I WANT YOU! Hay câu chuyện 1 tháng ở Mỹ của nhà HorsePower.

HorsePower

Xe container
Trở về với cuộc sống ồn ào và náo nhiệt tại Los.
Tối hôm đó rủ nhau ra Little Tokyo ăn đồ Nhựt bủn

Ở đâu người Nhật ở, ở đó có sự ngăn nắp, sạch sẽ , tổ chức.
Lúc này khá khuya nên cửa hàng nhiều. Chỉ có vài quán ăn mở khuya chờ khách.
Bọn em vào đây

Đồ Nhật giờ trở thành quốc tế hóa. Ăn ở Nhật e cũng đựoc thử qua. Nhưng nói thật sự đồ Nhật tại đây với em là số 1. Rất đặc biệt.

Lấy cái tên quán

tranvoon

Xe đạp
Chính là Santa monica pier đấy cụ. E có tới đây nhưng ko biết là điểm cuối của route 66, cụ nói mới biết

vuilongyeu

Xe máy
cảm ơn nhé em cũng dùng booking nhưng thấy giá có vẻ không ổn lắm cụ à. bộ lọc của booking nó ưu tiên về ngày trước. còn em lại chỉ care về giá. chứ ngày nào cũng được. Lên đó chả thấy nó cho deals gì hết

1 option nữa về chỗ ở là Airbnb.com

jinpinmei2014

Xe máy
Thế cụ có bị lạc đường không ợ $-)

HorsePower

Xe container
Thế cụ có bị lạc đường không ợ $-)
Dùng map và mọi phuơng tiện có thể cụ ạ.
Trước khi đi là check cái map cho cẩn thận. Đi bộ mới lo lạc chứ đi phuơng tiện công cộng thì check đúng giờ, chuyến, hướng đi, nơi đến là ok. Nó đưa mình tới nơi.
Nếu lái xe thì lại là chuyện khác. Em chưa lái nhưng nghĩ càng nên check ký hơn vì chạy lên đường cao tốc là không có : À, Ừ....được.
Trên xe dùng GPS nhưng vẫn phải có phuơng án dự phòng và nghiên cứu trứoc để đi cho chủ động.

HorsePower

Xe container
Tản mạn những hình chụp trên phố Los angeles

Cụ Michael này:
Đỗ cả ngày có 6$ thôi.

SOly các cụ up thẳng trên ò nó cứ quay hình dọc của mình thành ngang. Chịu.

ThomasThang

Xe điện
Phần lớn sa mạc Mojave nằm ở Nevada.
Nhìn nóng bỏng thế nhưng cái tên đầu tiên của nó lại là (Snowy) Tuyết. Vì trên các dỉnh núi cao, nơi nhiệt độ thấp vẫn thường có tuyết.
Cụ ơi cho em đóng góp tí (mà cụ phải trả lời e, đặng e biết cụ ko phiền nghen, nếu ko thì e gỡ comments e xuống ngay lập tức)

Chắc cụ nghe tài xế hương dẫn viên. Phần lớn 4/5 sa mac Mojave nằm bên California, chỉ tràn qua Nevada 1/5, quá Las Vegas 1 tí thôi, phần cuối trên ấy là nơi thử bom hạt nhân cách Las Vegas chừng 80 dặm phía Bắc. Trung tâm của sa mac Mojave mà cụ có hình rất nét đây, là Sa Mạc Tử Thần mà e có thớt đấy, nằm gọn trong bang California.
Còn từ "Snowy" tức là có tuyết là tên của bang, Nevada là có tuyết, phủ tuyết từ tiếng Tây Ban Nha. Nevada cũng là tên 1 rặng núi bên Cali nhìn xuống Sa Mạc Tử Thần Death Valley, trong thớt em có nhiều hình.
E cũng muốn chú thích them 1 vài hình của cụ nữa để ae có thông tin khi qua du lịch them thích thú, phong phú nhưng sợ cụ ko vui. Cụ cứ bảo nhé.

