rẻ tiền, mà loại đó chạy tỉnh lộ lên được 120km/h là cũng quá ảo.
Đó là chưa kể diễn đàn tây lông thì đã chắc gì hơn gì Otofun ?.

gocart

Xe cút kít
Chắc tùy xe thôi cụ. Mà trong đó có câu này: The speedometer may not freeze at the crash speed
Điều đó chứng tỏ cũng tùy xe. I20 hay I10 thì cũng loại xe rẻ tiền, mà loại đó chạy tỉnh lộ lên được 120km/h là cũng quá ảo.
Đó là chưa kể diễn đàn tây lông thì đã chắc gì hơn gì Otofun ?.
Tùy tình huống như khi nào túi khí nổ hay ko? Điểm và chạm thế nào?
Đây là vấn đề pháp lý nên bọn nó có hướng dẫn kỹ càng về trình tự chụp ảnh, tháo công tơ mét, đồng hồ vòng tua máy thế nào để luật sư của bị cáo ko có cơ phản đòn.:))
Chúng ta là lái xe, chỉ cần biết nó dừng đúng tốc độ và vòng tua máy hiện thời, chụp ảnh nó làm chứng cứ cụ hỷ?
Dĩ nhiên là va quệt nhẹ thì thú kia nó chả dừng đâu.

anhtho

Xe ngựa
Tùy tình huống như khi nào túi khí nổ hay ko? Điểm và chạm thế nào?
Đây là vấn đề pháp lý nên bọn nó có hướng dẫn kỹ càng về trình tự chụp ảnh, tháo công tơ mét, đồng hồ vòng tua máy thế nào để luật sư của bị cáo ko có cơ phản đòn.:))
Chúng ta là lái xe, chỉ cần biết nó dừng đúng tốc độ và vòng tua máy hiện thời, chụp ảnh nó làm chứng cứ cụ hỷ?
Dĩ nhiên là va quệt nhẹ thì thú kia nó chả dừng đâu.
Cụ nên đọc kỹ trang đó. Bản thân họ cũng chưa chắc mà. Còn ecu ghi lại thì lại là vấn đề khác.
Cũng nên nghĩ: các trang diễn đàn đầy trên mạng, cái gì đáng tin và cái gì chưa thể tin. Nếu cụ có tài liệu của hãng thì mới có thể thuyết phục được mọi người.
Giờ ta trả lời trên OF là có, và một diễn đàn khác hoàn toàn có thể trích OF và tuyên bố: cái công tơ mét (của mọi xe) nó đứng im khi tai nạn xẩy ra ! Liệu có thể tin được không ?

gocart

Xe cút kít
Cụ nên đọc kỹ trang đó. Bản thân họ cũng chưa chắc mà. Còn ecu ghi lại thì lại là vấn đề khác.
Cũng nên nghĩ: các trang diễn đàn đầy trên mạng, cái gì đáng tin và cái gì chưa thể tin. Nếu cụ có tài liệu của hãng thì mới có thể thuyết phục được mọi người.
Giờ ta trả lời trên OF là có, và một diễn đàn khác hoàn toàn có thể trích OF và tuyên bố: cái công tơ mét (của mọi xe) nó đứng im khi tai nạn xẩy ra ! Liệu có thể tin được không ?
Cụ có thể ko tin và em cũng chẳng có nghĩa vụ thuyết phục cụ tin, OK.
Tài liệu thì có đầy vài trăm trang, em chỉ dẫn 1 trang chứ đâu rảnh để dẫn hết.

anhtho

Xe ngựa
Cụ có thể ko tin và em cũng chẳng có nghĩa vụ thuyết phục cụ tin, OK.
Tài liệu thì có đầy vài trăm trang, em chỉ dẫn 1 trang chứ đâu rảnh để dẫn hết.
Nếu có trang nào thì cụ cứ đưa ra, hoặc chỉ cần link.
Nếu cái kim đồng hồ tốc độ mà chỉ đúng tốc độ khi xe bị tai nạn trong mọi trường hợp thì người ta cần gì phải đo đạc vết phanh, so vết móp méo... cuối cùng cũng chỉ để kết luận anh ta chạy bao nhiêu km/h.

