I WANT YOU! Hay câu chuyện 1 tháng ở Mỹ của nhà HorsePower.

crazyspeed

Xe tải
Ô cái Sim hay nhỉ,sao bọn Việt Nam không làm cái sim như này, thích dùng sim thường thì dùng không bẻ phát ăn ngay không cần cắt, quá hay ạ
Dịch cụ khách sạn phải nói thường, cái này em không dam chê cì em đặt online loại tiết kiệm.
Được cái standard cao nên ks sạch sẽ.
Lễ tân nhanh nhẹn và thấy trên commnet trang mạng rất helful, em thấy đồng ý.
Khi tới em có chút thay đổi ngày check out cô lễ tân nhanh tay vui vẻ đặt lại cho rồi hỏi gì cũng sẵn sàng.
Mua cái sim dt dùng cho chủ động

trung102

Xe tăng
Ô cái Sim hay nhỉ,sao bọn Việt Nam không làm cái sim như này, thích dùng sim thường thì dùng không bẻ phát ăn ngay không cần cắt, quá hay ạ
Thế mới ở Mỹ, tất cả mọi ngành nghề mục đích cuối là làm sao thuận tiện cho người dùng, từ những đơn giản nhất

bomanthau

Xe tải
Cám ơn chủ top đã cho những bức ảnh thật đáng giá. Ôi nước Mỹ, thanh bình làm sao

Sao cụ nại lói nà cái sứ Huê Kỳ thanh bình nhỉ??? Chỉ cái tên Đại lộ danh vọng là thấy không thanh bình roài

trung102

Xe tăng
Sao cụ nại lói nà cái sứ Huê Kỳ thanh bình nhỉ??? Chỉ cái tên Đại lộ danh vọng là thấy không thanh bình roài
Nhà tớ có cháu ruột đang định cư ở Mỹ, từ bé và lớn lên sống và học tại Viêt Nam, sau có học bổng toàn phần được sang Mỹ du học, nó bảo ở Mỹ cứ tuân thủ luật pháp thì ko ai làm gì được cả, từ tổng thống đến dân thường đều nếu phạm tội đều như nhau

buffalo car

Xe điện
Các cụ cho xin hình cô đào này cái

Cô này nữa
Đây cô ấy đây ạ! Em tìm hộ cụ :D
Ngôi sao đầu tiên: Nữ diễn viên Penelope Cruz

Ngôi sao thứ 2: Là diễn Viên Nam John Drew Barrymore là bố của cô đào mà cụ chắc muốn tìm. Đây cô ấy đây ạ - Drew Blyth Barrymore Em cũng chết mê cô này, dưng giờ cô ấy ...khác rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

scud122

Xe tăng
Phố xá nơi Down town của Los

Đường phố cũng như mọi nơi nhưng lại rất Mỹ.
Không hào nhoáng nhưng tiên lợi, ngăn nắp.

Vẫn tấp nập xây dựng và sửa chữa

ối dzồi ơi thằng mẽo camzy vàng chanh thế kia mà nó chạy taxi, mấy thằng tư bản đang giãy chết sống gấp hay sao mà ăn chơi thế, VN nhà mềnh Thứ trưởng cũng chỉ chạy altis

Cuoc_bo

Xe máy
ối dzồi ơi thằng mẽo camzy vàng chanh thế kia mà nó chạy taxi, mấy thằng tư bản đang giãy chết sống gấp hay sao mà ăn chơi thế, VN nhà mềnh Thứ trưởng cũng chỉ chạy altis
Tùy thành phố và tùy địa điểm thôi cụ ạ. Nó là hợp chủng quốc, thượng vàng hạ cám đủ cả. Có những taxi mà cụ nhìn còn không dám lên và cũng không nghĩ là nó lại chạy được taxi trên đất mẽo.

minhmo

Xe cút kít
Hôm nào về cụ chủ gửi giùm em chiếc xe Hummer H2 Limousine này về nhé. Khổ quá nhà đông người, đi cái xe bé nó bí rì zì. :D