HorsePower

Xe container
Cụ ơi cho em đóng góp tí (mà cụ phải trả lời e, đặng e biết cụ ko phiền nghen, nếu ko thì e gỡ comments e xuống ngay lập tức)

Chắc cụ nghe tài xế hương dẫn viên. Phần lớn 4/5 sa mac Mojave nằm bên California, chỉ tràn qua Nevada 1/5, quá Las Vegas 1 tí thôi, phần cuối trên ấy là nơi thử bom hạt nhân cách Las Vegas chừng 80 dặm phía Bắc. Trung tâm của sa mac Mojave mà cụ có hình rất nét đây, là Sa Mạc Tử Thần mà e có thớt đấy, nằm gọn trong bang California.
Còn từ "Snowy" tức là có tuyết là tên của bang, Nevada là có tuyết, phủ tuyết từ tiếng Tây Ban Nha. Nevada cũng là tên 1 rặng núi bên Cali nhìn xuống Sa Mạc Tử Thần Death Valley, trong thớt em có nhiều hình.
E cũng muốn chú thích them 1 vài hình của cụ nữa để ae có thông tin khi qua du lịch them thích thú, phong phú nhưng sợ cụ ko vui. Cụ cứ bảo nhé.
Chả phiền chi...keke. Mời cụ thẳng thắn bổ xung thông tin chưa chính xác. Cụ là người thông tuệ, lại đang nói đúng đề tài nơi cụ sống. Em xin dỏng tai nghe.
Về cái Snowy cụ cũng nói giống thông tin e dc nghe. Người Tây ban nha thấy cái núi ở đây có tuyết nên đặt tên Bang nevada như vậy. cái tên vậy chứ kỳ thực nơi đây nóng khiếp.
Cám ơn cụ Thắng nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

like4wheels

Xe hơi
Cụ mã cho em hỏi chút là đi xe bus từ Los đến Las mất bao lâu? Bao lâu có 1 chuyến? Cuối tháng này em qua Los nên muốn sắp xếp để đến Las chơi. Cám ơn cụ

Morning 15a

Xe điện
Đêm hôm vớ đc bài hay của bác chủ , e oánh dấu phát để sáng mai dậy đọc từ đầu :D

HorsePower

Xe container
Cụ mã cho em hỏi chút là đi xe bus từ Los đến Las mất bao lâu? Bao lâu có 1 chuyến? Cuối tháng này em qua Los nên muốn sắp xếp để đến Las chơi. Cám ơn cụ
Đi mất khoảng 5h30 giờ cụ ạ.
Nó có nhiều chuyến. E đi là kiểu là xe công ty nhỏ liên tỉnh vì ngay bên cạnh Khách sạn.
Nếu cụ có kế hoạch trứoc thì mua vé tại megabus.com
Giờ giâc bó chạy thế này: em search tình cờ để cụ có thể xem dc cái giờ chứ giá cả nó rất tùy, có hôm rất rẻ, có 5,10$ thôi. Vào đợt hè nghỉ nhiều nên nhiều khách giá nó có thể hơi cao hơn.

zzluudiecphi

Xe hơi
Cụ đi ngao du thiên hạ, sướng thật

like4wheels

Xe hơi
Đi mất khoảng 5h30 giờ cụ ạ.
Nó có nhiều chuyến. E đi là kiểu là xe công ty nhỏ liên tỉnh vì ngay bên cạnh Khách sạn.
Nếu cụ có kế hoạch trứoc thì mua vé tại megabus.com
Giờ giâc bó chạy thế này: em search tình cờ để cụ có thể xem dc cái giờ chứ giá cả nó rất tùy, có hôm rất rẻ, có 5,10$ thôi. Vào đợt hè nghỉ nhiều nên nhiều khách giá nó có thể hơi cao hơn.
Cám ơn cụ nhiều nhé, em còn chưa book ksan nên sẽ search tiếp.

HorsePower

Xe container
Hôm nay buổi trưa đi hái bưởi chua.
Nhân sáng nay có nói chuyện phiếm với 1 anh từ Los sang nên chợt nhớ thớt này đang dang dở.
Hồi đó đang up lên bị quả búa tạ chuyến đi của cụ Michael cũng cùng chủ đề Mẽo nên lui nhẹm cho yên.
Ấy thế mà quên khuấy.
Giờ up lên tiếp theo các cụ có được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

LX6899

Xe tải
Hôm nay buổi trưa đi hái bưởi chua.
Nhân sáng nay có nói chuyện phiếm với 1 anh từ Los sang nên chợt nhớ thớt này đang dang dở.
Hồi đó đang up lên bị quả búa tạ chuyến đi của cụ Michael cũng cùng chủ đề Mẽo nên lui nhẹm cho yên.
Ấy thế mà quên khuấy.
Giờ up lên tiếp theo các cụ có được không ạ?
cụ úp tiếp đi ạ, mỗi chuyến đi mỗi vẻ, chuyến đi của cụ rất thú vị và hay :) cụ tiếp tục cụ nhé

joyride

Xe điện
Em chưa đến Mẽo bao giờ, hóng!