Hyundai Verna 1.4 AT vs Toytota Vios 1.5 AT

chinxu

Xe tải
bác cứ yên tâm mà cưới em vios về đi ah
sau mấy tháng đọc nát các diễn đàn, rồi đi thử xe nữa, e đã quyết định chọn vios
nếu bác đã lái cả civic 1.8 , bác sẽ thấy vào đoạn đường xóc, máy móc của civic long xòng xọc còn kinh hơn vios
nói chung, đa

chinxu

Xe tải
Bác chọn vios đi ơh
sau khi đọc nát các diễn đàn và đi thử xe, e cũng chọn 1 em vios rồi
còn về ồn, và vỏ mỏng - thì đó là nhược điểm chung của xe trong nước rồi (kể cả altis hay cam cũng thế thôi)
Quan trong là mình lấy đc 1 cô vợ có đầy đủ các vòng (options), chế độ bảo hành tốt , lúc bán lại không mất giá - mà với những tiêu chí đấy thì e vios là hợp lý bác ah :P

tuấnigon

Xe hơi
Website
uploadpic-tuan.blogspot.com
Cảm ơn các cụ tư vấn em vote tất tần tật :P.
@ cụ Gấu: em nghe nói Focus hao xăng lắm phải không ạ ? cụ đi đường trường/trong phố mất mấy lít / 100 km thế ạ ?

cocsku

Xe cút kít
Hyundai VN có bán Verna mà bác Cóc. Nó còn có tên là ACCENT. Giá đắt hơn 1 chút so với ngoài mà Options lại ko bằng bác ạ.
Bác tham khảo thêm ở đây này:
http://www.hyundaimotor.com.vn/Products/?catid=ACCENT,7
Em hỏi rồi bác Tuồi ợ. HMV chỉ có mỗi Cataloge của ACCENT thôi, em khoái quá định mua nhưng các cụ ở Sâu dum tốt lắm, cho không về xem, không lấy của em đồng nào. vụ này hơn hẳn mấy nhà nhập lẻ của Vn, có mỗi 1 quyển cataloge chìa ra cho xem một tí. Lúc về lại đòi lại cho người khác xem.

dunlopillo

Xe buýt
Xấu thì xấu như nhau, các bác có biết vụ Vios bị 2B đâm qua cửa lái mà bác tài hy sinh ko? vỏ mỏng quá mà.

Em nghĩ nhà bác chật thì làm em Yaris đi cho đẹp , Vios xấu quá, Verna cũng được của nó đấy , chất lượng chắc chắn hơn VIos nhưng lại xấu hơn cả Vios.

Vios không phải là xe tồi nhưng mua Vios thì nhược điểm là hiệu suất price/performance không cao đâu. quá đắt(b)
Đồng ý với cụ. Véc Na em thấy xấu hơn Vi ốt. Chất lượng thì chắc như nhau. Yaris auto thì làm bố nó con Forte cho rồi. Giá Yaris auto chỉ kém Forte có mấy K thôi cụ ạ. Nếu mà mua Vi ốt thì cũng nên mua Forte hơn đủ mọi thứ, từ cấp xe, chất lượng, option... Tóm lại. Chủ thớt nên mua Véc Na vì đỡ được nhiều tiền, không bị xếp hàng với bọn Toy, ngứa cả xxx.

@ cụ Gấu: em nghe nói Focus hao xăng lắm phải không ạ ? cụ đi đường trường/trong phố mất mấy lít / 100 km thế ạ ?
Em chưa ra đường trường. Đường từ nhà đến CQ có 2.5km nên tính kg được chính xác lắm.
Theo lý thuyết thì trong 5km đầu, xe tiêu tốn nhiên liệu gấp 5 lần so với bình thường. Con focus nhà em ngốn khoảng 11-12l/100km suy ra cũng là mức bình thường như xế khác thôi bác ợ.

Để hôm nào em phi đường trường cỡ 100km xem sao.

