Hyundai: Vịt nam à? Cho chết hết

Lungcu

Xe điện
Mấy ông HD củ sâm, có ăn cái gì từ TC vịt không .mà chon nhà phân phối lởm thế:102::102::102::102:

thaothucsg

Xe máy
Hi hi, em tự phục mình quá đi! Ngay từ hôm bác TCS kêu trời về vụ Huyndai đem con bỏ chợ em đã dự rằng đây là dấu hiệu của "khủng hoảng" roài! Giờ thì VNN đã đưa lên mặt báo, chuyện không còn của riêng bác TCS với Huyndai mà trở thành chuyện lớn (thương hiệu) của Huyndai Hàn Quốc với người tiêu dùng Việt Nam. Giờ thì kính thưa các bác phụ trách truyền thông của Huyndai từ HTC cho đến HMC tha hồ mà chạy nhá....Em đảm bảo là chạy "có cờ" luôn đấy ạ :)

nhim_lk2

Xe buýt
H thì vui rồi :41::41::41::41:

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ cứ lên đây trách loạn hết cả lên, mà ko suy ra cái nguồn gốc của vấn đề. Các cụ thử xem người tiêu dùng ở các nước khác chỉ nói trong khu vực với ta, có bao giờ bị đối sử như vậy không? ở ta làm đếu gì có bảo vệ người tiêu dùng, kêu ai? kiện ai? Túm váy lại là ở Vịt thì chỉ có thế thôi, không sống được thì bước.:21:

Các cụ cứ lên đây trách loạn hết cả lên, mà ko suy ra cái nguồn gốc của vấn đề. Các cụ thử xem người tiêu dùng ở các nước khác chỉ nói trong khu vực với ta, có bao giờ bị đối sử như vậy không? ở ta làm đếu gì có bảo vệ người tiêu dùng, kêu ai? kiện ai? Túm váy lại là ở Vịt thì chỉ có thế thôi, không sống được thì bước.:21:
Cụ nói thế là vơ đũa cả nắm đấy, nhà cháu có cai TV LCD 37" mua của LG, khi xảy ra sự cố, nhà cháu liên lạc với service của LG và được chăm sóc khá chu đáo, thợ đến tận nhà sửa chữa, bồi dưỡng không dám nhận, trong vòng 1 tháng sau có 2 cộc alo gọi tới nhà cháu hỏi về chất lượng thiết bị, chất lượng dịch vụ và chất lượng sửa chữa. Trước kia nhà cháu làm dịch vụ bảo hành cho Hyundai thì có ai lên báo, lên OF này chửi rủa nhà cháu đâu! Không phải khoe chứ nhà cháu làm bảo hành theo đúng chữ "TÂM", tiếng nói của cháu đã giúp cho nhiều khách hàng ở VN được đổi xe mới, thay những tổng thành đắt tiền như động cơ, hộp số.....

pence

Xe tải
nói chung NTD ở VN mình chưa được đối xử tốt như các nước khác là do nhiều yếu tố cộng lại, như thị trường còn bé, ko có luật, hiệp hội bảo vệ NTD, dân vịt quá lành,...
Chắc chưa thay đổi một sớm một chiều chừng nào NTD chưa đoàn kết chiến đấu bảo vệ quyền lợi chính đáng của mình.

heroest

Xe tải
Cụ nói thế là vơ đũa cả nắm đấy, nhà cháu có cai TV LCD 37" mua của LG, khi xảy ra sự cố, nhà cháu liên lạc với service của LG và được chăm sóc khá chu đáo, thợ đến tận nhà sửa chữa, bồi dưỡng không dám nhận, trong vòng 1 tháng sau có 2 cộc alo gọi tới nhà cháu hỏi về chất lượng thiết bị, chất lượng dịch vụ và chất lượng sửa chữa. Trước kia nhà cháu làm dịch vụ bảo hành cho Hyundai thì có ai lên báo, lên OF này chửi rủa nhà cháu đâu! Không phải khoe chứ nhà cháu làm bảo hành theo đúng chữ "TÂM", tiếng nói của cháu đã giúp cho nhiều khách hàng ở VN được đổi xe mới, thay những tổng thành đắt tiền như động cơ, hộp số.....
Thế bây giừ tình tình thế nào cụ TOP ơi?