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Cám ơn các Cụ. Đặc biệt là Cụ Buffalo Car tặng cho 2 cô đào hot quá.
Em sẽ còn lên đại lộ này nhiều, chụp mấy ngói sao về nhờ cụ tìm cho chính chủ của nó.
Nói về thượng vàng hạ cám thì nứoc Mỹ đúng là nơi thể hiện rõ nhất. Một phần vì tính chất đa dân tộc, đa bản sắc, một phần vì chính sách về phúc lợi xã hội, 1 phần vì kinh tế....
Cali nơi em đang ở là nơi dân số ngoài quốc gia lớn nhất, tức là, nếu là dân Campuchia ngoài Campuchia đông nhất, tuơng tự là Vietnam, Nhật, Hàn.....Mễ...
Vô gia cư đầy dãy, tâm thần đi lại chửi bới cũng nhiều
Như ông vô gi cú này thấy có cậu Tây trắng vứt rác vào góc phố, thê là cứ đi theo sau chửi bới loạn phố.
Chả ai nói gì, chả ai kêu ca, ý kiến, việc ai nấy làm

HorsePower

Xe container
Hôm nào về cụ chủ gửi giùm em chiếc xe Hummer H2 Limousine này về nhé. Khổ quá nhà đông người, đi cái xe bé nó bí rì zì. :D

Chào Cụ Minhmo, cụ có nhu cầu xe này em mang vé cho cụ 1 cái.
Nhưng cụ nhớ là trong đây nó có cả bể bơi đấy nhé. Khi nào mở Party bikini trong xe cụ đừng quên ới em đấy :)

CỬU VĂN LONG

Xe container
Chúc mừng cụ Mã Lực có một chuyến đi tuyệt vời, nhờ có cái tấm hình này em mới biết bố của cô đào Barrymore có đôi mắt bồ câu tuyệt đẹp mà em hâm mộ là một diễn viên gạo cội nổi tiếng của Mỹ những thập niên xưa.

Trang Nguyen

Xe điện
Em hóng tiếp nữa.

cabin

Xe buýt
Thanks cụ, chuyến đi mơ ước của em ko biết bao giờ mới thành hiện thực

HorsePower

Xe container
Chúc mừng cụ Mã Lực có một chuyến đi tuyệt vời, nhờ có cái tấm hình này em mới biết bố của cô đào Barrymore có đôi mắt bồ câu tuyệt đẹp mà em hâm mộ là một diễn viên gạo cội nổi tiếng của Mỹ những thập niên xưa.
Cụ Cửu Văn Long lâu lắm không thấy có bài mới. Dạo này Cụ cùng các Cu Michael còn đàm đạo, gặp gỡ không?

HorsePower

Xe container
Ẩm thực thì nơi đây đa dạng cũng như dân tộc, đen, đỏ, vàng, trắng, nâu.
China town là lựa chọn đầu tiên.
Nằm cách ks khoảng 1,5 dặm, chạy thẳng con phố là tới.
Có 1 cái hay là có món Tôm hùm miễn phí. Không giống như Buffet Sen...mỗi người được mang ra riêng biệt mà cả nguyên con.
Tôm hùm cũng là loại khác của mình. Chung là Lopster nhưng bọn này càng to như càng cua, ở mình hay gọi tôm hùm Alaska.
Nói chung đồ Tàu thì miễn chê.

Tàu ng ta ít ăn hấp, luộc mà bao giờ cũng phải chiên, xào

Không thể thiếu món Vịt Bắc kinh

Rồi đại loại các món:

Da vịt được lọc riêng kẹp vào Bánh bao

Tôm nhỏ còn ngon hơn tôm to

HorsePower

Xe container
Sorry các Cụ. em bận qua nên chưa quay lại bài viết được. Up nhanh cái hình đêm qua xem Nguyệt Thực ở LA. Wow!
Cái này gọi là mặt trăng nhuộm máu (Blood Moon)
Chờ mãi chẳng thấy bọn người sói thoát từ rừng rậm về giết chóc...keke.
Ảnh này em mượn để minh họa.

Chỉnh sửa cuối:

vuser1

Xe buýt
Cụ sang LA cùng đợt với e :D

E đang bí vụ mua lobster về nhà hấp bia. E đang ở gần sân bay LAX, cụ có biết mua ở chỗ nào tiện ko ạ? Khổ nỗi e ko có 4 bánh nên đi lại tù túng kinh khủng :(

dcfocus

Xe tăng
Thanks cụ Mã đã cho em lại được đi Mẽo cùng cụ trên PC. Sang đo cụ có đi mat sa sau nhà bà na hay thuỏng thức tý tóc bạch Kim ko ạ?^#(^

Ngố Tầu

Xe hơi
Em hóng chuyến đi tuyệt vờ của cụ Mã