Tuôi

Xe tăng
Em hỏi rồi bác Tuồi ợ. HMV chỉ có mỗi Cataloge của ACCENT thôi, em khoái quá định mua nhưng các cụ ở Sâu dum tốt lắm, cho không về xem, không lấy của em đồng nào. vụ này hơn hẳn mấy nhà nhập lẻ của Vn, có mỗi 1 quyển cataloge chìa ra cho xem một tí. Lúc về lại đòi lại cho người khác xem.
Thế nó có hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt không hả bác Cóc?

trinhoc9x

Xe tải
Hãng sản xuất: HYUNDAI / Loại động cơ: 1.4 lít / Kiểu động cơ: 4 xi lanh thẳng hàng / Dung tích xi lanh (cc): 1399cc / Tốc độ tối đa (km/h): 200Km/h / Thời gian tăng tốc từ 0 đến 100km/h: 4.5giây / Hộp số: 4 số tự động / Loại nhiên liệu: Xăng / Mức độ tiêu thụ nhiên liệu: 5lít/100km / Dài (mm): 4313mm / Rộng (mm): 1635mm / Cao (mm): 1311mm / Chiều dài cơ sở (mm): 2340mm / Chiều rộng cơ sở trước/sau: 1.505/1.500 mm / Khoảng sáng gầm xe (mm): 180 / Trọng lượng không tải (kg): 1100kg / Dung tích

Với số liệu như vậy thì không phải bàn
đẩy con hyundai đi bác

Chào các cụ

Nhà em đang phân vân giữa 2 con này không biết con nào được hơn. Cụ nào có kinh nghiệm thực tế tư vấn giúp em, em xin vote nhiệt tình.

Cảm ơn các cụ.:P
Theo tôi thì bác nên chọn Vios vì điVios lành hơn,chạy tốt hơn nhiều đấy bác ợ.

weekdaysman

Xe buýt
Bác đi xe rồi sớm muộn có ngày đổi xe, Vios thì đỡ lỗ hơn là chắc rồi. Dáng thì cùng nhỏ, nhưng em thấy Vios 2009 cũng không tệ đâu, đẹp hơn Verna xa lắm bác ạ. Chưa kể một mớ tiện ích nữa. Tóm lại là đủ tiền mua Vios thì không cần nghĩ thêm về Verna làm gì nữa cho mệt bác ạ!

cocsku

Xe cút kít
Bác đi xe rồi sớm muộn có ngày đổi xe, Vios thì đỡ lỗ hơn là chắc rồi. Dáng thì cùng nhỏ, nhưng em thấy Vios 2009 cũng không tệ đâu, đẹp hơn Verna xa lắm bác ạ. Chưa kể một mớ tiện ích nữa. Tóm lại là đủ tiền mua Vios thì không cần nghĩ thêm về Verna làm gì nữa cho mệt bác ạ!
Verna có một cái hay là rất giản dị. Các trang thiết bị không quá hào nhoáng bóng bảy, hoàn toàn đối nghịch với người anh em của nó là KIA chỉ chú trọng vào vẻ hào nhoáng bên ngoài. Theo nhà cháu, verna cũng là một lựa chọn tốt cho các cụ thích sự bình dị.

dunlopillo

Xe buýt
Verna có một cái hay là rất giản dị. Các trang thiết bị không quá hào nhoáng bóng bảy, hoàn toàn đối nghịch với người anh em của nó là KIA chỉ chú trọng vào vẻ hào nhoáng bên ngoài. Theo nhà cháu, verna cũng là một lựa chọn tốt cho các cụ thích sự bình dị.
Hị hị, cụ giao lưu khắp nơi nhỉ :21:. KIA chỉ chú trọng bên ngoài thế bên trong tồi hả cụ. :)):)):))

tuấnigon

Xe hơi
Website
Cảm ơn ý kiến đóng góp của các cụ, em đã vote
:P

tuấnigon

Xe hơi
Website
Đã nhận được vote của cụ đâu :21:
Cụ có tư vấn em đâu mà em vote ? cụ chỉ hỏi cụ cocsku mà

em trích nguyên văn nhé " Hị hị, cụ giao lưu khắp nơi nhỉ . KIA chỉ chú trọng bên ngoài thế bên trong tồi hả cụ. "

Tuy nhiên em vẫn vote cụ luôn.

dunlopillo

Xe buýt
Cụ có tư vấn em đâu mà em vote ? cụ chỉ hỏi cụ cocsku mà

em trích nguyên văn nhé " Hị hị, cụ giao lưu khắp nơi nhỉ . KIA chỉ chú trọng bên ngoài thế bên trong tồi hả cụ. "

Tuy nhiên em vẫn vote cụ luôn.
Em có tư vấn cho cụ trang trước. Cụ không chịu đọc đấy chứ. Em mời cụ lại rồi nhé. "Có đi có lại, mới dễ chóng say" :21:

chuquangthang

Xe máy
vote cho vios

chuquangthang

Xe máy
có cụ trên cơ quan e đi xe 5 năm vios bán lỗ 35tr. thật là kính nể