Hồi này em đi xe rón rén lắm, như khi đang chạy dốtđa. Chả dám đi thoải mái nữa :'(.

Challenger77

Xe tăng
Cụ Hardtop cho cháu hỏi với. Nhà cháu có mua 1 xe Getz AT1.4 của HMV khoảng tháng 6 năm 2009. Vậy chế độ bảo hành thế nào Cụ chỉ cho cháu cái. Nhà cháu cũng thấy lo lo.
Thanks Cụ.

Thế bây giừ tình tình thế nào cụ TOP ơi?

Hồi này em đi xe rón rén lắm, như khi đang chạy dốtđa. Chả dám đi thoải mái nữa :'(.
Cụ Hardtop cho cháu hỏi với. Nhà cháu có mua 1 xe Getz AT1.4 của HMV khoảng tháng 6 năm 2009. Vậy chế độ bảo hành thế nào Cụ chỉ cho cháu cái. Nhà cháu cũng thấy lo lo.
Thanks Cụ.
Nhà cháu lúc này không còn là người của Hyundai nữa nên rất tiếc nhà cháu không thể có câu trả lời cho các cụ. Tuy nhiên giúp được gì cho các cụ về vấn đề kỹ thuật, nhà cháu vẫn luôn sẵn sàng.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Thanks Cụ.
Em cũng ké câu hỏi luôn, nhà em cũng cưới Vơ2 Tháng 6/2009.

hoangtuanlong

Xe tải
Các bác cứ yên tâm mà chạy,dù gì trên OF còn bác hardtop mà,chẳng lẽ bao nhiêu con người trong OF không làm được chuyện gì ah (e không xui các bác biểu tình đâu nhé)(c)

Lungcu

Xe điện
Mua xe nhà phân phối, là chấp nhận mua đắt hơn chì vì một lý do duy nhất. Có Bảo hành chính hãng:102::102::102: không biết Hyundai còn muốn tăng sản lượng ở VN nữa không

Lungcu

Xe điện
Đang lái xe trên đoạn đường này: 29 (13 lái chính và 16 lái phụ)
Lungcu, Badlive, chimcu, dungo, hki1570, ITMaster, KiaCD5numberone, lamlantrang, linhmazda3, oakes, Sha, thaothucsg, Tuned

KiaCD5numberone

Xe tăng
Hôm qua về nhà, em ngồi ra soát lại toàn bộ thiết bị gd xem có cái gì của Củ Sâm ko để tính. Sau một hồi nhìn đi nhìn lại thấy mỗi Vợ 2 mình là Hyundai_Củ Sâm. May Vợ cả nhà em ko phải Củ Sâm chứ không em đá cho đỏ đít:21:

thanhbb

Xe tải
Nhà cháu lúc này không còn là người của Hyundai nữa nên rất tiếc nhà cháu không thể có câu trả lời cho các cụ. Tuy nhiên giúp được gì cho các cụ về vấn đề kỹ thuật, nhà cháu vẫn luôn sẵn sàng.
Bác hardtop ơi, Hoan hô tinh thần OF rất cao của bác:41::41::41::41::41::41::41:. em cũng nằm trong số hơn 4000 thượng đế đang có nguy cơ bị mất bảo hành(cháu còn tận hơn 18 tháng nữa) mà tay lái và kiến thức về 4b nên cũng lo lo. Có gì trục trặc về vợ 2 thì em alo để bác cho vài lời khuyên nhé. Bác cho em xin Số cầm tay của bác nhé.(c)

vietdungsn

Xe tải
em đi xe liên doanh 1 năm rồi mà chưa hỏng gì cả cũng bền ra phết các cụ nhỉ

ductrung

Xe đạp
Việt Nam ta sắp là bãi để xe rồi các bác ợ

Tuned

Đi bộ
http://dantri.com.vn/c111/s111-371493/nha-phan-phoi-moi-nhan-bao-hanh-xe-hyundai.htm

Em bó tay với cách chữa cháy của bác Thành Công này. Nghe thì có vẻ nhanh nhẹn người ngoài chắc tưởng xong chuyện rồi nhưng em thấy ít nhất có mấy vấn đề không chấp nhận được:

1. Danh sách xưởng của HTC tập hợp vội hay sao mà dùng sai địa chỉ xưởng:

Em làm dịch vụ ở xưởng Ngọc Khánh tại Phạm Văn Đồng thì các bác ý lại cho địa chỉ Số 15, ngõ 99, đường Nguyễn Khang, phường Yên Hòa, Cầu Giấy,Hà Nội

Bên Đức Giang thì hôm em đi xem xe hơn tháng trước vẫn chưa có xưởng sao bây giờ mọc lên nhanh thế???