gocart

Xe cút kít
Nếu có trang nào thì cụ cứ đưa ra, hoặc chỉ cần link.
Nếu cái kim đồng hồ tốc độ mà chỉ đúng tốc độ khi xe bị tai nạn trong mọi trường hợp thì người ta cần gì phải đo đạc vết phanh, so vết móp méo... cuối cùng cũng chỉ để kết luận anh ta chạy bao nhiêu km/h.
Điều đơn giản trong mọi vụ án laf người ta ko dựa vào 1 chứng cứ duy nhất.
Càng nhiều chứng cứ thì bản án càng có sức thuyết phục.
Từng thứ như vệt phanh, vết móp, kim đồng hồ thì người ta có thể cãi nhưng tất cả các yếu tố đó đều chỉ ra lỗi thì ko thể cãi.
Ngoài ra, kim đồng hồ giúp xxx phân loại tức thời là tài xế có phạm tội hay ko, chí ít nó cũng chỉ ra người lái xe ko phạm tội.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Điều đơn giản trong mọi vụ án laf người ta ko dựa vào 1 chứng cứ duy nhất.
Càng nhiều chứng cứ thì bản án càng có sức thuyết phục.
Vậy chứng tỏ cái odo ko dừng đúng ở tốc độ ngay trước khi va chạm trong mọi trường hợp. Rất nhiều yếu tố ngẫu nhiên tác động và chỉ có thể làm thứ để tham khảo.

gocart

Xe cút kít
Vậy chứng tỏ cái odo ko dừng đúng ở tốc độ ngay trước khi va chạm trong mọi trường hợp. Rất nhiều yếu tố ngẫu nhiên tác động và chỉ có thể làm thứ để tham khảo.
Nếu cái odo dừng ở mức
Nếu cái odo dừng ở mức =<80km/h thì xxx khẳng định luôn ngươi lái ko vi phạm tốc độ.

anhtho

Xe ngựa
Nếu cái odo dừng ở mức

Nếu cái odo dừng ở mức =<80km/h thì xxx khẳng định luôn ngươi lái ko vi phạm tốc độ.
Không thể sử dụng cái odo để quyết định được bao nhiêu km/h cụ à, nhất là nó lại liên quan tới luật pháp. Nhỡ nó va đập mạnh và nhẩy về zero thì xxx cũng chỉ biết thế thôi.

gocart

Xe cút kít
Không thể sử dụng cái odo để quyết định được bao nhiêu km/h cụ à, nhất là nó lại liên quan tới luật pháp. Nhỡ nó va đập mạnh và nhẩy về zero thì xxx cũng chỉ biết thế thôi.
Cụ ko tin thì thôi, em chứng kiến có xe tải nạn bị dừng kim roài, tốc độ do odo ghi lại với tốc độ cam hành trình trùng khớp nhau đấy.

anhtho

Xe ngựa
Cụ ko tin thì thôi, em chứng kiến có xe tải nạn bị dừng kim roài, tốc độ do odo ghi lại với tốc độ cam hành trình trùng khớp nhau đấy.
Thì có xe odo dừng đúng chỗ đó, có xe không, nó mang tính ngẫu nhiên. Vậy ai dám sử dụng thông số đó để xử án, ai dám tin cái I20 kia phóng tới 120km/h ?
Nói thật, em nghĩ nó mà phóng 120km/h và va vào cầu thì hình hài nó còn tệ hơn nhiều :)).

gocart

Xe cút kít
Thì có xe odo dừng đúng chỗ đó, có xe không, nó mang tính ngẫu nhiên. Vậy ai dám sử dụng thông số đó để xử án, ai dám tin cái I20 kia phóng tới 120km/h ?
Nói thật, em nghĩ nó mà phóng 120km/h và va vào cầu thì hình hài nó còn tệ hơn nhiều :)).
Thật ra spark van phóng được 130km/h thì lý gì I20 ko phóng được 120km/h?

tmci5z6

Xe tải
phải login vào vote cho cụ...

mọi người cứ nghĩ xe cỏ ko lên đc 120 ah? Jupiter 110cc em còn lên dc 120 (chắc đồng hồ ảo), Ex 135cc (5 số) e cũng lên dc 120 (chắc đồng hồ bớt ảo)..
còn em i20 1400cc em cũng lên 120.. có khác là ngọt và êm hơn 2 em kia rất nhiều.

nguyentiens

Xe buýt
em ko nghĩ tốc độ 120km/h mà vòng tua có 2.500

anhtho

Xe ngựa
Nó tùy đường cụ ui. Mà Spark lên được 130km/h ở đường thường (ko phải cao tốc) thì có khi ko cần dốc cầu hay cua kiếc gì cũng có thể lộn rồi ý chứ :)).
Nó về max speed thì Getz đã có cụ lên được 145 (đúng theo catalog), nhưng trên cao tốc. Trên cao tốc , Getz em cũng từng lên 125 là đã cảm thấy bay lắm rồi.

Ông địa

Xe máy
120 mà vòng tua ~2k5 thì chắc không đúng. Xe 4 máy em nghĩ phải tầm 3k2

QUYẾT 6688

Xe tải
Chú này chỉ chạy ~80km thôi. khi ngã choáng dẫm chân nên nó phi lên cao. chúc chú này gặp nh măy mắn.