Chắc các cụ HTC muốn cho con cháu nước Vịt đến đấy ngồi chầu đến tết Côngô. Hay các cụ bận quá chưa có thời gian thị sát các xưởng bao giờ chỉ bổ nhiệm trên giấy. Lạy các cụ ạ :77: tắc trách thế cháu chịu.

2. Ở nơi khác thì em không biết chứ Hyundai Long Biên em chưa nghe nói có dịch vụ chính hãng bao giờ, mới thấy thông báo lần đầu. Không biết các cụ HTC đã đào tạo chưa chứ chắc bác Top thì chưa kịp vì bác ý còn là người Hyundai nữa đâu.

Cái này làm em nhớ lại chi tiết trong bài của Vietnamnet:

http://www.vietnamcar.com/?news/detail/27/3010/vi-sao-4000-khach-mua-xe-hyundai-bo-vo.html

đầu tiên thì là
""HTC đã sẵn sàng trong việc thực hiện dịch vụ bảo hành với khách hàng. Họ có 5 đại lý uỷ quyền và đang tiến hành ký hợp đồng với các đại lý mới." (công văn HMC gửi HMV)

sau đó thì lại
" bắt đầu từ 18/12/2009, các khách hàng mua xe Hyundai của HMV vẫn còn trong thời gian bảo hành có vấn đề gì mang đến các đại lý Hyundai 2S và 3S HTC bổ nhiệm thì đều được tiếp nhận và bảo hành, bảo dưỡng bình thường. ..... HTC cũng đưa ra danh sách 28 đại lý Hyundai trên toàn quốc được họ bổ nhiệm, ...... trong đó có ..... 25 đại lý 2S và 3S." (Ông Nam GĐ kinh doanh HTC)

Bây giờ thì em thấy danh sách mới chỉ còn 13 xưởng trong đó có Đức Giang em biết 99.999% là không có xưởng rồi.

Thế thì là mấy xưởng nhỉ??? 5 hay 25 hay 13???
Các bác này làm ảo thuật giỏi quá, kính các bác 2 lạy nữa :77::77:

Mà bác nào không hỏi trước bác Top vào mấy cái xưởng được công bố này thì em cũng xin lạy các bác dũng cảm quá.

3. HTC công bố "...Các đại lý chính thức của HTC sẽ trực tiếp nhận bảo hành và bảo dưỡng ... Các khách hàng đã đóng tiền để được bảo hành tại các đại lý chính thức trước đây sẽ được hoàn lại những phần tiền mà họ không phải trả theo hợp đồng..."

Em thấy trên báo thì ngoài Bắc Việt bị khai trừ còn thì Việt Hàn không từ chối bảo hành nên nói thế này vẫn không giải quyết gì.

Ngoài ra em thấy phục các bác HTC ở cái đoạn này "phần tiền mà họ không phải trả theo hợp đồng", hề hề hợp đồng thẳng tưng mà làm thì nhiều cái không được bảo hành lắm. Mà bảo hành chỉ bảo hành các chi tiết bị lỗi do nhà SX mà thế nào là lỗi do nhà SX thì lại do Thành Công và Hàn xẻng bàn với nhau. Em chẳng đủ trình cãi.

Thế mới thâm hứa trả tiền nhưng trả hay không hay trả bao giờ, trả bao nhiêu là chuyện họ xét. Lần này thì phải 3 lạy rồi :77::77::77:

Thôi từ giờ trở đi em chỉ mua xe Hyundai với 2 điều kiện

1. Giảm giá ít nhất 10% so với hàng HTC
2. Bác Top chịu bán bảo hành cho nhà em với giá ưu đãi, ít hơn cái 10% bác nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
Dưới đây là danh sách các đại lý chính thức của HTC trên cả nước:

Tên đại lí
Khu vực
Địa chỉ
Trung tâm kinh doanh Sài Gòn Ôtô
TPHCM
104 Nguyễn Văn Cừ, phường Nguyễn Cư Trinh, quận 1, TPHCM
Hyundai - Việt Hàn
TPHCM